เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ประทีป แจ๋ว มากครับขับเนียนดี
    คนอื่นๆฝีมือดีอยู่แว้ว อิอิ เก่งๆกันทุกคนเลย

2. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    หมุนเล่น ซะงั้น ท้ายออกอีก ขับไม่เป็นเลย สนามนี้อะครับ 555555 พี่โอ หรือ เพื่อนๆพี่ๆ มีคำแนะนำอะไรดีดี มั่งครับ สำหรับการวิ่งสนามที่มีฝนตก ปรับset รถแบบไหน ลมยางเท่าไหร่

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    555555555

ถนนลื่น โดนN/A แซง ต้องยอมรับ เค้าขับดีจิงๆครับบบ

สนามนี้รถเกิดปัญหาใหม่ ลูกหมากคันชักไม่ตีกลองด้านในแลกพวงมาลัยแตก

แก้ไขไม่ได้ ต้องขับตามมีตามเกิด

สนามหน้าต้องพร้อมกว่านี้ ตอนนี้ไม่รู้มีไรจะพังอีก ถึงคราว ของเสื่อมสภาพ

4. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    คนอย่าเสื่อมสภาพพอ 555

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    คนยังใช้การได้ดี

แต่ตังไม่มีให้ไปใช้

รถพี่มาชเลี้ยงงงงอยู่

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ยินดีกับทุกท่านบนโพเดียม ทั้ง พี่กอบ ก้อง ประทีป และ พี่หมี ครับ
    เก่งมากครับ โดยเฉพาะประทีป ได้ถ้วยแล้ว ก็ยังต้องมั่นซ้อมให้สม่ำเสมอครับ

ว่าแต่ยางใหม่ประทีป โดนฝนแล้วอาการดีมั้ย กำลังสนใจอยู่

7. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แนะนำเรื่องการขับ เดี๋ยวเล่าให้ฟังที่สนาม ส่วนเรื่องการเซ๊ทอัพรถ ตามความคิดผมนะ

- แคมเบอร์ปรับกลับมาให้ตรงๆ เหลือตามเสปกรถที่ -1 ก็ได้
    - ปรับช่วงล่าง ให้อ่อนลง ทั้งหน้าและหลัง
    - ลดลมยางลงซะหน่อย
    - ถ้าบูสต์หนักๆ ก็ปรับลดซะด้วย ค่อยปรับเพิ่มตอนทางตรงอย่างเดียว
    - สุดท้ายเข้าโค้งออกโค้ง ค่อยๆ ขับอย่าเข้าแรง คิดซะว่า แม่ หรือ ลูกนั่งด้วย

สนามนี้ ผมได้ดูน้าหมีขับอย่างตั้งใจ ตอบให้ได้เลยว่านอกจากเร็วสุดแล้ว ยังออกอาการน้อยที่สุดด้วย
    ถ้ามีโอกาสจัดอบรมกันอีก คราวหน้าจะเชิญ Rain king ของชาวอีโว มาสอน ใครรู้ว่าผมหมายถึงใคร ทายมา มีรางวัลให้

8. KONGKUB

2,256
    14
    38
    rain king อยากเรียน ครับอยากเรียน

ฝนไม่ตกนาน กลับบมาขับฝน ขับไม่ได้เลยยยย

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ทายว่า พี่โม่ ครับ

10. kittio

750
    8
    0
    ไม่ใช่พี่โม่ครับ คนนี้ เมื่อก่อนแข่งวิ่งกันแค่ 6 รอบกลางสายฝนอย่างหนัก เข้าเส้นชัยแล้ว มาจอดรอถ่ายรูป ถอดหมวก ถอดถุงมือ เสร็จ ยืนดูดบุหรี่ได้ครึ่งตัว คันที่สองพึ่งมาจอดครับ

11. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ผมถามหมีครับว่าทำไง คำตอบคือ 1. ปรับโช๊คให้นิ่มลง เพื่อที่จะให้น้ำหนักถ่ายไปยางมากขึ้น เนื่องจากความเร็ววิ่งฝนไม่เร็วเหมือนถนนแห้ง
    ผมถามอาจารย์ตุ๋ยว่าขับไลน์ไหน คำตอบคือ 2. วิ่งไลน์นอก ผมได้เห็นวีดีโอที่พวกถ่ายไว้ ก้องขับตามที่จารย์ว่าเลย ไปได้เร็วมาก
    ผมใช้ Federal 595 RSR ปีเก่าหน่อย ปี 07 คู่นึง ปี 08 คู่นึง ไปไม่เป็นเลยครับ เหมือนรถไม่มีพวงมาลัยเลย

12. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ไม่ใช่โม่ ก็ต้องเป็นเขมรัฐชัวร์ครับ เพราะขนาดจารย์ตุ๋ยยังต้องรีบวิ่งลงไปดูว่าใช้ยางอะไรในวันนั้น เอ....แต่เขมรัฐสูบบุหรี่หรือป่าวเนี่ยคือคำถาม

13. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ไม่ใช่เขมรัฐแน่นอนครับพี่กอบ คนนี้เก่งทั้งทางฝนทางแห้ง เร็วมากๆ

14. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ทายว่าอาจารย์ตุ๋ยครับ
    ถูกต้อง ขอรางวัลด้วยครับ

15. sarawutone

1,355
    9
    0
    เอาด้วยครับ วิ่งฝน อยากลองอีกครับ

16. kittio

750
    8
    0
    ยังตอบไม่ถูกสักคน ดูแล้วมีก้องรู้คนเดียว คนนี้ แม้แต่ Rain King อย่าง อ. โอ้ต A motor ยังเคยขับเคี่ยวมาแล้ว:cool:

17. kittio

750
    8
    0
    พี่ผมเคยเก่งมาก่อน แต่ตอนนี้สังขารสู้ไม่ได้ ใจก็เป็นรอง 555

18. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    นี่ถ้าได้ยิน มีลูกฮึดนะ
    แต่ฮึดไปสอนแขกดำน้ำ ตกหมึกนะ 55 เห็นว่าได้....ดีกว่า 555

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    55555555555555

อาจารย์ผมแก่แล้วครับบบบบบบบบบบ

20. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าเดาคำตอบเป็น น้าวัว นัฐวุฒิ หรือ ต๊อด ปิติ มันจะอลังการเกินไปหรือเปล่า 555...

แต่คนที่ไปในฝนได้เร็วมากอีกคน แต่ไม่ได้ขับอีโวในสนาม ก็ พี่ช้าง บดินทร์ ของเรานี้ก็ไปได้เร็วนะ
    ปีที่แล้วไล่บี้ พี่บอย ขจรศักดิ์ ในสนามฝนแบบกินกันไม่ลงทีเดียว

21. kittio

750
    8
    0
    ไม่ได้ขนาดน้าวัว หรือต๊อด ของเราเป็นแบบพอเพียง แต่ก็ไม่แน่นะ ถ้ามาลงวิ่งรุ่น 1500 ด้วยรถเหมือนกัน กลางสายฝน ก็อาจจะกินคนนี้ยากเหมือนกัน

22. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ขอบอกว่าอาจารย์คนนี้สุดครับ
    รถเค้าก็สุด ฝีมือก็สุด หาตัวจับอยากจิงๆ

23. sarawutone

1,355
    9
    0
    เค้าเป้นใครหนอ

24. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เฉลี่ยซะทีได้ม้ายยยยยยยยยย

25. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ใบ้เพิ่มนะพี่โอ
    ประมาณ4ปีก่อน
    สมัยนั้น วิ่งกัน1.15 เร็วโครตปานสายฟ้า(ตอนนั้นผมวิ่ง1.20) เค้าเป็นคนทำให้เห็นว่า อีโว รถบ้าน วิ่ง1.10-1.11ได้ครับ
    ตอนนี้ ไม่เอาอีโวแข่งแล้ว แต่ไปแข่งรุ่นอื่นแทน เพราะตอนนี้ อีโวเค้าสวยเหลือเกิน
    คนนี้สุดจิงๆครับ

26. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    งั้นก็ เก่ง พิษณุ

27. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เดาอีกที
    ต๊อด ปิติ ครับ

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    รอพี่โอมาเฉลยครับ

29. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เก่ง tune by lim งับๆ

30. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เเล้วใครหว่า

เเต่ที่เเน่ๆ เเบบที่โอว่าเลย วันนั้นผมอยู่ที่ทีม A Motor โอ๊ต ขับได้เร็วมากๆ

เเต่โทมัส เร็วกว่าอยู่รอบนึง งงเลย เเล้วได้อยู่รอบเดียว นอกนั้นหมุนตลอดเลย
    การขับฝนตก ของรถ super Car โอ้ต A Motor ยังวิ่งเวลา 1.10 ซะงั้นอะ
    รูปช่วง จัดอันดับ

รอบเเรกโทมัส หมุนก่อนเข้าทางตรง

รอบต่อมาหมุนอีก ที่เดิมเลย เเต่งวดนนี้ กินหญ้า

เเต่โอ๊ต A Motor ไม่หมุนเลย เวลานิ่ง เท่ากันทุกรอบ ( ไม่ได้เข้าข้างเพื่อนนะ 5555 )

สังเกตุ น้ำที่จากล้อนะครับ ว่าเร็วมาก น้ำกระจาย

ส่วนกีกี้ ยังเบา ดูจากน้ำที่ล้อได้ วันนั้นขับเหมือน Drift เลยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้