เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    พี่ตุ๋ยบอกว่า จูนวันใหนก็ได้ยกเว้นวันที่ 2-7 ก.ย. ครับ ผมเลยขอเป็นวันจันทร์หรืออังคารไปแล้วครับ จูนพร้อมกันวันจันทร์ นัดเป็นบ่าย 4 โมงดีใหมครับ
    พี่ตุ๋ยจูนเร็วแค่ 30 นาทีก็เสร็จ แล้วไปจิบเบียร์เย็น ๆ กันต่อฉลองความแรงดีใหมครับ 555

2. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0

ผมยังไม่ได้โทรคุยกับจารย์ตุ๋ย เรื่องวันจูนเก็บเลย..... แกจะว่าง จูนให้เมื่อไหร่น้ออออออ

3. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ประทีบตัดชื่อผมก่อนเลยครับ รถไม่น่าทัน แถมป่วยอีกต่างหาก

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    นัดกันใหม่ก็ได้ครับ เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมไปอู่พี่ตุ๋ย จะได้ดูว่ารถพี่โอไปถึงใหนแล้วครับ
    พี่โอเป็นอะไรมากหรือเปล่าครับ อยู่บ้านหรือโรงพยาบาลครับ

5. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    พี่โอเปงไรอ่ะคับ ถึงต้องขนาดนอนโรงบาล

6. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผมสะดวกอีกทีวันที่ 8 ครับ รอพี่โอครับ
    nitto สนามนี้วันที่ 24-26 ก.ย. เคยไปวันศุกร์ก่อนแข่ง รถเร็ว ๆ ซ้อมเยอะมาก ผมกลัวไปขวางเขาครับ

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผมว่าเราไม่ช้ากว่าเค้ามากหรอกครับพี่

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    จูนเสร็จแล้ววววววว พระเจ้าจอร์จ ถูกใจมัก ๆ แรงไม่แรงรอดูในสนามครับ
    แต่วันนี้อู่อาจารย์ตุ๋ยคนไปจูนเยอะมาก ผมอยู่ 2ชั่วโมงกว่าจูนไป 4 คัน งานชุกมาก ๆ

เห็นเทอร์โบ HKS GT II ใหม่เอี่ยมมมมม นอนรอรถใครบางคันอยู่ เครื่องก็ประกอบใกล้เสร็จและ ผมว่าอีกไม่เกินวันสองวันก็เสร็จครับ
    แต่พี่ตุ๋ยไม่ว่าง 2-5 ก.ย. คงต้องรอจูนหน่อย

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อยากแรงมั๊งจังงงงงง

10. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    รถก้องก็ประมาณ 400 ม้า ในเครื่อง 2,400
    แรงพอ ๆ กับ altis ตัว supercar แล้ววววว

11. kittio

750
    8
    0
    ผมก็เคยได้ข่าวเรื่องจำนวนม้าของอัลติส แต่.....เชื่อเหรอครับ ว่าตัวแข่งระดับนั้น จะมีแค่ไม่ถึง 400 ม้า

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    สนามล่าสุด ผมดูUBC พี่ลูกน้ำพูดว่า Altis มีประมาณ700ม้าครับ

แต่ถึงจะ400 ช่วงล่างของเค้า กับของเรา มันแต่ต่างกันฟ้ากับเหวเลยนะพี่

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เห็นด้วยครับ
    เครื่องที่ยกมาจากญี่ปุ่น คงไม่มีแค่400 ครับ
    400 ญี่ปุ่นคงไม่ทำมาให้เสียชื่อครับ

14. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    โอ๋ครับ เรื่องที่พี่ตุ๋ยว่างจะไปสอนให้ที่พีระ วันที่ 7-8-9-10 ก.ย. วันใหนก็ได้ ฝากช่วย sound เสียงด้วยนะครับ พรุ่งนี้ผมจะไปเจอพี่ตุ๋ยที่ศูนย์ศิริกิตครับ

15. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    วันนี้เข้าไปอ่านกติการรายการ nitto ยังไม่เข้าใจนิดหน่อยครับ และไม่มีเขียนอธิบายว่า
    1. จำเป็นต้องใส่ชุดแข่งและถุงมือใหมครับ
    2. รุ่น F4 แยกเป็น A,B,Y เห็น class Y มีแข่งเฉพาะวันเสาร์ วันอาทิตย์ไม่มีแข่ง และ class A ต่างกับ B อย่างไรครับ

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    1.มีก็ดีครับ ไม่มีก็ไม่เป็นไร ใส่เสื้อแขนยาว แต่ถุงมือต้องมีครับ
    2.การแบ่งรุ่นของตาบัง อย่าไปสนใจมากเลยครับ งง เปล่า

17. kittio

750
    8
    0
    มีแข่งทั้งสองวัน
    เสาร์ เช้า - - - ควอลิฟายด์
    เสาร์ บ่าย - - - Race 1 (5 laps)
    อาทิตย์ บ่าย - - - Race 2 (8 laps)

18. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    งานนี้ลงแบบไม่ได้ซ้อมอีกแล้ว ..... จะได้มาควอลิฟายด์รึเปล่าก็ยังไม่รู้เลย...... สงสัยก็คงจะเป็นมือใหม่อยู่วันยังค่ำละ

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ใกล้สนามจริงเข้าไปทุกที ตื่นเต้น ๆ

20. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ตามไปดู และไปเชียร์นะจ๊ะ จุ๊บๆ

21. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ไม่ลงไปวิ่งด้วยกันหรอพี่มาช

22. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ดันครับดัน
    เหลือเวลาอีก 10 วันในการซ่อมและจูนใหม่ คงไปซ้อมอีกทีวันศุกร์ที่ 24 เลยครับ
    ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ
    นอนกันที่ใหนครับ งานนี้ไปหลายคืน ต้องเอาคุณหญิงไปด้วย ไม่งั้นเดี๋ยวกลับมาเข้าบ้านไม่ได้ :)

23. lovesingha

1,407
    6
    0
    ล้อหลังติดซุ้ม ยังบ่ได้ทำเลย อีกอย่างถ้าลงจริงแล้วพังหรือชน งานนี้แย่แน่ๆ ของแปดนี่แพงหลายอย่างเลย อิอิ
    ขอขับหล่อๆ ก่อนนะคร้าบ เหลือหางหลังยัง บ่มีเลยคร้าบ
    ช่วงนี้ขอเมาและเชียร์ ข้างสนามคร้าบ555

24. kittio

750
    8
    0
    วิ่งสนามมันไม่พังง่ายๆ หรอก บางทีเมาแล้วลากยาว โหดร้ายกว่าในสนามอีก

25. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    น้ำมันอ๊อกเทน ชุดแข่ง(หรือเสื้อแจ๊กเก็ตแขนยาว) ถุงมือ รองเท้าหุ้มส้น ที่นอนใกล้ นาคูรีสอร์ท ถ้าในเมืองพัทยา มีมากมายให้เลือกครับ แรมจันทร์ก็ได้ ใกล้สามแยกกระทิงลายครับ ขับรถถึงพีระประมาณ 10 นาที

26. lovesingha

1,407
    6
    0
    แข่งกันวันไหนคร้าบ

27. KONGKUB

2,256
    14
    38
    24-25-26กันยาครับพี่

28. lovesingha

1,407
    6
    0
    เช้า 26 เจอกันคร้าบ ปูเสื่อรอดูข้างสนามพร้อมสิงห์เย็นๆ หุหุ

29. KONGKUB

2,256
    14
    38
    จะรอนะครับพี่

ตื่นมาให้ทัน

30. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่กอบ ผมยืมชุดกับถุงมือหมูแล้วครับ ช่างถังบอกรถเสร็จวันจันทร์หรืออังคาร เดี๋ยวรีบนัดอาจารย์ตุ๋ยจูน

ก้อง ต๊อก พี่โอ นอนที่เดียวกันใหมครับ ถ้าไม่สะดวกบอกได้นะครับ (เผื่อมีแผน อิอิ) ผมจะได้เริ่มมองหาที่นอน

เพื่อน ๆ ปลุกระดมหน่อยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้