เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ยังครับโอ๋ ช่างถังบอกหาของไม่ได้

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    วันนี้ไปอู่ช่างถังมา เห็นว่ารถคุประทีบ ปรับปรุงระบบน้ำมัน กับเบรคใหม่ ถ้าจะเอาจริงแฮะ

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ไม่อยากพังคาสนามครับพี่ อีกอย่าง ผมว่าความแรงของเครื่องมันไม่ match กับระบบเดิม ผมมีประสบการณ์ใช้ walbro แล้วมันถอยหลายครั้ง เลยไม่อยากฝากชีวิตเครื่องใว้กับติ๊กลูกเดียว

เบรคหลังก็เรื่องเก่า พี่ตุ๋ยไม่มีเวลาทำให้ เลยบอกช่างถังว่าเอาไปทำระบบน้ำมัน แล้วสวมรอยให้ทำเบรคให้ใหม่หมดเลย 555 ท้ายสุดก็โดนเซลล์ถังสวมรอยขายเบาะ แท่นเครื่อง อะไรอีกจิปาถะ ดีเหมือนกัน จอดทีเดียวได้ครบ

เรียนมาหลายครั้ง ยังไม่ได้ลองวิชาเลย ถ้าวัดความอยากได้ มันทะลุเกจจ์ไปแล้ว :)

4. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    วันนี้ไปดูรถมา เหลืออีกแค่แท่นเครื่องกับที่ปรับแคมเบอร์หลัง อย่างอื่นเสร็จหมดแล้ว ใจไปอยู่สนามแล้วครับ
    วันใหนดีครับพี่โอ ก้อง โอ๋

เจ้าของกระทู้ ดันหน่อยครับ

5. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ยางแท่นเครื่องบนคานหน้าหายากมากมาย.... ทำงัยดีเนี่ย....

6. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    อืมมมม
    คนปลุกเองตอนนี้จะหลับครับ

7. kittio

750
    8
    0
    ช่วงนี้ รถไม่มี และก็ไม่มีกำหนดเสร็จด้วย
    คาดว่า คงเสร็จก่อนแข่งหนึ่งวันครับ

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สงสัยงวดนี้พี่โอจะทำเยอะ

9. kittio

750
    8
    0
    ข่าวล่าสุด สนามหน้า จะมีมือเก่าระดับอาจารย์ กลับมาวาดลวดลายด้วยอิมถึงสามคัน คาดคะเนว่าทั้งสามคัน ไม่มีคันไหนวิ่งเกิน 1.12 นาที สักคันเลยครับ
    เอ้า เตรียมตัวรับมือได้

10. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    งานนี้ไอ้ก้องจะเป็นยังไงเนี๊ยะ

11. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เเสดงว่า โอ เอารถไปเเอบทำเเรงเเน่เลยนี่

อะ.....สนามหน้า มันเเน่ๆ ยิ่งมี่มาเพิ่ม ระดับอาจารย์ ตั้ง สามคน

12. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยว่า ถ้าจะเอารถไปซ้อมที่พีระ วันธรรมดา ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ค่าซ้อมเท่าไรครับ

ต๊อก ช่างถังใส่แท่นเครื่องล่าง 2 ตัวได้แล้วครับ เหลือแต่ที่ปรับแคมเบอร์ที่ยังหาไม่ได้ หมูวิ่งหาให้อยู่ ใกล้แล้ววววววว

13. KONGKUB

2,256
    14
    38
    พีประทีบลองเข้าไปดูปฏิทิน ในเวปพีระ แล้วดูว่าวันไหนว่าง

แล้วโทรไปถามเลยว่าว่างจิงหรือเปล่า

ตามประวัติเคยโดนหลอกมาว่าว่างแล้วไปจิงไม่ว่าง

ลองเช็คดูพี่

http://www.bira.co.th/n5-calendar.php?tpl=circuit&ch_id=2&dfMonth=8&dfYear=2010

14. kittio

750
    8
    0
    ไม่ได้แอบทำครับ ทำอย่างเปิดเผยเลย ตั้งเป้าให้เร็วขึ้นหน่อย แต่ยังไม่รู้จะจบยังไง เพราะจนป่านนี้ รถยังไม่ได้เริ่มทำ

15. kittio

750
    8
    0
    ส่วนระดับอาจารย์ที่ว่า เดี๋ยวจะมาเล่าให้ฟังว่ามีฝีมือและความแรงกันระดับไหน แต่ GD 2 ใน 3 คัน มีม้าระดับมากกว่า 500 บนน้ำมัน 95 ธรรมดาซะด้วยครับ

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ฟังชื่อแต่ละคนแล้ว ขนลุกครับ

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    แจ๋ว..........ทำกันเยอะ ๆ ครับ
    อีโวจะได้ more popular

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับก้อง ผม tentative เป็นวันพฤหัส ที่ 2 ก.ย. บ่ายครับ พี่โอถ้าว่างช่วยสอนด้วยนะครับ ใกล้ ๆ confirm กันอีกที

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อย่าพึ่งเงียบครับ ไปถึงไหนกันแล้ววววว

20. toku

1,101
    4
    0
    ไปถึงไหน หะหะหะ ต้นเดือนแระ ..... ถึงเวลาเข้าอู่ช๊อปปิ้งอีกแล้ว.... ทั้งช่วงล่าง ทั้งเวสเกต ทั้งท่อ suction สุดท้าย จูนเก็บอีกรอบ..... ยาวครับ ยาว

21. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    อยากลงสนามด้วยครับ แต่ต้องทำช่วงล้างอีกบานนน

22. toku

1,101
    4
    0
    เซียนๆ เทพๆมาลง ชอบครับ ชอบ...... ใครกลัว ผมไม่กลัว เพราะอยู่กันคนละรุ่น อิอิ

23. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    มิน่า ไม่เห็นรูปตอนแข่ง แต่ได้ถ้วย งง

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ถ้าพี่ตุ๋ยจูนให้ประมาณวันที่ 2 หรือ 3 ก.ย. ใครจะไปซ้อมบ้างครับ วันใหนก็ได้ยกเว้นวันเสาร์อาทิตย์

25. KONGKUB

2,256
    14
    38
    2หรือ3จารย์แกว่างหรอครับ
    แกมีงานที่ศูนย์ประชุมสิริกิตนิครับ

26. kittio

750
    8
    0
    คอนเฟิร์มไปได้แน่นอน แต่เป็นก่อนแข่งวันนึงครับ

27. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    พี่ตุ๋ย น่าจะไปออกบูธ งานท่องเที่ยวไทย ที่ศูนย์สิริกิตต์ นะประทีป
    แต่ถ้าพี่โอว่าง ไปกับพี่โอก็ได้ครับ
    จัดทริปให้พี่โอแกด้วย อิอิ

ส่วนรถผมส่งโช้ค Zeal ไปให้น้องต้อง TUBE ปรับแต่งรีวาวล์ใหม่ให้อยู่ ต้นเดือนคงยังไม่เสร็จครับ

28. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ปลุกระดม ๆ
    คาดว่าไปพีระวันที่ 2 ก.ย. แน่นอนครับ
    ออกจากกรุงเทพประมาณบ่ายโมงครับ

29. kittio

750
    8
    0
    ตอนนี้ชักเป็นไปได้ว่า เสตปแรก จะเสร็จก่อนวันที่ 2 แต่ไม่รู้จะจูนทันป่าว

30. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ท่าทางจะไปไม่ได้อะครับ
    รถก็ไม่ค่อยสมบูรณ์ด้วยยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้