เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขยับกันหมดแล้วคราวนี้ เราจะขยับยังไงดีน้อ

2. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ด้านเทคนิคการขับ ถ้าเป็นในรุ่นขับ 4 ตอนนี้ ก้องถือว่าเป็นแถวหน้าคนนึง เพราะวิ่งมานานกว่า 4 ปีแล้ว โดยเฉพาะสนามพีระไม่น่าเป็นรองใครในรุ่นทั้งสิ้น
    ตอนนี้ แค่ทำให้รถสมบูรณ์ ควบคุมจิตใจ และสมาธิให้ดี ไม่น่ามีใครสู้ ส่วนรถ ว่ากันจริงๆ ก็ไม่ได้เป็นรองคนอื่นมาก ลดน้ำหนักสักนิด กับโบนี้ก็ได้ หรือลงทุนอีกครั้งกับโบใหม่
    วิ่งเลขตัวเดียวน่าจะได้แล้วครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สงสัยต้อง โมคนเพิ่ม กับลดน้ำหนักรถแล้วละครับ
    ลงทุนเปลี่ยนโบ ทุนทรัพย์ในเวลานี้ ยังไม่มีปัญญา

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สนับสนุนการขยับสเต๊ปขอพี่โอ ด้วยประการทั้งปวงครับ
    ไหนๆก็เล่นอีโวมาซะขนาดนี้แล้ว เอาให้สุดครับ
    จะได้ไม่คาใจกับอีโวครับ อิอิ...

แต่กว่ารถจะวิ่งที่พีระเข้าที่เข้าทาง คงต้องเหนื่อยเซ็ทรถกันอีกหลายรอบ และหลายแสนครับ
    แต่ก็สนับสนุนครับ จะได้ไม่ต้องขายรถหนีน้องๆไปเล่นยี่ห้ออื่น อิอิ...

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อย่าว่าผมคิดอะไรประหลาดๆนะ

ถ้าจะลดน้ำหนัก
    ก้องลองถอดหางหลังออก แล้ววิ่งดูก่อนครับ
    เพราะผมเห็นฝรั่งมันทดสอบรถแดร๊ก Evo6 วัดที่หางหลัง มันเพิ่มน้ำหนักกดท้ายเวลามีลมปะทะ เพิ่มมาอีก 200 Kgs.
    เลยให้พี่โหน่งถอดหางออก เวลาลงจาก12.1 เป็น11.9 ได้ มันได้ผล
    แต่สำหรับเซอร์กิจ ไม่มีน้ำหนักกดท้ายอาจจะมีผลเสียมากกว่าผลดี
    แต่เรื่องน้ำหนักนะลงแน่ๆครับ
    ลองดูเล่นๆ ถ้าขับแบบรถท้ายเบาๆปิวๆได้ จะได้ไม่ต้องเสียเงินเลยครับ
    ฝีมือขั้นเทพระดับก้องนะจะจับทาง แก้ไม่ให้ท้ายออกได้สบายๆอยู่แล้ว

6. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ดีครับ โมให้สุดจะได้ตั้งสถิติใว้ให้คนอื่นดู แล้วขายให้น้อง ๆ เพื่อขยับไปเล่น 10 ครับ :)

อ่านมาก ๆ ชัดรอไม่ใหว พรุ่งนี้ต้องไปเร่งรถหน่อย นัดไปเรียนและซ้อมกันที่พีระซักทีดีใหมครับ มือใหม่จะได้เป็นเร็วหน่อย

7. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    ก้อง พี่กอบเริ่มการโมเพิ่มอีกซัก 10 แรงม้าด้วยการตีแบด ทุกวัน คาดว่าสนามหน้าน่าจะลดน้ำหนักตัวเ องได้ซัก 5 กก น่าจะทันสิ้นเดือนหน้า

8. kob11

93
    1
    0
    ก้อง พี่กอบว่าจะเิริ่มโมตัวเองด้วยการตีแบดทุกวัน เอาให้ได้ซัก 5 โลให้ทันสนามหน้า น่าจะเทียบเท่ากับได้เพิ่มอีก 10 แรงม้าเลยทีเดียวนะ

9. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0

พี่กอบตีที่ไหนครับ...... ตอนทำงานที่ระยองผมมีเพื่อนตี มีคอร์ทตี.... แต่เดือนหน้านี้จะไปทำที่ไทยออยล์ ยังมองหาคอร์ทไม่เจอเลย

10. kob11

93
    1
    0
    ตีที่ทัศนาการ์เด้นท์ครับ อยู่แถวๆอ่างศิลา มาได้ครับ

11. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    สนามหน้า ขอให้เห็นท้าย รถก้องนะครับ สนามนี้ยางผมร้องทุกโค้งเลย

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    โมน้ำหนักคนก็ดีเหมือนกันครับพี่กอบ อืม
    ตอนนี้น้ำหนักคนขับไปไกลมากแล้วละครับ มากกว่ากลางปีที่แล้วน่าจะ10โลได้
    แล้วก็หาทางลดน้ำหนักรถลงอีกหน่อย เอาแบบไม่เสียรถ
    แต่ถอกหางคงไม่ไหวอะพี่ ท่าทางจะขับยากน่าดู แต่อาจจะเอาหางเดิมกลับมาใส่ดูอะครับ

แค่คิดก็เหนื่อยแล้วววววว

13. kob11

93
    1
    0
    หนังเรื่องนี้มัีนเป็นซีีรีส์ครับ ยังมีอีกหลายตอน ไม่จบง่ายๆแน่เลยครับ

14. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เงิน หมดก่อนแพ้ 55555555555

สงสัยผมใกล้จะแพ้แล้วละ เงินผมหมดแล้วววววววววว

15. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    มันไม่ใช่เกมส์น่ะน้องงงงง

16. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ผมว่าเงินน่ะไม่หมดหรอก แต่เอาไปเก็บหรือใช้อย่างอื่นที่เป็นประโยชน์มากกว่า เพราะว่าก้องบวชเรียนมาแล้ว
    อย่าไปซีเรียสครับ แค่นี้ก็ประสบความสำเร็จแล้ว เอามันกับเพื่อนฝูงตอนที่ใจอยากก็พอ

ว่า แต่ รถที่กำลังทำอยู่อู่ช่างถังนั่น ทำอะไรเพิ่มมั่งนั่น :)

17. KONGKUB

2,256
    14
    38
    5555555
    มันไม่ใช่เกม

ส่วนรถผมไม่ทำไรเพิ่มครับ ทำให้มันกลับมาวิ่งได้เท่านั้นครับพี่

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    วันนี้ไปอู่ ก้มไปดูยางรถก้อง แม่เจ้า !!! กว้าง 235 !!! ช่างถังบอกว่าช่วงล่างเป็น EVO VI ด้วย
    ใครจาไปตามทันล่ะทีนี้

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ทันซิพี่ โดนแซงลื่มเลยยยยย
    ครัชลื่นก่อน5555555555555

ปีกนกหน้า evo6 เฉยๆครับ อย่างอื่นก็ EVO3 เหมือนเดิม

20. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ปีกนกหน้ามันดีกว่า evo 3 ยังงงัยครับ

วันนี้ช่างถังบอกว่าจะเอารถไปลองเบรค สงสัยใกล้เสร็จและ

21. kittio

750
    8
    0
    ลุยยังครับประทีป

22. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ใส่ปีกนกหน้า6 ได้ฐานล้อออกมานิดนึง+ล้อเดินหน้ามากขึ้นอีกนิด ได้ช่วงระหว่างล้อหน้าหล้งมากขึ้น
    ทำให้หน้าไวขึ้นครับ
    แต่
    ต้องแลกกับวงเลี้ยวรถ10ล้อนะครับ ประมาณกลับรถ3เลนยังต้องตีวงดีๆ

23. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ตอนนี้ ใส่ล้อกว้าง กี่นิ้วครับ ก้อง

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ได้เลยครับพี่ อยากกกกก จนจะรอไม่ใหวแล้ว
    กลัวติ๊กถอยเลยให้ช่างถังทำระบบน้ำมันใหม่ เสร็จเรียบร้อย
    แคมเบอร์ปรับไม่ได้ สไลด์จ๊อยกับติดที่ปรับล้อหลัง วันนี้น่าเสร็จ
    หม้อน้ำช่างถังเบิกให้แล้วแต่มันติดเฮด เดี๋ยวให้หมูทำเฮดกับเปลี่ยน wastegate ใหม่
    ได้เบาะจารย์ตุ๋ยสีแดง :) ขาดแค่ถุงมือกับชุดแข่ง ไม่มีเขาไม่ให้ลงใช่ใหมครับ

ไม่เกินสี่ห้าวันนี้น่าจะเสร็จพร้อมจูน แล้วจะโทรไปหาพี่โอนะครับ เผื่อพี่ว่างจะรบกวนไห้พี่สอนนอกรอบครับ

25. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    กระทู้นี้ สมชื่อ ปลุกระดมจริง ๆ
    ปลุกซะผมหมดบานเลย :( คนปลุกไม่ช่วยสอนล่ะน่าดู
    แต่ก็ดีครับ ทำทีเดียวให้ครบ เวลาแข่งจะได้ไม่ต้องกลังพัง ช่างถังบอกว่าพังทำให้ใหม่ครับ (ใจถึงมาก)

26. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    พอเข้าใจครับ ฐานล้อยาวและกว้างจึ้น เลี้ยวได้เร็วและลดอาหาร over steer
    แต่วงเลี้ยวกว้าง มันจะใวได้ยังงัยครับ ตั้งลำตรงช้าจะเดินคันเร่งเต็มได้หรือครับ งง ๆ

27. KONGKUB

2,256
    14
    38
    8นิ้วครับ

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    มันไม่ต้องเลี้ยวเยอะขนาดนั้นพี่ เลี้ยวนิดเดียวก็พอแล้วในสนามอะครับ

มันมีปัญหาตอนที่กลับรถบนถนนอย่างเดียวครับพี่

29. kittio

750
    8
    0
    เรื่องสอนไม่ต้องห่วงครับ มีหลายคนช่วยสอน

30. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ศูนย์ล้อหลังประทีป ทำให้ตั้งได้ยัง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้