เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    เจ้าตัวยังกบดานเงียบ ระวังผมถ่ายรูปมาโชว์ก่อนนะ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ไม่ได้เคาะกระทู้นี้นาน
    เอ้า ใครไป nitto 3k ที่แก่งกระจาน 5-7 ส.ค. ยกมือครับ
    ผมไปทุกวันแต่ไม่ค้างคร้บ ยกเว้นจะมีคาสโนว่าจัดเด็ด ๆ ไปให้ 555

3. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ผมไปวันอาทิตย์ครับ ไม่เเน่อาจไปวันเสาร์ด้วยครับ

4. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผม พี่กอบ พี่บอย ไปซ้อมพรุ่งนี้แล้วครับ

5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สู้ๆครับ ประทีป

6. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    ประทีป เห็นเเฟนประทีปถามเรื่องที่ซื้อรองเท้า เเข่งรถ

ผมเอา Link มาวางไว้ให้ รองเข้าไปดูนะครับ http://thairacingshoes.igetweb.com/index.php?mo=12&catid=187359

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับโอ๋ วันที่นั่งรถผมตอนพี่ตุ๋ยขับที่แกงกระจาน เริ่มรู้แล้วว่าอะไรทำให้รถไปได้ขนาดนั้น กำลังพยายามฝึกอยู่ครับ

ขอบคุณครับพี่ต่าย ราคาดีมาก ๆ แท้ใช่ใหมครับ

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เมื่อวานมันมาก สนุกสุด ๆ เสียดายหมอก้องไม่มา วันนี้เอาใหม่

สู้แค่สูบแตกครับ

9. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    กลับถึงรีสอร์ทสี่ทุ่มเรียบร้อย มันส์สุด ๆ
    ต้องขอขอบพระคุณพี่ตุ๋ยและพี่พล ให้เอาอีโวเจ็ดลง race 2 ความแรงของเทอร์โบ GTII นี่สุนทรีย์มากครับ ไม่กระโชกโฮกฮาก ดึงสมูธยาว ๆ

10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เปลี่ยนรถเลย ท่านประธีป อิอิ

11. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    พี่มาร์ช มายุคนอื่นแหมๆๆๆ

12. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เตรียมตัวอีก 2 อาทิตย์ ต่อด้วยรายการ pro racing วันที่ 27-28 ส.ค. ที่แก่งกระจาน
    อาทิตย์ต่อไปก็งาน nitto 3k วันที่ 2-4 ก.ย. ที่พีระ

งานชุกมาก ๆ อิอิ

ตั้งแต่หมอก้องเปลี่ยนไปใช้โช๊คเทพนี่ กบดานเงียบไม่ยอมเปิดตัวเลย

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แล้วโช้คก้องนี้ แจ๋วมากขนาดไหนนิ ลองขับดูยัง

14. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    เอาตรงๆเลยนะ

ตอนที่ไปซ้อมแก่งกระจานคราวก่อน รถพีประทีปเกาะกว่าเยอะ

15. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    ยอกันไปยอกันมา เหมาะสมกันดีคู่นี้ คริๆ

16. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ท่านมาร์ชครับ :p ผมชายชมชาย มิใข่ชายชอบชายอย่างที่เค้าชอบเป็นกัน

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ตอนเรกก็ไม่เกาะครับก้อง พี่ตุ๋ยขับครั้งแรกยกคันเร่งไม่ขับต่อเลย
    หลังจากนั้นพี่ตุ๋ยก็เริ่มด้วยตั้งศูนย์เอง ปรับโช๊คเอง ไปเรื่อย ๆ ๆ ๆ จะเป็นแบบนี้ครับ

18. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ผมว่าน้ำมันโช้ค กับ วาวล์ต่างๆ มันหยุดการทำงานไปเป็นระยะเวลานานหรือเปล่า
    ต้องปรับตั้งแล้วลองวิ่งเยอะๆ เพื่อให้มันเซ็ทตัว เพราะเราชอบไปใจร้อนตั้งไม่ดี วิ่งนิดเดียวก็จอดปรับอีกแล้ว
    เพราะโช้คมือสองหลายยี่ห้อที่มีระบบวาวล์ซับซ้อน ผมจะตั้งระดับแข็งสุดก่อน แล้วลองขับไปซัก 2-3 วัน มันจะเริ่มเข้าที่ แล้วตั้งใหม่โดยค่อยๆถอยลงมามันจะเข้าที่เอง

19. toku

1,101
    4
    0
    อืมมมมม ต้องลอง..... (แข็งสุดสองวัน ....ไส้จะเลื่อนมั้ยเนี่ย)

20. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ส่งข่าวครับ ศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ นี้ที่แก่งกระจานครับ
    ศึกระหว่าง im กับ evo ในรุ่น all wheel drive ในงานแข่งระดับอินเตอร์ Pro Racing Series สนามสาม
    mitsusport ไปหลายคันครับ
    tavee yanyont ได้ข่าวว่าส่ง 6 คัน
    และทีมอื่น ๆ absolute, N-sport (ตัวเก็งกับเทอร์โบ owen ราคาเกินแสน), TT garage, Mitsu Only (ข่าวล่าเมื่อวาน), ฯลฯ

รายการนี้ถ่ายทอดสด ช่อง 111 จาน IP Star
    ข้อมูลถูกผิดยังงัยใครรู้ช่วยแก้ด้วยครับ

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ช่วงหลัง ๆ มีนักแข่งท่านหนึ่ง เงียบผิดปกติ ทำเหมือนจะลา ๆ มือ

แต่การทำรถกลับไม่เงียบเลย ได้ข่าวว่ารถวิ่งดีขึ้นผิดหูผิดตาจากสนามที่แล้ว

วันนี้ผมไปเจอหลักฐานชิ้นโต ถึงกับเห็นแล้วน้ำลายไหลยืดดดด เลยยย ถ่ายมาให้เพื่อนดู

สงสัยสนามนี้นักแข่งท่านนี้คงจะไม่ยอมให้ใครเร็วกว่า

22. toku

1,101
    4
    0
    รถใครหว่าสีเหลือง บอดี้อีคาร์???

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ad050 ใช้มั้ยนั้น

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สีเหลืองเป็นรถแดร๊กเก่าหมู แปลงกายเป็นเซอร์กิต เพื่อนผมชื่อ ศิลา จะเป็นคนขับครับ สร้างโดย mitsusport อีกคัน

ยางเป็น ADVAN A050 type S ครับโอ๋ ตัวใหม่แทน A048 มือสองสภาพเหมือนใหม่ หมอ___ โชคดีมาก ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้