เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    พี่ประทีปครับ อู่ หมูเปิดอะป่าว จะได้เข้าไปเอาของ ครับ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ปิดครับหนึ่ง เปิดวันจันทร์ที่ 18 ครับ

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ใกล้เสร็จแล้วซิพี่ประทีป

4. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    ผมไปติดตามความคืบหน้าให้ ตอนนี้พ่นสีภายในแล้ว แต่ที่ช้าหน่อย เห็นว่ารอช่างเคาะตีโป่ง ใจเย็นนะคับ แล้วจะติดตามความคืบหน้าให้เรื่อยๆนะคับ

พัทยา@MRC#012 ถูกใจสิ่งนี้
  5. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณมากครับ รอหญิงยังไม่กระสับกระส่ายเหมือนรอรถเสร็จเลย :)

6. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    น่าจะยังงั้นครับ
    ว่าแต่ ชนที ก็ขยับเสต็บเพิ่มที ก้องไม่สนใจมั่งเหรอ 555

7. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไม่ไหวหรอกครับพี่ประทีป

ไม่แรงอย่างนี้ดีกว่า

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สู้ๆครับพี่ประทีป

9. Ctrl_s

957
    45
    0
    ตอนนี้เตรียมพ่นสีภายนอกแล้ว เมื่อวานเข้าไปดู ทำสีเสร็จก็ประกอบแล้ว ไม่นานเกินรอคับ เข้าใจความรู้สึกการรอคับ
    ตอนแรกผมไม่รู้ว่าเป้นรถของพี่ เห็นโดนมาหนักเลย ผมก็ไม่ใช่เจ้าของอู่ก็ดูให้อยู่ห่างๆ แต่บอกช่างกับผจก.กับน้องๆทีมงาน ให้ช่วยเร่งให้พี่ประทีปแต่ยังไงจะช่วยเต็มที่คับ
    พอดีตอนนี้กำลังทำบอดี้ FD รื้อสปอตใหม่ทั้งคันอยู่ด้วย ช่างฝีมือก็มีไม่มาก อยากทำแล้วให้ จบๆดีๆ ทุกคัน แต่คิดว่ารถพี่น่าจะเสร็จก่อนคับ

10. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณอีกครั้งครับ เมื่อวานเขาไปดูพี่เล่บอกว่าล้อหน้าไม่ผ่าน ติดซุ้มด้านใน วันนี้เลยต้องวิ่งเอง ถอดดุมล้อไปกลึงน๊อตล้อใหม่ให้รับ spacer หนา ๆ ได้
    ยังงัยก็ฝากด้วยนะครับ ผมยังต้องไปวางเครื่อง เดินสายไฟ จูน ซ้อม ฯลฯ เดี๋ยวจะชวดสนามต่อไปอีก

FD คันที่กำลังทำอยู่นั่นงามมากครับ งานละเอียดและฝีมือครับ ทั้งการ spot ตัวถัง ทั้งการตีโรลบาร์ เห็นบอกว่าจะไปวิ่งมาเกาต์ด้วย

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ใกล้แล้วประทีป ขอบคุณพงษ์มากที่ช่วยดูกันอีกแรงครับ

12. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ยกออกไปอู่เครื่องแล้วครับ แต่ยังไม่มีกันชนหน้ากับแก้มหน้าหลัง เอาไปวางเครื่องก่อนครับ อีกซักอาทิตย์ต่อไปน่าจะได้จูน
    ประมาณวันที่ 17-18-19 พ.ค. ไปซ้อมเซ็ตรถกันครับ ใครสนใจบ้างครับ

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
  14. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    แอบไปเชียร์ ท่านประทีป ดีก่า อิอิ

15. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กันชน ราคายังไม่ลงเลยว่ะประทีป

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ดูจากรูปแล้ว ล้อกว้างจิงๆ

17. Ctrl_s

957
    45
    0
    ไปทำอู่พี่น้อยใช่ป่าวคับ ล้อพี่ใหญ่มากๆเลย

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ทำเครื่องที่อู่ช่างถังครับ หลังอู่พี่น้อยสายใหมครับ

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ยังไม่รู้ว่าหมู่หรือจ่าเลยก้อง ต้องรอลงพื้นก่อนถึงจะรู้ว่ารอดหรือไม่รอด :)

20. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    รอได้ครับ ไม่รีบ ซื้อทำ mold เก็บใว้ อีโวสามอีก 10 ปีก็ยังวิ่งสวยอยู่
    วันนี้โทรไปหาเต้ยมา ให้ทำ mold แก้มโป่งให้ เดี๋ยวคงได้เห็นผลงานงาม ๆ กันครับ

21. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ต้องแอบไปดูหน่อยแล้ว ใกล้บ้าน

22. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    แอบไประวังช่างเห็นนะครับ

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    21 มีทติ้ง ว่างปะหล่ะประทีป มานั่งกินเบียร์คุยกันที่มีทติ้งดีกว่า
    กันชนไปเอาโมลของผมที่อยู่ที่พี่ ศรันย์ มาก๊อปใส่ไปพลางก่อนก็ได้ หรือจะให้เต้ยดัดแปลงจากโมลนั้นก็ได้
    ช่วงนี้ฝนมันตก ผมก็เลยยังไม่ได้เอาไปทำสีซักที ประทีปยกไปก๊อปก่อนก็ได้

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    21 นี้น่าจะยากครับ คงเฝ้ารีสอร์ท เพราะ 3-5 มิ.ย. ต้องหนีรีสอร์ทไปอยู่พีระครับ
    ข่าวดีสำหรับชาวอีโว 1-2-3 ตอนนี้เต้ยกำลังทำ mold แก้มโป่งหน้าความสวยระดับเทพ ๆ ประมาณพวก V8 Australia
    กับโป่งหลังแบบแปะ สไตล์อีโวหก แต่เล็กสวย ๆ สำหรับอีโวสาม
    เต้ยคิดราคาไม่แพงแน่นอน รอผลงานจริงไม่เกิน 7 วันนี้ครับ

25. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
  26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เครื่องลงไปแล้วใกล้เสร็จแล้วสิ

27. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ช่างบอกว่าพรุ่งนี้เสร็จครับ
    แต่ต้องไปตีท่ออินเตอร์อีก
    แล้วก็ยกไปอู่พี่ตุ๋ยครับ

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    จัดไปๆครับพี่ประทีป

29. kukjung_4654

kukjung_4654 New Member Moderator

1,243
    10
    0
    เสร็จไวๆคับพี่ประทีป

30. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ท่ออินเตอร์ลองไม่ดัดทราย ลองเอาแบบเชื่อม-ตัด ก็จะดูโหดๆดีไม่น้อย แต่จะเสียเวลาที่หมูนานหน่อย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้