เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    โอนเงินไปให้พี่กอบแล้วครับ ขอบพระคุณพี่มาก ๆ ครับ ลดค่าซ่อมไปได้หลายอยู่ครับ

วันนี้เห็นช่างถังบอกว่าเริ่มทำฝาบนแล้ว ส่วนตัวถังเห็นยังจอดอยู่นอกอู่ไม่ขยับเลยครับ :(

2. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อ้าวเห็นเจอ ช่างเอิบ เมื่อวันปีใหม่ ช่างเอิบบอกว่ารถไม่ได้จอดข้างอู่แล้วนิ
    ไม่รู้เอิบมั่วหรือเปล่าว่ะ เห็นรถGTOสีเขียวของเอิบ มันก็โโนขโมยหายไปจากหน้าอู่ด้วย สตาร์ทขับไปเลยตอนตี2

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    สู้ๆต่อไปๆๆๆๆครับ

4. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ตอนนี้เริ่มวางแปลนกันแล้ว เร็วๆ นี้ คงประกาศแผน Trackday 2011 ครับ

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ลูกพี่ว่าไงว่าตามกันครับ

6. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เยี่ยมยอดเลยครับพี่โอ

7. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ตามลูกพี่โอด้วยคนครับ

8. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    บอกตามตรง ยังขยาดอยู่เลยครับ
    ไม่เคยลืมภาพตอนนั่งอยู่ในรถ ลอยไปกระแทกกองยาง ลอยบนอากาศ ..........จนหยุดนิ่งกลางฝุ่นตลบ ออกมานอกรถเห็นลูกรักหมอบติดพื้นเลย :(

ไม่รู้ว่าซ่อมเสร็จแล้วจะกล้าขับหรือเปล่า...... แถมเพื่อน ๆ หาช่วงล่างเทพใส่กันเข้าไปอีก ใจมันฝ่อ ๆ สู้ ๆ ......สงสัยต้องให้เพื่อน ๆ พาไปเรียกขวัญสักรอบ :)

ยังงัยก็ฝากรอ ๆ ด้วยนะครับ ถ้าจะช้าก็เฉพาะบอดี้อย่างเดียว ใครไปอู่ฝากช่วยตาม ๆ ด้วยนะครับ

9. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    จัดไป เยี่ยมเลย Track Day ของเรา

10. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    แจ๊คเริ่มทำการเปลี่ยนหัวตั้งแต่วันศุกร์แล้วครับ
    ไม่น่าเกินสัปดาห์น่าจะเอารถไปขึ้นเครื่อง JIG ตามด้วย spot ตัวถัง
    เบ็ดเสร็จน่าจะเริ่มทำสีได้ต้นกุมภา ลุ้นให้ทัน track day ครับ

11. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    สู้ๆ ครับ เอาใจช่วย อนาคตต้องก้าวต่อไป

12. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เยี่ยมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

13. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    รอรอรอรอ

14. KONGKUB

2,256
    14
    38
    รถแรงแล้วซิ หนึ่ง

15. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ต่อไปนี้ต้องหนีอย่างเดียว
    อย่าให้ใครตามตูด เสียวววว

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ลุยลูกเดียว ผมเชียร์เต็มที่เลยยยยยยย

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    คืบหน้าไปเยอะแล้ว กำลังเร่งอยู่ แต่ยังเหลืออีกหลายอย่าง ต้องซื้อแพหน้าเพิ่มอีกเพราะมันเบี้ยวหมด
    สิ้นเดือนอาจจะไม่ทัน พี่โอจะจัดวันใหนครับ อยากไปด้วยยยย ให้พี่ตุ๋ยสอน

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    จัดไปครับพี่ประทีป

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    จะถึงเวลาทำสีแล้ว ผมชอบสีขาว แต่คนคนชอบยุให้ทำสีแจ๋ว ๆ
    ใครมีแบบสวย ๆ แชร์หน่อยคร๊าบบบบบ

20. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เริ่มจากสีขาวก่อน แล้วค่อยหาลายถูกใจ คาดสติ๊กเกอร์อีกที เบื่อก็เปลี่ยนได้ ครับ

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    คำตอบถูกใจดีครับ ขอบคุณครับ

22. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สรุป ขาว เวิร์คสุด สวยงาม อมตะ ดูไม่เบื่อ
    เพราะเคยทำ เหลือง แดง ชมพู น้ำเงิน มาแล้ว ดูซักพักก็เบื่อๆ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:53:48 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:53:35 ----------

สรุป ขาว เวิร์คสุด สวยงาม อมตะ ดูไม่เบื่อ
    เพราะเคยทำ เหลือง แดง ชมพู น้ำเงิน มาแล้ว ดูซักพักก็เบื่อๆ

23. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ย้ายไปทำโรลล์บาร์ที่อู่หมูแล้วครับ
    ใครว่างตอนเย็น ๆ จิบเบียร์อู่หมูนะครับ

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ปลุก ๆๆๆๆๆ อีก 1 เดือนเต็ม

ลุ้นว่าจะทันมั๊ย ไม่รู้ว่าลงรูปยังงัย ไม่งั้นจะลงให้ดูว่าทำถึงใหนและ

25. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    อยากเอารถไปออกกำลังแล้วครับพี่ๆ แพนยังครับเมื่อไหร่

อยาก track dayyyyy

26. KONGKUB

2,256
    14
    38
    คันเหมือนกันครับ

27. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เสร็จไปอีกขั้นตอน รถกลับไปอู่แจ๊ค รอตีโป่ง และก็ทำสี งานนี้กำกับดูแลโดย พี่พล pro parts ครับ ทั้งออกแบบทั้งตรวจเช็ค ขอบคุณมาก ๆ ครับ
    อีก 1 อาทิตย์น่าจะดูได้ว่าจะออกมาหน้าตาเป็นงัย

ป.ล. กระทู้นี้คนอ่านทะลุ 5,000 ไปแล้วววววว

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ผมเฉื่อยๆแล้ว ชักขี้เกียจทำ

29. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ใครก็ด้ายปลุกเจ้าก้องหน่อยสิ...... เฉื่อยได้งัย จะถึงฤดูกาลแข่งขันแล้วน่ะ

30. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ยอมรับครับว่าเหนื่อยเหมือนกัน ทำรถนี่จุกจิกมากมาย แฟนเริ่มบ่นว่าผมบ้ารถใหญ่แล้ว คงต้องเพลา ๆ หน่อย
    หากจะขับอย่างเดียว เรื่องรถให้อู่ดูทั้งหมด เราก็ไม่ได้ความรู้อีก เฮ้ออออ
    หนีไปดำน้ำกับพี่ตุ๋ยดีกว่ามั๊ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้