เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ไม่ได้เข้ามาอ่านหลายวัน คนขับปลอดภัยไว้ก่อนสู้ๆ
    หมอก้องบอกไม้ประดับ แต่ประดับโพลที่สองซะเลยเยี่ยมจริงๆ

2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ฟลุ๊กครับพี่กวง

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    หมอก้องลงสนามใหน ฟลุ๊กได้ที่ 1-2-3 ทุกสนามครับ

วันเสาร์นี้เจอกันที่รีสอร์ทครับก้อง ถ้าแฟนเปลี่ยนใจไม่มาด้วย แจ้งด้วยนะ สาวชาวไร่แบบช้างเผือกแถวนี้เยอะแยะ :) หรือจะเป็นของนอกก็มีนะ มอญ พม่า กระเหรี่ยง ฯลฯ ร้องไม่ค่อยชัดทุกคนเลย

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ไปกับแฟนนนครับพี่ประทีบ

เรื่องแข่งมันต้องขึ้นอยู่กับดวงด้วยยยนะ

เครื่องแรงสู้ไม่ได้เลย
    ตอนคลอลิฟราย โดนวัดกำลังไปด้วยย โดนแดกหัวโกรนเลยยย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 ธันวาคม 2010
  5. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    จบข่าว อิอิ
    โบนัสออก หนีเที่ยวหรือก้อง 555..

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 15:39:19 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 15:39:02 ----------

จบข่าว อิอิ
    โบนัสออก หนีเที่ยวหรือก้อง 555..

6. KONGKUB

2,256
    14
    38
    555

โบนัสยังไม่ออกเลยครับบบ

ไม่ได้หนีเที่ยวนะครับบบบ555

7. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    วันนี้ได้รับข่าวจากช่างถังว่า
    เสื้อสูบแตก
    วาล์วคด
    เทอร์โบพัง
    บุ๊ทยูรีเทนที่เพิ่งใส่ไปใหม่ แตก
    หูหิ้งเครื่องหัก
    ปีกนกขาด
    .....เอ้ออออออ เป็นลม............

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ใครมีเบอร์หนึ่ง monotone บ้างครับ รบกวนหน่อยครับ
    พี่กอบครับ ถ้าเสื้อสูบ 2400 ตรงกับของผม ขอจองของพี่นะครับ

9. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เพิ่งกลับจากสัมมนาที่ภูเรือ เขาค้อ ได้อ่านวันนี้เอง สู้ๆ ครับ ประทีป ซ่อม คน ให้เต็มร้อย ก่อน อย่างอื่นมันจะตามมาเอง

เบอร์เจ้า หนึ่ง 082-3343929 ครับ

10. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เยอะจังอะพี่ประทีบ
    สู้ๆครับ จัยเย็นๆค่อยๆทำไป

11. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    โอเครับ ประทีป ผมยังมีปีกนกโว 3 อยู่ด้วย ถ้าต้องใช้ ก็บอกได้เลยครับ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เดี๋ยว วันนี้ไปช่วยค่ายาง เอาเงินไปสะสมไว้ก่อน

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณมาก ๆ ครับพี่น้อง
    วันนี้ถอดล้อไปถ่วง คดไปหนึ่งวงครับ เครื่องถ่วงวัดค่าความสั่นได้ 350 !!!!! ยางอาการสาหัสไป 1 วงด้วย
    ยังเหลือโช๊คที่ยังไม่ได้ทดสอบว่าเป็นงัยมั่ง ไม่รู้จะเหลืออะไรมั่งที่ไม่เสีย :(

วันนี้อยู่กับ EVO 3 ของโอ๋หลายชั่วโมง คิดถึงรถมาก ๆ เลย..........

14. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เอาน่า เดี๋ยวก็กลับมาหล่อเหมือนเดิม

15. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ตามอ่านไม่ทันแระ...... แต่เห็นใจพี่ประทีปครับ..... สู้ๆน่ะครับพี่

ปล. วันนี้ไปไหนกันง่า....บอกโด้ยยยยย

16. aeo@scb

874
    6
    0
    วันนี้ไม่รู้ ใครมีนอกรอบหรือเปล่า แต่พรุ่งนี้ 19 ธันวา บ่าย 2 ครึ่งที่ วันเดอร์เวอร์ ตรงข้ามแฟชั่นไอแลนค์

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เราจะปลุกระดมกันต่อไปหรือเปล่าครับ ผมอยากแข่งต่อแต่ใจมันกลัว ๆ ถ้าโดนชนอีกคงเลิกแน่นอน
    ขอหยั่งเสียงว่าปีหน้าใครแข่งต่อบ้างครับ เท่าที่คุยกันอยู่ก็มีพี่บอยที่บอกจะทำชุดใหญ่ คนอื่น ๆ ที่แข่งต่อขอความเห็นด้วยครับ ผมจะได้ซ่อมรถให้เหมาะ

หากทางกลุ่มเราไม่แข่งตามรายการประจำ แล้วจัด track day กันนเอง ผมอยากทำรถให้สวย ๆ เหมือนเดิม
    แต่หากกลุ่มเรายังแข่งกันเหมือนเดิม ผมจะขอตามแล้วซ่อมเป็นแบบแนวไฟเบอร์แทน พวกกันชน ออย อินเตอร์ ก็เอาแบบถูก ๆ

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เรื่องแข่งปีหน้าต้องขอคิดอีกที่ครับ
    แต่อยากจะเปลี่ยนบรรยากาศแข่งรายการอื่นดูบ้าง เผื่อะมีไรดีกว่านี้

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    คงต้องไป SUPER CAR แล้วก้อง คนหนึ่งก็พี่ คนหนึ่งก็น้อง พูดลำบากว่ะ

20. KONGKUB

2,256
    14
    38
    super car คงลำบาก ครับ มันไกลเกินจะฝันถึงมากมาย

ไปๆมาๆ อาจจะกลับไปแข่งรายการเดิม เหมือนเดิม หรือไม่ก็วิ่งเฉพาะแทรกเดน์

ก็ยังต้องดูว่า ปีหน้าจะมีรุ่นให้วิ่งที่รายการไหนบ้าง

21. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แทรคเดย์อย่างเดียวครับ รับประกันความมันที่ไม่แพ้รายการแข่งแน่นอน เปลืองก็ไม่เท่า แถมขับแบบมิตรภาพ รวมถึงมีลุ้นได้ของรางวัลกลับบ้านอีกต่างหาก
    ตอนนี้ ปีหน้า ยังไง ก็ต้องจัด เพราะมีอดีตมือแข่งหลายคนที่ขายรถไปแล้ว ลงทุนซื้อรถเพื่อเอามาวิ่งเล่นกันใหม่ รายล่าสุดที่เพิ่งถอยมาแจม คือ พี่ช้างซูบารุ (อดีตอิมเหยี่ยวขาว 04Z) ตอนนี้ หันมาเล่น 8MR สำหรับแทรคระหว่างรอ X-SST ครับ

22. KONGKUB

2,256
    14
    38
    hyper รับประกันความมันจิงๆ

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สนับสนุนเต็มร้อยครับพี่โอ

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เอาครับเอา จะได้ทำรถถูก ตอนแรกว่าจะยิง roll bar ลงพื้น ไม่เอาดีกว่า
    track day ก็ดีครับ จะได้ไม่ต้องกลัว เดี๋ยวจะรีบทำรถให้ทัน รอด้วยเน้อ

25. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    สนับสนุน trackday ครับ พี่น้องผองเพื่อนทั้งนั้น

26. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ดู ๆ แล้วกระทู้นี้ต่าจะเป็นกระทู้แห่งปีนะ
    ลุ้นว่าจะมีคนอ่านถึง 5,000 ครั้งมั๊ย :)

พี่กอบครับ ปีกนก บู๊ช หม้อน้ำ รบกวนส่งมาอู่ช่างถังได้เลยครับ sms เลขที่บัญชีเข้ามือถือผมด้วยนะคร๊าบบบ ขอบพระคุณมาก ๆ ครับ
    ก้อง ฝากออยไปอู่ให้ผมด้วยครับ ขอบคุณครับ
    พรุ่งนี้ผมจะเอาเทอร์โบไปส่งอู่

27. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไปไหนไปด้วยคร้าบบ เพิ่งฟื้นไข้ นอนซม มาหลายวัน
    พี่ประทีปทำstep เดิมก็พอครับ ผมจะได้ตามทันครับ

28. aeo@scb

874
    6
    0
    สนับสนุน พี่โอ อีกคน ครับ

29. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เดี๋ยวพรุ่งนี้เอาไปให้ครับพี่ประทีป

30. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    รอจัด TrackDay เลยครับ
    หุหุ พี่ช้างย้ายค่ายมาอยู่อีโวแล้ว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้