เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ข่าวดีครับ
    มาพร้อมข่าวร้าย

ข่าวดีคือ พี่ตุ๋ยเจอต้นตอที่คุมบู๊ตไม่ได้แล้วครับ หาไม่เจอมาตั้งหลายสนาม แก้ผิดที่มาตั้งหลายอย่าง วันนี้เพิ่งรื้อ header กับ turbo ออกมาถึงเจอ

ข่าวร้ายคือ ต้นตอที่ว่านี้มันแพงมากครับ

2. kob11

kob11 New Member Member

93
    1
    0
    เฉลยหน่อยครับ

3. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    พี่ตุ๋ยบอกว่า.............
    "... ใบหลังมันกุดหมดแล้ว" พร้อมทั้งเสริมว่า "...ถึงว่าทำไมเวลาพี่จูนมันถึงไม่แรงเหมือนก่อน...."

คนฟังน้ำตาร่วงเลยครับ..............

4. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    ตอนเย็นวันเสาร์ 4g มีปาร์ตี้เล็กๆที่นาคูน่ะครับ สนใจร่วมแจมได้ครับ

5. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
  6. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อีโว III 650 ม้า เสียงเครื่อง 63 ที่คุ้นเคย เปลี่ยนเกียร์ที่ 8,000 รอบแทบทุกครั้ง จัดให้ ประทีป , ก้อง , พี่กอป และ เพื่อนๆที่ใช้ อีโว ลงแข่ง ครับ

http://vimeo.com/4859641

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 ธันวาคม 2010
  7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่โอ๋ ดูแล้วคัน วันนี้ดู V8 Australia ด้วย คึกใหญ่ 555

วันนี้คุยกับพี่ตุ๋ยแล้วครับ สรุปพี่ตุ๋ยจะสอนในสนามจริง เน้นเรื่องการดูไลน์ให้ขาดในแต่ละโค้งในพีระครับ แต่ต้องเป็นวันที่ไม่มีรถเพื่อให้ผู้เรียนได้ความรู้เต็มที่
    สรุปเป็นวันพฤหัสบดีที่ 9 ธ.ค. บ่ายที่พีระครับ ผมกับพี่กอบไปแน่ครับ ท่านใดสนใจ แจ้งล่วงหน้าก็ดีครับ อาจารย์ตุ๋ยจะได้เตรียมเวลาให้ถูก
    งานนี้ไม่มีช่างบริการ ช่วยเตรียมน้ำมันและทุกอย่างกันล่วงหน้าเองนะครับ

จากข้อมูลที่ได้รับมา รถหลายคันทำไปอีกโข แถมจูนเสร็จล่วงหน้าจอดรอสนามเปิดอย่างเดียว สนามสุดท้ายนี่ท่าทางดุเดือดมัก ๆ

8. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ผม ไม้ประดับสนามนี้ครับ

สนามสุดท้ายของปี

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ผมสนใจแห่ะ เดี๋ยว ไปรื้อคลัตซ์ก่อน ถ้าทันก็จะไป ครับ

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ขับดี โหดๆโคตรครับ ไม่มีเยรคเลยมั้งนั้น จุ่มอย่างเดียว

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ดีครับโอ๋ ผมอยากได้พื้นฐานที่ถูกต้อง แล้วไปต่อยอดเอา
    ผมคงยุ่งอยู่ทีอู่ ฝากโทรบอกนะถ้าไปด้วย

12. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สรุปวันนี้ไม่ได้ไปครับ รถไม่เสร็จ พรุ่งนี้ได้ไปแน่ครับ แต่พี่ตุ๋ยไปสอนหรือเปล่าผมจะมาแจ้งอีกทีครับ
    เมื่อวานประกอบเทอร์โบเรียบร้อย จูนไปได้ครึ่ง แต่ไม่ได้ฟิวที่อาจารย์ต้องการ วันนี้ต้องทำอีก

13. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รถยังไม่เสร็จเหมือนกันครับ

14. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    โชคดีทุกคนครับ แรงในสนาม สนับสนุนอย่างยิ่ง

15. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สนามสุดท้าย ขอให้ประสบความสำเร็จ ยืนหล่อบนโพเดียมทุกท่านครับ
    ผมยังไม่มีเวลาไปจอด ยกคลัตซ์ ทำเกียร์เลยครับประทีป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:45:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:45:05 ----------

สนามสุดท้าย ขอให้ประสบความสำเร็จ ยืนหล่อบนโพเดียมทุกท่านครับ
    ผมยังไม่มีเวลาไปจอด ยกคลัตซ์ ทำเกียร์เลยครับประทีป

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เริ่มแล้วววววครับบบบบบบบบบ

17. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สู้ๆ ยืนโพเดียมหล่อกันทุกท่าน
    รายงานผลด้วยนะครับ

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เดี๋ยวจะกลับมารายงานผลนะครับบบบบบบบ

19. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผลการซ้อม
    พี่กอบ ซ้อมไป 6-7 รอบ เกียร์พัง
    ประทีป ซ้อมไป 4 รอบ ครัทซ์พัง
    พี่บอย ซ้อม step ใหม่เสร็จ ยิ้มแก้มตุ่ย กลับบ้านไปนอนตั้งแต่ยังไม่มืด
    พี่พล มาแต่ตัว บอกรถไม่เสร็จ

ช่างเริ่มรื้อรถผมและพี่กอบตั้งแต่ก่อนมืด ของมาจาก กทม. ถึงสนามประมาณเกือบสี่ทุ่ม ผมเลยกลับโรงแรม เมื่อกี้ตีสี่เห็นทีมช่างขับมาจอดที่โรงแรมทั้งสองคัน แสดงว่าทุกอย่างเรียบร้อย พร้อมลุยใหม่วันนี้ :)

20. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เยี่ยมครับ

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผล qualify
    1. พี่กอบ 1.11.92
    2.พี่บอย 1.12.23
    3.ก้อง 1.14.05
    4. เอก AY 1.13.28 + 3 วิ เพราะไม่มี com แอร์
    ......
    8. ประทีป 1.16.38 + 3 วิ เพราะไม่มี com แอร์

22. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผล qualify รุ่น C10 (CLUB 4G)
    ที่ 1-2 จำชื่อไม่ได้ เป็นสมาชิก 4G Club, แถมขับสองอีกต่างหาก ทึ่งครับ
    ผมได้ที่ 3 เวลา 1.14.92
    ส่วนก้องไม่ได้ qualify เพราะไปเปลี่ยนยางกลับมาไม่ทัน พรุ่งนี้แข่งเลย

ผล race 1 รุ่น F4 (4WD) ครับ รู้เพียงแต่ว่า
    ที่ 1 โต้ง ศรันย์ ใช้รถแดงพี่ตุ๋ยที่ซื้อไปแข่ง
    ที่ 2 ก้อง เก่งมาก ๆ เร็วมาก ๆ ผมตามตูดได้แค่ 2 รอบแล้วก็มองไม่เห็นแล้ว ถ้าโต้ง ศรันย์ ไม่ลง ก็ได้ที่หนึ่งทั้ง ๆ ที่ออกสตาร์ทที่ 3
    ที่ 3 พีบอย
    พรุ่งนี้จะมารายงานลำดับต่อไปครับ จำไม่ได้ :)

23. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    ตา "ก้อง" เห็นบอกไม่พร้อมซักที แต่ก็มีอันดับทุกที คำว่า "ไม่พร้อม" คงหมายถึง ไม่พร้อมสำหรับที่ 1 ใช่เปล่า ????

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เยี่ยมยอดมากครับ
    ประทีปได้ นาทีสิบหกก็ถือว่าเร้วมากแล้ว สมัยก่อนต้องมีโพเดียมแล้ว

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 20:25:10 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 20:24:54 ----------

เยี่ยมยอดมากครับ
    ประทีปได้ นาทีสิบหกก็ถือว่าเร้วมากแล้ว สมัยก่อนต้องมีโพเดียมแล้ว

25. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับประทีป คนไม่เป็นไรมากก็ดีแล้ว

26. KONGKUB

2,256
    14
    38
    สู้ๆครับพี่ประทีป

ผล race2
    1.โต้ง ศรันย์ ตามฟอร์มครับ
    2.ก้อง
    3.im ฝรั่ง

27. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    เป็นกำลังใจให้ประทีป คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว
    คิดซะว่า ถ้าประทีปเป็นอะไรไป อันนั้นหาจะน่ากลัวกว่า ส่วนรถเราทำใหม่ได้

ตอนนี้พักผ่อนเรื่องรถก่อนประทีป ไปมุ่งหน้าทำรีสอร์ตก่อน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:54:12 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:53:54 ----------

เป็นกำลังใจให้ประทีป คนไม่เป็นไรก็ดีแล้ว
    คิดซะว่า ถ้าประทีปเป็นอะไรไป อันนั้นหาจะน่ากลัวกว่า ส่วนรถเราทำใหม่ได้

ตอนนี้พักผ่อนเรื่องรถก่อนประทีป ไปมุ่งหน้าทำรีสอร์ตก่อน

28. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ก้องนี่แน่นอนจริงๆ เก่งมากครับ

29. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ไม่เป็นไรครับประทีป เอาคนให้ปลอดภัยก่อน เพื่อนๆทุกคนเป็นห่วง
    พี่แก้ว กับ จานอ็อด แกก็ฝากความเป็นห่วงมาด้วย เมื่อวานคุยกันอยู่

30. KONGKUB

2,256
    14
    38
    จบเรื่องจบราว กันซะที

สบายใจกันทุกฝ่ายยยย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้