เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับพี่กอบ วันนี้โทรไปปรึกษาอาจารย์ตุ๋ยมา ได้เคล็ดลับเรื่องยางมาและ แต่หลายตังค์อยู่ :)
    รบกวนขอเบอร์พี่กอบหน่อยครับ หรือรบกวนโทรหาผมที่ 086 309 4200 จะปรึกษาเรื่องยางอีกนิดก่อนทิ้งทวนสนามสุดท้าย :)

เรื่องที่พี่ตุ๋ยจะไปสอนวันศุกร์ที่ 10 ธ.ค. ที่พีระ ได้บอกพี่ตุ๋ยไปแล้วครับ พี่ตุ๋ยบอกว่าถ้าไม่ติดอะไรก็ไม่มีปัญหา
    วันพฤหัสนี้ผมเข้าไปจูนใหม่ แล้วจะสรุปกับพี่ตุ๋ยเพื่อแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณพี่กอบสำหรับแชร์ประสบการณ์ระเอียด ๆ ของ NT01 สั่งไปเรียบร้อยแล้วครับ :)
    อีก 3 อาทิตย์เจอกันที่พีระคร๊าบบบ

3. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สนามนี้ บ่ ได้ไปเชียร์เด้อพี่น้อง ปิดบริษัทพาน้องๆ ไปแอ๋วภูทับเบิก 555
    เอาใจช่วยเชียร์ต่อไปครับ

4. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    แล้วยางชุดเก่าหล่ะประทีป พึ่งซื้อมาไม่ใช่หรือ

5. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    พี่ประทีป เล่นNT01 เลย น้องๆ จะตามได้ทันหรือปล่าวครับ หรือว่า มาลุยในรุ่น CLUB 4g

6. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    พอดีในรุ่น F4 มีแค่ผมกับก้องที่ยังเป็น RE11 แต่ก้องเขาช่วงล่าง EVO 6 ยางหน้ากว้าง 235 แถมฝีมือเทพ
    ผมช่วงล่าง EVO 3 ธรรมดา ยางหน้ากว้าง 215 ความเร็วใน 100R แค่ 100 เดียวก็จะหลุดแล้วครับ เครื่องผมยังเหลือ เบรคจบแล้ว แต่ยางแคบไปไม่ match เลยต้องเปลี่ยนครับ ราคา NT01 ที่ก้องติดต่อให้ก็ดีมากครับ ถ้าจะเอาโทรมานะ โพสราคาเดี๋ยวคนขายงอน

ของ 4g ก็ลงด้วยครับ สนามที่แล้วที่หนึ่งเป็นรถขับหน้า เทอร์โบเดิม ผมงง แสดงว่าฝีมือเทพ ๆๆ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    RE11 ชุดนี้เพิ่งลงได้ 3 race ครับ
    - สนามเดือน ก.ย.วันเสาร์ 5 รอบ วันอาทิตย์ที่ฝนตก 8 รอบ
    - สนามเดือน ต.ค. ไปทันแค่วันอาทิตย์ 8 รอบ

ยังไม่รู้ว่าจะเก็บหรือจะปล่อยครับ เพราะไม่มี mag สำรอง เพิ่งมีคนมามัดจำคันแท้ เขาไม่ยอมให้ถอด TARMAC

8. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    อยากไปดูจริงๆ ประทีปเราสุดยอด สู้ๆ เด้อ
    เดี๋ยวอยู่บนภูฉลองให้ อิอิ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จากการสืบข่าวมา สนามนี้ผมน่าจะวิ่งเป็นไม้ประดับบบ

10. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ประดับอยู่บนโพเดียมหรือน้องก้อง... อิอิ

11. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ถ้าก้องวิ่งเป็นไม้ประดับ ผมวิ่งชมวิวแล้วววว
    หลังสนามนี้คงได้พักกัน 3-4 เดือนเลยทีเดียว ต้องวิ่งให้หายคัน

12. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จากหน่วยข่าวกรอง

สนามนี้ผมไม้ประดับแน่นอนครับพี่

คนอื่นทำกันเยอะแยะมากมาย

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ก็หมอก้องดันมาปลุกระดม เลยตื่นตัวกันใหญ่ :)

14. KONGKUB

2,256
    14
    38
    เพราะตัวผมเองหรอเนี๊ยะ 555555

จะมีคนเข้าใจผิดอีกไหมเนี๊ยะว่าผมเป็นหมอ 555555

15. smegal

smegal New Member Member

755
    9
    0

ก็ชอบไปฉีดยาให้หมอนวดบ่อยๆ (ใช้เข็มส่วนตัวด้วย) ก็เลยต้องเรียกหมอก้องแหล่ะถูกแล้ว ใครที่ยังไม่รู้ที่มาก็คงรู้แล้วน๊ะทีนี้
    ;););)

16. KONGKUB

2,256
    14
    38
    นั้นไงงงงงใส่ไฟกันเห็นๆๆๆๆๆๆ

17. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    เอ RE11 ของพี่ประทีปนี่ ขอบ 17 ใช่มั้ยครับ

18. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    215/45/17 ครับ กำลังหา mag 4 รู 114 ไม่แพงอีกซักชุด ใครมีช่วยบอกด้วยครับ

19. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    พี่ประทีป ผมก็ใช้ RE11 เหมือนกันอะครับ
    ส่วนรุ่น 4G มือใหม่ มือใหม่จิงจิงครับพี่ ลงแข่งครั้งแรก แต่ใส่ยาง slick วิ่งเลย

20. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ก้องลองเอาล้อพี่ไปใส่วิ่งดูไม๊

21. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ค่อยๆก้าวอย่างมั่นคงดีกว่า ก้าวกระโดด ดีก็ดีไป ไม่ดีก็มีให้เห็นเยอะ

22. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ถ้าใส่แล้วไม่ติดก็แจ่มเลยครับบบบบบ

23. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ก้องพูดถูกครับ
    สำหรับสนามพีระ ที่ผมเคยวิ่ง FF มาก่อน ผมว่า FF ขับง่ายกว่าAWD
    แต่ถ้า AWD เราขับเก่งแล้ว จะไปได้ไกลกว่า FF ครับ

ผมว่าประทีปอย่าเอามาเทียบกันครับ ถ้าเราขับAWD เราต้องเรียนรู้อาการรถใหม่ และ ความแรงของรถใหม่
    เพราะรถเราแรงกว่า อันตรายเกิดขึ้นจึงรุนแรงกว่า พวกระบบเบรคและช่วงล่างเราถึงต้องทำกันมากกว่าเพื่อความปลอดภัย
    เมื่อเราชำนาญ รับรองว่าไปได้เร็วกว่าแน่นอนครับ
    เราพัฒนารถและแข่งขันกับตนเองดีที่สุดครับ

24. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับที่เป็นห่วงและคอยเตือน ผมจะพยายามเรียนรู้อย่างถูกหลักและเล่นเป็นกีฬาสนุกสนาน คิด ๆ อยู่ว่าหากผมมีอุบัติเหตุ โอกาศเลิกแข่งค่อนข้างสูง
    การเรียนก็สำคัญมาก ถึงอยากให้จัด track day หรือนัดอาจารย์มาช่วยสอนตั้งแต่เริ่มใหม่ ๆ จะได้ไม่ต้องแก้การขับแบบผิด ๆ ให้มันยาก

25. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ก้อง ผมโทรหาพี่บังแล้วครับ วันจันทร์ทราบราคายางแล้วจะโทรบอกครับ

26. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    พีโอครับ สนามสุดท้ายไปวิ่งด้วยกันนะครับ ตอนเย็นไปกิน seafood จิบเบียร์ที่ร้านป้าจุกซอยโรงแรมชลจันทร์ด้วยกันครับ

27. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เอ้าอย่าเงียบไป ปลุก ๆๆๆๆๆๆ
    อีก 8 วัน ...................................... หาล้อ 4/114 17' ใครมีบอกด้วย ขอซื้อครับ ยืมก็ได้ :)

28. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ช่วงนี้มึนอยู่ครับพี่

29. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    555.. โทรคุยกับช่างถัง ช่างถังก็ว่ารถเยอะ ทำไม่ทันเหมือนกัน 555..

30. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    อาทิตย์หน้าต้องยุ่งกับการทำรถมากมาย ทั้งเปลี่ยนยาง ทำซุ้ม จูน เช็คช่วงล่าง ฯลฯ
    สนามสุดท้ายแล้ววววววววว เต็มที่กันหน่อย
    ว่าแต่....พี่โอ.........ท่าทางยุ่งจริง ๆ นะนี่ ลุ้นไห้ไปด้วยกันนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้