เปิดกระทู้ปลุกระดม

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย KONGKUB, 2 กรกฎาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    confirmed ไปครับ คุยกับก้องแล้ว ช่างถังก็ไปเซอร์วิสเหมือนเดิม
    งวดนี้ไปค้างครับ ตอนเย็นได้หาที่ดื่มริมทะเล ชิว ๆ :)

2. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    น่าไปดูอย่างยิ่ง

3. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    บพี่มาร์ช จะวนเวียนกับเคาท์เตอร์ขายเบียร์กันสองคนอีกแล้วละมัง

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ต๊อกครับ ผมไม่มีเบอร์พี่นัท ผมฝากสมัครลงรุ่น club 4g ด้วยครับ
    สนามที่แล้วพี่นัทบอกว่าต้องสมัครล่วงหน้าครับ

5. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เริ่มนัดกันดีใหมครับ เหลือไม่กี่วันแล้วครับ งานยุ่งด้วย ต้องเช็ครถด้วย ต้องจองโรงแรมด้วย
    ผมว่าจะออกจากกรุงเทพประมาณเที่ยงวันศุกร์ที่ 5 ต.ค.ครับ จะได้ซ้อมตอนเย็น ๆ
    ใครไปบ้างครับ
    ห้องพักที่พี่โอเคยอยู่กับก้อง คืนเท่าไรครับ

6. toku

1,101
    4
    0
    เบอร์นัทครับพี่ประทีป.... 0813456363

ปล. ผมว่านัทเป็นน้องพี่ประทีปหลายขุมเลยน่ะครับ

7. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ขอบคุณอีกครั้ง แสดงว่าตอนนี้ผมตกรุ่นแล้ว

8. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ผมกำลังเปลี่ยนใจไปสาย ๆ วันศุกร์ ซ้อมเสร็จกลับกรุงเทพตอนเย็น
    แล้วค่อยค้างคืนวันเสาร์ครับ เมื่อวานคุยกับช่างถัง ไปเซอร์วิสตั้งแต่วันศุกร์เหมือนเดิมครับ

มารช ต๊อก โอ๋ คนอื่น ๆ ไปใหมครับ เย็นวันเสาร์นัดดื่มกัน

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    รถยังไม่เสร็จเลยครับบบบบ

10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    สนามนี้ขอ บายครับ ประทีป ออกหลายอาทิตย์ติดๆกันลูกจะจำหน้าไม่ได้แว้วๆๆ 555
    เอาใจเชียร์นะครับ สู้ๆ

11. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    อัดขึ้นเขาใหญ่มา ขึ้น+ลง 54 กิโล
    คลัตซ์ Twin Plate กำลังจะลาโลก ต้องรื้อก่อนครับประทีป

12. sarawutone

sarawutone New Member Member

1,355
    9
    0
    ไป ตีห้า วันศุกร์ ขับสบาย แดดไม่ส่องตา ครับ พักที่ นาคู รีสอร์ท ก็ได้ครับ พี่ประทีป คืนละ 500 B. บอก นัท4g ได้เลยครับ จะได้จองห้องไว้

13. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    วันนี้เห็นรถก้องจอดสงบนิ่งอยู่ ช่างถังบอกว่าวิ่งดีกว่าเดิมเยอะ เปลี่ยนช่วงล่างที่หลวม ๆ ให้หมดแล้ว
    เปลี่ยนครัทซ์ใหม่เป็น OS TWIN PLATE พร้อมจูนเสร็จเรียบร้อย

ท่าทางจะไม่ค่อยพร้อมเลยนะ เห็นบ่นเรื่อย แต่ รถทำเยอะกว่าคนอื่นครับ

14. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    คันนี้ใกล้ชุดใหญ่แล้วละครับ ตอนนี้กำลังติดต่อชุดเทอรโบพิเศษมากมากตัวนึงของสำนักแต่งอเมริกาให้ก้องอยู่ ราคาตัวนี้เจ็บแสบมากๆ แต่เจ้าของเดิมเค้าใจดี เห็นว่ามีเท่าไหร่ก็เอามา

15. toku

1,101
    4
    0
    โหะๆ แรงทั้งรถ แรงทั้งคน

16. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    พื้นฐานเทอร์โบมันแตกต่างกันครับพี่ ถึงจะดียังไงก็เถอะ

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    สนามนี้ผมค้าง อยากให้พี่โอไปด้วยจัง :)

พรุ่งนี้รบกวนก้อง confirm เรื่องห้องด้วยนะครับ ถ้านอนนาคู ผมจะได้จองโรงแรมของผมครับ

รีสอร์ทก็ยุ่งมาก ๆ เฮ้อ หัวหมุนไปหมดแล้วครับ

18. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อืมมมม พึ่งเห็นกระทู้พี่โอ อยากรู้จังเทอร์โบอะไรครับพี่

19. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    Agency power ทั้งชุดครับ

20. KONGKUB

2,256
    14
    38
    อิอิอิ

อยากได้ครับบบบ

21. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ชุดนี้มันเป็นยังงัยครับพี่ ผมไม่มีเวลาศึกษาเรื่องนี้เลยไม่ค่อยรู้เรื่องพวกนี้เลย

22. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    เเล้ว NITTO - 3K ลงมากันวันไหนครับ

23. KONGKUB

2,256
    14
    38
    สนามนี้รถเสร็จเรียบร้อยแล้ว
    แต่งานเข้าอย่างแรง
    ต้องไปธุระกับแม่เสาร์อาทิตย์นี้
    ไปไม่ได้ ต้องเก็บความอัดอั้น ไปสนามสุดท้ายครับ

สรุปรถพร้อม แต่คนไม่พร้อม เซงจิงๆ อุสาอดกินข้าวมาทำรถ แต่ไม่ได้แข่ง

24. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    งั้น เอามาลงวิ่งเล่น บางเเสน เเล้วกันครับ ช่วงเเข่ง super Car บางเเสน

25. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เจอกันพรุ่งนี้ที่พีระครับ

26. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    เดินทางโดยสวัสดิภาพ
    ขอให้ได้โพเดียม กลับมาทุกท่านนะครับ

ประทีป Safty First นะ อย่าฝืน.. อย่าลืมที่ผมเคยบอกไว้นะ

27. toku

1,101
    4
    0
    พรุ่งนี้จะตามไปเชียร์

28. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    รายงานความคืบหน้าครับ
    เมื่อวานจูนออกเทนกับพี่ตุ๋ยค่อนวัน เครื่องสมบูรณ์ แต่บูสต์ใหล แก้กันจนเกือบมืด สรุปต้องเปลี่ยนเวสเกต
    เอารถกลับมาเปลี่ยนเวสเกตที่อู่หมู เปลี่ยนเสร็จ บูสต์ยังใหลเหมือนเดิม แก้กันจนเกือบห้าทุ่ม เลยเลิก เช้านี้แก้ใหม่
    ไม่รู้ไปทันหรือเปล่า ออกเทนทุกคนอยู่บนรถกะบะผมหมดเลย :(

29. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    สาวแวคคั่ม ไล่ยังประทีป พวกสานโซลินอยส์ ปรับบูสท์ พวกนี้ ต่อกลับหรือรั่วหรือเปล่า

30. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เมื่อวานพี่ตุ๋ยไล่ให้หมดแล้วครับ ทุกอย่างไม่เสีย
    เมื่อคืนเปลี่ยนเวสเกตใหม่ ก็เหมือนเดิม ไหลไปสองบาร์
    เมื่อเช้าตัดสปริงเวสเกตอันใหม่ไปสองรอบ เหมือนเดิม ตอนนี้เปลี่ยนสปริงเป็นแบบอ่อน กำลังลองอยู่ครับ
    วันนี้แข่งไม่ทัน ถ้าก้องไปแข่งพรุ่งนี้ อาจจะทันครับ
    เซ็งมากมายครับ ทำรถเหนื่อยมาก ๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้