เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ ออโต้ใช้ประมาณกี่ลิตร ครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย mangginoon, 27 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. mangginoon

mangginoon New Member Member

88
    1
    0
    เป็นกระบะ คาร์บู ชนเกียร์ ออโต้

ดูในคู่มือไม่ได้บอกใว้ครับ บอกแค่ว่า เติมให้ได้ระดับ

แล้ว มันใช้ กี่ลิตรหว่า จะได้ซื้อมาถูก

อีกอย่าง เขาเติม-ถ่ายออก กันตรงใหนครับ

อ้อ แล้วใช้ ยี่ห้อ อะไรดี

2. ประมาณ 3 ลิตรคับ ปกติผมใช้ยี่ห้อ NISSAN อ่ะคับ ลิตรละประมาณ 160-180 (แล้วแต่ที่) ถ่ายออกตรงด้านล้างเกียร์ จะมีน๊อตอยู่ถ่ายออกอยู่เหมือน แคร๊ง น้ำมันเครื่องอ่ะคับ แต่ถ้าเข้าร้านที่เค้าใช้เครื่องดูดออกจะดีกว่า มันจะไม่ค่อยมีน้ำมันเก่าเหลือตกค้าง

3. satank

satank New Member Member

81
    0
    0
    มาเก็บข้อมูลค่ะ แล้วอยากทราบว่าถ้าจะเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ออโต้ ต้องใช้ไปนานเท่าไหร่ ถึงครบรอบกำหนดเปลี่ยนอีกครั้ง
    ผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะคะ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    20000 โล เปลี่ยน ทีนึง ครับ

;)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้