แจ้งข่าวด่วน พี่เส็งเสียชีวิตคับ.............

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ToN NTS Slidecar, 23 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. oak_6629

oak_6629 New Member Member

89
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

2. nun_a32

nun_a32 Member VIP

81
    2
    8
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวพี่เส็งด้วยนะคับ
    ถึงแม้ไม่ได้รู้จักกัน ยังไงก็ขอให้ดวงวิญญาณ ไปสู่สุขตินะคับ
    R.I.P.

3. tastesense

tastesense New Member VIP

82
    6
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...

4. muay_gd3

muay_gd3 New Member Lady Member

24
    0
    0
    เสี่ยเต็นท์รถปืนลั่นดับ

เมื่อเวลา 13.00 น. วันที่ 23 มิ.ย. พ.ต.ท.สมภพ สุถาพร พนักงานสอบสวน สภ.พระนครศรีอยุธยา รับแจ้งเหตุปืนลั่นมีผู้ได้รับบาดเจ็บภายในเต็นท์จำหน่ายรถมือสอง คาร์ฟอร์ยู เลขที่ 25/6 เชิงสะพานปรีดีธำรง ฝั่งเกาะเมืองอยุธยา ถนนอู่ทอง ต.หอรัตนไชย อ.พระนครศรีอยุธยา จ.พระนครศรีอยุธยา จึงรุดไปที่เกิดเหตุภายในห้องทำงาน พบรอยเลือดนองพื้น อาวุธปืนพกแบบกล็อกขนาด 9 ม.ม. ตกอยู่ที่พื้นห้อง โดยบนโต๊ะพบแม็กกาซีนปืนดังกล่าวภายในมีลูกบรรจุอยู่หลายนัดนอกจากนี้ยังพบกระเป๋าใส่ปืน ที่ภายในมีลูกกระสุนขนาด 9 มม. ใส่อยู่ 20 นัด แปรงทำความสะอาดปืนสเปรย์กันสนิม ไม่มีร่องรอยการต่อสู้แต่อย่างใด ส่วนคนเจ็บที่ถูกนำส่ง รพ.พระนครศรีอยุธยา ทราบชื่อ นายสัมพันธ์ สุขเจริญกิจกุล อายุ 33 ปี เจ้าของเต็นท์รถ เสียชีวิตขณะนำส่ง รพ. เพราะทนพิษบาดแผลคมกระสุนปืนขนาด 9 มม. ที่เข้าไปที่หน้าอกด้านซ้าย

นายภมร สุขเจริญกิจกุล อายุ 26 ปี น้องชาย ให้การว่า ขณะเกิดเหตุตนอยู่นอกห้องทำงาน กำลังเช็ดถูรถยนต์ปรากฏว่าในห้องมีเสียงปืนดังขึ้นมา 1 นัด เมื่อเข้าไปดูพบว่าปืนลั่นใส่พี่ชายของตนเอง จึงรีบส่งร.พ. เชื่อว่าก่อนเกิดเหตุพี่ชายคงนำปืนออกมาเช็ดถูทำความสะอาด เพราะพี่ชายชอบเล่นปืนและคงเกิดอุบัติเหตุขึ้น ปกติพี่ชายไม่มีเรื่องเครียดแต่อย่างใด

5. TOO! KORAT

TOO! KORAT New Member VIP Racer

984
    29
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

6. Twisty

Twisty New Member Member

98
    1
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ รถพี่เค้าสวยมาก

7. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    R.I.P. หลับให้สบายนะครับ

8. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ขอให้ดวงวิญญาณของพี่เส็งจงไปสู่สุขคติ
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติพี่น้องของพี่เส็งด้วยครับ

9. oil_online

oil_online Member Member

261
    3
    18
    ขอให้ดวงวิญญาณของพี่เส็งจงไปสู่สุขคติ
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวและญาติพี่น้องของพี่เส็งด้วยครับ

10. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    RIP ครับ

11. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ...............................

12. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    เสียใจ มากคับพี่

ถึงผมจะไม่เคยรู้จักพี่

แต่เห็นชื่อ

13. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    ไม่ได้รู้จักพี่เค้าเป็นการส่วนตัว แต่เห็นพี่เค้าโพสในนี้อยู่บ่อยๆ ขอแสดงความเสียใจครับ คนดีมักจากไปเร็ว

เป็นกำลังใจให้ครอบครัว พี่เค้าด้วยครับ

... MAXXIS DRIFT TEAM & REVTEX ...

14. notza_8383

notza_8383 New Member Member

7
    0
    0
    หลับให้สบายนะครับ

15. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    เสียใจแทนครอบครัวกับการจากไปของเฮียด้วยนะครับ

16. kamikaza

kamikaza New Member Member

434
    2
    0
    เสียใจด้วยครับ ไปดีนะครับ ไม่รู้จักพี่เค้าเป็นการส่วนตัว ครับ แต่พูดเล่นๆถึงแกบ่อยๆ

17. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เสียใจด้วยครับ

18. gossa

gossa New Member Member

120
    16
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

19. ek_standard

ek_standard New Member Member

1,564
    17
    0
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัยด้วยครับ

20. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ขอแสดงความเสียใจอย่างสุดซึ้งคราบ เพิ่งรู้ข่าวเมื่อกี้ ตกใจเหมือนกัน หลับให้สบายคราบเฮีย เรายังเป็นพี่น้องกันตลอดไป

21. WHITE GANDAM

WHITE GANDAM New Member Member

130
    8
    0
    หลับให้สบายครับพี่ชาย.............

22. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ RIP

23. eaky

eaky New Member Member

17
    1
    3
    RIP ครับ....

24. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    ผมเสียใจมาก ๆ ๆ ๆ กับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้น .. เฮียแกเป็นคนหารถให้ผม คันที่ผมขับอยู่ปัจจุบัน เป็นคนแนะนำผมทุก ๆ เรื่อง ทั้งเรื่องงาน เรื่องรถ ให้ผมมีความรับผิดชอบต่าง ๆ

สอนเทคนิคแต่งรถต่าง ๆ ให้ผม (แกบอกว่าคล้าย ๆ แต่งบ้าน 555) เล่าเกี่ยวกับ แพนด้า ของแกว่าประวัติเป้นยังไง อีกทั้งแกสวนผมไปเที่ยวยุดยา .. แบบว่าค่ารถฟรี ที่พักฟรี .. แต่ผมก็ยังไม่ได้ไปหาแกซักที ผมไม่คิดเลย ว่าผมจะได้เจอเฮียอีกทีแบบนี้ ทำไมผมไม่ไปหาเฮียแต่แรก แค่สุราดกับยุดยามันไกลกันแค่ไหน ถ้าเทียบกับวันนี้ที่เราต้องไกลกัน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 มิถุนายน 2010
  25. ^::N_u_N::^

^::N_u_N::^ Member VIP

623
    8
    18
    ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวเอียเส็งด้วยคับ

26. kae_za

kae_za Member Member

379
    16
    18
    เสียใจมากๆเลยเฮีย เฮียเป็นกันเองมากๆ สบายๆเลย

รูปรถเฮียในPENHOUSE เดี๋ยวผมลองคุยกับพี่Bให้อีกทีนะครับ

สู่สุขตินะครับผม เสียใจอย่างสุดซึ้ง

เชน Kae_zashop

27. ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคับ

28. โต๊ะโต๋

โต๊ะโต๋ New Member VIP

635
    21
    0
    ขอให้พี่ไปสู่สุคตินะครับ

29. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    ขอไว้อาลัยและเสียใจอย่าสุดซึ้งครับ ขอให้ผลบุญคุณความดีที่เฮียเคยทำมาให้เฮียสู่สุขติ

ผมจะไม่ลืมพี่ชายที่แสนดีแบบเฮียไปตลอดชีวิตครับ RIP

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้