มีเรื่องจะปรึกษา ถ้าเป็นเพื่อนๆ จะทำยังไง ถ้าขายของไปเกือบครึ่งปี แล้วคนซื้อเอาของมาคืน

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 171 กล้วยๆ มาแล้วครับ, 17 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. puky

puky New Member Member

464
    28
    0
    เป็นผมก็ไม่รับคืน ส่วนตัวหากของที่ผมชายแล้วมีประกันจะแค่ 7 วัน

2. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    ถ้าคืนเงิน ผมขอหัก 50% เลยครับ นานๆแบบนี้ แต่ต้องขอดูสินค้าด้วยนะ ว่าเปลี่ยนแปลงไปจากตอนไปจากเราหรือไม่ บอกเค๊าตรงๆว่าขอค่าเสียเวลา เสียโอกาสทางการค้า แจ้งเค๊าว่าคุณหัก50%ยังดีกว่าที่อื่นเค๊าไม่รับคืนหรอกครับ แฟร์ แฟร์ ครึ่งๆ ^^

3. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    จริงๆคุณคนขายก็ไม่ใช่ขาจรมาจากไหน ผมก็เห็นขายของในRCWมานานละ

น่าแปลกใจทำไม คนซื้อรู้ทั้งรู้ ทำไมไม่มาเคลียร์ตั้งแต่แรก

อะไหล่พวกนี้มันมีรับประกันแบบLifetimeด้วยเหรอ

มีอย่างงี๊ด้วยเว้ย... นับวันยิ่งเจอแปลกๆ

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    นานเกิ๊น.....

5. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เป็นผมรับคืนนะครับ แค่ไม่คืนตัง

6. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    มีงี้ด้วย

น่าจะโทรบอกก่อนก็ยังดีนะครับ จะได้เข้าใจกันก่อน ปัญหาจะได้ไม่เกิด

7. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    นานไปแล้วครับ

ไม่รับคืน

ถ้าแบบโทรมาบอกไว้ก่อน ค่อยว่าไปอย่าง

8. ครึ่งปี!!!

โอ้แม่เจ้า เอาไปคืนที่ใหนเค้าคงไม่รับคืนหรอกครับ

ซื้อเชียงกงเค้ายังรับประกันแค่ 7-15 วัน บางชิ้นขายตามสภาพไม่รับประกันด้วยซ้ำ

อย่าไปคิดมากครับ ครึ่งปีมันนานเกิ๊นนนน ไม่ต้องไปรับคืนหรอกครับ

9. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    ของซื้อ ของขาย ต้องดูให้ดีๆ ในเมื่อมาดูเอง ไม่ได้ส่งไปรษณีย์ พอใจซื้อไปแล้ว ก็จบครับ แล้วนี่ก็นานเกินครับ ถ้าเพิ่งซื้อก็พอคุยกันได้ อย่าไปเครียดครับ ทำมาหากินต่อไปดีกว่า

10. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    นานไปครับ...อย่างที่ทุก ๆ คนบอกแหละ

โทรมาก้อได้ มันจะยุ่งแม้กระทั่งไม่มีเวลาโทรเลยหรอ

ขนาดโทรศัพท์ ยังเปลี่ยนภายใน 7 วันเอง

11. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    นานไปไหมอ่ะ

12. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    เจอประจำครับ.... ที่ลำบากใจสุดๆก็คือ เพื่อนนี่แหล่ะ ครับบบบบ...................

13. รับมาช่วยขายเดี๋ยวก้อมีปัญหาอีก เชื่อสิคนแบบนี้ เข้าใจเค้ายาก

14. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ผมว่าเดือนเดียวก็นานพอแล้วอ่ะครับ

15. เห็นด้วยครับ แรกๆ เครียดเหมือนกัน พอได้อ่านคำแนะนำของเพื่อนๆ ผมเลยไม่สนใจ
    ตอนแรกกะโทรไปหาร้านที่ผมทำสี เพราะเห็นร้านเคยถามราคาว่าปล่อยเท่าไร
    และรู้สึกได้เลยว่าเป็นคนเอาแต่ได้ตั้งแต่วันที่มาซื้อล้อแล้ว

ราคาที่ผมตั้งไว้ สองหมื่นแปด (28,000) คุยกันทางโทรศัพท์ จบ สองหมื่นหนึ่ง (21,000) เพราะเสียค่าทำสีและเก็บขอบมา
    ต่ำกว่านี้ไม่ขาย เค้าโอเค วันที่มาเอาล้อ ตรวจล้อเสร็จ หักคอผมให้เงินมาสองหมื่น ผมก้อบอกพี่ขาดอีก 1,000
    เค้าบอกอ้าวตกลงไว้สองหมื่น (20,000) ไม่ใช่เหรอ เค้าบอกเพื่อนเค้าวงละหมื่น เราก้อเอะ เอาไปแยกเป็นเศษอีกเหรอ
    - เค้าบอกว่าหุ้นกะเพื่อนคนละวง เอาไปทำล้อหลัง มอไซค์ 4 สูบ โดยจะทำอาร์ม อะไรไม่รู้ขึ้นมาใหม่
    - ผมไม่มีความรู้เรื่องมอไซค์ และก้อไม่ได้สนใจด้วย เพราะถ้าจ่ายเงินครบล้อมันก้อเป็นสิทํของพี่ รู้แต่พี่ให้เงินผมขาด 1,000
    - ในใจ ท่าเป็นแบบนี้ ผมจะคืนเงินแล้วครับ รู้แต่ว่าไม่ชอบคนนิสัยแบบนี้
    - ติ ล้อทำสีมาแล้ว ผมก้อบอกพี่ ถ้าพี่รับไม่ได้ก้อไม่ต้องเอาไป เพราะผมเสียค่าทำสีมาวงละ 1 พันอะ
    - ติอีก อยากได้ ล้อออฟลึกๆ ที่ก้านไม่อยู่ตรงกลางของออฟ ล้ออก้อลึกประมาณจะคาบแล้วนะพี่ ตอนแรกยังนึกว่าไปใส่ supra เลย
    - สองหมื่นหนึ่ง กับสองหมื่น สะกดไม่เหมือนกัน แต่ยังตุกติกอีก เรื่องนี้ผมไม่ชอบมากๆ เพราะถือว่าโตๆ กันแล้ว

- เมื่อวานตอนเช้ามาหาผมที่บ้าน (ไม่ได้นัด) โกหก พ่อแม่ผม บอกว่าจะมาดูล้อ
    - เงินที่อยากได้คืน พี่ไม่ได้ซื้อผมสองหมื่นสอง (22,000) เลย

16. KaMmY~*

KaMmY~* New Member Member

557
    16
    0
    ???????????????????????? ????????????????????????????? ?????????????????????????????????????? 1000 ??????

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อินดี้... มากๆ

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    ผมว่านานไปครับ ไม่น่าจะนานขนาดนั้น

19. pom-wish

pom-wish New Member VIP

374
    6
    0
    มันยังกล้าเอามาคืนอีกไม่รู้จาพูดไงด้วยแล้วคนแบบนี้

20. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    อย่างที่หลายๆท่านว่า มันนานเกิน ถ้าเรามั่นใจว่าได้บอกรายละเอียดไปแล้ว ลูกค้ารับได้ ไม่ได้ย้อมแมวขาย ก็ไม่น่ามีปัญหา

แถมอย่างที่หลายท่านว่าไว้อีกนั่นแหละ แค่โทรมาบอกก่อน จะมาช้าห่อย ก็แข้งเพื่อให้เราทราบและตกลงกันก่อนน่าจะดีกว่า นี่มันนานเกินไปครับ

21. Moak

Moak New Member Privilege

873
    1
    0
    หยั่งงี้มันด้านเกินครับ ไงก็ไม่ช่วยหรอก

22. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    ซื้อ 2 หมื่น

แต่จะเอาคืน 2 หมื่น สองพัน ???????????????

หมายความว่างัยเนี่ย

23. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    ปล่อยๆๆมันเไปเถอะคนแบบนี้อ่ะ

24. Foam_Advance

Foam_Advance Well-Known Member VIP

1,823
    45
    48
    คนแบบนี้ผมว่าคุยไม่ค่อยรู้เรื่องหรอกครับ ซื้อไปครึ่งปีแล้วเพิ่งมาบอกว่าของไม่ดี

25. joeblack

joeblack New Member Member

1,284
    39
    0
    เป็นผมก็คงไม่คืนเงินให้

26. นานเกิ๊น !!!

27. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    ไม่ไหว เกินไป แบบนี้

28. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เป็นผมนะ ผมไม่กล้าคืนหลอกครับ อาย

29. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    แตกในเลยเหรอเนี๊ย ... แบบนี้ผมซื้อรถมาซักปี ผมจะเอาไปเปลี่ยนได้ไหมเนี๊ย

30. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    นานเกินครับ...ผมพูดในฐานะผู้ซื้อน่ะเวลาที่ผมซื้อของใส่รถผมโคตรอยากใส่เลยนานเต็มที่ก็เดือนหนึ่งอ่ะแต่เนี่ย 6 เดือน ยังไม่ใส่ผมว่าไม่มีคนขายของที่ไหนรับคืนหรอกครับยิ่งเป็นของมือสอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้