อยาก เปลี่ยนเครื่องครับแนะนำร้านหน่อย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย yoranger, 15 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ผมว่ามีงบขนาดนี้เอาB18Cฝาแดงดีกว่ามั้ยคับไม่ข้ามสายพันธ์ด้วยตังค์เหลือโมเพิ่มได้อีกคับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ผมไม่เห็นด้วยกับการวางเครื่องข้ามชื่อ

แต่ก็ไม่ผิดที่จะทำแบบนั้น ผมก็รอชมด้วยอีกคน โชคดีครับ

3. End

End Active Member Member

525
    39
    28
    ลอง Search youtube ดู พวก SOHC (single cam) Turbo นะครับ

พวกเครื่อง D16y นี่แหละ

งบแสนห้าผมว่าทำให้จบได้นะ น่าจะเหลือทำช่วงล่างด้วย

บูสไม่ต้องเยอะ ได้ม้าประมาน 200-250+- ก็ขับสนุกมากแล้วครับ เพราะแรงบิดเยอะ

ส่วนอู่ลองดูหลายๆที่นะครับ ตัวผมแนะนำพี่เบิร์ดวีโปร เพราะเรื่องเทอร์โบเนี่ยแกชอบ

4G63t ใน Civic นี่เท่าที่คุยๆมาเพลาขาดบ่อยกันทุกคนครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้