ถามความเห็น เพื่อนๆจะเลือกคันไหนระหว่าง...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mtb96, 14 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    โจทย์เดียวกับผมตอนนี้ แต่ผมเลือก 200 หรือ ยอมเพิ่มนิดหน่อย เริ่มมอง 7 กับ ซูปร้าได้เลยนะคราบ

2. THIRD_R30

THIRD_R30 Active Member VIP

2,482
    14
    38
    ผมเลือก EVO อ่ะ

3. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    - มันสุดเขี่ยนิดเดียววิ่งหน้าตั้งต้อง EVO
    - ของเล่นเยอะชอบท้ายสะบัดก็ 200
    - ขับหล่อๆ มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวก็ IM
    - หล่อแต่งขึ้น เครื่องทำแรงได้ ชอบไปใหน2คน แต่สภาพดีต้องใจเย็นก็ MR2

สรุปยากหวะ..

4. ekk_happening

ekk_happening New Member Member

49
    1
    0
    ชอบที่สุด200 ประเด็นคือแต่งเต็มแล้วหล่อมาก จะแรงก้อได้หลายรุ่น แต่เงินต้องถึง

(evo5-6) ก้อชอบ ชอบตรงที่มันขับสนุก แต่รถมิตซูจะเปงกลุ่มเฉพาะจริงๆ คือวางข้ามสายพันธุ์ มันดูแปลกๆ

อิม ก้อหล่อดี แต่เคยคิดเล่น ค่าของเค้าสูงอยู่ ผมดูแลไม่ไหว

mr2 ขอข้าม

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ตามช้อยก้อ ชอบ MR2 หรือไม่ก้อ200คับ

6. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ผมเลือก evo ครับ

7. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    ผมเลือก MR 2 นะ

ชอบเล็ก ๆ แรง ๆ ครับ

8. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    200 ครับ เครื่องวางได้หมด 4เม็ด 6เม็ด เผื่อว่าจะดริฟหรือแดรกก็ได้ ของเล่นเยอะมากๆ อะไหล่หาง่าย เบื่อหน้านี้ก็เอาหน้านู้นมาใส่ เบื่อภายในเดิมๆก็ยกของs15มาใส่ ^^

9. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    MR2 กับ 200Sx ครับ ได้เปรียบตรงเป้นรถสองประตูครับ

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    200

11. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    EVO 5-6

12. mtb96

mtb96 New Member Member

253
    6
    0
    ยากกว่า สอบเอนทร้านอีกนะเนี้ย 555

ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบครับ ยังรับความเห็นอยู่

ไม่รู้ว่าเป็นเหมือนผมกันป่าว เห็น 200 วิ่งผ่านมันก็สวยดีนะ ซักพัก mr2 ผ่านอีกก็อยากได้อีก
    พอตกลงกับ im แน่นอนมี evo ชุดแต่ง vertex ผ่านถึงกับเปลียนใจอะไรประมาณนี้ นึดแล้วขำตัวเอง

13. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    MR2 ครับ จะได้มาอยู่ด้วยกันเยอะๆ 5555555

แต่ให้ดีลองขับทั้งสี่รุ่นดูก่อนครับ ขับแบบสไตล์ที่คิดว่าตัวเองเป็นอย่างนั้นเลยนะครับ และดูว่าชอบขับแบบไหนมากสุดครับ

14. TIN HYYASIN

TIN HYYASIN New Member Member

30
    1
    0
    อิมคับ แต่ผลาญน้ำมันมากคับ

15. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แนะนำ อีโว 7 นะ รถใหม่และสดกว่าเพื่อน ไม่น่าจะต้อง ซ่อมอะไรมากนัก แถมของแต่งยังมีให้เล่นเยอะ

แรงก็ได้ สวยก็ได้

16. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    7แสน ได้6.5 สภาพครบๆสวยๆเลยครับ เชีย Evo เพราะใช้แล้วขับปลอดภัยดี กับระบบ ขับ4

17. ku-i-bird

ku-i-bird New Member Member

32
    2
    0

เห็นด้วยกระทู้นี้ครับ ตอบแบบมีหลักการ
    และยังต้องคำนึงถึงตอนต่อทะเบียนด้วยนะครับ

ในส่วนตัวผมเลือก 200sx ครับ การซ่อมบำรุงถูกกว่า ชิ้นส่วนมีน้อยกว่ารถขับเคลื่อน 4 ล้อ ไม่จุกจิก
    สามารถทำต่อได้หลายรูปแบบตามความต้องการ อะไหล่มีทุกเซียงกง หลักพลศาสตร์ก๊ดี

18. arowanote

arowanote New Member Member

490
    6
    0
    ชอบs13ครับ 200 เยอะแล้ว

19. GT_911

GT_911 New Member Member

90
    5
    0
    MR 2 จร้า

20. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ตอนสอบ Entrance ยังไม่ยากขนาดนี้เลย (ฮา)

ถามว่าต้องการแบบไหน อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวครับ

1.200SX ถูกต้องที่มีของเล่นเยอะ สวยจริง แต่มันเกล่อไปนิด ตัวเปรียบเทียบเยอะ ไม่รักกันจริงอาจจะเบื่อง่าย
    ถ้าต้องแต่งขนาด ตัด เลาะ เซาะ เฉือนเลย นี้จะรับได้หรือเปล่า"อันนี้ผมขอตัด"

2.Evo มันคือรถถนนสมรรถนะสูง ถึงสูงมากในราคาเท่านี้ ของเล่นก็มีเยอะแต่ราคาสูง
    แรงมาตั้งแต่เกิด แต่รถแท้ๆ หายาก รถทำแท้มา ก็ต้องขึ้นอยู่กับว่าทำมาจากที่ไหนอีก
    สุดท้าย คือ ความโดดเด่นในตัวรถ มันน้อยไปหน่อย เห็นจนชินตา แรงแท้ แรงเทียม
    คนที่ไม่เล่นรถเลย ก็ดูไม่รู้ "ขอตัดออกอีก 1 ตัวเลือก"

3.Im'Za ออกมาเป็นแนวเดียวกันกับ Evo แต่ได้ภาษีมากกว่าหน่อย ตรงที่ว่าตัวรถไม่เกล่อมาก
    รถถนนสมรรถนะสูงอีก 1 คันเลยทีเดียว ในงบประมาณนี้ มีเอกลักษณ์เฉพาะตัวสูง โดยเฉพาะ"เสียง"
    ดุดัน ข่มขวัญได้กับทุกคน ติดอยู่ที่จุดเดียวที่คนกล่าวขวัญถึงกันมาก ค่าใช้จ่ายในการขับมันค่อนข้างสูง

4.MR2 ถ้าใน 4 ตัวเลือกนี้ คันนี้ดูจะเด่นที่สุด สวย ดูดี มีตัวเทียบน้อย วิ่งบนถนนนี่เด่นมากๆ
    คนที่ไม่เล่นรถยังต้องมองเลย แค่ใส่ Part ล้อเจ๋งๆสักชุด เปลี่ยนสีเจ็บๆ ก็หล่อแล้วครับ ไม่ต้องยุ่งกับ Body มาก

สรุป - ต้องถามตัวเองก่อนว่า อยากจะได้ประโยชน์หลายๆด้าน หรือขับสวยๆเด่นๆเลย
    เพราะถ้าเลือกประโยชน์หลายๆด้าน Im'Za ก็เหมาะสม พื้นที่ใช้สอยเยอะกว่า
    แต่ถ้าเน้นหล่อๆ อย่างเดียวเลย ก็ MR2 ครับ

21. kwan22324

kwan22324 New Member Member

309
    7
    0
    ผมเลือก2คันเลย 200 กับ GC

22. bank052

bank052 New Member Member

59
    4
    0
    ผมก้อเคยมีปัญหานี้ ตัวเลือกนี้เกิดขึ้นในหัว ผมชอบ 200มากครับใฝ่ฝันเรยแระ แต่สุดท้ายมาจบที่อิม และก้อไม่เสียใจครับ ขับสนุกมากๆ ส่วนน้ำมัน จะซิ่งอย่างไปกลัวครับกินเหมือนกันหมด เอาที่เราต้องการจริงๆดีกว่า

23. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    ต้องลองนั่งของขับ ครับเดี๋ยวก็รู้ อันไหนดี

24. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    200

25. ITT_ITT

ITT_ITT New Member Member

728
    13
    0
    เป็นผมเลือก EVO5(เพราะมีครอบครัวแล้วอาจจะต้องไปรับ-ส่งลูกไปโรงเรียนเงี้ยครับ)

26. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้าถามผม
    สะดุดตาผม ผมชอบ MR-2 ตอนนั้นเจอสีแดงหน้ายังกะเฟอรารี่ (ตกใจด้วย หุหุ) แต่งชุดใหญ่ wide และก็ล้อล้น ยางดึงๆ สุดยอดจิงๆ เครื่อง 3S-GTE ครับ ถ้าเอาตัวนี้ต้องแต่งแบบนี้อ่ะครับ
    ถ้า 200SX มีลงในหนังสือรถเยอะมาก ลงทุกเดือน เกือบทุกฉบับ ตัวเปรียบเทียบมันเยอะจิงๆ ครับ (ถ้าเล่นรุ่นนี้ สงสัยหมดหลายแสน ค่าแต่ง จนถึงล้าน)
    อิมกับอีโว คนเล่นรถเหมือนกันชอบครับ แต่ถ้าเอาคนนอก,สาวๆ เค้าไม่ GEt อะจิ แต่ถ้าเน้นมันส์ สนุกสนาน ผมว่า สองตัวนี้ขับมนส์สุดๆครับ
    ถ้าผมเป็น play boy ผมเอา MR-2 ครับ
    ถ้าผมเป็นพวกร่าเริง ชีวิตหลังพวงมาลัยคือแดนหฤหรรษ์ ชอบเสียงและอัตราเร่ง การควบคุม ผมคงเอาEvo & IM ครับ
    ถ้าผมเป็นหนุ่มออฟฟิค มีงานประจำ ขับไปเช้า เย็นกลับ แวะตามทอเรสบ้าง รับสาวตาม all season คงเลือก 200SX แหล่ะ

27. NonVtec

NonVtec New Member Member

90
    5
    0
    ถ้าถามผม
    สะดุดตาผม ผมชอบ MR-2 ตอนนั้นเจอสีแดงหน้ายังกะเฟอรารี่ (ตกใจด้วย หุหุ) แต่งชุดใหญ่ wide และก็ล้อล้น ยางดึงๆ สุดยอดจิงๆ เครื่อง 3S-GTE ครับ ถ้าเอาตัวนี้ต้องแต่งแบบนี้อ่ะครับ
    ถ้า 200SX มีลงในหนังสือรถเยอะมาก ลงทุกเดือน เกือบทุกฉบับ ตัวเปรียบเทียบมันเยอะจิงๆ ครับ (ถ้าเล่นรุ่นนี้ สงสัยหมดหลายแสน ค่าแต่ง จนถึงล้าน)
    อิมกับอีโว คนเล่นรถเหมือนกันชอบครับ แต่ถ้าเอาคนนอก,สาวๆ เค้าไม่ GEt อะจิ แต่ถ้าเน้นมันส์ สนุกสนาน ผมว่า สองตัวนี้ขับมนส์สุดๆครับ
    ถ้าผมเป็น play boy ผมเอา MR-2 ครับ
    ถ้าผมเป็นพวกร่าเริง ชีวิตหลังพวงมาลัยคือแดนหฤหรรษ์ ชอบเสียงและอัตราเร่ง การควบคุม ผมคงเอาEvo & IM ครับ
    ถ้าผมเป็นหนุ่มออฟฟิค มีงานประจำ ขับไปเช้า เย็นกลับ แวะตามทอเรสบ้าง รับสาวตาม all season คงเลือก 200SX แหล่ะ

28. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    แต่ก่อน ก็ ว่างตัวเลือกไว้แบบ นี้ เลย

200 อีโวแท้ อิมRA 7FC แต่ ไปๆ มาๆ ได้ขับ Dc2 ซะงั้น

29. RayRacing

RayRacing New Member Member

517
    8
    0
    รัก200มานาน แต่ถ้าevo5-6ฟันธงเลย(7-9ไม่เอาคอนเฟริ์ม)
    แต่ถ้าคันที่โบกมืออยู่ละก้อ ไม่เอาก้อบ้าและ (แต่เค้าจะนั่ง86ของทาคูมินะซิ)
    ดูจากรูปซ้ายมือแล้ว ผมคิดว่าคุณน่าจะมีอะไรอยู่กับ86หรือป่าว ถามจิง

30. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เลือก EVO กับ IM ขับง่ายช่วงล่างดีเพื่อนๆนั่งได้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้