MRC.CM (MRC เชียงใหม่)

การสนทนาใน 'Mitsu Racing Club' เริ่มโดย ame_e, 9 มกราคม 2006

< Previous Thread | Next Thread >
  1. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    ขับรถ มาเชียงใหม่ ไม่ยากเลย ค่ะ

ทางจะออกแนวๆ บังคับ มา เส้นทางหลวง หมายเลข 1 ค่ะ

เอม ขับไปกลับ กรุงเทพ บ่อย ๆ

ถึง จะ ขับครั้งแรก ก็ ไม่ งง แน่ ค่ะ เพราะ ทางขับมาง่ายมากๆ

ถนน ดี . .. ทางตรง อย่างเดียว

เรื่องความเร๊ว ก็ อยู่ที่พี่เองนะ ว่าจะขับเท่าไหร่

ของ เอม ล่าสุด ขับมา 140-160 ก็ ประมาณ 6-7 ชม. ค่ะ ,,

ถ้า ขับ ความเร๊วประมาณ รถทัวร์ ก็ ประมาณ 8-9 ชม. ค่ะ

ถ้าอยากทราบอะไร เพิ่มเติม ก็ PM มาได้นะคะ

2. NeoVIP

NeoVIP New Member Member

380
    2
    0

หน้าใสๆแบบนี้ 160 เลยเหยอคับ หุๆๆๆ

6-7 ชมนี่มีพักกลางทางบ้างป่าวคับเนี่ย หรือปื้ดเดียวถึง

3. lovewithme69

lovewithme69 New Member Lady Member

279
    10
    0
    5555555

มี 180 บ้างด้วยนะ.. เหะๆ

ก็ มีพักบ้างค่ะ กินข้าว เข้าห้องน้ำ ไปเรื่อยๆ ตามทางอะค่ะ ...

,,,

4. 6.0sec

6.0sec New Member Member

8
    0
    1
    อยากได้ลิมิเต็ดของ มิตซู อีคาร์ ขับ 4 หรือ 2 ก็ได้ ขอสภาพดีๆคับ pm ไว้เลยหรือ ถ้าทราบว่าที่ไหนมี ช่วยบอกหน่อยคับ

5. frozz

frozz New Member Member

55
    1
    0
    ทำไมเชียงใหม่มันร้อนแบบนี้

6. YoYO..!!

YoYO..!! New Member Member

70
    2
    0
    ไม่ได้เข้ามาซะนาน ชาว กทม.มีความสุขกันดีไหมครับเห้นช่วงนี้คุณตำหนวดจับรถถี่มากๆ
    เห็นละเซงครับ

7. NeoVIP

380
    2
    0
    ใช่ เก่งแต่จับรถน่ะครับ จับโจรไม่ค่อยได้

อยากหนีไปอยู่เชียงใหม่ ไปจีบสาว เจียงใหม่เจ้า อิๆๆๆ

8. Dearja

Dearja New Member Member

15
    0
    0
    :cool: :cool: :cool: สวัสดีครับทุกท่าน สบายดีกันไหม เช่นกัน :D :D :D

9. pantamitr

pantamitr New Member Member

10
    0
    0
    คนใหม่ครับ

สวัสดีครับ พ๋มชื่อเสือคับ อยู่เชียงใหม่ ขอเข้าร่วมด้วยคนครับฝากเนื้อฝากตัวครับ :) ขับ Lancer e-car สีบรอนซ์เงินครับ

10. lovewithme69

279
    10
    0
    ยินดีที่ได้รู้จัก นะคะ .. คุณ เสือ ..

มาเล่นบ่อยๆ นะ .. *

11. lovewithme69

279
    10
    0
    เชียงใหม่ .. เงียบบบบ กันหมด .. *

+++++++++++++++++++++++++++++++

12. Aotza_Lampang

Aotza_Lampang New Member Member

156
    3
    0
    หวัดดีคับทุกท่าน...

น้อง เอม...เฮียโอ๊ตกลับมาอยู่ลำปางแล้วเน้อเจ้า.....รถพี่ก็เละเทะขายไปละ ชนถี่เหลือเกิน..
    ตอนนี้ม่ายมีรถใช้เลยครับ โหยยยยโค-ต-รเซ็งเลย คนมันเคยๆ วู้ๆ คิดถึงรถแต่ก็ไม่อยากเอาไว้
    เอ้อออ เด่วประมาณสิ้นเดือนจะเอารถเพื่อนลงเชียงใหม่ จาไปมังกี้...เน้อครับ

อยากทราบใครมี Body part ของ Soluna เอาแค่เป็นประมาณลิ้นต่อ นะครับ ถ้ามีของเก่าของรถสีฟ้าน้ำทะเลยิ่งแจ่ม
    ติดต่อด่วนค๊าบบบ แล้วก็ Wing มือ 2 เอาทรงสูงถ้ามีขาให้สูงๆยิ่งดี 1ชั้นหรือ 2 ชั้นก้ได้ ครับ ติดต่อมาที่ผมได้เลยเน้อเจ้า

>>> ขอแจมเรื่องการไปมา กทม.-ชม. ผมขับไปกลับประมาณ 6- 7 ชม ความเร็วประมาณ 120-150 km/hr. ทางหลวงหมายเลข 1
    มีป้ายบอกตลอดครับ ถ้าจาก กทม. ก็ออกมารังสิต ถึง นวนคร เลยไปนิดๆจะมีทางไปนครสวรรค์ให้เลี้ยงเข้าช่องซ้ายมือแล้วเลี้ยวขวา
    ตรงดิ่งขึ้นนครสวรรค์ครับ ถ้าถึงนครสวรรค์ก็รู้สึกจะเป็น กำแพงเพชร ตาก ลำปาง เชียงใหม่ ค้าบๆ อิอิ เฮียโอตไปมาบ่อยๆ ขึ้นมาทุกเดือนครับ ถ้าแวะลำปางก็แวะมารับผมไปแอ่วเจียงใหม่เน้อ ขี้เกียจโหนรถเมล์ไปเชียงใหม่ ไม่มีรถแล้วคร๊าบบบส์ หุหุ (ล้อเล่นนะคับ)

13. paebagarm

paebagarm New Member VIP

94
    3
    0
    ถ้าได้ไป เชียงใหม่ ไว้โทรหา เพื่อน ๆ พี่ๆ น้องๆ ดีกว่า อิอิ

14. lovewithme69

279
    10
    0
    .... ++ . ...

ยังไง ถ้ามา เชียงใหม่ ก็ อย่าลืมบอก .. หรือ ทักทายกันนะคะ

ยินดี ค่ะ ..

.... ++ . ....

15. NeoVIP

380
    2
    0
    ขอบคุณ คุณ Advance คับ

ไว้ผมไปเมื่อไหร่จะไปเรียกนะ อิๆๆ

ปกติ ปลายท่อรถแต่ละท่าน ดังกันหรือเปล่าครับ??

ของผมมันก้อดังกลางๆ แต่พอ ขับออก ตจว ทำความเร็วขึ้น 130 up รอบเริ่มสูง เสียงเริ่มดัง
    แล้วลากไปเรือ่ยๆ รู้สึกปวดหัวเลย มันดัง บ๊อนนนนนนนน ตลอดทาง ต้องเปิดเพลงเสียงดังๆ คุยเสียงดังๆ เหอๆๆ
    ตอนขับ กทม ก้อมันดีอยู่ เพราะมันลากไได้ แป๊บเดียวก้อต้องผ่อน แต่ลากนานๆ ทรมานหู
    คิดอยู่ว่า ถ้าขับไป เชียงใหม่ ผมจะทนเสียงไม่ไหว แน่ๆ เหอๆๆ

16. Aotza_Lampang

Aotza_Lampang New Member Member

156
    3
    0
    ยินดีคร๊าบบบคุณ Neo VIP
    ผมจะแนะนำท่านที่ใช้ Ecalution ทั้งหลาย ถ้าเบื่อเสียงท่อที่ดีงบื้นๆ เสียงใหญ่ๆ
    แล้วอยากมีเสียงเอกลักษณ์ผมจะแนะนำการทำท่อที่ราคาถูกแล้วเสียงมันกว่าเยอะเลย เกมือนเสียงอีโว7ในเรื่อง2Fadtเลย
    555 ผมทำมาแว้วครับบ คือ..
    1.ถอดหม้อพักอันหลังสุดออก
    2.จากนั้นให้ช่างเดินท่อขนาด2.5 นิ้ว ต่อมา หมดไม่เกิน 200-300 บาท จากนั้น เสียงรถก็มันแล้ว ให้เขาตีเฉียงๆแหงนพ่นออกมานะค๊าบ จะเห็นมุมงอจากด้านรถ เท่เสียด้วย
    3.อย่าลืมให้ช่างเขาทาสีอะลูมิเนียมกันสนิมนะครับบบ

จากนั้นก็เสียงแปร๋นที่ความเร็ว ตั้งแต่ 60 km/hr ขึ้นไปครับ

17. manmunoi

manmunoi New Member Member

43
    1
    0
    ผมก็เดิน 2.5 คับ แต่มาถึงกลางลำ ไป เป็น 3นิ้ว โค-ตะ-ระ ดังเลย แถมยังแหงนตามที่พี่บอกด้วย แถมเทอร์โบก็รั่วอีก ควันมันเลยไหลออกมาพ่นใส่หน้าคนขับมอไซค์ที่จอดติดไฟแดงด้านหลังอีก เหอๆ พูดแล้วก็น่าสงสารเค้าเนอะ ใครมาเชียงใหม่ก็มาทักทายกันได้นะคับ

18. NeoVIP

380
    2
    0
    เชียงใหม่มีที่พักที่ไหนดูดีๆ ราคาไม่แพง บ้างมะคับ

เคยขึ้นไปทำงาน แล้วที่ทำงานจัดหาให้ ที่โรงแรม boss อะไรเนี่ย ตรงสถานีรถไฟ

ราคาไม่แพงแต่ชอบมาก เพราะห้องน่ารัก แล้วก้อ เหมือนเพิ่งสร้างไม่นาน :)

19. manmunoi

43
    1
    0
    ก็มีเยอะเหมือนกันนะคับ เด๋วให้ผู้รู้มาบอกอีกทีดีกว่านะครับ

20. lovewithme69

279
    10
    0
    นู๋ไม่รู้ ... นะ ,, โรงแรม ไร ทำนองนั้น

แต่รู้ว่า .. ห้องนู๋ อะ ฟรี . .5555555 ++

21. frozz

55
    1
    0
    คบพี่เสือไว้ไม่ผิดหวัง (คนเดียวกันใช่ป่ะ)

หวัดดีคับทุกคน

22. NeoVIP

380
    2
    0
    แหมมม ฟรีเฉพาะนู่อ่ะดิ

เพราะถ้าสำหรับคนอื่น นอกจากฟรีแล้ว จะมีของแถมให้ด้วยช่ายมะ (ตะกั่ว...)

23. Aotza_Lampang

156
    3
    0
    เหอๆๆ อารายฟงฟรี....เฮียโอ๊ตช๊อบชอบสรรหา 5555+ กิกิ
    อีโวคันสีแดงสวยนะครับผม แต่งได้ลงตัวดี สวยคับ ไม่รกดี
    อยากแนะนำให้ใส่ตะแกรงกันชนหน้าตาถี่ๆ แล้วสาดาขาดเข้าไป
    รับรอง รับกับแม๊กแน่นอนคร๊าบบบ !!!

>>> ตอนนี้ม่ายมีรถขับแว้ววว เซ็งๆๆ อาทิตย์หน้าจะเข้าเชียงใหม่ค๊าบ
    หาเพื่อนเที่ยวมังกี้คลับ อิอิ ท่านใดสนใจติดต่อมาเลยนะค๊าบบบส์

24. + spoknic +

+ spoknic + New Member Member

65
    2
    0
  25. lovewithme69

279
    10
    0

หุหุ .. .. *

+++++++++++++++++++

พี่โอ๊ตจะมาเที่ยวเชียงใหม่หรือจ้ะ
    ไงก็เที่ยวให้สนุกนะคะ . . คิคิ

26. manmunoi

43
    1
    0
    ถ้าเป็นรถผมก็ขอบคุณครับที่ชอบ แต่ผมมะเที่ยวกลางคืนอ่า:D

27. size x

size x New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับชาวเชียงใหม่ วันนี้ร้อนบ่อครับ:p
    อยู่ก.ท.ม.แต่กำลังจะขึ้นไปลำพูน อยากรู้สภาพอากาศจัง :cool::D

28. size x

size x New Member Member

7
    0
    0
    สวัสดีครับชาวเชียงใหม่ วันนี้ร้อนบ่อครับ:p
    อยู่ก.ท.ม.แต่กำลังจะขึ้นไปลำพูน อยากรู้สภาพอากาศจัง :cool::D

29. manmunoi

43
    1
    0
    ฝนตกที่เชียงใหม่เกือบทุกวันคร้าบ

30. frozz

55
    1
    0
    ลัล ละ ลา ฝนตกทุกวัน จะล้างรถก้อไม่ได้ล้าง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้