ขอรูปวีโก้ขับสองแต่งโชว์กันหน่อยครับ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย win99, 18 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. win99

win99 Active Member Member

1,623
    12
    38
    เราก็เดิมๆขอดูกะเค้าด้วย...อิอิ

2. pukung999

pukung999 New Member Member

19
    0
    0
    ผมถอด Magafire ออกอะคับ เพราะ ว่าเครื่อง มานเคกๆ อะคับ แล้วไฟมานก็โชว์บ่อยมักๆ
    ผมหันไปเล่นpowermaxอะคับ ราคากล่องก็25000 บาท พร้อมจูน+ติดตั้ง ไม่รวมปลดบูท ปลดความเร็วนะ ขอบอกแรงอะคับ ไส่ แค่3กล่องนี้ 16.XX แน่นอนรับประกัน [พอดีเพื่อนไส่อยู่แล้วก็แข่งอยู่]ส่วนผมโม ใบเทอร์โบ ด้วย แรงดี คับดึงยาวๆบูท รถผม1.5บาอะคับ ผมขอบอกว่าเซอร์วิส กล่องpower max ดีมากๆๆๆ ต่างกับ กล่องบางยี่ห้อที่ผมเคยเล่น

3. ความเร็วปลายคงไม่น่าต่ำกว่า 200 แล้วมั้งคับ วันศุกร์มากันเยอะๆนะคับ จะได้แลกเปลี่ยนข้อมูล ความรู้กันคับ...

4. pukung999

pukung999 New Member Member

19
    0
    0
    ไมล์ วิ่งตัน200 แล้วรอบมันพึ่ง3000ก่าๆ รอบเองอะคับ ผมว่าน่าได้240+อะคับ รอง มอเตอร์เวย์
    อะคับ

5. แจ่มเลย..

6. Indispensable

Indispensable New Member Member

6
    0
    0
    คือผมมีปัญหาข้องใจเกี่ยวกะรถผมนิดหน่อยอ่ะคับ รบกวนถามพี่ๆในบอร์ดดังนี้นะคับ
    1. ช่วงล่างของ Vigo 2.5 ที่ว่ามีปัญหา มันมีอาการยังไงบ้างคับ เอาแบบว่า ทุกปัญหาเลยนะคับ แบบว่าละเอียดสุดๆเลย
    2. ปัญหาที่กล่าวมาในข้อ 1 มีวิธีการแก้ไขได้อย่างไรบ้างคับ
    3. การแก้ปัญหาที่ว่าในข้อ 2 ต้องเปลี่ยนชุดล้อหรือไม่คับ เพราะที่ร้านบอกว่า ถ้าเปลี่ยนชุดล้อ มันจะไม่มีประกัน หรืออะไรสักอย่าง (ศูนย์ที่ต่างจังหวัด)

ถ้าพี่ๆในบอร์ดพอจะทราบปัญหาและวิธีแก้ไข ช่วยบอกให้ผมทราบทีนะคับ
    ปล. ขออภัยที่มารบกวนถามปัญหานอกเรื่องในกระทู้นี้ ต้องกราบขออภัยอย่างสูงคับ

7. 1.ช่วงล่างของวีโก้ที่มีปัญหาที่พบกันส่วนมากก็จะเป็นเรื่องเบรคแหละคับ เบรคไม่ค่อยอยู่บ้าง หรือเบรคล็อคไม่เท่ากันบ้าง และก็ช่วงล่างแข็งกระด้างบ้าง ส่วนของผมนี่เบรคอยู่ดีคับ แต่ล็อคไม่เท่ากัน ..
    2. วิธีแก้ใขก็ ถ้าคุณไม่พอใจในเรื่องเบรคไม่ค่อยอยู่ ก็แค่เปลี่ยนผ้าเบรคเกรดสูงๆหน่อยใส่เข้าไปคับ ต่อมาคือ ล้อล็อคไม่เท่ากัน ส่วนมากจะเจอในรถที่โหลดเตี้ยคับ วีธีแก้ก็พอมี คือ เอาไปตั้ง LSPV คับ ให้ศูนย์ตั้งให้ก็ได้คับ ส่วนเรื่อง ช่วงล่างแข็งกระด้าง ผมว่าถึงมันจะแข็งแต่มันก็หนึบเกาะ ถนนดีคับ ก็น่าจะยอมรับได้คับ แต่ถ้ารู้สึกว่ามันไม่เกาะถนน คุณก็ เปลี่ยนล้อหรือยางที่มีหน้ากว้างกว่าเดิมคับ ก็ช่วยได้เยอะคับ..
    3.คุณเข้าใจถูกแล้วคับ ถ้าเปลียนล้อศูนย์ก็จะไม่รับประกันเรื่องของช่วงล่างคับ แต่ที่เค้าเปลี่ยนกัน เค้าก็ไม่แคร์เรื่องนี้กันอยู่แล้วคับ คุณก็ต้องเลือกเอาล่ะคับ ว่าจะเอาแบบใหน...
    ปล. นี่เป็นความเห็นส่วนตัว และประสบการณ์ที่ผมเคยเจอ และรู้มาเท่านั้นนะคับ...:)

8. Indispensable

Indispensable New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุนพี่ 2kdftvสุดทีน มากคับ สำหรับคำตอบคับ

9. ยินดีเสมอค้าบบ........

10. MODULO

MODULO New Member Member

80
    2
    0
    มีอีกป่าวครับ

11. รอคับ....................

12. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เซียน วีโก้ ครับ :) :) :) :)

13. tanawat_2396

tanawat_2396 New Member Member

43
    0
    0

ตามนั้นเรยคับ อิอิ แต่ชอบหงะ แรงดี อิอิ

14. notty

notty New Member Member

873
    20
    0
    อิอิอิ...........เเรงสมใจเเต่ระวังโค้งกันนะจ้ะ

15. หนึบแน่น แต่โดด โคตรๆ..........

16. art_R33

art_R33 New Member Member

1
    0
    0
    มาดูด้วยคนครับ

17. guru2222

guru2222 New Member Member

35
    1
    0
    art_r33 ต่อลิ้นสวยดีคับ

18. 55+ แรงกันใหญ่

19. อืม..แวะมาดูคับ

20. win99

1,623
    12
    38
    หวัดดีครับ ท่านกูรู เอ๋ ไม่ได้เข้ามาดูซะนานเลย

21. อิอิ หวัดดีคับวิน พอดีเนตมันช้าอ่ะคับ คอมก็จาพังแล้ว เซ็งมาก เลยมะค่อยได้เข้ามาเลยง่ะ:)

22. win99

1,623
    12
    38
    up...up...up

23. วิน..เอาเตปล่าสุดมาให้ดูหน่อยดิ...........

24. win99

1,623
    12
    38
    เพิ่งได้ล้อมาอะครับยังไม่ได้เอาไปใส่เลยไม่แน่ใจว่าจะเข้ากับรถอะป่าว....ชอบลายนี้มานานแล้ว
    เคยมีออฟขับหน้าใส่รถเก๋งอยู่แต่ดันไปตกหลุมที่มอเตอร์เวย์เลยต้องขายไป.....ตอนนี้หาออฟขับหลังได้ก็เลยเอามาใส่วีโก้อะ....ใส่แล้วจะเอารูปมาลงนะครับ...ขอบคุณครับเอ๋ สเตปนี้คงไม่ล้นแล้วอะหายางที่จะใส่พอดียากมากๆ...ต้องใส่ดึงอย่างเดียว.....เอาพองามจ้า...อิอิอิ....................................
    ออกมาโชว์กันได้แล้ว พี่น้องวีโก้ทั้งหลาย..................................................................UP

25. win99

1,623
    12
    38
    เออผมว่าจะถามเอ๋เรื่องกล่องแต่งอะครับตัวไหนน่าสนอะตอนนี้ช่วยเปรียบเทียบความแตกต่างเรื่องราคา คุณภาพ บริการ ด้วยนะคับ สนใจอยู่ครับ......รบกวนด้วยนะครับเอ๋

26. notty

873
    20
    0
    อัพไปคร้าบ เพราะตอนนี้ก้อหาข้อมูลอยู่อยากจะไปพ่วงอีกซักใบ

27. เรื่องกล่องผมไม่ค่อยรู้เรื่องนะ ถามน็อตดู น็อตเขาใส่อยู่ มันมีหลายยี่ห้อไปหมด ไม่เคยใช้เหมือนกัน.......

28. win99

1,623
    12
    38
    up...up...up

29. win99

1,623
    12
    38
    UP...UP...UP

30. notty

873
    20
    0
    วันนั้นที่สนามราชบุรีผมใส่อีฟาส ทู อยู่เเล้วใบหนึ่ง เเละก็ผมพ่วงเมก้าไฟร์ไปอีกใบโดย โอมทองดำนครสวรรค์นำมาให้ทดสอบ ผลที่ได้ออกมาดีมากคร้าบเข็มวัดรอบตีขึ้นเร็วมาก เเต่กล่องเมก้าไฟรยังไม่ได้จูน คนนั่งไปด้วย3คน คนจูนก้อน้ำหนัก100 กว่าโล อิอิ ได้มา17.30 จากตอนเเรก18.40 คร้าบเเต่ครัชผมลื่นเหม็นตลบเลย บวกก่ะสภาพยางด้วยถ้าเปลี่ยนใหม่ก้อน่าจะเวลาดีกว่านี้เเต่ตอนนั้นบูสอยู่ที่ 22ปอลด์ ตอนนี้เหลือบูส 16 เเล้วใช้ในเมือง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้