ใครเคยเจอแบบผมมั่ง คนแต่งรถแปลกๆ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย CARINA, 5 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
    ของซิ่งครับ อย่าคิดมาก หิหิ...

CARINA ถูกใจสิ่งนี้
  1. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    เหมือนก่อนผมก็เคยเป็นแบบนี้แหละ แปะมั่วไปหมด

2. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    ต้องแบบรถซิ่งสมัยก่อน ตอนที่ฮิตๆติดสติ๊กเกอร์ข้างประตูแบบเป็นแถวลงมา เคยไปเดินซื้อสติ๊กเกอร์กับเพื่อนไปช่วยเพื่อนเลือก ก็เอาสำนักดังๆเข้าว่า แล้วก็เลือกที่ฟร้อนสวยๆ นอกนั้นไม่ซีเรียส อิอิ

3. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    แต่เห็นแล้วมีรอยยิ้มทุกที ไม่ได้ซีเรียดอะไร แต่ ติดไปได้ ^6^

ถูกใจ "รสนิยมสูง"

4. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เจอประจำครับ

5. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    555 บอมเจอเหมือนผมเลย คนงานร้านกำจัดปลวกข้างบ้าน เดินมาหาผมว่าพี่ทำไมไม่วาง J แรงดีนะ ผมละ ตอบกลับไม่ถูกเลย อิอิ

6. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    แต่งตัวยังไม่เหมือนกันเลยครับ แล้วแต่ความชอบของแต่ละคนครับ

7. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ทางของเขาคะ ว่ากันไม่ได้ เปนสีสัน ในประเทศ ดี 55+ มองไป ก้อ หัวเราะไป ขำๆ

ป.ล. แต่ เติมนิสนึง เจอ รถเก๋งAccord ตัวก่อนใหม่ กะ แจ๊ส ย้ำว่ารถเก๋งจิงๆ

ติดติ๊กเกอร์ที่ไม่เกี่ยวกะยี่ห้อแต่งรถนะคะ ติด สติ๊กเกอร์เว็บที่เป็นเว็บเฉพาะรถกระบะจิงๆเลย

ขอยกตัวอย่างนะ www.minitruckclub.com ติดกระจกหลัง ทั้ง 2 คัน เลย

คือว่า เวลาแปล ออก มาเป็น ภาษาไทย มันก้อขัดกับรถที่เขาติดอะคะ ไม่เข้าจัยว่า ตั้งใจติด หรือ ไม่รู้ก้อไม่ทราบ 555+

แปลอยู่แล้วว่า เปนรถอะไร แต่เขาก้อไม่ติดรถเก๋ง อิอิ

8. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ล่าสุดลงใต้ เจอแก๊งรถซิ่ง

เป็น กระบะเพลาลอย ล้อล้น ท่อวี๊ด ๆๆๆ ด่วนผักสด

รวมตัวกัน วิ่งแช่ขวายาวๆ ห้าคันรวด

ทั้งห้าคัน ติดสติีกเกอร์ที่ฝาท้าย

"ถนัดขวา"

สงสัยไปมิตติ้ง ตลาดหัวอิฐ

9. lit74

lit74 New Member VIP

38
    2
    0
    เคยถามเพื่อนที่ทำแบบนี้ครับ เค้าตอบง่ายๆสั้นๆครับว่า "รถกูอย่าเสือก"

10. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    เคยเจอแอคคอร์ดที่อู่ติดสติกเกอร์ WE LOVE CIVIC งงเต็ก

11. I-PONG

I-PONG Member Member

415
    22
    18
    เดี๋ยวจะแงะตราโตโยต้าเจ้าวีออสออก แล้วเอา H แดงใส่แทน เอาคำว่า Vios ออก ใส่ FIT

สติกเกอร์คาดข้าง NISMO คาดหน้า Mazda Speed

ติดหูช้าง Mivec Inside ล้อ BBS ของ BMW E30

ยอดเสี่ยว !!

12. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    จริงๆแล้วผมก็คิดตามที่หลายท่านบอกล่ะครับ

ว่าแนวใครแนวมัน สวย ชอบ ก็เอามาใส่ เอามาแปะ

ผมก็ไม่ได้ว่ามันไม่ดี บางอัน ทำแล้วมันก็สวยดี

และกระทู้นี้ก็ไม่ได้มาตั้งเพื่อด่าใครครับ

ตั้งแต่แต่งรถมา ไม่เคยด่ารถใครซักคน (แม้เราจะไม่ชอบก็ตาม)

เคารพในสิทธิและความคิดของทุกคนครับ

แค่สังเกตุเห็นว่าคนที่เข้าใจผิดมันเยอะ และสงสัยต่ออีกว่าเค้าเหล่านั้นจะไม่อยากรู้บ้างหรอ

ว่าสติ๊กเกอร์ที่จะเอามาแปะ ของที่จะเอามาใส่ กะรถน่ะ มันหมายถึงอะไร

เลยมาตั้งกระทู้เนี่ย ก็แค่นั้นครับ

ถ้าบังเอิญไปทำร้ายความรู้สึกใคร ก็ขอโทษด้วยนะครับ :D

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 มิถุนายน 2010
  13. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    เห็นเเล้วส่ายหัวนิดๆ เเล้วก็เดินต่อ

14. Akevex

Akevex New Member Member

52
    6
    0
    เคยแต่แบบว่าจะเอารถไปตั้งศูนย์ที่ act ช่างเดินมาถึงรถทักคำแรกเลย Mitsubishi -"- (ผมขับimนะ)

15. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    เจอ jazz ติดติกเกอร์ city-mania อะครับ อิอิ

16. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    นืวซืวืค!!!

17. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    เขาก็ได้ทำในสิ่งที่เขาชอบ และอยากทำ

แค่โดยที่เขาไม่รู้เท่านั้น

แต่ถ้ารู้แล้วยังทำ

ก็ คงจะเป็นคนแปลกแหละครับ

18. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    Lifestyleของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ

แล้วแต่ความชอบด้วย

บางทีมันอาจจะไม่ได้เรื่องในสายตาเรา

แต่เขาก็ว่าสวยของเขาอะครับ

แต่ถ้าสนิทกันจริงๆ(ย้ำ) ก็แนะนำเขาดีๆก็ได้ครับ(ต้องรู้จริงด้วยนะครับ)

เพราะบางทีเขาอาจจะกำลังออกทะเลอยู่ ก็เป็นได้

19. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    เขาคงไม่รู้มั้งครับ หรือไม่ก็คงจะชอบ

20. aifz`|mP|2eZa

aifz`|mP|2eZa New Member VIP

132
    4
    0
    คันนี้ ยังเคยใส่ลิ้นหน้า spoonเลย เนอะ ++

21. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    สติ๊กเกอร์ซิ่ง :cool:

22. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    เจอบ่อยครับโดยเฉพาะต่างจังหวัด
    civic FD ตัวใหม่ล่าสุดใส่แม็กโหลดติดสติ๊กเกอร์คาดหน้ารถ TRD แถมด้านข้างอีกเป็นชุด
    และ soluna ติดคาดหน้า spoon ดูแล้วก็รู้สึกแปลกๆขัดหูขัดตายังไงไม่รู้

23. thepalace1986

thepalace1986 New Member Member

17
    0
    0
    เคยเจอพวกรถ eco car คันเล้ก

แปะสติ๊กเกอร์ที่ท้ายรถว่า ถึงคันเล็ก แต่เซ็กส์จัด ผมเห็นแล้วเออ ช่างกล้าดี ฮาไปด้วย

24. โอ๋ RACING GARAGE

โอ๋ RACING GARAGE Active Member VIP

1,733
    22
    38
    เคยเจอรถแข่ง honda คาด toyota ก็แปลกดี

25. roby

roby New Member Member

86
    22
    0
    รถhondaเพื่อนผม มันติดสติกเกอร์สปูน เจเอส มูเก้น ทั้ง3สำนักเลย.....

มันบอก ฝากระโปง ชุดรบก็เจเอศแท้ๆ ปีกหลังก็มูเก้นนำเข้า เบาะก็แคปล่าสปูน......แล้วจะให้กรูติดไม่ครบได้ไง

คนขับรถแต่ง คงคิดว่ากรูไม่รู้แล้วมาติดแน่ๆเลยยย เซ็งว่ะ เสียเงินเป็นแสนๆ พวกบอกไอ้นี่ลาว!มั่ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 7 มิถุนายน 2010
  26. Dunkinz_1pt

Dunkinz_1pt New Member VIP

232
    14
    0
    ~ ~

27. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ฮ่าๆๆ เจอเยอะแยะ ขอยกมาซักคันละกัน คันนี้เป็นจำเลยของใครหลายๆคนซะด้วย

แลนเซอร์ อีแห๋วสีขาวพาทEvoIIIไฟเบอร์หนาๆ เครื่อง63VR4ยำมั่ว ติดแก๊ส

บนฝากระโปรงหน้า ติดเรียงแบบเอียงๆกัยขึ้นมา มีทั้ง Spoon TRD Mugen Greedy และอะไรอีกหลายๆอย่าง

กระจกหน้าคาดคิดตี้สีชมพู!!!!! หูกระจกมองข้างแปะคิดตี้!!!!

ส่วนข้างประตูและกระจกด้านหลัง ก็ไม่ต่างอะไรกับฝากระโปรงหน้า

เคยบอกเค้าแล้วเตือนเค้าแล้วว่ามันไม่ใช่นะกิ๊ฟ เค้ารับรู้และเข้าใจ แต่เค้าก็ยัง..........

รถก็เละเทะ คนก็เลอะเทอะ ก็เหมาะกันดี

28. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    พี่เอริก ผม ยัง ติด RALLIART เลย เพราะ เครื่องผม เป็น มิตซู 55555+++

ไม่ได้ซีเรียล ขำขำขำ เห็นสวยก้อเลยติด

29. ^0^ GoTaKa ^0^

^0^ GoTaKa ^0^ New Member Member

2,307
    34
    0
    เปน"แนวทางของเค้า" ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้