กระทู้นี้ ผมมอบให้ ผู้รับเหมาที่ไม่มีความรับผิดชอบ !!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย oregano, 4 มิถุนายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. smileone

smileone New Member Member

4
    0
    0
    มีอะไรให้ช่วยอีก ก็โทรมาเลยนะน้อง

2. ซอยนี้อีกแล้ว

เป็นกำลังใจให้ครับ

3. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอแบบนี้เซ็งเลยคับ เป็นกำลังใจให้นะคับ

4. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    กลับมาหล่อไวๆครับ

เห็นใจแทน เบื่อจริงๆ เห็นมาหลายที่แล้วแบบนี้ ทำทางไม่เสร็จแต่ดันไม่มีไฟส่องสว่างเตือนไว้

5. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เอาใจช่วยนะครับ...

6. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18
    ขอบคุณทุกน้ำใจ ใน RCW คับ

7. ไม่บาดเจ็บก็ดีแล้วครับ
    เอาใจช่วยครับ

8. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เคยมีเหตุการณ์แบบนี้ครั้งนึง พี่น้อง RCweb ประสบอุบัติเหตุเพราะความชุ่ยของการซ่อมถนน ตอนนั้นเป็นบางนา-ตราด กม.37 ขาเข้า ไม่รู้จบยังไงเหมือนกัน
    ขอให้กลับมาหล่อไวๆๆครับ เอาใจช่วย

9. Golf Diff

Golf Diff New Member Privilege

325
    0
    0
    ฟ้องไปเลยคับพวกนี้ต้องทำให้เข็ด จะได้มีความรับผิดชอบมากกว่านี้

10. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    เอาใจช่วยน่ะครับ ซอยนี้ต้องระวังกันหน่อย

11. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ผู้รับเหมาชุ่ยนะครับ งานนี้

เอาใจช่วยนะครับ ให้มันมารับผิดชอบให้ได้

12. Due_EG

Due_EG New Member Member

4,053
    14
    0
    สู้ๆครับเวศ คนขับไม่เป็นไรอ่ะดีแล้ว

สามดอน้อย รีบๆกลับมาหล่อเร็วๆนะ โฉมใหม่แน่ๆ

สุ้ๆ ครับ

13. บอยShinkanzen

บอยShinkanzen New Member Member

66
    0
    0
    เอาให้หนักเพื่อน

เดี้ยวก็กลับมาหล่อใหม่

ไปซื้ออะไหล่ จะให้กูไปเปนเพื่อนก็โทมา

14. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    มักง่ายสุดๆ

15. Aong-race-shop

Aong-race-shop Legend (R.I.P.)

671
    5
    18
    เป็นกำลังใจให้ครับ ดันเข้าไป สู้ๆครับ

16. Mod...kub

Mod...kub New Member Member

72
    0
    0
    หายไวๆนะน้อง เอาใจช่วยๆ

17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    ผู้รับเหมาชุ่ยอีกแล้ว

18. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    เสียใจ้วยคับ หายไวๆ และกันครบ

19. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    สงสัยจะจบยาก เอาใจช่วยครับ

20. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    เอาใจช่วยครับ

21. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    กลับมารอบนี้ หัวเคฟล่าไปเลยครับ เวธ ^ ^

22. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาน่าตามที่คุยไว้ดีก่า ... 2 ทางเลือก แต่เอากลับมาเนียนๆ นะจ๊ะ

แต่ทีแน่ๆ ..... แม่กูช๊อคมาก แม่บอกว่าเวธไม่เป็นไรก็ดีแล้ว

ปล. ดีนะที่เมิงนั่งคนเดียว ถ้า น้อง ก. นั่งด้วยนะ ..... เมิงเอ๊ย

23. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    หูยย พี่ไม่เป็นไรก็ดีแล้วครับ รถโดนไปเยอะเหมือนกัน เอาใจช่วยครับผม

24. รถเสร็จไวๆน่ะเพื่อน เดินเรื่องให้จบไวๆยังไงชนะแน่นอน เอาให้ถึงที่สุด อยู่ในเหตุการณ์เหมือนกัน คนที่ตามมา เบรค แทบไม่ทัน คืนนั้นตอนช่วยโบกรถ รถที่มาทีหลัง เบรคกันไม่ทันหลายคัน เกือบโดนรถชนหลายครั้งเลย อันตรายมากจริงๆ

25. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    มีป้ายสะท้อนแสงก็โอแล้วนะผมว่า

26. oregano

191
    6
    18
    ป้ายมันไม่สะท้อนแสงนะสิครับ หุๆเป็นป้ายไม้อัด พ่นสีดำธรรมดาๆ

27. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    เอาใจช่วยคับ สู้ๆคั

28. TiE(G)W

TiE(G)W New Member Member

27
    0
    0
    เรื่องถึงไหนแล้ววะ :confused:

29. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    ไอ้พวกเชี่ยนี่แม่งมักง่าย ตลอด แถวบ้านก็เยอะ มันคิดง่ายๆไง ว่าไม่ใช่ทางเข้าบ้านพ่อมัน
    นิสัยแย่ๆก็คงติดมาจากพ่อแม่มันแหละ มักง่ายไม่รอบคอบ จนปล่อยให้ท้อง แล้วก็คลอดมันออกมา สร้างผลงานเช่นนี้
    น่าเห็นใจมาก

30. oregano

191
    6
    18
    ล่าสุดมันติดต่อกลับมา แจ้งว่าจะช่วยสองหมื่น

ทางพ่อผมคงไม่ยอมมั้ง เพราะไปสืบได้ว่าทางผู้รับเหมาก็ทำผิดระเบียบ

ตั้งแต่ตอนประมูลงาน ไม่เข้าทำงานตามสัญญา

ซึ่งมีผลทำให้อาจจะฟ้องเลิกสัญญาได้ง่ายๆ

ส่วนทางคณะกรรมการควบคุมงานก่อสร้างของทางหลวงชนบท ก็มีความผิดที่ไม่ดูแล

แต่ทางนั้นได้ขอร้องพ่อผมว่าอย่าเพิ่งฟ้องเด๋วจะคุยกะผู้รับเหมาให้

สงสัยจะยาวคับ แหะๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้