Accord 88 ใส่หัวใจ H22A แปลงกันพอสมควร แต่ขับสนุกขึ้นมากครับ

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย MacEE42, 31 พฤษภาคม 2010

?

คุณคิดว่าเป็นกระทู้ที่น่าสนใจมากแค่ไหน?

1. ไม่น่าสนใจเลย

0 โหวต
    0.0%
  2. ไม่น่าสนใจ

0 โหวต
    0.0%
  3. น่าสนใจ

50.0%
  4. น่าสนใจมาก

50.0%
< Previous Thread | Next Thread >
  1. barague

barague Guest

0
    0
    0
    ตอนนี้เขาสร้างเปนเขื่อนลำตะแคง เอาไว้รองรับน้ำท่วมและเก็บไว้ใช้ยามหน้าแล้ง เพราะตอนนี้มีข่าวว่าชาวบ้านเดือดร้อนอย่างหนัก ทำนาม่ายด้ายต้องใช้น้ำอย่างปราหยัดน่ะจิ...

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อารายว้าเนี่ย...........................ตูละงงจิง ๆ ๆ ๆ

3. MacEE42

MacEE42 New Member Member

184
    2
    0
    ตอนนี้สร้างเป็นสวนสาธารณะเฉลิมพระเกียรติครับ

4. MacEE42

184
    2
    0

5. MacEE42

184
    2
    0
    ขอตอบเผื่อเป็นความรู้ให้สมาชิกท่านอื่นๆดังนี้ครับ

ปล.ที่เพิ่งมาตอบก็เพราะไปมีตติ้งงานบอลและได้คุยปัญหากับคุณเกณฑ์
    และสมาชิกคลับช่วยแชร์ไอเดียกันครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomooboo
    ปัญหานะครับ
    1. คานหลังของผม ตัดหลบแล้วไม่ได้เสริมเหล็ก แล้วฉีก
    - เสริมเหล็กแล้วก็คงหายหนะครับ ข้อระวังคือพ่นกันสนิมดีดี

2. เพลาเสียบ่อยครับ สงสัยวางไม่ดี แต่แก้หายแล้วครับ
    - เพลาผมเพิ่งขาดมาเรย ออกตัวอย่าให้รอบจัดก็เครครับ
    ลเรื่องบาลานซ์ก็ต้องระวัง ขับเร็วไม่สั่นก็เครนะผมว่า
    แต่แนะนำให้เทียบตรงดีกว่า ตัดกลึง ตีปลอกแล้วเชื่อมติดแน่นอนครับ
    นี่แหละครับที่ว่ายกแพดีกว่า แต่รุ่นเราคงตีโป่งเยอะจนไม่สวยแน่ๆ

3. ระบบแอร์ รอบเครื่องไม่ทดให้ ไปให้รุ่นน้องที่เป็นช่างไฟทำให้ เดินสายใหม่
    จบเลย ระบบไฟ สมัยปี 41 ให้พี่วิชัยเดินให้ใหม่ทั้งคัน เพราะวางมาตอนแรกไม่ครบปัจจุบัน
    ไฟเช็คเอนจินครบ เช็คโค๊ดได้ ทำปลัคเช็คไว้ ถ้าระบบไม่ครบวิ่งไม่ออกจิงๆ
    - เห็นด้วยทุกประการครับ ของผมค่าแรงวางเครื่อง
    ค่าวายสาย จูน รวม12000 สมาชิกบอกว่าราคานี่ถูกดีครับ

ในรูปคุณ mac ระบบครบยังครับแต่ที่เห็น ตรงกระปุกพาวเวอร์ยังไม่มี....
    ลองดูหัว H22A แล้วมันต้องมีตัวดำๆๆ โซลนอยรึป่าวที่เค้าเรียกกันนะครับผมไม่แน่ใจ
    แต่ถ้ามี อีเมลเดวผมส่งรูปเครื่องที่วางในรถไปให้ดูครับ
    - เมลล์ให้ก้อจะดีมากครับ ไม่ทราบว่า เป็นสายไฟเตือนระดับ
    น้ำมันเบรคหรือเปล่า ถ้าใช่ก้อต่อเรียบร้อยแล้วครับ

แบตผมย้ายไปหลังรถนะครับ เพราะเอากรองเดิม พรีรูทมาใส่ ต้องตัดกลับด้านไปร้านเชื่อมพลาสติก
    - พอดีติดก้าซ แบบ fix mixer ใช้ดีครับ ช่างไม่แนะนำให้ย้ายแบตไปไว้รวมกับถังก้าซครับ
    - กรองเปลือยคันนี้เรยรับอากาศร้อน intake เข้าไอดีเต็มๆไม่ดีแน่ เพราะไอดีร้อนความหนาแน่นอากาศน้อย
    ทำให้การสันดาปเกิดไม่ดี กำลังหาทางเอียงแบต แล้วเอากรองมาไว้หลังไฟหน้า อยู่ครับ แต่ถ้าทำจุดยึดใหม่ก็จะไปใกล้เกียร์กับสายคิ้กดาว
    ยังไงต้องย้ายแน่ เพราะอากาศเข้าเครื่องจะร้อนมากมายครับ

4. ตอนแรกเอาชุดคอม้ามายัดไปใส่ดื้อๆๆ แล้วมันเบียดสปริง เลยเอาคอม้าเดิม มาใส่แต่จานต้องเจีย ออกนิดนึง ใช่ปกติ
    - รับทราบตามเสนอ

5. มูเลย์ คอมแอร์ติดหนวดกุ้ง ดัดหนวดกุ้งหลบเลย
    - การดัดหนวดกุ้งด้วยการเอาไฟเป่านั้น หนวดกุ้งซึ่งทำจากเหล็กเหนียวชุบแข็ง ทำให้มันเปราะครับ
    คุณสมบัติจะไม่เหนียวยืดหยุ่นได้ดีเหมือนเดิม แล้ววันดีคืนดีหักขึ้นมาตอนใช้ความเร็วนะ
    มีโอกาสหมุนได้ครับ ผมกำลังแก้ปัญหานี้อยู่ เพราะที่อู่ที่ไปทำใช้ไฟดัดเหมือนกัน มักง่ายจริงๆ

6. โช๊ค รถรุ่นนี้หา ยี่ห้อดีๆ ใส่ไม่ได้ ถ้า แปลงได้ก็ยาวกว่าปกติ ปัญหาใหญ่จิงๆๆ เพราะหน้ารุ่นนี้สั้นมากครับ
    เลย ให้ เอียเลี้ยง parcoทำให้ ก็ขับดีเลยครับ
    แต่ช่างที่ทำรถ ด้านดัดแปลงซ่อม ช่างล่าง รถผมทุกอย่างอยู่กทม. ครับ อะไหล่หาไม่ได้ ก็โรงกลึง
    - โช้คหายากจริงครับ ผมใช้โช้คเดิมโมดิฟาย อัดน้ำมันเปลี่ยนวาล์วใหม่ สปริงใช้ H & R จบเรยครับ
    ส่วนลูกหมาก คันชัก ปีกนก เปลี่ยนใหม่อะไหล่ตรงรุ่นดีและทนอยู่แร้ว

ผมไม่อยากให้แก้รถเหมือนผมครับ มันเหนื่อยมาก คิดแล้วไม่คุ้มเลย
    แต่ผมอาจโชคไม่ดี วางมาแต่ปี 40 แต่ปัจจุบันอู่ทุกอู่ช่างไฟทุกคน มีการแข่งขันสูงมาก ต้องครบระบบ
    รถผมตอนครบแล้วครับเหลือ แต่ลิ้นหน้า กับตูดเป็ดที่อยากได้
    โทรมาได้ครับ
    - ขอบคุณอีกครั้งครับ เหนื่อยแต่แรงเร้าใจก็โอครับ เรื่องวายสายช่างเก่งตามประสบการณ์หนะครับ
    ก็ต้องถามให้ดีว่า ค่าวายนี้ เดินครบทั้งระบบหรือไม่ บางทีที่เพื่อนเจอคือ ถูกแต่เดินไม่ครบ ประมาณนั้น
    - ผมก็อยากได้ลิ้น ไฟป๊อป กันสาดดิสหลัง ซันรูป อีกมากมายไม่รู้จบ เมื่อไร อิอิ

Macky EE42

6. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    เวลาไม่ตอบก็เงียบ เวลาตอบ....เยอะจริง ๆ รู้แล้วว่าวันนี้น้าว่าง....

7. MacEE42

184
    2
    0
    น้าน้องหยั่งรู้จริงๆ เขิลนะเนี่ย

ที่เงียบๆ ไม่ว่างส่วนใหญ่
    จะไปเม้มสาวๆใน fb ใช่น้อยเสียเมื่อไร
    คนโสดก้อเงี้ยครับ หาอะไรเล่นไปเรื่อย
    ไม่ให้มันเหงาไงคร้าบบบบน้าน้อง น้าเอก อิอิ

ปล.1 พูดทำไมไม่รู้เข้าตัวเองนะเนี่ย อิอิ
    ปล 2 วันหยุดขอให้น้าน้องเอนจอยกับลูกเต้านะครับ
    v
    v
    v
    v
    v
    ส่วนผมยังไม่มีลูก
    ก็เรยขอเอนจอยกับ...เต้า...อย่างเดียวไปก่อน ห้าๆๆๆ

8. MacEE42

184
    2
    0
    ปล 1 พูดทำไมไม่รู้เข้าตัวเอง
    หมายถึงผมเอาความจริงของผมมาเปิดเผย ทำไมไม่รู้หนะ
    ชาวบ้านเค้ารู้หมด หนะ อิอิ

เด็วเข้าใจผิดว่าไปว่าน้า รีบออกมาเคลียร์ก่อน ห้าๆๆๆๆ

9. CSspeed [ boy89 ]

CSspeed [ boy89 ] New Member Member

2,509
    3
    0
    555+

10. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ตูดขาวจังเลยน้าแมก.....

11. MacEE42

184
    2
    0
    น้อน้องผมนัดสมาชิกฝั่งธนไว้วันเสาร์นี้ครับ

ถ้าว่างหรือไม่ว่าเรียนเชิญด้วยครับ คิดถึงมากมาย
    ถ้ามีกันสาดติดรถมาให้ด้วย
    ค่าใช้จ่ายเตรียมพร้อมแล้ว

มาช่วยกันติดๆๆๆๆๆขออย่างเดียวฝนอย่าตกน้า

อิอิ

คุณบอย น้าเอ้ คุณเอก คุณอ้ย เรียนเชิญด้วยคร้าบบบบบบบ
    ปล.ฝนตกถนนลื่นขับรถระมัดระวัง ถ้าไม่ชัวร์ ลาก D3 กันด้วยนะครับๆๆๆๆๆๆ

12. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ไปตอบกระทู้นัดกันไว้แล้ว............น้ากันสาดเอาจิงป่าว พรุ่งนี้ผมติดมาไปส่งให้เอาไหม๊ ได้ไปกินข้าวแถวการบิน...

13. MacEE42

184
    2
    0
    พรุ่งนี้หยุดราชการครับน้าน้อง
    แต่กันสาดชัวร์ เพราะเงินเดือนเพิ่งออก อิอิ

อยู่บางบอนน้ามาลำบากหรือเปล่าล่ะ ถ้ามาผมเลี้ยงเครื่องดื่มน่ะ อิอิ
    สถานที่ก้อครัวใบบอน แต่เกรงๆๆๆๆใจมากมาก
    แต่เรื่องวิสกี้ร้านนี้ดื่มได้ไม่ต้องวอรี่ครับ ดื่มไม่ออกหน้าออกตา
    ประมาณนั้น

นี่พรุ่งนี้กะเข้าไปเที่ยวบ้านน้าเอ้ เพราะอยู่ใกล้ๆเหมือนกันน่ะ
    คนโสดพเนจร อิอิ

14. nong_acc88

4,280
    13
    38
    ราชการหยุดเนื่องในโอกาสไรครับ พรุ่งนี้วันศุกร์ 27 .............................

15. MacEE42

184
    2
    0
    แป่ว...วันนี้ผมเบลอมากๆครับ...เมื่อคืนนอนน้อย
    พรุ่งนี้เจอกันครับ
    น้ามาถึงแล้วโทรมานะ
    เด็วเลี้ยงข้าวน้านะ
    เด็วพรุ่งนี้ได้มาเช้าๆหาที่จอดร่มๆ
    เจอกันครับ

16. nong_acc88

4,280
    13
    38
    น้าผมกว่าจะไปถึงน้าเที่ยงครึ่งได้....พักเที่ยงกว่าจะออกมาได้ แวะหลายที่ในซอยสวนพลู พร่งนี้ ผมโทรไปอีกที ก่อนออกจากที่ทำงาน

17. MacEE42

184
    2
    0
    น้าน้องงงงงง อย่าพูดงั้น โผมมมมเจี๋ยววววววน้าๆๆๆๆๆๆๆ

ปล.ปรับคอนทราสสุดๆ ให้ไฟมันดำ
    ห้าๆๆๆๆ เหมือนไฟท้ายโคมดำ ดุๆๆๆๆ
    สีรถเรยออกมาขาวไบรท์หนะครับ
    เอาความจริงมาเปิดเผยหมดเรยเรา

18. MacEE42

184
    2
    0
    รับทราบครับ
    เจอกันครับ
    ขอบคุณน้าน้องล่วงหน้าด้วยคร้าบบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้