เตือนๆกันไว้ครับ จะได้ไม่เจ็บแบบผม

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย Anubis007, 29 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >

ถ้าเคลียร์เงินตามที่ร้องขอกันไปแล้วจบ มันก็ไม่น่าจะมีอะไรค้างคาใจกันอีกนะ

อุบัติเหตุ มันก็คืออุบัติเหตุ ไม่มีใครอยากให้เกิด แต่เกิดแล้วก็ต้องเคลียร์กันไป

ไม่มีอะไรมาก แค่อยากให้เคลียร์กันจบ ๆ ไปโดยเร็ว เพราะยังไงก็วงการเดียวกัน

1. ..

ลองคิดแบบกลางๆดูนะครับสมมุติผมขับรถคุณไปชนแล้วผมให้เงินคุณแสนนึงเป็นคุณๆจะรู้สึกแบบนี้อีกมั้ยครับ

ของบางอย่างมันมีค่าทางใจมากกว่าจำนวนเงินครับ........ของแบบนี้ไม่โดนกับตัวไม่รู้หรอกครับ

ลองเอาใจเขามาใส่ใจเราดูครับแล้วจะเข้าใจความรู้สึกของเจ้าของรถ

2. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ซะงั้น งานนี้มีเถียงกันโดยคนนอกซะงั้น..เหอๆๆ...

งั้นเเบบเปงกลางไปเลยนะคะ
    เสนอว่าให้คุนจขกท เอารถพี่ที่ทำรถพังไปขับชนด้วยเหมือนกัน ให้เเหลกไปข้างนึงเลยดีไหมคะ จะได้เจ๋าๆกันไป..
    .
    ให้เจ้าตัวไปจัดการนอกรอบดีก่า..เเล้วก้คิดว่า วานคนดุเเลบอร์ดลบทิ้งไปก็ดีคะ
    ทุกคนก็เหงใจ เข้าใจกันทุกฝ่าย..จะมานั่งกัดกันอีกไปเพื่ออะไร
    จะเอาคนผิดมาลงโทษก้เอาเข้าคุกข้อหาทำลายทรัพย์สินไปเลยดิคะ เเจ้งความกันไปเลย
    อย่ามามัวกัดกันเองในนี้ .....เเจ้งความไปซะ ฟ้องร้องค่าเสียหายไปซะ..เเค่นั้น..

คนที่ไปยืมขับก้เหมือนกัน รดตัวเองก้มีไม่ขับฟะ ยืมรดชาวบ้านเค้ามาก้ถนอมๆหน่อยเดะ..เเล้วทำพังนะ ก้ซื้อให้ใหม่ไปเลย จะเอามาซ่อมเเล้วตกลงค่าซ่อมกันเองมิได้ มันตลกอ่ะ
    เละขนาดนั้น ยังจะซ่อมไหว ซ่อมลงอีกรึงัยกัน..ถ้าหาภายในทีเดียวไม่ได้ก็ผ่อนๆจ่ายไปซะดิ...ไอ้ที่พังๆก้เอาขายเศษเหล็กดิ

เจ้าของรดก้เหมือนกัน ก้บ้ารึป่าว รุเเล้วว่าไอ้พี่คนนี้เค้าขับรถพังมาหลายคันเเล้วยังให้ยืมขับอีก
    รอบที่4-5 เค้าลงจากรดมาเเล้ว ทำไมไม่ขอคืน จากข้อความนี้อ่ะ

เพื่อนเขาก้บอกว่าไอ้นี่ขับพังคาตีนมาหลายคันแล้ว(ทำไมไม่บอกให้เร็ว กว่านี้) เพราะรถออกไปแล้ว ขับไปขับมาอยู่3 - 4 รอบ จอดรถแล้วลงมาบอกว่าไอ้แจ็ค ครัชมันลื่นว่ะ นึกว่าจะพอ

ทำม้ายยย...ไม่ขอรถคืนเล่า...ต้องรอให้เกิดเรื่องก่อนใช่ไหม

สรุบว่า มันก็ผิดกันทั้งสองฝ่ายนั้นเเระ ทีนี้ก้ไม่ต้องมานั่งเถียงกันเเล้วนะ..เข้ามาอ่านหลายรอบเเระ นึกว่าจะหยุด กันซะที เฮ้ออ

ปล...ไม่มีไรเเค่ออกความคิดเหงเเบบผสมโรงนิดนึง..เหงคนไทยทะเลาะกันเเล้วชาติจะไปรอดไหมนิ เฮ้ออ..ปรองดองๆๆ...

3. champ_ck4

champ_ck4 New Member Member

265
    0
    0
    ต้องใช้ แผน นโยบาย แห่ง ชาติ .......แผน ปรองดอง+เยียวยา !!!!

4. LizbonD

LizbonD New Member Member

133
    2
    0
    ผมคิดว่า ไม่อยากให้เถียงกันในกระทู้อ่ะครับ เพราะมันจะไม่จบไม่สิ้นแน่ๆ

จุดประสงค์ของ จขกท คงโพสท์เพื่อเป็นอุทาหรณ์น่ะครับ

5. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    ผมไม่เคยพูดเลยว่า แสนนึงจบ วันสุดท้ายที่คุยกัน ก่อนจะวางสายผมก็ได้ลั่นไปแล้วว่า ยังไงผมก็ไม่จบหรอกที่แสนนึงน่ะ( ถ้ายังมีสมองจำได้นะ ) ถามว่าถ้าให้ซ่อม แล้วจะหาของมาให้เหมือนเดิมได้มั้ย คุณเมิงก็บอกว่าไม่ได้ก็ต้องหามาให้ได้ แต่ไม่รู้จะหาให้ได้เมื่อไร เครื่องเล่นซีดี2ดินผมพัง คุณเมิงบอกเอาดินเดียวที่บ้านพี่ไปใส่ พอดีของมีอยู่ แล้วท่อเลสก็จะให้ผมไปเดินกะพวกคุณเมิง ทั้งๆที่กผมบอกว่าจะเอาร้านที่ผมชอบที่เคยเดินมา แต่แค่เอาเงินมาเพราะจะไปเดินเอง คุณเมิงก็ไม่ยอม( อะไรเซฟได้ก็จะเซฟ คุณเมิงพูด....จำได้มั้ย ) แล้วยังงี้ผมควรจะให้คุณเมิงซ่อมให้ดีมั้ย บ้าหรือป่าว......เอาอะไรคิด
    แล้วเรื่องเงิน วันแรกๆที่เกิดเหตุ ตอนคุยโทรศัพท์กัน คุณเมิงบอกเองว่า ถ้าเสียเงินแค่ 150000 - 160000 แล้วจบก็ยอมไง ตอนนั้นผมเห็นแก่ความรู้จักกัน (ไม่นึกว่าตอนหลังจะมาระยองกันได้) ถึงได้บอกเอาแค่ 140000 ก็พอ แต่คุณเมิงที่เห็นแก่ตัวยังมาต่อรองผม ว่าแสนนึงได้มั้ย แล้วก็เอาเรื่องเครื่องมาเป็นเงื่อนไข ถึงจะให้อีก 40000 คุณเมิงมันหัวหมอไง ถึงเครื่องไม่พังแต่ไอ้รอบๆเครื่องพัง ผมก็บอกแล้วว่าค่อยมาคุยกันอีกทีว่าจะเอายังไง เอาเงินแสนมาก่อนเพราะจะเอาไปซื้อคันใหม่ แต่หลังจากวันนั้นคุณเมิงกลับมาบอกว่า ไม่มีนะไอ้รอบเครื่องน่ะ ไม่มีในข้อตกลง ดูคุณเมิงทำ......คุณเมิงเห็นแก่ตัวเองไปมั้ย เงินก็ให้ผมมาน้อย แล้วผมจะขายเกียร์ไปต่อยอดรถคันใหม่ผม แล้วคุณเมิงยังจะอยากได้อะไรกะรถผมอีกหรอ....
    แล้วไอ้เรื่องให้ยืมรถ ใช่คุณเมิงพูดขึ้นมาจริง ว่าจะให้ผมยืม พูดมาครั้งเดียว แล้วถามหน่อยพูดมาแบบเต็มใจหรือป่าว พูดแบบไม่เต็มคำ และอีกอย่างสภาพจิตใจผมตอนนั้นมันยังอยากจะไปจับรถใครอีกหรอ บทเรียนก็มีอยู่ เอาไปขับพังเดี๋ยวก็เอามาเป็นข้อต่อรองอีก
    ถึงตอนนี้ส่วนเงินที่เหลือจากส่วนต่างความเสียหาย อีกประมาณแสนกว่าๆรวมทั้งค่ารายได้เสริมและดอกเบี้ยจากการที่ไม่มีรถ ทางนี้ได้เตรียมหลักฐานเพื่อที่จะดำเนินการทางกฎหมายต่อไป.......ผมบอกแล้ว ว่าผมไม่จบที่แสนนึงแน่

6. na_mme

na_mme New Member Member

85
    13
    0
    ผมว่ากรณีนี้ ตกลงเจรจาคงไม่ลงตัวกันแน่ๆ ต่างคนต่างมีเหตุผลของตนเอง ดังนั้น ให้ศาลตัดสินเป้นการดีที่สุด ฟ้องร้องกันทางเเพ่ง ดึงคดียืดยาวเป้นปีๆ กว่าจะจบ เฮ้อ รถเสียรถพังซ่อมได้ แต่ความรู้สึกคนเราพังไปและจะซ่อมไงว่ะ

ยังไงขอให้เจรจาปรองดองกันไว้ดีที่สุด ดำเนินการทางกฏหมาย อีกเป็นปีกว่าจะจบ ยาวไปไหมนั้น

7. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    ท่าจะยาว เป็นกำลังใจให้ละกันครับ

8. NaWaa

NaWaa New Member Member

5,079
    85
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับ

9. X-TENGUNOYU

X-TENGUNOYU New Member Privilege

1,787
    13
    0
    ใจเย็นๆนะครับ หวังว่าทุกฝ่ายคงจะจบลงด้วยดี

เป็นกำลังใจให้เพื่อนแจ๊คว่ะ ว่างๆมากินเหล้ากันเถอะ คิดถึงโคตรๆ

10. Mochi_Racing

Mochi_Racing New Member VIP

692
    36
    0
    ท่าทางจะยาว

11. Anubis007

Anubis007 New Member Privilege

852
    1
    0
    ก็ให้มันยาวไปครับ.......คนอื่นๆจะได้ไม่ต้องเป็นเหยื่อของความเห้า

12. nikexposure

nikexposure Well-Known Member VIP

3,466
    41
    48
    น่าเห็นใจมากเลยครับ ยังไงเป้นกำลังใจให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้