น้ำมันเบนชิน 95 ของเชลล์ตัวใหม่

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย 420 zakao, 19 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. 3d-top1

3d-top1 New Member Member

767
    3
    0
    95...95..95...V POWER,,,,........V POWER

2. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    แม่งบังคับกันเฉยเลย พวกมันคงอยากให้รถเก่า รถซิ่ง เครื่องเก่าเซียงกง หมดไปจากประเทศเรา พวกมันจะได้ขายแต่รถใหม่ ใช้วิธีไม่ขายน้ำมันให้ เดียวก็หมดไปเอง เป็นความคิดส่วนตัวนะคะ มีใครเคยคิดไหมคะ

3. GaO Progress

GaO Progress New Member Member

42
    8
    0
    เจอกับตัวเลยครับ..ปกติเติม 95 โซฮอล เครื่อง เจไม่โบ

เด็กปั้ม..พี่ครับ ลองตัวนี้ดูไหมครับพี่ มาใหม่
    ผม..อะไรอะครับ มาใหม่
    เด็กปั้ม..v-power 95 โซฮอล มันดีนะครับพี่
    ผม..เอา เอา ดีก็ลองดู
    ผม..ลองหันไปดูราคา มายก้อด แพงกว่า 3 บาท ไม่ทันแล้ว แม่งเสียบไปแล้ว คำถามก็เกิดขึ้น
    ผม..น้องๆ มันดียังไงว่ะเนี้ย แพงกว่าตั้ง 3 บาท
    เด็กปั้ม..มันมีสารพิเศษครับพี่ ดีกว่าแน่นอนครับ
    ผม..พิเศษยังไงอ่ะ
    เด็กปั้ม..อืมๆๆๆๆ เอาไปอ่านล่ะกันครับพี่(แผ่นพับรายละเอียด)

พอเติมเสร็จ ผมขับออกมา
    ผล..ไม่ได้เรื่องเลยครับ วิ่งไม่ออกเลย สู้ 95 โซฮอล ธรรมดาไม่ได้เลย

พอกลับมาอ่านดูที่บ้าน ก็มีแต่บอกว่า "สารที่คิดค้นขึ้นมาเป็นพิเศษ" แล้วก็มีรูป "วาล์ว" ที่สะอาดกับดำเป็นตอตะโก มาเปรียบเทียบ
    ไม่มีสาระอะไรที่จะขยายความได้ดีไปกว่านี้อีกแล้ว..

ครั้งแรก..และครั้งสุดท้าย สำหรับผม..พอ

4. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0

อีกเสียงที่จะไม่ใช้ครับ ใครๆก้พูดได้ว่าเบนซิน90% เอาเข้าจริง10% ถึงรึเปล่าก็ไม่รู้

5. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    ไม่ถึงขนาดนั้นหรอกมั้งครับ ผมว่าที่เค้าไม่ขายก็เพราะว่าขี้เกียจเเบกภาระค่าภาษีเบนซิน95มากกว่าครับ

เพราะโดยส่วนมากเบนซิน95 ถ้าไม่ใช่รถซิ่งหรือรถนำเข้าเค้าก็จะไม่เติมกันเพราะว่ามันเเพงน้ำมันค้างเงินไม่หมุน

รถใหม่ๆส่วนมากพวกอะไหล่ต่างๆสามารถรองรับโซฮอลล์ได้ เเต่รถเก่าๆเติมไปอาจจะมีผลบ้าง ไม่มากก็น้อย

6. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    เอาจากใจที่ใช้นะครับ

แม่งสตาร์ทติดยากกว่า 95 อะ ไม่รู้ผมคิดไปเองเปล่านะ เพราะปกติผมเติม 95 เพียว ตลอดพอไประยองไม่มี เลยลอง แม่งสักถังแล้วก็ชัดเจนครับ สตาร์ทติดยากแล้วเวลาติดแม่งติดแปลกๆด้วย ไม่ขึ้นไปวอร์มอะ แม่งขึ้นแบบ 900 รอบแล้วก็ฮึ่มมมมม ไม่เหมือน 95อะ

ซึ่งผมคิดว่านะ ..... เอา 95 มาเหอะ 41 กูก็ยอม ดีกว่ารถกูพัง !

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:22:40 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:22:25 ----------

เอาจากใจที่ใช้นะครับ

แม่งสตาร์ทติดยากกว่า 95 อะ ไม่รู้ผมคิดไปเองเปล่านะ เพราะปกติผมเติม 95 เพียว ตลอดพอไประยองไม่มี เลยลอง แม่งสักถังแล้วก็ชัดเจนครับ สตาร์ทติดยากแล้วเวลาติดแม่งติดแปลกๆด้วย ไม่ขึ้นไปวอร์มอะ แม่งขึ้นแบบ 900 รอบแล้วก็ฮึ่มมมมม สวิงๆ หน่อยๆ แล้ว แบบเหมือนเสียงมันไม่ใช้อะครับ แล้วเวลาวิ่ง รอบสัก 2000 - 2500 มันหนื่ดๆอะไม่ปรี๊ดๆ ไม่เหมือน 95อะ

ซึ่งผมคิดว่านะ ..... เอา 95 มาเหอะ 41 กูก็ยอม ดีกว่ารถกูพัง !

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 พฤษภาคม 2010
  7. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    เหมือนเบนซิลไร้สารตะกั่ว :D

8. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
    ยังไม่เคยลองครับ แล้วไม่น่าจะลองด้วยล่ะ เห็นข้อมูลแบบนี้

9. doln sarapee

doln sarapee New Member Member

64
    4
    0
    เเล้วจะลองเติมดูกว่า

มาตอบอีกที อิอิ เพิ่งเอารถออกไปซัดทดสอบดู เมื่อวันก่อน

ส่วนตัวนะคับ

95 แก๊สโซฮอล ใช้ได้เหมือนกัน(ออกจะดีกว่าด้วยมั๊ง) กับ 95 แก๊สโซฮอล วีพาวเวอร์

ที่ต่างคือ ชื่อมันยาวกว่า หุๆ

เดวก้อเติมแต่ออกเทน ผสมซะเรยยยยย (ใครมีขาย PM . มาทีนะคับ)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้