ไปติดฟิล์มมาแล้ว มีข้อสงสัยรบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย Oat40, 17 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    เนื้อฟิลม์ จะลบยี่ห้อ ใช้เเอลกอฮอลล์ 100%ซื้อได้ตามร้านhardwareทั่วไปเช็ดออกเลยครับไม่มีผลต่อเนื้อฟิลม์
    ส่วนของตาโอ๊ต ทุกยี่ห้อเเหล่ะครับพอติดเสร็จวันรุ่งขึ้นลายน้ำจะขึ้น จะค่อยๆจางหายไปเองในระยะ 7-14วันครับ ยกเว้นV-coolนานหน่อยไม่ต้องตกใจเรื่องปกติ จอดกลางเเดดจัดๆซัก3วันช่วยได้เยอะครับ

2. sunny_green

sunny_green New Member Member

330
    50
    0
    ของผมติดเสร็จ ไม่เป็นลายน้ำแบบนี้นะ แต่ถ้า ไปดูใกล้ๆ ห่างจากฟิล์ม ประมาณ 1 ฟุต จะเห็นแค่ จุดฟองอากาศ เล็กๆ แต่ไม่เยอะ...

ของผมติดลามิน่า บานหน้า สีเทาปรอทนิดๆ รอบคันที่เหลือ ฟิล์มดำของ แครี่บอย
    ปลายปีว่าจะเปลี่ยนเป็น แบบ มีปรอทนิดๆ ทั้งคัน แบบดำ ผมว่ามันร้อน

=__=''

3. NGO113

NGO113 New Member Member

1,222
    106
    0
    อยู่ที่ งบ ครับ ถ้า แบบจะใช้ นาน ๆ ตากแดด แรง ๆ ไม่ ร้อน เลย ก็ เกรด สูง ระดับ หมื่น ครับ
    แต่ ถ้า เอา แบบ ธรรมดา ที่ติดกันทั่วไป มี 3 เอ็ม เนื้อ ฟิมล์ ดี ครับ
    ลามีน่า ก็ ใช้ได้ ไฮคูล ก็ ดี แนะ นำ ถ้ามีปัญหา เรื่อง สายตา
    เอา หน้า หลัง 40 ดีกว่า ครับ ด้าน ข้าง 60 แต่ ของผม 60 รอบคัน บานหน้า เต็ม
    ติดลามีน่า 4000 แน่ะ มาบริการที่บ้านครับ

4. benzgio18

benzgio18 New Member Member

302
    4
    0
    ของผม hi cool ตอนไปติดมา ก็เป็นลายน้ำครับ 2-3 วันแรกหลังติด ก็ตากแดดตลอดครับ
    ตอนนี้ลายหายไปเองหมดแล้วครับ แต่ว่าเหลือ อยู่ตรงด้านข้างคนขับ ที่ไม่ยอมหาย
    เลยโทรไปที่ร้าน พรุ่งนี้จะเอาไปลอกออกแล้วติดใหม่ครับ ยังอยู่ในประกัน ทางร้านบอกว่า
    น่าจะเป็นคราบกาว ของฟิลม์เก่าที่ลอกออกไม่หมดครับ

5. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    Hi-cool หรือ 3M ก้อดีนะ

จอดกลางแดด ต่อให้เป็นหมื่นก้อร้อนครับ ทุกยี่ห้อ เพราะความร้อนมันสะสมทีละนิด ๆ

ราคาต่างกันนิดหน่อยแต่คุณภาพดีกว่าฟิลม์ไม่มียี่ห้อแน่นอนครับ

3000-4000 บาท

6. tigerwin111

tigerwin111 New Member Member

10
    0
    0
    น้ำยาล้างเล็บก็เช็ดยี่ห้อฟิล์มได้ครับ แต่ใช้ระวังๆ หน่อยกครับอย่าให้ไปหกเลอะส่วนอื่นนะครับ

7. benzgio18

302
    4
    0
    มารายงานเรื่องรอยหลังติดฟิลม์ครับ
    หลังไปทำมา ทางร้านได้เห็นสภาพจริง
    บอกว่าไม่น่าใช่คราบกาว แต่เพื่อความสะบายใจ
    ทางร้านเลยลองลอกออกให้แผ่นนึงครับ ปรากฏว่า
    เป็นรายที่ตัวกระจกเองครับ ทางร้านบอกว่า เป็นสนิมกระจกครับ
    เลยต้องยอมเป็นรายต่อไป แต่ยังดีที่มันไม่ชัด ต้องมองใกล้ๆถึงจะเห็น

8. benzgio18

302
    4
    0
    มารายงานเรื่องรอยหลังติดฟิลม์ครับ
    หลังไปทำมา ทางร้านได้เห็นสภาพจริง
    บอกว่าไม่น่าใช่คราบกาว แต่เพื่อความสะบายใจ
    ทางร้านเลยลองลอกออกให้แผ่นนึงครับ ปรากฏว่า
    เป็นรายที่ตัวกระจกเองครับ ทางร้านบอกว่า เป็นสนิมกระจกครับ
    เลยต้องยอมเป็นรายต่อไป แต่ยังดีที่มันไม่ชัด ต้องมองใกล้ๆถึงจะเห็น

9. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    ไม่รู้ว่าถ้ารบกวนให้ถ่ายรูป

แล้วพอจะมองเห็นรอยจากรูปหรือเปล่าเอ่ย

ตอนนี้นึกภาพไม่ออก สนิมกระจกเป็นยังงัยเอ่ย

10. benzgio18

302
    4
    0
    เดี๋ยวจะลองถ่ายมาให้ดูครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามันมีด้วย
    ช่างบอกมา ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ฟิล์ม แน่นอน แต่พอช่างลอกออกมา แล้วเช็ดทำความสะอาด
    ชัดเลยครับ เป็นรอยอยู่ในตัวกระจกเอง เหมือยแบบ คราบน้ำ ไหลลงมาตามกระจกเลยครับ
    เลยต้องทำใจครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนกระจกครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:45:23 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:44:33 ----------

เดี๋ยวจะลองถ่ายมาให้ดูครับ ผมก็เพิ่งรู้เหมือนกันว่ามันมีด้วย
    ช่างบอกมา ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ฟิล์ม แน่นอน แต่พอช่างลอกออกมา แล้วเช็ดทำความสะอาด
    ชัดเลยครับ เป็นรอยอยู่ในตัวกระจกเอง เหมือยแบบ คราบน้ำ ไหลลงมาตามกระจกเลยครับ
    เลยต้องทำใจครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนกระจกครับ

11. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    ทิ้งจอดตากแดดมาซักพักแล้ว แต่ยังเป็นรอยจุดๆอยู่เลยครับ สงสัยต้องกลับไปร้านให้แก้ไขซักหน่อย แล้วจะมารายงานผล

12. Crony_A

Crony_A New Member Member

4,017
    12
    0
    ตอนนี้อากาศร้อนมากมายคับ ยิ่งตอนกลางวันยิ่งไปใหญ่เลยคับ สงสัยต้องไปโดนฟิล์มใหม่บ้างหล่ะคับ

13. Oat40

5,652
    7
    38
    รีบจัดเลย แต่ระวังติดเป็นน้องฟิล์มหรือน้องใหม่นะ อาจจะทำให้ร้อนกว่าเดิม อิอิ:cool::cool:

14. art-HB12

art-HB12 New Member Member

535
    10
    0
    ..!

อย่างพี่โอ๊ตต้องติดแบบใสๆ สีชาๆ โชว์ความหล่อหน่อย:D

15. Oat40

5,652
    7
    38
    ช่วงนี้ร้อนมัก ถ้าอยากโชว์หล่อเปิดกระจกเอาคราบ พี่อาร์ท

16. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ของผม 3M เดิมโรงงานครับพี่ ทุกวันนี้ก็โอเคนะ

แต่ระดับพี่โอ๊ตแล้ว ถ้าร้อนก็ลงพระราม 9 ไม่ก็เพชรบุรีเลยครับ เดี๋ยวก็เย็น ...

17. auy@b-14

auy@b-14 New Member Member

711
    38
    0
    ของผม 3M เดิมโรงงานครับพี่ ทุกวันนี้ก็โอเคนะ

แต่ระดับพี่โอ๊ตแล้ว ถ้าร้อนก็ลงพระราม 9 ไม่ก็เพชรบุรีเลยครับ เดี๋ยวก็เย็น ...

18. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    ^
    ^
    ^
    โดนใจมากครับ อุ้ย

19. Crony_A

4,017
    12
    0
    อ้าว.....ไปหาที่เย็นๆ กันแล้ว.....อิอิอิ

20. Oat40

5,652
    7
    38
    ขอเป็นรัชดาละกัน ใกล้บ้าน สะดวกกว่า
    สงสัยต้องตั้งกระทู้ถามชาว ST อยากไปคลายร้อนที่ไหนดีไหม

21. Crony_A

4,017
    12
    0
    ตามไปคร๊าบบบบบบบ

22. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ติดฟิลม์. หรือ. ติดเหล็ก

Sent from my iPhone using Tapatalk

23. Oat40

5,652
    7
    38
    รายงานผลเรื่องฟิล์มเป็นรอยจุด วันนี้กลับไปร้านที่ติด เค้าแก้ไขให้ ลอกติดใหม่ซะ 4 บาน
    ต้องรอดูผลอีกครั้งครับ ฟิล์ม3M นี่ติดยากมั่ก
    สงสัยต้องติดเหล็กซะแล่ะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้