สรุป TrackDay นครชัยศรี เสาร์5มิย.53/อาจาร์ย์ผู้สอน พี่จักษ์ทอง นาวาศุภพานิช ,พี่ตุ๋ย กระทิงแดง ,พี่

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย พัทยา@MRC#012, 12 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. nagoya

nagoya Active Member Member

2,118
    3
    38
    สงสัยเพื่อนๆจะติดงานกันเยอะ ผมมีความเห็นนะครับ
    งั้นเราไม่ต้องจ้างอาจรย์ก็ได้ครับ เอาเพื่อนๆที่เคยขับเเล้วมาสอน เช่น โอ หรือ ท่านอื่นๆอีก
    เเล้วพวกเราวิ่งกันเองในสนาม สนามนี้วิ่งไม่ยากครับ
    รถน้อยก็วิ่งกันได้หลายรอบครับ ได้ไปขับกับเพื่อนๆ ในสนาม ก็สนุกเเล้วครับ
    ถือว่าเอารถไปออกกำลังกายด้วยครับ อีกหน่อยก็เยอะไปเลื่อยๆครับ
    ไม่อยากให้งานนี้ล้มเลิก ขอดันกันต่อไป

ขอผมขอคุยกับเพื่อนทางชลบุรีก่อนครับ วันเสาณนี้ ว่ามีใครจะไปวิ่งเล่นบ้าง

เอ้า....ว่าไงว่ากันโอ๋ ไม่อยากให้ล้มครับ ดันต่อไปครับ

2. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ไม่ล้มแน่ครับพี่ต่าย เรามีกี่คนก็ไปแค่นั้นครับ สบาย ๆ พักผ่อนสนุกสนานกับกีฬาสุดโปรดของพวกเรา
    งานนี้ผมจะได้อาจารย์ตุ๋ยสอนแบบเต็ม ๆ ซะที :)
    และก็ได้วิชาใหม่ ๆ จากอาจารย์อั๋นด้วย

ผมเองเคยแต่เรียน แข่งจริง ๆ ไม่เคยเลยครับ ปีที่แล้วตั้งใจจะแข่ง ไปถึงพีระแล้วรถดันพังซะก่อนอีก

หลังเรียน class นี้ น่าจะพร้อมสู่สนามรบจริง ๆ ซะที

3. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ขับไม่มีอะไรยากครับพี่ประทีบ เข้าใจline รู้จักอาการรถ สำคัญคือซ้อมครับ สิ่งนี้สำคัญมาก
    ส่วนเทคนิคต่างๆ ผมว่ามันสำคัญน้อยกว่า line แต่ถ้าเราแม่น ในพื้นฐานแล้วเราค่อยมาเพิ่มเทคนิคเข้าไป
    มันเหมือนเพิ่มอาวุธ แต่ถ้าเรายังไม่แม่นพื้นฐาน แล้วเราใช้ มันอาจจะกลับมาทำร้ายเราเอง
    พูดแล้ว อยากไปขับด้วยจังเลยครับ

สึกออกมาแล้วเจอกันครับ

4. @kanchanaburi

@kanchanaburi New Member Member

1,017
    2
    0
    ขอบคุณครับก้อง
    ช่างหำทำเบรคหายดังแล้ว หวังว่าคงหายตลอด
    สั่งยางไปแล้ว เปลี่ยนวันที่ 30 พ.ค.
    จูนวันจันทร์อังคารนี้ครับ

5. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    โอนแล้วครับธนาคารคนเยอะสุดๆ
    ยอด 5001 บาท ก้วง+กอล์ฟ

6. BOYCOTT9

BOYCOTT9 New Member Member

193
    3
    0
    ลงชื่อไปด้วยคนครับ โอนแล้วจะแจ้งอีกทีครับ

7. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    1. ผม *** โอนแล้ว
    2. โอ๊ต
    3. ปรทีป **** 1 ท่าน *** โอนค่ามัดจำสนาม 10,000 บาท
    4. กอลฟ์
    5. น้องป้าน *** โอนแล้ว
    6. พี่ต่าย และ กลุ่ม AWD ชลบุรี *** ยืนยัน
    7. คุณกวง *** โอนแล้ว
    8. คุณบอล
    9. คุณ Lizards *** โอนแล้ว
    10. คุณดอน *** โอนแล้ว
    11. พี่ยี๊ *** โอนแล้ว
    12. คุณปอ *** ยืนยัน
    13. น้องกอลฟ์ (หลานพี่กวง) *** โอนแล้ว
    14. คุณบอย BOYCOTT9 Evo9 *** โอนแล้ว

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 31 พฤษภาคม 2010
  8. BOYCOTT9

193
    3
    0
    โอนแล้วเน้อ.../27 05 53/ เวลา 2124 2500

9. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    เมื่อวานจูนเสร็จ วันนี้ไปลองซัดมาที่สนามนครชัยศรีรอบหนึ่งแล้ว สะใจ :)
    อีก 7 วัน เจอกันคร๊าบบบบบ

10. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    โอนแล้วนะครับ 28/05/53 17.57

2,501 บาท ครับ

11. BOYCOTT9

193
    3
    0
    ใกล้แล้ว.........ซิ

12. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    สรุปตอนนี้ ยอดเงินเราไม่เพียงพอ
    คงขอเปลี่ยนอาจาร์ยผู้สอน เป็นพี่ตุ๋ย รักพงศ์ สงวนพงษ์(พี่ตุ๋ย MitsuSport) กับ พี่โอ แทนนะครับ
    ส่วนจำนวนเงิน เมื่อได้ยอดนักเรียนครบแน่นอน มีตัวหารที่แน่นอน ผมจะทอนส่วนที่เกินคืนนักเรียนทุกท่านครับ น่าจะไม่ถึงท่านละ 2,000 บาท ครับ

13. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    แผนที่ ไป สนาม ไทยแลนด์ เซอร์กิจ / อ.นครชัยศรี จ. นครปฐม
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?651669

นัดเจอเสาร์ที่ 5 มิ.ย.53 เวลา 07.30น. ปั๊มESSO สาย5ที่เดิมครับ

กำหนดการ

นัดรวมพลที่ ปั๊ม ESSO ตรงพุทธมณฑล สาย5 เวลา 7.30 น.
    ใครไปไม่ถูก ไปเจอที่ปั๊ม ESSO สาย5 ก่อนครับ
    เติมน้ำมัน95 กันไปให้พร้อมนะครับ

ส่วนใครไปเจอที่สนาม ต้องถึงก่อน 8.30 น. นะครับ
    :cool:

เริ่มเรียนที่สนาม 8.30 น. ถึง 18.00 น.

เนื่องจาก งบประมาณจำกัด
    เราจึง มี อาหารกลางวันแบบข้าวกล่อง และ น้ำดื่ม สำหรับ
    นักเรียนและอาจาร์ย ราวๆ 20 ท่าน เท่านั้น ครับ

ส่วนผู้ติดตามเพิ่มเติม ควรเตรียม อาหารการกินและน้ำดื่ม กันไปด้วยนะครับ
    :cool:

14. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    รับทราบครับ
    สำหรับตรวจทานนะครับ
    ข้าวหมูกระเทียม 20 กล่อง
    ข้าวผัดไก่ 20 กล่อง
    ข้าวราดกระเพราหมูสับ 20 กล่อง
    น้ำสิงห์ 100 ขวด
    เดี๋ยวจัดการให้ครับ

น้ำมันถ้สเติมเต็ม ยังต้องพกใส่ถังสำรองด้วยใหมครับ

15. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    เดี๋ยววันนี้ โอนเงินให้ 1,000.09 บาท ช่วยค่าอาหารและน้ำดื่ม ครับ

16. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    2. โอ๊ต
    3. ปรทีป **** 1 ท่าน *** โอนค่ามัดจำสนาม 10,000 บาท
    4. กอลฟ์
    6. พี่ต่าย และ กลุ่ม AWD ชลบุรี *** ยืนยัน
    8. คุณบอล
    13. น้องกอลฟ์ (หลานพี่กวง) *** โอนแล้ว
    14. คุณบอย BOYCOTT9 Evo9 *** โอนแล้ว

17. @kanchanaburi

1,017
    2
    0
    ที่สนามเขียวขจีสวยงามมากเลยครับ อากาศเช้า ๆ สดชื่นมาก ๆ เริ่มสายก็เริ่มร้อนครับ บ่ายสามฝนเทลงมาจนถึงสี่โมงครึ่งเลย

18. Golf_Za

Golf_Za Member Member

398
    13
    18
    ผมไปไม่ได้แล้วครับพี่โอ๋ พอดีต้องไปธุระกับที่บ้าน ขอโทษทีครับ มาบอกช้าไป ไม่ได้เล่นเนทมาหลายวันเลย

19. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ออกจากห้องเรียนแล้ว
    พ่อมาร์ช พี่โอ๋ใหญ่ ชวนนั่งกินข้าว กันริมแม่น้ำนครชัยศรี ต่อนะครับ
    เพื่อนๆควรแจ้งเวลาที่บ้านล่วงหน้าไว้เลยว่า ดึกครับ อิอิ....

20. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    แจ้งเรื่องผู้สอนนะครับ ตอนนี้ ผมได้ทาบทามนักแข่งชั้นนำซึ่งเป็นผู้มีความเชี่ยวชาญในอีโวล้วนๆ ดังนี้นะครับ

1. อ. เก่ง 8 MR พิษณุ ศิริมงคลเกษม นักแข่ง Supercar และเจ้าของแชมป์ประจำปี วีออส วันเมคเรซ และ ยาริส วันเมคเรส ปีล่าสุด นอกจากนั้น ยังเป็นนักแข่งคนแรกที่ขับอีโว บนยางเรเดียลธรรมดาได้ต่ำกว่า 1.11 นาที
    ถ้าได้เรียนกับคนนี้ รับรองผลงานครับ ที่รู้ว่าแจ๋ว เพราะน้องเก่งก็เคยสอนผมเหมือนกัน ได้ผลมักมากกับเวลา 1.11 เศษ บนยางเรเดียล เครื่อง 2.0 โบเดิม เห็นว่าจะเอา 8MR Original Runduce มา ถ้าให้เก็งกัน น่าจะได้เห็นตัวเลข 1.32.xxx ที่ไทยแลนด์เซอรกิต
    2. อ. สุนัย จิราษฎร์ หรือ อ. โม่ นักแข่ง Supercar โดยสนามล่าสุด ขึ้นโพเดียมที่ 3 กับรุ่นใหญ่สุด คนนี้ เป็นอีกคนที่ขับอะไรก็เร็ว เวลาการันตี คือ 1.11.00 นาที ที่พีระ กับ 8 MR เครื่องเดิม กล่องเดิม และโบเดิม ครับ
    3. อ.ตุ๋ย กระทิงแดง นักแข่งแรลลี่เกรด A เจ้าของตำแหน่งรถ Clubrace ที่เร็วที่สุดในประเทศ กับเวลา 1.05.XXX นาที เรืองเทคนิคไม่ต้องพูดถึง ระดับปรมาจารย์คนนึง ใครได้เรียนด้วยหรือได้นั่งโดยน้าตุ๋ยขับ จะต้องตกใจ ว่าทำไมขับช้าจังวะ แต่พอดูเวลาแล้ว ดีจนงง

คนอื่นๆ ที่จะมาร่วมสอนอีก ในรอบนี้ มี พี่ช้าง เยส มีผม (โอ) ตาบอย (นักแข่ง SuperCar) และนักแข่งจากค่ายซูบารุอีก 2-3 ท่านครับ ดูตามรายชื่อนี้แล้ว นักเรียนน่าจะสบายใจได้

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2010
    GT4 ถูกใจสิ่งนี้
  21. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    น่าสนใจครับ

22. Car Loft Auto Import

Car Loft Auto Import New Member Member

1,049
    5
    0
  23. Ball evo7

Ball evo7 New Member Member

81
    0
    0
    โอน เเล้ว นะครับ พี่โอ๋ จำนวนเงิน 2502.00 บาท วันที่ 01/06/10

ขอโทดด้วยครับที่โอนช้า พอดี เพิ่งกลับ จากต่างจังหวัดครับ

24. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ขอบคุณมากๆครับพี่โอ

ผมว่าต้องพิจารณา ขึ้นหิ้งพี่โอ เป็นสมาชิก กิตติมศักดิ์ ลำดับที่ 7 ได้แล้วนะผมว่า
    เพราะสร้างคุณูปการให้กับชมรมมากมายเหลือเกิน
    สมาชิกท่านอื่น ว่างัยบ้างครับ

25. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    2. โอ๊ต
    4.
    8. คุณบอล *** โอนแล้ว

26. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    เห็นด้วยครับทำงานหนักจริงๆ

27. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    จัดเลย ครับ เห็นด้วยอย่างยิ่ง

28. kittio

750
    8
    0
    ขอบคุณเพื่อนๆ ที่จะขึ้นหิ้งผมนะครับ แต่ขอเป็นสมาชิกสามัญปกติจะดีกว่าครับ

29. kittio

750
    8
    0
    ขอแจ้งรายชื้อ อาจารย์เพิ่มเติมนะครับ ตอนนี้ได้รับการยืนยันแล้วว่า วันเสาร์นี้ นักแข่งระดับตำนาน ที่คลุกคลีในวงการมอเตอร์สปอร์ตมานานมาก คือ

อาจารย์ จักษ์ทอง นาวาศุภพานิช นักแข่งระดับแชมป์ประเทศไทยหลายสมัย ถ้าจำไม่ผิด จำได้ว่าเคยเป็นแชมป์ที่มาเก๊าด้วยนะ

ปัจจุบัน แข่งขันในรายการ Supercar รุ่น Super 2000 Pro จะมาร่วมสอนเบสิค เทคนิค ความปลอดภัย กฎกติกา มารยาทต่าง การขับระดับนักแข่ง รวมถึงแชร์ประสบการณ์กับพวกเราครับ

ตอนนี้ อาจารย์ที่เรามีทั้งหมดเป็นนักแข่งในรายการ Supercar ครบทุกรุ่นแล้วนะครับ

โอกาสแบบนี้ หายากมากครับ ใครจะเพิ่มต้องรีบเพิ่มด่วน

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 มิถุนายน 2010
  30. พัทยา@MRC#012

5,024
    19
    0
    ถ้าเป็นพี่ จักรทอง ก็สุดยอดมากครับ

ขอบคุณที่โอมากครับ ที่หาอาจาร์ยดีๆมาช่วยสอน

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 08:51:51 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:51:42 ----------

ถ้าเป็นพี่ จักรทอง ก็สุดยอดมากครับ

ขอบคุณที่โอมากครับ ที่หาอาจาร์ยดีๆมาช่วยสอน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้