พึ่งซื้อcoupeมาครับ ขอตำแนะนำว่าทำไงให้แรงกว่านี้อะครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย KEN., 9 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Wakita(Wa)

Wakita(Wa) New Member Member

1,622
    21
    0
    วะ..วะ..หวัดดีกั๊บ(-/l\-)

อันนี้เห็นด้วย ฮาๆๆ และที่สำคัญนะ อย่าไปบ้าจี้ตามมัน ขับนิ่งๆแล้วแบบมันจะหงุดหงิด

เพราะเราไม่ได้ซัดตาม มันก็จะต้องขับรอๆเราแบบชวนเล่นด้วยแต่ไม่เล่นสักที สุดท้ายไปเจอกันไฟแดงหน้าทุกที อิอิ

จริงๆนะ เพื่อนที่ขับรถแรงจริงๆเวลาอยู่บนถนนไม่เห็นจะซัดกันสักคน ขับรถปกติแถมอยู่เลนซ้ายสุดอีกต่างหาก

ประมาณว่าแรงมากก็เชิญเลย ซัดไปก็เปลืองน้ำมัน ชนะก็ไม่ได้ถ้วย คิดแบบนี้ก็ดีนะ ไม่ต้องลงทุนเป็นแสน มีเงินเหลือใช้อีกต่างหาก ฮาๆๆๆ

2. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ไปสืบมาและ vios โบ ลำนั้น ฟาดไป 13.5 แค่นี้นะ วางสายยยย :cry:

3. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    อย่าไปคิดเอาชนะบนถนนเลย ตัวแปรมันมีเยอะ วิ่งสนุกๆก็พอแล้ว ส่วนจะโมขนาดไหนแล้วเจ้าของกระทู้จะพอใจคงไม่มีใครตอบได้
    ของอย่างนี้ต้องลองเองคร๊าาาาบ เอาเป็นว่ามาลองนั่งรถเพื่อนๆ ในคลับก่อนกีก่า

4. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    ลอง B20B(00) ดูก่อนก็ได้นะ
    ใช้อยู่ วิ่งดีได้ใจเลยหละ Auto แรงบิดมันดี เร่งแซงไม่เหนื่อย
    เครื่อง+แพล่าง+ท่อทั้งเส้น+เบรก 282mil ของ Odessy รวมแล้วประมาณ 70 K
    ใช้มา 2 ปี ติด LPG แล้วด้วยนะ
    ค่าน้ำมัน 1000 นึง + ค่าแก๊ส 2000 (อาทิตย์ละ 500)
    เดือนนึง 3000 คุ้มมมมมมมมมม
    ปล..ไม่เคยแข่งกะ V อ่ะ แต่กับพวกกระบะไม่เคยให้แซง :D

5. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    อะๆ LPG เหมือนกานเร้ยย
    วันนี้ผมก้อโดนวีออสจี้ๆ บางนา-ตราด 7โมงครึ่งง เลยหลบซ้ายให้มาน ดันเจอ โฟ้คกะเบ้นซ์ๆ วิ่งๆซ้ายสุด จะตัดเข้ากลาง ทำตัวไม่ถูกเลยย
    สุดท้ายยย ก้อให้พวกเล้น ซ้าย ไปก่อน แล้วก้อหลบ ให้ ออสๆ ฮ่าๆ

B20B ราคา+วางเครื่อง แพงมัยครับ (เผื่ออนาคต d16y8 พังอะ^^)

6. Interista

Interista New Member Member

1,112
    1
    0
    สอบ 9 โมง รีบหรอ 7 ครึ่งอะ !!

แต่ 7 ครึ่ง กระผมก็อยู่ด่วนบางนานะ 555+

7. PerawatK

PerawatK New Member Member

129
    0
    0
    รีบสิ ข้างในรถติดนะเห้ยย ร้อนมากๆอะ ช่วงนี้ อากาศ จะแรงไปไหน.....

8. bigbossit

bigbossit New Member Member

209
    0
    0
    ขอบคุณคุณวาที่เปงห่วงนะคับผม พอดีตอนนั้นกลับมาจากพัดยา ขึ้นด่วนบูรพาวิถี ตอนตี 2 อ่ะคับ โล่งมากๆ มีแค่เค้ากับเรา จ่ายตังพร้อมกันคนละช่องเส็จเค้าก็ปี๊ดออกปายเลย ก็เลยจัดให้เค้าซักหน่อย วิ่งไป 190++ แล้วแซงไม่ได้จิงๆคับ รถเดิมๆไมมันแรงจังวุ้ย เลยกดต่อนิหน่อย แซงแบบทิ้งๆ ได้ก็ยกแล้วคับ เข้าเขตลมแรงพอดี เสียวว เหอๆ ถ้าตอนรถเยอะๆก็ไม่กล้าวิ่งเหมือนกันคับ

9. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

อย่างที่พี่กอล์ฟบอกอะคะ บนถนนตัวแปรมันเยอะ ชนะไปไม่คุ้ม นอกจากความสะใจ จริงๆนะ

รถวาก็ไม่ได้แรงอะไรหรอกคะ แต่แค่เป็นห่วงจริงๆ นานๆเล่นที บนถนนโล่งๆ ก็พอโอเคคะ

ว่าแต่ไปทำไรที่พัทยาตอนตี 2 คะ ฮาๆๆๆ เมาไม่ขับนะจ้ะ อิอิ

10. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    หุ หุ อ่านสนุกจริงๆ ใจเย็น เย๊น อย่าพูดถึงรถยี่ห้ออื่นกันเลยครับ เดี๋ยวจะไปเป็นประเด็นในบอร์ดเค้าอีก

คุยกันเองดีกว่านาค๊าบบ พี่น้อง :sad: :sad:

11. bigbossit

209
    0
    0
    อิอิ ปายพัดยามิวสิค อ่าคับ :p

12. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    event หน้า มันมีที่หัวหิน หรืออะไรป่าวครับ ที่เกี่ยวกับ เพลงๆ เนี๊ย

13. bigbossit

209
    0
    0
    ช่ายแร้วคับ 2010 HUAHIN HONDA SUMMER MUSIC FESTIVAL#3 แต่... ผ่านไปแล้วเมื่อวันที่ 1 May ที่ผ่านมา :D

14. thananonn

1,973
    34
    0
    แป่วววววว

15. coupe4wd

coupe4wd New Member Member

872
    18
    0
    B20B ปี99-00 ราคาพร้อมวางแบบจบๆเลย ไม่น่าเกิน 50 K นะ
    ทั้งนี้แล้วแต่สภาพด้วยครับ ถูกกว่านี้ก็แยอะ
    ลองหาๆดูก่อนนะ ในเวปนี้ก็มีครับ

16. JENG_V-PRO

JENG_V-PRO New Member Member

197
    0
    0
    b20 แคมskunk2 รับรองเวิร์ค

17. thananonn

1,973
    34
    0
    เริ่มอยากหาแคมซิ่งบ้างแล้ว

เมื่อวานเจอ ออดี้ ทีทีเอส ทิ้ง เศร้า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 มิถุนายน 2010
  18. potae69

potae69 New Member Member

260
    2
    0
    ง่าย นิดเดว...ถ้าโดนมัน จี้ตูด..แล้วดูว่าโดนสวนแน่ๆ...เปิดกระจก ด่าแม่งเลย.... 555 (สู้ไม่ได้ด่าแม่งเลย555 ล่อเล่นนะ)

19. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    G R E A N 555555555+

20. armba

armba New Member Member

17
    0
    0
    ส่วน ตัวผมผมนั้นอยู่หนองจอกรถผมก็ เดิม เดิมอ่ะ
    แต่ชอบแข่งกับ ซาเล็ง เป็นประจำ คับ อิอิ
    ปล. ที่หนองจอก ซาเล็ง เยอะมากๆ

21. Beehotel

Beehotel New Member Member

53
    0
    0
    ผมวิ่งอยู่บางนา-ตราด ไม่คอยเจอพวกเลย อยากทราบ CAM ซิ่ง WORK เปล่า อยากได้ปลาย ต้นน่าเพียงพอ ปลายต้องทำอะไร NOW ...D16Y8 + ของเล่นจุกจิก พวก หัวเทียน+สาย+เฮด+ปั้ม+คอร์ย

22. โจCoupeดำ

โจCoupeดำ New Member Member

950
    4
    0
    ไรว๊า .... เครื่อง 16a ใส้ 16b ยังสู้เค้าไม่ได้อีกหรอ **** อ๋อ ลืม ไป ว่าใส่แคมตุ๊ดอยู่ อิอิ
    แล้วถ้าแม่งด่ากลับอ่ะค่ะ :sad:

23. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    ไม่มีใครแนะนำแคมเดี่ยวเลยหรอ 555+
    อยากแนะนำนะแต่เกินงบไปไกล อิอิ มารอชมอนาคตตัวแรงอีก 1 คันคับ สู้ๆ

24. Miracle Racing Shop

Miracle Racing Shop New Member Member

854
    12
    0
    รบกวนขอแนวทางสักนิดนึงสิครับ ขอบคุณครับ

25. racingX_girL

racingX_girL New Member Lady Member

98
    2
    0
    แต่ก่อนรถพี่เน้นข้างนอกโหดนิดๆนะ เครื่องเดิม แต่มักจะโดนพวกรถตู้ กระบะส่งของ มาเล่นนะสิ รถแต่งก็มีบ่อย ก็ทำอย่างวาเลย
    มันจี้ตูด ก็ขับช้าๆ มีปัญญาแซงได้ก็แซงไป มาเลียบข้างก็ไม่สนใจ ขับรถกินลมชมวิว แต่บางอารมณ์มันก็ทนไม่ไหวนะ ก็ต้องมีแซ๊ดดดดดดดด กันบ้าง
    แต่เดี๋ยวนี้คงทำไม่ได้แล้ว เพราะเป็นรถกับข้าวจ่ายตลาดไปแต่โลตัส บิ๊กซี คาร์ฟู โฮมโปร555

26. Wakita(Wa)

1,622
    21
    0

เรื่องเป็นรถกับข้าวจ่ายตลาดนี่ไม่จริงคะ!! เพราะจากที่เคยขับไปด้วยกัน ไม่เคยตามทัน Wish เจ๊มาร์สักที ตัวแรงง!!

27. kogolo

kogolo New Member Member

47
    0
    0
    มีอีกเเบบครับลองนำไปทำ เทอร์โบ เปลี่ยนกล่องสายไฟ เพิ่มขนาดหัวฉีดเเละลิ้นปีกผีเสื้อครับ........น่าจะจี๊ดขึ้นนะครับ

28. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    กลัวหันไปด่าแร้วมันไม่ด่ากลับ lol แต่มันหยิบของมาโชว์จะหนีมันทันไหมเนี่ย -.-

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้