เปลี่ยนสายน้ำมันมาแล้วเครื่องสดุด ไม่รู้ว่า แอร์โฟร์ทหรือ EGR กันแน่คะ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย rawitsun, 5 พฤษภาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    จิงจ้ะจิงจ้ะ

2. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ขวดครึ่งได้ไหมครับ สามขวดจะเมานะ5555555

3. rawitsun

rawitsun New Member Member

140
    18
    0
    กลับมาอีกครั้งคะ หลังจากจอดรถไว้อีกอาทิตย์ แล้วเปลี่ยนอู่ใหม่ พี่เค้าเอารถไปลอง มันก็เกิดแบ็คไฟล์ หม้อกรองอากาศเลยกลายเป็นชิ้นๆ พี่เค้าบอกว่าน่าจะเป็นที่จานจ่าย พอมาวันนี้โทรไปพี่เค้าบอกว่า มันยังไม่เรียบร้อย เพราะมันยังเดินเครื่องไม่เรียบ พี่เค้าบอกว่าเป็นที่กล่องอีก ไม่รู้จะบอกยังไงดีแล้วคะ อยากบอกว่าอยากร้องไห้ กับมันจริงๆ เบื่อเรื่องนี้แล้วคะ เปลี่ยนจานจ่ายไปเค้าว่าราคาประมาณ 2,000-2,500 แล้ว ยังไม่รู้ว่ากล่องอีกเท่าไหร่ เพราะเครื่องมัน Ga 16 Dne น่าจะหายากแล้วหาได้ก็ไม่รู้จะจบไม ขอคำชี้แนะว่าควรจะลองเปลี่ยนกล่อง หรือจอดรถไว้รอตังค์เปลี่ยนเครื่อง ดีกว่ากันคะ เพื่อมันจะจบ

4. worapetch

worapetch New Member Member

275
    2
    0
    ใจเย็นๆครับ หาร้านดีๆช่วยได้แถมราคาถูก เปลี่ยนเครื่องอย่าพึ่งให้เป็นคำตอบสุดท้ายเพราะมันหลายตังค์อยู่นะ ถ้าบังเอิญโชคร้ายอีกเปลี่ยนเครื่องแล้วไม่จบก็เป็นได้ ตอนนี้บางทีอาจเป็นแค่ปัญหาเส้นผมบังภูเขาที่อาจจะเสียค่าซ่อมไม่ถึงพันก็เป็นได้

กล่องไม่ค่อยเสียง่ายๆนะถ้าไม่ตั้งใจทำให้มันช๊อต

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    Back fire ได้ไง หว่า

ใช้ Gas หรือ ครับ

แล้วเค้ารู้ได้ ไงเนี่ย ว่าเป็นที่กล่อง

-_-'

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้