แค่ผมขับรถหวาดเสียวอันตราย เขาหาว่าเราดีดซะงั้น!!!!!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย mseeo2, 27 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ทำใจ

2. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    อย่าไปเอาไรบนถนนเลยครับ ช่างมันไปเถอะ

3. ezra_kongsuwan

ezra_kongsuwan New Member Member

67
    2
    0
    ผมว่าถ้าใจเย็นกว่านี้มันคงไม่มีอะไรหรอกครับ ก็ใจเย็นๆ กันหน่อย ข่าวมันมีให้เห็นกันเยอะ ปาดหน้ากันหน่อย ไม่พอใจก็ ต่อยตีบ้าง ยิงกันบ้าง มีเจ็บมีตาย ผมว่าคนเราสมัยนี้ทำไมมันโหดร้ายกันจังครับ ...... ถ่อยทีถ่อยอาศัยกันดีกว่าครับ ถนนหลวงใช้ด้วยกัน แบ่งๆ กันไปครับ เค้าอาจจะรีบไปไหนก็ได้ครับ หรือเป็นที่นิสัยส่วนตัวอันนี้ก็ต้องทำใจ เราเปลี่ยนคนอื่นไม่ได้ แต่เปลี่ยนตัวเองได้ครับ ว่าแต่ m79 เลยมั้ย กำลังดัง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2010
  4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ขอบคุณครับที่เตือนเรื่องการใช้ภาษา

5. คามิโอ้ ดำ นี่โหด จิงๆๆๆ

6. GTR.

GTR. New Member Member

1,328
    28
    0
    ยามศึกกูหลบ ยามสงบกูตั้งด่าน

สุดท้าย บนถนนอะไรอภัยได้ก็หยวนๆไป ถ้าขับรถถ้วยมากแล้วดูจากรูปก็บอกว่าผิดจริงก็นี่เลย ถ่ายรูป เอาลง เว็บทราฟฟิคของตำรวจ (พิมพ์ผิดขอภัย) สมัยนี้ ภัยบนถนนน่ากลัวใช่ย่อย ผมมักโดนด่าว่า ขับแบบไม่ยอมกันเนี่ย สมองไหลคาพวงมาลัยมาหลายคนแล้ว

-''-

7. หมั่นไส้เหมือนกันครับ เจอมากับตัวเหมือนกัน(แต่เป็นมอไซค์) เจอตำรวจดีก็ดีจนเราเกรงใจแทน เจอคนเหี้ย ก็เหี้ยได้ใจครับ(ตำรวจดีๆก็มีเยอะครับ)
    แต่สำหรับผม เกลียด อยู่ 3 อย่างครับ
    1.แท๊กซี่
    2.รถเมล์
    3.*ตำรวจ(เหี้ย)*

8. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63

ผมส่งเรื่องความเหมาะสมในการเรียกตรวจค้นของเจ้าหน้าที่ ผ่านเว็บ สนง.จเร ตำรวจ

ว่าสามารถทำได้ในทุกกรณีเลยหรือไม่ โดยอ้างอิงจาก กท.นี้ไปแล้วครับ

ส่วนเรื่องชื่อ ได้รับแล้วครับ เอาไว้เผื่อเจอใครที่พอจะตักเตือนได้

จะได้ให้ตักเตือน ต่อไปครับ แต่ถ้าไม่ได้ ก็ต้องปล่อยตามกรรม ให้มันไปเจอตอเอาเอง

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 เมษายน 2010
  9. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    วินัยจราจร สะท้อนวินัยชาติ​

10. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    สน.โชคชัยอีกแล้วครับท่าน

สร้างชื่อเสียงบ่อยนะครับที่นี่

11. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    แม่งเก่งจิง ๆ กับรถแต่ง ๆ เนี้ย

ทีกะโจร กะผู้ร้ายนะ ไม่เก่งอย่างงี้บ้างวะ

12. เปนผม....ไม่ซ่อน
    แต่จะขับต่อไป.....คิดว่าไล่ทันก้อเชิญ
    แต่ถ้าหนีจนมุมจริงๆก้อจะขับเข้าโรงพัก
    ถ้าจะค้นก้อขอให้มีพยานยืนดูอยู๋ด้วยอย่างน้อย2-3คน
    และรีบโทรตามทนายความด่วนๆ

13. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    สันดาน ไอ้พวกเหี้ยเนี่ย

14. ขนมจีบปู

ขนมจีบปู New Member VIP

3,157
    24
    0
    เหี้ยจิง

15. zaji

zaji New Member Member

35
    1
    0
    เปนผม....ไม่ซ่อน
    แต่จะขับต่อไป.....คิดว่าไล่ทันก้อเชิญ
    แต่ถ้าหนีจนมุมจริงๆก้อจะขับเข้าโรงพัก
    ถ้าจะค้นก้อขอให้มีพยานยืนดูอยู๋ด้วยอย่างน้อย2-3คน
    และรีบโทรตามทนายความด่วนๆ

-----------------------------

ตามนี้ครับ ถ้าจะค้นจะทำอะไรต้องมีพยานยิ่งในที่โล่งแจ้งยิ่งดี เป็นการเซฟตัวเราด้วยชั้นนึงคับ

16. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48

แต่ตอนแรก ไม่รู้ว่าเป็นตำรวจอ่ะ กลัวโดนทำร้ายเหมือนกัน

17. prototype01

prototype01 Active Member Privilege

800
    47
    28
    ขอโทษนะครับ แต่เห็นเกือบทุกคนมองที่ประเด็นตำรวจไถตัง ผมขอมองอีกประเด็นนะ คงไม่ว่ากัน

ก่อนอื่นต้องขอแสดงความยินดีด้วยนะครับ ที่คุณ mseeo2 ยังสามารถมาเล่าเรื่องให้พวกเราฟังกันได้อยู่

เพราะอะไรเหรอครับ เพราะว่าตอนนี้พวกเห่อปืนมีเยอะครับ เอะ อะ ยิง ข่าวก็ออกกันเยอะแยะนะครับ

บนถนนหลวงเนี่ย ก็รู้ครับว่าพวกเหี้ยๆมันก็มีเยอะ แต่อะไรที่ยอมๆไปได้ก็ปล่อยผ่านไปเหอะครับ

ถ้ามันมีอะไรขึ้นมา ต่อให้คุณมีพวกพ้องที่ดี ครอบครัวที่ดีแค่ไหน มันก็ไม่คุ้มกันหรอกครับ

ยังไงก็คิดถึงคนที่เราพามาด้วย กับคนที่กำลังรอเราอยู่ดีกว่าครับ ใจเย็นๆนิดนึงนะ

เป็นห่วงทุกๆคนครับ อากาศร้อน สังคมร้อน ยังไงก็ขอให้มีสติ ใจเย็นๆกันนะครับ

18. Sophia-nfs

Sophia-nfs New Member Member

54
    0
    0
    สน.โชคชัย 4 เป็นอะไรกับรถซิ่ง ก็ไม่รู้ เห็นจับได้จับดีเลย เป็นงี้แหละ สังคมบ้านเรา ขับรถแต่งก็ผิดตลอดอ่ะ

19. jackvw

jackvw New Member Member

81
    0
    0
    เวรมากครับ แม่ง เหี้ยๆๆ จิงๆๆคับ

20. Kong_Joy

Kong_Joy New Member Member

31
    2
    0
    สังคมไทยกับตำตรวจปัจจุบัน

21. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    สน.นี้ เชรี้ยยยยยยยยยยยยยยย ทั้ง สน. เลยไงฟระ

22. devil_TENGU

devil_TENGU New Member VIP

5,029
    27
    0
    เลววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววววว

23. Arthan

Arthan New Member Member

74
    0
    0
    อำนาจมีไว้ใช้อย่างนี้เหรอครับ

24. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    โคตรเกียจแม่งเลย ยามเรา มีเรื่องโทรแจ้งแม่ง กว่าจะมา

25. pomIIZa

pomIIZa New Member Member

2
    0
    0
    คิดว่าเป็นแต่ลูกน้อง ลูกพี่มันก็เอาด้วยหรอ ///สาด

26. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    พวกนี้ก็ทำได้แค่นี้แหระครับ แมร่งยืนคุยโทร สับ ปล่อย เค้า เผาบ้าน เผาเมือง กันไป
    กูไม่รู้ กูรีดไถ อย่างเดียว ปืนเหน็บไว้ข้างเอว ไว้ เบ่งชาวบ้านทั่วไป

27. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0

ถูกใจมากครับ

28. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    โชคชัย ชื่อนี้ได้ยินบ่อย

29. Yaspal

Yaspal New Member Member

6
    0
    0
    หน้ามือเป็นหลังแกมโบเลยคับ 5555+

30. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ตำรวจเดี๋ยวนี้ไม่ต่างกับโจร..มีก็เหมือนไม่มี...เจอตำรวจกลัวกว่าเจอโจรอีก..มันจะปล้นตอนไหนก็ไม่รู้แล้วแต่อารมณ์มัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้