ขอมั่งนะ ac 88 รถเก่าที่ไม่ค่อยมีคนสนใจ เลยสุดได้ไม่ยากอิๆๆๆ

การสนทนาใน 'Cars Show' เริ่มโดย fluke_darklamp, 26 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    หล่อมากๆครับ

2. fluke_darklamp

fluke_darklamp Member Member

288
    3
    18
    จ้าาาาาาาาาา

3. สวยจิง เทพมาก สุดแล้ว คันนี้

4. ใจรักจริงๆ หล่อมากคับ

5. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณครับ ผลตอบรับดีหายเหนื่อยเลยครับ

6. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    คิดถึงๆ

7. Civic_ek_J

Civic_ek_J New Member Member

102
    0
    0
    คันนี้ สุดมากๆ ชอบๆ

8. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณทุกคำชมครับ

9. fluke_darklamp

288
    3
    18
    หลังจาก ที่ผมเปลี่ยนเกียร์เป็นเกียร์ธรรมดา แล้ววิ่งได้สักพัก ก็ชาร์ปละลาย " งานเข้าอีก ไหนๆก็ไหนๆ รื้อเครื่องแล้วก็แก้ไขปัญหาที่ไม่มีที่ไหนยอมทำให้ผมซักที " คือว่ารถผมพอเอาไปแปลงช่วงล่างของ euro-r มาก็เกิดอาการแบบว่า ล้อหน้าข้างขวาหุบหายไปในซุ้มล้อ ประมาณ 28 มม ส่วนข้างซ้าย กำลังดี เป็นคุณๆจะรู้สึกยังไง ? กลับไปให้เค้าดูเค้าบอกว่านี่เเหละตรงแล้วดีแล้ว ผมคิดว่า ไรว้า เป็นแบบนี้เห็นๆอยู่บอกว่าตรงแล้ว นี่มันไม่ใช่น้อยเลยนะ ผมทนขับมาเป็นปีผมเข้าใจนะว่าการดัดแปลงยังไงคงดีสู้ทำมาจากโรงงานไม่ได้หรอก ถามอู่สีว่าทำได้ไหม เค้าบอกว่าซื้อรถใหม่เหอะอย่าไปทำไรกับมันเลย .......ผมคิดว่า ในเมื่อพวกเค้าทำไม่ได้ หรือดูถูกตัวเอง ผมจะทำให้ดูว่าผมที่ไม่เคยเรียนช่างยนต์ไม่เคยเรียนเชื่อม ผมเป็นสถาปนิก ออกแบบได้เข้าใจเรื่อง scale ขนาดส่วนตัดส่วนเพิ่ม จะทำให้ดู ว่ามันทำได้แล้วผมก็เริ่ม เอาแพใหม่ของ euro-r กับแพ ของ accord 88 มาตัดต่อกันเพื่อ สร้างจุดยึดใหม่ให้ได้ ศูนย์ มากที่สุดเท่าที่ผมจะทำได้ คอยดูนะครับ แล้วผมก็ทำได้จริงๆ 2ข้าง ระยะต่างกันแค่ ไม่ถึง 2 มม อันนี้ผมรับได้ครับ

[size=30pt]ทำ ช่วงล่าง ใหม่ ครับ ของเก่าไม่ได้ ศูนย์ [/size]
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [size=30pt] มีรายละเอียดอะไรเพิ่มเติมจะเอามาให้ดูอีกนะครับ [/size]

10. tanitnan Ek

tanitnan Ek New Member Member

13
    0
    0
    งามแท้คราบ

11. thep 88-89

thep 88-89 New Member Member

35
    1
    0
    นายสุดยอดมากเลยฟลุ๊ค

12. fluke_darklamp

288
    3
    18
    โหเทพไปไหนมา หายไปนาน

13. B-2

B-2 New Member Privilege

3,588
    584
    0
    งานสร้างมากเลยครับ คันนี้ ชอบสุดๆ ละ ตัวจริง หล่อโคตรๆ

14. thep 88-89

35
    1
    0
    ล้อผ่าที่ไหนฟลุ๊ค ขอเบอร์ร้านผ่าได้เปล่า

15. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    กำลังจะหล่อออออ บ้างไรบ้างล่ะ ฟลุ๊ค อิ อิ อิ

16. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    สุดจิงๆคับ

17. fluke_darklamp

288
    3
    18
    โทรมาเลย เทพ 084-074-9259 089-040-1639 เอาล้อไรขนาดไหนมาผ่าได้หมด เคยเห็นล้อ 15 หน้า 12 ป่ะล่ะ 555 คนใส่ยาง เครียดอ่ะ
    ฟลุ๊คผ่ามา 15000 นะ แพงกว่าซื้อล้ออีก แต่ว่า เอาแบบไหนยังไง สั่งได้เลย สบาย ฟลุ๊คอยากได้แบบ ลึกเข้าไปข้างใน ดูแน่นดี เลย ผ่าเข้าในทั้ง หน้าและหลัง อีกอย่างเนื้อเก่าเราดีอยู่แล้ว ถ้าเรามาต่อด้านนอก ปัดมาแล้วมันจะเงาสู้เนื้อเดิมไม่ได้
    ตอนนี้ หน้า 9 ออฟ 57 หลัง หน้า 10 ออฟ 82 กำลังดี จจิงๆนะล้อไรหน้ากว้างๆ มันดูดีจริงๆ แต่รถต้องข่มล้อนะ อ่าให้ล้อข่มรถ สุดท้ายก็ใช้งานได้ไม่ดีถ้าทำไปแล้วติด รถฟลุ๊คไม่ติดเลย ......สบาย

18. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    สวยลงตัวสุดๆเลยครับ

19. fluke_darklamp

288
    3
    18
    ขอบคุณครับผม...... เอามาให้ดูอีกครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

20. thep 88-89

35
    1
    0
    ห้องเครื่องอย่างงาม ฟลุ๊คพอจะรู้จักที่ไหนรับซ่อมโช้ค zeal function บ้าง คู่หน้ารั่ว เรื่องผ่าล้อขอบคุณมากๆเลยครับฟลุ๊ค

21. fluke_darklamp

288
    3
    18
    มีๆๆ ชื่ไรน๊า แถวเลียบด่วนอ่ะแหละเดี๋ยวถามเพื่อนก่อน .....อ้ออ ชื่ออำนวย ลองหาดูดิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้