ตะลึง!!! taxi คนไทยทำกันแบบนี้สดจาก"สนามบินสุวรรณภูมิ"

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ^^ FaNGy ^^, 11 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. AontBubble

AontBubble New Member Member

584
    12
    0
    ถ้าเป็นฝรั่งหล่ะ

2. Populaz

Populaz New Member Member

4,970
    25
    0
    ให้ไปแค่ 385 แล้วบอกว่าถ้าอยากได้ 517 ก้อไปแจ้งตำรวจเอา :D

3. ตุ๊กตายาง

ตุ๊กตายาง New Member Member

472
    22
    0
    เป็นผมลงรถเลยครับ ไม่ไปกะมรึงแล้ว ไอ้ชิบหาย ยังไม่ทันออกจากสนามบิน ล่อกูไปเกือบร้อย ซะแล้ว นี่มรึงเอารถไปวิ่งบนรันเวย์ มาหรอไอ้ห่าลาก หรือไม่ก็แจ้งตำรวจเลย

4. PeNgMaN

PeNgMaN Well-Known Member Privilege

3,101
    51
    48
    ภาครัฐบอกให้เที่ยวเมืองไทยแล้วคนไทยยังทำแบบนี้กับคนไทย แล้วใครที่ไหนจะเที่ยวเมืองไทยครับ................ เจ้านาย

5. ton jzt 141

ton jzt 141 Member Member

238
    6
    18
    สงกะสัยแม่ผมก็คงโดนเหมือนกาน สุวรรณพูมบุรี--------บางบัวทอง มิเตอร์บอก 850 ไม่รวมค่าทางด่วนด้วย ว่าแล้วทำไมมันแพงจัง

6. Piccolo

Piccolo New Member Member

1,673
    65
    0
    ขอให้คันที่ทำแบบนี้ มันโดนปล้นบ่อยๆ สาธุ

7. แว่น_RUN@BOUT

แว่น_RUN@BOUT New Member Member

1,308
    9
    0
    แฟนผมนั่งมาลงแถวสายใต้รถวิ่งออกมายังไม่ทันพ้นสนามบินเลยมันบอกเหมานะ500ไม่รวมค่าทางด่วน

แฟนผมก็บอกไม่เอาให้กดมิเตอร์(เพราะขานั่งมาแค่300กว่าบาทเอง)มันก็อ้างจะรีบไปส่งรถที่รังสิตจะหาคนนั่งไปลงแถวรังสิตนะเนี่ย(ไอ้ห่าแล้วตอนรับคนไมไม่บอกว่าไม่ไปสายใต้ว่ะไปแต่รังสิตเท่านั้นแล้วถ้าตกลงเหมา500มันจะไปรังสิตทันได้ไงฟ่ะ)ว่าแล้วแฟนผมก็บอกงั้นจอดเดี๋ยวหาคันอื่นไปก็ได้มันก็เลยยอมพาวนกลับไปส่งให้ขึ้นคันอื่นพอขึ้นอีกคันก็เล่าให้คนขับฟังแกก็บอกอย่างงี้แหละ.......ประมาณว่าแล้วแต่โชคถ้าคนเหนื่อยๆเมาๆก็คงเออออไปแหละตัดปัญหาความรำคาญ....ที่ไหนได้แม่งขูดรีดแบบเที่ยวเดียวส่งค่ารถได้เลยมั้งเนี่ย500ไม่รวมทางด่วนน่ะ

8. ^^ FaNGy ^^

^^ FaNGy ^^ New Member VIP

2,560
    67
    0
    เมื่อวันจันที่ผ่านมา เจอแท็กซี่ไม่มีไฟเบรคเลยซักดวง วิ่งอยู่ดีๆบนถนนหน้าเซนทรัลปิ่นเกล้า อยู่ดีๆพี่แกเบรค เราก้อเบรคกระทันหันเลย ทีนี้มันก้อหลบเข้าเลนกลาง เราก้อแซงขวาไป แล้วลดกระจกบอกว่า "พี่ไฟเบรคไม่มีเลย" มันตอบแบบหน้ากวนตรีนว่า "ก็ไม่รู้อ่ะ" โห้ๆๆเราอย่างเซง ................เอ้ย

9. maicomeng

maicomeng New Member Member

522
    46
    0
    หากินง่ายเนาะ

10. มรดกพ่อ

มรดกพ่อ New Member Member

2,307
    29
    0
    ฮ้วยยยยยย สุดยอด

11. AWD_IMP

AWD_IMP New Member Member

1,260
    29
    0
    โกงแบบไม่เนียนเลยลุง

12. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    ขึ้นรถไฟฟ้า จากสนามบินเท่านั้น

ที่แก้ปัญหานี้ได้

แต่ตอนนี้รอไปก่อน อิอิ

** คนไทยยังโดนขนาดนี้ คนต่างชาติจะเจอขนาด ไหนนนนนนน **

13. WiN_WiN

WiN_WiN New Member VIP

640
    39
    0
    แย่มากๆคับ นิสัยแบบนี้

^^ FaNGy ^^ ถูกใจสิ่งนี้
  14. eL tommkrub8_

eL tommkrub8_ New Member Member

79
    2
    0
    ยุคนี้คนมันโกงได้โกงกันเรยย ////

15. NuTTyRaY

NuTTyRaY New Member Member

658
    13
    0
    เลวโคตร...

16. TummenG

TummenG Member VIP

91
    3
    8
    ใชคนเดียวกับทีรุ่นพี่ผมเจอไหมเนี่ย
    แบบเนี้ยเลย

17. Bshowroom

Bshowroom New Member Member

467
    13
    0
    ลุงแก ไม่เนียน เลยคับ วงการแท็กซี่ สนามบิน คือวงการที่น่ากลัว ที่สุดคับ

ถ้าแท็กซี่มิเตอร์ เค้าจะมี ที่กด ตรงใกล้ๆ ครัช คับ ใช้เท้ากด ลงไป มิเตอร์ ก้อจะพุ่ง กระฉูดเลยคับ

ง่ายๆ ส่วนใหญ่ ก้อจะเป็นแบบนี้คับ

ประมาณ 80% เขี้ยว ลากดิน คับ ถ้าอ่อนๆ ใหม่ๆ ก้อจะวิ่ง ทั่วไป ในเมือง ด้านนอก

แต่ ถ้า พวก สุดๆ รวบรวม เกจิ อาจารย์ ก้อจะเป็นพวก อยู่ใน แอพอตนี่แหละคับ

ทิ้ง ผู้โดยสารกลางทาง โก่งราคากลางทาง ลักทรัพย์ จนถึง หลอกฝรั่ง

ไปในที่ที่ไม่ควรไป

เป็นเรื่อง ปกติ ของ แท็กซี่ สนามบินคับ

ยังไม่รวม พวก ป้ายดำ แอบฉก ฝรั่ง ตามลานจอดรถ อีก

ใครบิน กลับมาแนะนำ ให้ไปรับที่สนามบินคับ

หรือถ้ามา ต้องมีผู้ชาย นั่งไปด้วยคับ

อันตรายมาก

ผมไปเที่ยวกลับมาทีไร เสียอารมณ์ กับไอ้พวกนี้ ทุกที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้