มาบอกว่า เครื่อง HR15DE เริ่มเห็นในเชิยงกงแล้วนะครับ

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย kooljo, 24 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    อ่ะ เรื่องเก่า ๆนั้นเอง :D:D:D:D

2. pumkinseeds

pumkinseeds New Member Member

713
    9
    0
    ไม่รู้อ่ะ แต่เมื่อวานไปเดินโหงวมา กำลังงงอยู่อย่างว่า เครื่อง sr20vvl นี่ชนเกียร์ออโต้แบบธรรมดา ได้ด้วยเหรอ แล้วมันจะดีเหรอ เห็นเค้าบอกว่า เทคมันก็เปิดปกติ ไม่รู้ว่ามีใครเคยลองแล้วบ้าง

แต่เห็นสภาพเครื่องแล้ว กิ๊ฟจริงๆ

3. NUTTO.B11

NUTTO.B11 New Member Member

906
    112
    0
    GA อย่างผมเข้ามาเก็บความรู้ซะ.....

4. DaySpeed

DaySpeed New Member Moderator

8,976
    822
    0

แล้วพี่หนุ่มวีออสล่ะโดนเด็กยัง
    :D

5. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    พ่อหนุ่มวีออสนี่ละตัวพ่อเลย ไม่รู้อะไรซะแล้ว:p

6. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    มายไอดอลผมเลยนะนั่น :D :D :D

7. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    มายืนยันครับว่าเครื่อง GA ไม่เป็นรองใครนะครับ ผมวิ่งพระราม 2 ทุกวันซัดกะ jazz vios 150-160 บางวัน 170 ยังเคยยิ่งถ้าไป modify อย่างคุณ first นะผมว่ามีฉีกอ่ะ :D:D:D:D

8. Step-Divinity

Step-Divinity New Member Member

3,737
    590
    0
    รถผมวิ่งได้ 120 เสียงท่อดังเครื่องเดิม สะดุดเป็นช่วงๆ สีไม่ได้ทำ ล้อ 15 ยางหัวล้านไปข้างนึงละ เอิ๊กๆๆๆๆ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2010
  9. DaySpeed

8,976
    822
    0
    ฟันธง

10. pkanonwe

163
    3
    0
    เอ่อ มา update ครับเครื่อง GA16DNE พังไปเรียบร้อย T_T เมื่อวานเลยไปตะลุยเซียงกงบางนามาได้ SR20DE มาครับจะวางแล้ว ไม่รู้ผลจะเป็นไงเดี๋ยวมาแจ้งข่าวนะครับ :D:D:D

11. เค้าว่ากันว่าได้นะคับ แต่ไม่ได้ใช้เกียร์ CVT มันจะไม่สมูท ประมาณนี้อะคับ ที่ได้ข้อมูลมานะคับ ถ้ารอบหน้ามีโอกาสผมก้อว่าจะลองเอามาชนเกียร์สาย 4 สปีดดูเหมือนกันคับ ว่ามันจะวิ่งดีไหม๊

12. เคยใช้ GA16 เหมือนกัน ได้ตามนั้นเหมือนกันคับ แต่วิ่งเส้นพระราม 2 ระวัง JASS ตัวใหม่ สีเหลือง ชุดแต่ง JS RACING มีเดย์ไลท์ที่กันชนหน้าสีเขียวนะคับ (เห็นว่าอยู่แถวมหาชัย ไปแอบดูในบอร์ดเค้ามา อิๆ ) SR20DE + กล่องซิ่งใบนึง วิ่งยัน 190 หนีไม่ออกเลยคับ พวกติดตูดเลย แต่ก้อไม่ยอมขึ้นด้วย (ไม่รู้เค้าอ่อยหรือเปล่า) ภายนอกเค้านี่เสตปเทพ ลงหนังสือได้เลย เหลือในห้องเครื่อง ไม่รู้ทำอะไรมามั่ง วิ่งดีจิงๆ:eek:
    ผมก้อวิ่งทำงานเส้นพระราม 2 ประจำเหมือนกัน:)

13. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สงสัยยังเกาไม่ถูกที่คันครับ :D

เครื่อง SR จะวิ่งดีต้องสมบูรณ์จริงๆครับ เก็บรายละเอียดให้ครบๆ ไอ้นู่นขาดนิด ไอ้นี่หลุดหน่อย มีปัญหาหมดล่ะครับ ที่เคยเจอมาก็เช่น ประตูกั้นโข่งหลังเทอร์โบ แย้มมานิดนึง วิ่งกันไม่เป็นเลย DE ยังวิ่งดีกว่า

จากที่เคยขับรถ(ชาวบ้าน)มา SR20VE+tip tronic ในบอดี้ BB U12 ยังไงๆ ก็วิ่งพอกับรถรุ่นที่กล่าวมาครับ อาจจะตกหล่นตรงจังหวะกันบ้าง แต่งัยก็ไม่มีหนีอ่ะครับ

ปล. GA เค้าดีจิง วิ่งตามไม่ทันเยยยยย อิอิ

ปล.2 ยังไม่ได้ดูเบรกให้พรี่ first เลยย :D

14. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    เก็บไว้สิ้นเดือนเลยครับ

ตังค์หมดแล้ว

:cry: :cry: :cry:

15. Toonjung4

Toonjung4 New Member Member

3,565
    662
    0
    ผมใช้แก๊สมา 4 ปีกว่า กับเครื่อง GA16DNE ระบบ Fix จูนเอง กิน 1.5 บาท/โล 7-8โลลิตรเหมือนกัน อัดสุดเต็มที่ 170 จาก 100-150 ขึ้นปรื๊ดๆ ไม่อืด สบายๆแต่ไปซัดกะวิออส กะแจ๊ส ไม่รู้ไหวป่าว อิอิ แต่ผมว่ามันก็พอดีตัวมันเองแล่ะครับ อัตตราเร่ง คิกดาวก็มาเหมือนกัน

16. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    มารอผลการวาง SR20DE ครับ อยากวางเช่นกันว่าแต่ค่าเครื่องเท่าไหร่ครับ

17. pkanonwe

163
    3
    0
    ขอบคุณครับที่เตือนเรื่อง Jazz JS อิอิ ต้องระวังอย่างแรง :D ผมขับ Sunny ปี 2000 ไฟท้ายแยกขาวแดงอ่ะครับ ถ้าเจอแถวพระรามสองทักทายได้เลยนะครับ ยินดีที่ได้รู้จัก :D:D:D

18. pkanonwe

163
    3
    0
    ราคาเครื่องได้มา 22K ครับ ไม่รู้ว่าแพงมั้ยอ่ะครับ ก็ได้มาครบนะครับเด๊่ยวมารายงานผลนะครับ :D:D

19. ติดสติ๊กเกอร์ SUNNY-THAILAND ที่กระจกหลังป่าวคับ เหมือนจะเคยเห็นแว๊บๆ

20. ราคาปามานนั้นอ่ะคับ ของผมโดนมา 21000-

21. ta.911

ta.911 Member Member

385
    7
    18
    อยากวาง SR20 บ้างจัง แต่รอติดตามผลงานก่อนละกันครับ

22. OaTT_B14

OaTT_B14 New Member Member

4,399
    692
    0
    เห็นกระทู้แนวนี้ ทำให้นึกถึงใครบางคน เรื่องมันก็ผ่านไปแล้ว ไปดีกว่า แว๊บบบบบ อิอิ

23. NHUM-YAI-JAI-DEE

NHUM-YAI-JAI-DEE Well-Known Member VIP Member

5,649
    852
    113
    เอร๊ย

ยาง เป็น อะไร ของ เอ็ง วร้า นุ

รีบๆ ไป แก้ไข เลย นะ เอ็ง

อย่า ทำให้ วัยรุ่น ขัดใจ นะ

แง่ง แง่ง

เดี๋ยวเรียก นัยโอ มาช่วย แล้วนะ หนาว

24. โบตั๋นน้อย

โบตั๋นน้อย New Member Member

3,586
    411
    0
    "นายกำลังคิดอย่างที่ฉันคิดรึเปล่า B1"

25. DaySpeed

8,976
    822
    0

คายว่ะช่วยเตือนความจำหน่อยเพราะเรื่องเชื่ยๆพี่ไม่อยากจำ:D

26. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    อย่าๆ เด๋วจะกลายเป็น กระแนะกระแหน ไป :D

27. BOAM...B12

BOAM...B12 New Member Moderator

5,057
    775
    0
    จะให้เหลาไหมละ
    รับรองยิ่งกว่านิยาย

ปล.ว่าแต่เจ้าของกะทู้หายไหนละ ผมอยากรู้ที่มาโพสว่าวิ่งแก๊ซเปลืองกว่านํ้ามันนะ
    เขาคิดอย่างไร:p

28. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    พรี่ first จะไปวิ่ง NT3K สนาม 2 ปลายเดือนไหมครับ

ปล. น้าเบิ้มครับ ปกติแล้วใช้ แก๊ส มันใช้เชื้อเพลิง เป็น ปริมาตร มากกว่าใช้ น้ำมันไหมครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:58:00 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:57:42 ----------

พรี่ first จะไปวิ่ง NT3K สนาม 2 ปลายเดือนไหมครับ

ปล. น้าเบิ้มครับ ปกติแล้วใช้ แก๊ส มันใช้เชื้อเพลิง เป็น ปริมาตร มากกว่าใช้ น้ำมันไหมครับ

29. BOAM...B12

5,057
    775
    0
    ใช่ครับอัตราการกินแก๊ซมากว่านํ้ามันครับ
    อย่างรถผมวิ่งนํ้ามัน10กิโลต่อ1ลิตร
    ถ้าวิ่งแก๊ซนี่ได้7กิโลต่อ1ลิตรครับ
    ถ้าเทียบกับราคาเติมแล้วแก๊ซถูกกว่าเยอะครับ
    เพราะฉนั้นแล้วยังไงวิ่งแก๊ซย่อมประหยัดกว่านํ้ามัน
    ฟันธง:D

30. OaTT_B14

4,399
    692
    0
    เอาง่ายๆว่า ถ้าวัดเป็นราคา ยังไงๆ แก๊สก็ประหยัดกว่าอยู่แล้ว เพราะราคาต่างกับน้ำมันถึงสองสามเท่า แต่ถ้าวัดกันเป็นโลลิตร แก๊สกินมากกว่าน้ำมัน หรืออาจจะสูสีกัน แน่นอน ถ้าเจ้าของกระทู้หมายถึง อัตรากินแก๊ส วัดกันเป็นโลลิตร กินมากกว่าน้ำมัน ก็ไม่ผิดครับ เพราะผมก็เป็นเหมือนกัน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้