มีคนมาท้าเช็ง!!!รบกวนขอความรู้จากพี่ๆหน่อยค่ะ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย skylinenum, 23 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    ในสนามดีกว่า ตรงๆๆชัดเจนดี

2. ศาลายา_ ปป+10

ศาลายา_ ปป+10 New Member Member

77
    2
    0
    ......ฮา ว่ะ เชง มีเขียนสัญญา เคยเห้นแต่ สัญญาไว้ก่ะ ปืน

3. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    ถ้าเชงก็วางเงินกับคนกลางไปเลย ไม่ต้องมีสัญญาให้มันยุ่งยาก

ปล.ผู้ ช เค้าไม่ท้าผู้ ญ แข่งรถหรอก จิงๆน๊า

4. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ฟังแล้วตลกดี วิ่งเถื่อนมีทำสัญญาด้วย ถ้ามันลำบากนักก็หาคนกลาง มีขาประจำเค้ารับจัดอยู่แล้ว เอาจริงๆก็หาตัวไม่ยากหรอก
    มีงานทีไรเห็นไปทุกที
    ส่วนสถานที่ ก็วิ่งสนามไปเลยแน่นอนสุด ปลอดภัย ไม่มีงอแงทั้งสัญญาณ ไฟทั้งนาฬิกา

5. Nunazaa

Nunazaa New Member VIP

797
    53
    0
    อ่าน ละ ฮ่า ท่าจะเด็กเห่อ ......

2 อันนี้โดนใจ อ่ะ

6. กล้วย910

กล้วย910 Well-Known Member Super Moderator VIP

3,146
    41
    48
    ขอตอบตามข้อกฎหมายนะครับ สัญญาในลักษณะนี้ เป็นสัญญาที่เข้าข่ายการพนันขันต่อ ซึ่งเป็นการกระทำที่ผิดกฎหมาย ดังนั้น สัญญาที่ทำขึ้น จึงไม่สามารถฟ้องร้องบังคับคดีกันได้ เมื่อมีฝ่ายในฝ่ายหนึ่งผิดสัญญาจะเรียกร้องให้อีกฝ่ายปฏิบัติตามสัญญาไม่ได้ อันนี้ในทางแพ่ง

ส่วนการแข่งรถบนถนนสาธารณะ มีความผิดตาม พรบ.จราจรทางบก พ.ศ.2522 อันนี้เราทราบดีกันอยู่แล้ว

:welcome:

7. 13BT-REW

13BT-REW New Member Member

1,925
    12
    0
    รายงานความเคลื่อนไหวนะคัฟ สรุป คนท้าไม่มีรถเลยจะเอารถเพื่อนมาแข่ง ซึ่งเพื่อนก็ไม่เอา เพราะเป็นเจโบเดี่ยว ธรรมดา เรื้อนกันอีกแล้ว.........

8. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    อาจต้องเปลี่ยน เอาคนขับมาวิ่งแข่งกันกับคนท้า โห๊ะๆ

9. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    โถ่เอ้ยนึกว่ารถตัวเองแล้วมาท้าคนอื่น ที่ไหนได้รถเพื่อนคนประเภทนี้อย่าไปใส่ใจครับ พวกรอยหยักในสมองน้อย<เผลอๆขับรถยังไม่เป็นด้วย 555+>

10. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    ปิดเทอมก็แบบนี้ล่ะครับ เกรียนเยอะ

11. assanai

assanai New Member Member

263
    3
    0
    ไม่มีใครเขามัดจำกันหรอก ที่เคยไปแข่งมืดหรือไปดู ก็เป็นประมาณว่าเอารถมาจับคู่ เปิดฝากระโปรงดูเครื่อง ดูอุปกรณ แล้วก็ลงเงินไว้กะคนกลางหรือคนจัด ก็แข่งเลย วิ่งสามรอบ ชนะสองครั้งก็กินเงินไป

พวกปากดีแต่ไม่มีน้ำยาละมั้งคับ เซนสัญญาไรกัน แปลกๆ

12. Hanaka5555

Hanaka5555 Active Member Moderator VIP

1,565
    19
    38
    อากาศร้อนเลยเพี้ยนกานไป 5555+ อย่าไปคิดมากกับคนพวกนี้ครับ

13. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    ให้เรามัดจำกับเค้าแล้วเค้ามีอะไรมามัดจำกับเรา?

แข่งคนละชั้นกับเค้า เค้าแข่งบนฟ้าหรอคับ?

14. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    เป็นผมคง ขอค่ามัดจำจากมันกลับอ่าคับ อิอิ

15. Ae-eg vtec

Ae-eg vtec New Member Member

95
    0
    0
    ว่าแล้ว..มันมั่วแต่แรกแล้ว..เอยมาหลายคันไม่มีซักคัน

16. Nonnie

Nonnie New Member Member

27
    1
    0
    หนี้อันเกิดจากการพนัน ไม่สามารถฟ้องร้องได้

17. กระบะสีขาว

กระบะสีขาว Active Member Moderator VIP

1,459
    15
    38
    55555

อ่านแล้วนึกถึง รุ่นพี่คนนึง

เค้าบอกว่า รถพวกเค้าทำมา ยาริส

มีเฮด กะกรองเปลือย วิ่ง 11 วิ.

18. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    แหล่มคับแรงได้อีก อิอิ แค่กรอง กะ เฮด ก็11วิ แล้ว อิอิ

19. AZUESHii

AZUESHii New Member Privilege

145
    5
    0
    นครนายกมีซีวิค3ดอ b16 คันนึง น้องเค้าบอกวิ่งอยู่ 8วิ

เอาไป เอามา 201ม.

20. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    เค้ามีแต่ นัดวิ่ง วางเงินตรงนั้น ... วิ่ง ชนะ 2รอบกำเงินกลับบ้านไป ตุกติกมี แต่ปืนครับ

21. skylinenum

skylinenum New Member Member

528
    5
    0
    ใช่แล้ว..ต้อม..พอเราให้คนโทรไปคุยกะมันนะเรื่องนัดวันแข่งกะไอ้เรื่องที่มันให้วางเงินมัดจำ

ทีแรกมันยังปากดีอยู่พูดจาเหมือนรู้จริงแต่พอเจอพี่ที่เราให้โทรไปตอกกลับมันถึงกับอึ้งไปเลย

แมร่งไม่รู้เรื่องอะไรสักอย่างพอสักพักมันก็ให้เพื่อนมันมาคุยทีแรกเพื่อนมันบอกว่ากูไม่คุยแล้วมันก็เลยตัดสายทิ้งไป

พี่เราก็เลยโทรกลับไปใหม่ทีนี้เพื่อนมันคุยพอคุยรู้เรื่องหน่อยพี่เราก็เลยถามไปว่าทำไม

ถึงแข่งชาย-หญิงเพื่อนมันก็ไม่รู้เรื่องแต่ไอ้เฮี้ยนั่นมันก็ยังปากดีอยู่แมร่งทำเป็นตะโกนใส่โทรศัพท์บอกว่าคุยให้รู้เรื่องไปเลยจะเอายังไง

พี่เราก็เลยบอกไปว่าผมคุยกะเพื่อนคุณอะรู้เรื่องแล้ว..แล้วตัวคุณอะรู้เรื่องรึป่าวแล้วคุณจะแข่งเองมั้ยมันก็ยังปากดีบอกว่า

เด๋วงานนี้มันออกโรงเองพี่เราก็เลยบอกไปว่าถ้างั้นคุณเจอกะผมมันก็เลยเงียบปากไป...

พอคุยไปคุยมาเพื่อนมันก็เฉลยออกมาว่าเป็นรถผมเองไม่ใช่รถมันพอตกลงกะเพื่อนมันได้ก็วางสายไป

สักพักเดียวเองมันก็โทรมาทีนี้พูดจานอบน้อมมีคับทุกคำพี่เราก็เลยถามไปว่ามันขับรถอะไร

มันตอบได้โดนใจจิง ๆ ว่าผมขับแต่มอเตอร์ไซด์ แล้วมันยังกล้าถามกลับมาอีกนะว่าแล้วพี่จะเอาไง

พี่เราก็บอกว่าแล้วคุณอะจะเอาไงจะแข่งมั้ยหรือจะให้เรื่องเงียบ มันตอบได้ทันใจเลยว่าให้เงียบก็ดี

ด้วยความที่มันคิดว่าเราเป็นผู้หญิงไม่รู้อะไรหรอกคุยข่มสะ.....

สุดท้ายมาตกม้าตายตอนจบแมร่งหน้าด้านจิงๆเอารถชาวบ้านมาอ้างเป็นรถตัวเองแล้วยังเสือกมาท้าคนอื่นเค้าแข่งอีก

โดนใจใช่เลยค่ะ

ถูกใจค่ะเค้าก็เป็นพวกปากดีไม่มีน้ำยาจริง ๆ แหละ อิอิ มีแต่มอเตอร์ไซด์

22. Peachey

Peachey Active Member Member

386
    28
    28
    ฮ่าๆ ทำใจครับ ปิดเทอม เกรียนเยอะ

23. ไทไดมารู

ไทไดมารู New Member Member

15
    2
    0
    "มีแต่มอไซค์" เด็กหนอเด็ก

24. โบตั๋น

โบตั๋น Well-Known Member Member

4,842
    815
    113
  25. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    กินนมนอนซะ

26. เอวี่^เรซซิ่ง

เอวี่^เรซซิ่ง New Member Moderator Lady Member

2,620
    79
    0
    ผู้ชายคนนี้ท่าทางจะขี้โม้มาก เขากล้ามากที่มาท้าแข่งกะผู้ ญ คิดอะไรอยู่???

แสดงว่า ท้าแข่งกะผู้ ชาย สุ้เค้าไม่ได้ว่างั้น เลยจะมาท้าแข่งกะผู้ ญ บ้าป๊าว

ถ้า แพ้ ผู้ ญ มานี่ เสียหมานะคะ 555+

27. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เรื่องเฉลยเร็วจัง ที่แท้ก็ พวกเห่อ....นี้เอง

28. รู้จักแต่ป้าเชง

29. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อยากทราบว่า ตอนเริ่ม แรก

ไปเจอ ไอ้เกรียน นี่ได้ไงอ่ะ

30. R2D2

R2D2 Well-Known Member VIP

1,212
    237
    63
    แบบนี้ต้องให้เจอกับน้องเอ๋ ไม่ก็ Nuchy สอง Racer ประจำเวบนี้หน่อยเป็นไร ตบเกรยนแตกเลยนะนั่น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้