Meeting ประจำเดือนพฤษภาคม 2553 วันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภา ร้านอาหารสวนกุหลาบ ถนนนครอินทร์-สะพานพระรามห้า

การสนทนาใน 'MR2 Club' เริ่มโดย pookpui, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Graphic

Graphic New Member Member

181
    3
    0
    ^_^

2. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    ถ้างั้นไม่เป็นไรครับ ถ้ากลับมาไม่ทัน ค่อยนอกรอบกันอีกทีก็ได้ครับ แต่ยังหวังว่าทันนะครับ จะได้มี 2000gt ไปกันเยอะๆ 555555

3. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    โอห์ม ไปนะแต่อยู่ไม่นาน ต้องทำงานต่อ
    ส่วนทัด ณ เซเว่นก็ไม่น่าพลาด เพราะครั้งนี้จัดใกล้บ้านเหลือเกิ๊น

4. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    บอกที่ทำงานขอเข้า late นิดนึง แต่ถ้ามันต้องสแตมป์บัตร หรือสแกนลายนิ้วมือ อันนี้ไม่ว่ากัน แต่มาก็โอเคแล้วครับ

แล้วรถทัดเสดยังอะ ทำมาเกินครึ่งปีแล้วนะ 5555555

5. pookpui

1,304
    6
    38
    สมาชิกหน้าใหม่ที่เพิ่งได้รถมา หรือได้รถมานานแระแต่ยังไม่เคยมามิตติ้ง มาได้เลยนะครับผม แล้วท่านจะมีความสุขกับการใช้ MR2 มากขึ้น และสบายใจมากขึ้น ณ ยามที่ลูกรักของท่านงอแง เพราะเพื่อนๆ ในนี้ ล้วนแต่พร้อมจะช่วยกันแนะนำ ดูแล หาอะไหล่ หาของแต่งให้ลูกรักของท่าน ได้สวยงาม แรงสมใจ ใช้ได้อย่างไม่มีปัญหาครับ

เหมือนผม กว่าจะเริ่มมารู้จักพี่ๆ เพื่อนๆ ในนี้ ผมก็ใช้ MR2 มาก่อนประมาณปีครึ่งได้แระ ก่อนหน้านี้ก็ซ่อมรถ หาอะไหล่ หาอู่ซ่อมกันเองตามมีตามเกิด แต่พอได้มามิตติ้งกับเพื่อนๆ ในคลับ ก็ได้ความรู้ คำแนะนำ ราคาอะไหล่และของแต่ง อู่ซ่อมที่เชื่อถือได้ รวมทั้งมิตรภาพดีๆ ที่ได้จากคลับนี้ บอกตรงๆ ว่ามีความสุขมากครับ ยังไงอยากให้เพื่อนๆ ที่ได้รถมา หรือได้รถมานานแระแต่ยังไม่เคยมามิตติ้ง ขอให้มามิตติ้งสนุกสนานด้วยกันในวันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภา นี้นะครับ พวกเราทุกคนในคลับนี้เป็นกันเองทุกคนครับ สบายใจได้เลยครับ

6. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    โอ เช !!!!!!!!!

7. pookpui

1,304
    6
    38
    คนที่ไปแน่นอนแล้วตอนนี้มี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. ชิ้ว
    4. พี่หนุ่ม
    5. พี่ที
    6. พี่นัด
    7. พี่โอ๊ก
    8. พี่บอย
    9. พี่ยอด (คนนี้ไม่ไป มีบุกไปเผาบ้านแน่นอน 555555)
    10. พี่น๊อต
    11. พี่ณุ
    12. โอม
    13. ทัด
    14. อรรถ 350Z

มีใครสนใจไปอีกมั้งครับ ลงชื่อเลยครับ

8. ทำไม ของผม ต้องมีประโยคต่อท้ายด้วย 555

9. pookpui

1,304
    6
    38
    เพราะหมั่นไส้เป็นการส่วนตัวครับ 555555 แต่ผมแนะนำวันมิตติ้ง พี่ยอดเอา MR2 มาดีกว่าครับ มีทีเด็ด อยากรู้ว่าทีเด็ดอะไร หลังไมค์ก็แล้วกัน อิอิอิ

10. pookpui

1,304
    6
    38
    จะแจ้งให้เพื่อนๆ ทราบว่า มิตติ้งครั้งนี้ จะมีนิตยสารรถชื่อดังเจ้าหนึ่ง จะเข้ามาทำสกู๊ปให้เราด้วยนะครับ เค้าตอบตกลงทางผมมาแระ ว่าจะจัดคนมาถ่ายทำให้ในวันที่30 ตอนนี้เหลือแต่คุยเรื่องรายละเอียด คอนเซปต์ของงานครั้งนี้ ว่าจะเก็บภาพบรรยากาศแบบไหน

ดังนั้น เตรียมรถกันให้พร้อม ล้างรถกันให้แววๆ ทุกคันนะครับเพื่อนๆ ใครที่จะไปแต่ผมยังไม่ได้ใส่ชื่อบอกไว้ในกระทู้นี้ รบกวนแจ้งได้ในกระทู้นี้เลยนะครับ จะได้นับจำนวนคนจองโต๊ะจองที่นั่งแล้วก็กันที่จอดรถให้ครับ

11. โธ่เอ้ย ไหนบอกว่าจะหลังไมค์

แล้วก้อเอามาโพสบอกว่า จะมี หนังสือมาถ่ายรูป ชิ....................

เออ...ชิ้ว รวยใหญ่แล้วนะ เห็นไปขายของในบอร์ด EG 3 door ด้วย ได้เงินเป็นแสนๆ แล้วมั้งเนี่ย ต้องให้พาพวกเราไปเลี้ยงซะละม้างงงงง

12. boy wc

boy wc New Member Member

132
    0
    0
    สมาชิกใหม่ หรือ เก่า ที่รถไม่พร้อมหรือกะลังจะเป็นเจ้าของ ก็มากันเยอะๆๆนะคับ อิอิ หาพวกก่อน เผื่อทำสีรถเสร็จไม่ทัน
    อยากให้มากันเยอะๆ เผื่อมีไอเดียอะไรที่จะทำให้คลับพัฒนายิ่งขึ้น จะได้มาพูดคุยกาน จิงมะโจโจ้

13. pookpui

1,304
    6
    38
    16 คันแล้วนะครับเพื่อนๆ มากันเยอะๆ นะคร้าบบบบบบบบบบบบ

14. Chew_Chew

Chew_Chew New Member Member

471
    1
    0
    โถ่พี่ ถ้ารวยก็คงไม่ต้องมาขายของอย่างนี้หรอกพี่

15. nu2000gt

nu2000gt New Member Member

217
    3
    0
    เพิ่ม พี่นก กับ บิ๊ก ครับ

16. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ไปด้วยนะก้าบบบ

รถยังไม่เสร้จเยย

T________T

17. pookpui

1,304
    6
    38
    เพิ่มให้เรียบร้อยแล้วครับพี่ อยู่กระทู้แรกเลย อิอิอิ ขอบคุณครับ

มาแต่ตัวอย่างเดียวก็ได้ แต่ใส่เสื้อผ้าและกำตังค์มาด้วยนะ 555555555555

18. pookpui

1,304
    6
    38
    ประกาศครับ

1. วันมิตติ้งของพวกเราคือวันอาทิตย์ที่ 30 พฤษภาคม 2553 นี้นะครับ โดยขอเลื่อนเวลานัดเจอพร้อมกันที่ร้านสวนกุหลาบ จากเดิม เปลี่ยนเป็นมาถึงพร้อมกันเวลา 16.00น. นะครับ เนื่องจากงานนี้ รถพวกเราทุกคัน ได้รับเกียรติ์จากนิตยสาร Option ฉบับภาษาไทย จะมาถ่ายทำรถพวกเราทุกคันลงในคอลัมน์ Car club ของทางนิตยสารนะครับ ดังนั้นอยากจะให้เพื่อนๆ ทุกคนมาพร้อมกันได้เวลาดังกล่าว เพื่อให้ทางทีมงานได้มีเวลาเตรียมมุมกล้อง เพื่อให้รถของพวกเราดูดีทุกคันครับ

2. ในส่วนของร้านอาหารสวนกุหลาบ ตอนนั้นผมจองห้อง VIP เอาไว้สำหรับ 30 ท่าน แล้วเบื้องต้นผมก็ให้เค้ากันที่จอดรถให้พวกเราจอดด้วยกันทั้งหมดก่อน 20 คันนะครับ ยังไงใครที่จะไปแต่ยังไม่ได้ลงชื่อ รบกวนแจ้งผมด่วนๆ เลยนะครับ

3. งานนี้จะมีการให้สติ๊กเกอร์คลับของเราด้วยนะครับ โดยตอนนี้เปิดให้โหวตเลือกแบบกันอยู่ในกระทู้นี้ http://racingweb.net/forums/showthr...%EC%A4%C5%D1%BA%E0%C3%D2%A1%D1%B9%A4%C3%D1%BA นะครับ ผลโหวตออกมาแบบไหน พวกเราจะไปตัดตามแบบนั้น แล้วจะเอาสติ๊กเกอร์มาให้ในวันมิตติ้งครับ

แก้ไขล่าสุด: 17 พฤษภาคม 2010
  19. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    แย้ๆๆๆๆ Option ๆๆๆๆๆ

20. noom_sw20gt

noom_sw20gt New Member Member

58
    1
    0
    ไอ้น้องยอด ยอดสมชื่อเลยนะ คิดจะลองกับพี่นะคิดให้ดีๆน้อง ของพี่อะไม่ทำมะดานะ เกิดแพ้หรือพังไปพี่ไม่รับผิดชอบนะจะบอกให้ แต่พี่ว่าอย่าดีกว่าเกิดพี่แพ้ขึ้นมาเสียหน้า
    แย่เลย ทำไปตั้งแยะ ว่าเครื่องโบโดน na สวน เซ็งเป็ดไม่ลองดีกว่าเอาไว้ให้คาใจเล่นๆ ,,,,,,อิอิิอิ

21. absolutfreak

absolutfreak New Member Member

123
    0
    0
    ผมไปครับ

ต้อม ครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 00:59:26 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 00:59:11 ----------

ผมไปครับ

ต้อม ครับ

22. Van de Trust!!

424
    9
    0
    จองที่จอดเผื่อนู๋ด้วยน้าก้าฟฟ

23. pookpui

1,304
    6
    38
    รับทราบครับ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 07:38:27 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 07:37:32 ----------

จองให้อยู่แล้วครับ ว่าแต่รถเสร็จแล้วเหรอ 555555555555

แก้ไขล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2010
  24. pookpui

1,304
    6
    38
    17 คันแล้วนะครับ คนที่ไปแน่นอนแล้วตอนนี้มี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. ชิ้ว
    4. พี่หนุ่ม
    5. พี่ที
    6. พี่นัด
    7. พี่โอ๊ก
    8. พี่บอย
    9. พี่ยอด
    10. พี่น๊อต
    11. พี่ณุ
    12. โอม
    13. ทัด
    15. พี่บิ๊ก
    16. พี่นก
    17. คุณต้อม

ใครจะไปอีก ลงชื่อด่วนๆๆ เลยนะครับ อยากให้ไปกันเยอะๆ นะครับ

25. เฮ้ยโจ้ ของผมยังไม่แน่..........

ใจ ว่าจะเติมน้ำมันก่อนไป หรือกลับมาเติมดี 555

26. pookpui

1,304
    6
    38
    เติมก่อนไปเลยครับพี่ยอด แต่อย่าเติมเต็มถังนะ เติมให้เกจวัดน้ำมันอยู่เลยครึ่งถังมาหน่อยหรือให้อยู่ประมาณ 3/4 ก็ได้ เติมเต็มถังไม่ดี รถอืด เด๊ยวจะไล่ไม่ทันเอานะ 55555555555

27. Van de Trust!!

424
    9
    0
    ตอนนี้ยังงับ
    แต่ปลายเดือนไม่แน่

28. emmy_sw20

emmy_sw20 New Member Member

98
    0
    0
    ผมไปได้ครับ โจ้ ลงชื่อให้ด้วยครับ
    แต่รถคงไม่ได้เอาไปครับ ยังไม่ได้ทำสีเลย ทำนานมาก

29. pookpui

1,304
    6
    38
    รับทราบครับพี่มี่ ขอบคุณครับ อิอิอิอิ

คนที่ไปแน่นอนแล้วตอนนี้มี
    1. โจ้
    2. จิ๊บ
    3. ชิ้ว
    4. พี่หนุ่ม
    5. พี่ที
    6. พี่นัด
    7. พี่โอ๊ก
    8. พี่บอย
    9. พี่ยอด
    10. พี่น๊อต
    11. พี่ณุ
    12. โอม
    13. ทัด
    15. พี่บิ๊ก
    16. พี่นก
    17. คุณต้อม
    18. พี่มี่

ใครจะไปอีก ลงชื่อด่วนๆๆ เลยนะครับ อยากให้ไปกันเยอะๆ นะครับ

30. pookpui

1,304
    6
    38
    มาอัพกระทู้หน่อย อิอิอิ

งานนี้มีครบหมดนะครับ มิตติ้ง ถ่ายลงหนังสือ รับสติ๊กเกอร์คลับ กินข้าวพูดคุยกัน Night Run!!!!! ใครจะไปอีกลงชื่อด่วนๆๆ เลยนะครับ เพื่อเพื่อนๆ ชาว MR2 จะได้มีความสุขและสนุกสนานกับเรื่องราวในรถรุ่นนี้ทุกคนครับ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้