### ประกาศ Meeting EK Group ครับ 9 พ.ค. 53 ###

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย OaT_DBS, 21 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. k_crevice

k_crevice New Member Member

442
    77
    0
    ไม่ได้ไปครับน่าเสียดายมาก ติดมาเชียงใหม่ครับ รอดูรูปอยู่นะเพื่อน

ปล.ไม่หิวเหล้ากันบ้างเหรออออออออออออออออออออ

2. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    เอาหลักๆคร่าวๆนะครับ
    -การจับพวงมาลัย
    -ท่านั่ง
    -การเบรค เบรคเพื่อลดความเร็ว เบรคเพื่อเลี้ยว
    -การเข้าไลน์ของโค้งแบบต่างๆ
    -การแก้อาการอันเดอร์&โอเวอร์สเตียร์
    -แล้วที่เหลือก็แล้วแต่นักเรียนจะสอบถามและเรียนรู้จากอาจารย์ล่ะครับ
    (ของผมอาจารย์นั่งด้วยแล้วบอกเรซซิ่งไลน์ แล้วก็ให้วิ่งซ้อมเอาเองเลย)

หลังจากนั้นก็ให้วิ่งซ้อมกันไป แต่รุ่นนี้ไม่มีจับเวลาอ่ะครับ
    เคยอ่านเจอว่ารุ่นก่อนๆ เค้าจะจับเวลาต่อรอบด้วย

รถผมลงไปกินหญ้า 3-4 ครั้งได้ เนื่องจากมันส์เกิน เค้นรถเกินไปหน่อย
    แต่สรุปแล้วสนุกครับ แต่ร้อนมากมายครับช่วงบ่ายวิ่งจนความร้อนขึ้นเลยครับ
    ต้องจอดพักเครื่องกันเลย

นอกจากนั้นก็ยังได้ของแถมหลังจากวิ่งเสร็จ 2 อย่างครับ คือ แม็กดุ้งด้านในล้อหน้าซ้ายจากการเข้าไลน์ลึกเกินเลยกระแทกขอบ
    แทรค, แล้วก็ยางไม่กลมครับเนื่องจากตอนเรียนเบรคนั้นเบรคแรงไปหน่อยล้อล็อคยาวแถมแดดร้อนมากพื้นแทรคทั้งร้อนและหยาบ
    เหมือนเอายางไปถูบนกระดาษทรายร้อนๆเลย...อิอิ
    สรุปค่าใช้จ่ายของผม=ค่าเรียน4,000+เปลี่ยนยางใหม่10,000+ซ่อมแม็ค(แท้)ยังไม่รู้คชจ.+เตรียมรถก่อนไป(นมค.+ผ้าเบรค+
    นมบ.+นมก.) 6,000 รวมๆแล้วน่าจะประมาณ 25,000 ฮ่าๆๆๆๆสะจายยยยยย....:cry:

แต่ก็ได้ประสบการณ์ดีๆครับ ทำให้ผมได้ลองแก้อาการ Under และ Over โดยที่ไม่ต้องเสี่ยงอันตรายบนถนนจริง
    ส่วนยางเก่าก็ไม่ได้เสียจนใช้ไม่ได้เลย ยังเก็บไว้เอามาวิ่งได้ทุกเดือนที่เค้ามีการเรียนกันอีก...ดังนั้นถือว่าคุ้มๆๆ....:cry:

ปล.ผมอยากถ่ายรูปมากเลยครับแต่ติดตรงเป็นนักเรียนอ่ะครับ เลยไม่ได้ถ่ายรูปรถสวยๆหลายๆคันเลยรอดูรูปด้วยนะครับ...
    แล้วก็รถ EK ที่ลงวิ่งแต่ละคันสุดๆกันทั้งนั้นเลยครับสวยๆและแร๊ง... DC2 ก็สุดเหมือนกันเห็นแล้วอยากได้มั่ง...อิอิ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 พฤษภาคม 2010
  3. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    อ้าว ไม่จับเวลาชิงถ้วยกันแล้วเหรอ

เมื่อก่อนมีถ้วยทั้ง รุ่นนักเรียน และรุ่น Meeting

4. มีตติ้งจนจะครบสัปดาห์แล้ว ยังไม่ได้ดูรูปเลย ไม่มีใครถ่ายมาเลยเหรอครับ
    รอชมภาพสวย ๆ อยู่นะคร้าบ บรรยากาศคงจะสนุกมาก ๆ ใครไปมาบ้าง
    รายงานตัวหน่อย เล่าให้ฟังก็ยังดี

แก้ไขล่าสุด: 13 พฤษภาคม 2010
  5. REDHONDA

REDHONDA New Member Member

628
    23
    0
    ท่าทางจะหารูปชมยากละคับงานนี้
    แดด+อากาศมันร้อนมากเลยไม่ค่อยเห็นมีใครออกจากหลังคามาถ่ายรูปกันเลย (สงสัยจะกลัวผิวเสีย 555)

6. OaT_DBS

OaT_DBS New Member Moderator

538
    170
    0
    ที่จำได้ไม่มีใครถ่ายรูปนะ

7. เสียดายแทนจังครับ นี่คงเป็นมีตติ้งครั้งแรกเลยที่ไม่มีรูป

8. x1542

x1542 New Member Moderator

1,252
    156
    0
    อากาศร้อน ห้องน้ำไกล ปวดมากมายเลยต้องจำใจไป ... ร้อนกายแต่ทนได้ ไม่ร้อนใจ มันส์ไปอีกแบบ

ก็สนุกดีครับ
    :)

9. ก๊วยเจ๋ง@ASIMO

ก๊วยเจ๋ง@ASIMO New Member Moderator

833
    158
    0

เออ..จิงด้วยๆสนุกไปอีกแบบคับน้า มีทติ้งแบบไม่มีรูป แนวโคตร อิๆ.... เฮ๊ยย..มันส์จนลืมถ่ายรูปกันเลย อากาศแบบนั๊นพวกเราใครยกกล้องไหวก็เพี้ยนแล้ว ยกขวดยกแก้วสบายกว่า

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 14 พฤษภาคม 2010
  10. imp_nod

imp_nod New Member Member

26
    0
    0
    บรรยากาศโดยรวมคับ

11. imp_nod

26
    0
    0
    รูปเพิ่มเติม

12. imp_nod

26
    0
    0
  13. kungking5

kungking5 New Member Moderator

1,661
    287
    0
    ขอบคุณมากครับ คุณโนด สำหรับบรรยากาศที่อบอุ่น และการต้อนรับที่ดีครับ

เห็นอากาศแบบนั้นแล้ว เหนื่อยแทนจริง ๆ ครับ

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ขอบคุณมากคับ สำหรับรูปสวยๆคับ

15. เท่ห์จริง ๆ ครับ EK Group มีตติ้งแนวใหม่ ไม่มีถ่ายรูป 555+ มีโอกาส
    จะไปยกแก้วด้วยนะครับ แต่เห็นวงใหญ่ ๆ แบบนี้คงไม่กล้า พอดีคออ่อน
    ไม่กล้ากินเหล้าวงใหญ่ครับ

ยังไงก็ขอบคุณสำหรับรูปสวย ๆ นะครับ บรรยากาศอบอุ่นเช่นเคย
    ผู้คนอุ่นหนา ฝาคั่ง สมาชิกมีแต่เพิ่ม ไม่มีลด หน้าเก่า ๆ ยังอยู่ครบครัน
    จอดรถกันยาวพรืดดดเลย

16. EK5616NAD

EK5616NAD New Member Member

124
    1
    0
    ขอบคุณคุณโนดสำหรับรูปครับ...เห็นแล้วนึกถึงบรรยากาศแดดร้อนๆเลย

17. ari

ari New Member Member

670
    185
    0
    ขอบคุณสำหรับรูปสวยๆ ท่าทางแดดจะร้อนมาก
    แต่ก็ยังดีกว่าฝนตกนะคะ นึกว่าฝนจะตกวิ่งไม่ได้ซะแล้ว:)

18. sasit

sasit Member Member

140
    1
    18
    อยากเข้าไปพูดคุยกับพี่น้อง EK Group แต่ไม่รู้จะไปเริ่มกับใครดีอะ...ไว้โอกาสหน้าพบกันใหม่ครับ:D

19. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ขอบคุณมากครับ ท่าทางร้อนน่าดู ช่วงหน้าหนาวจัดวิ่งพีระ ท่าทางจะสนุกครับ

20. P'WAR

P'WAR New Member Member

438
    10
    0
    ได้ไปมาด้วยครับ....อากาศร้อนสะจนเสื้อเปียกเลยอ่ะครับ...ไม่มีแรงหยิบกล้องเลย....ปาดเหงื่อตลอด...แต่เห็นรถในสนามแล้วมันส์แทนคนขับเลยอ่ะ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้