ไปทำบุญกันครับพี่น้อง "บ้าน บางปะกง" หรือ"สถานสงเคราะห์คนพิการและทุพพลภาพบางปะกง" วันที่ 29 พ.ค 53

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย singcoohteam, 11 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ถึงไม่เจอตัวจริงแต่ใจอยู่ที่ผมแล้วครับป๋าโต้ง ผมเชื่อว่าเราต้องได้เจอกันอิอิอิ จะเตรียมล้างท้องไว้เด้อ บอกป๋าหนุ่มด้วยว่ามาแน่นอนนะ ป๋าหนุ่มเค้าจะได้ลางานไง

2. Van X

Van X Well-Known Member Moderator

1,247
    44
    48
    1 เสียงครับพี่ จำนวนเงิน ระบุหน้างานครับ

3. gluay

gluay New Member Member

125
    2
    0
    กล้วยไปด้วยคนค่ะ อยากพาลูกสาวไปทำบุญด้วย แต่ไปไม่ถูกแหะๆ ถ้ายังไงขอเบอร์โทรศัพท์ คนที่ไปไว้ติดต่อหน่อยนะค่ะ ช่วยสมทบทุน 500 ค่ะ แล้วจะซื้อของจำเป็นบางอย่างไปด้วย

4. wutnv

wutnv Active Member Member

455
    34
    28
    ลงชื่อคับ

5. NooM Cobra

NooM Cobra New Member Member

771
    32
    0
    ขอบคุณครับ เบอร์โทรป๋าอ๊อดครับ 080-6377050 อันนี้ของผม หนุ่ม ครับ 081-3778382

6. nvclub030

nvclub030 New Member Member

1,074
    17
    0
    โทษะนะครบผมคลไปไม่ได้ รีเฟอร์คนไข้แล้วรถลงข้างทาง ขาหักครับไปไหนไม่ได้ 10 วันครับ ขิฌทษด้วยครับ โชคดีที่ไม่ตาย เเพราะตกเหวครับ ขอโทษด้วยครับ อยากไป ถ้าได้ยจาไปครับ ให้คนอื่นขับไป

7. ป๋าอย่าเครียดดิ่ เดี๋ยวผมเครียดตาม ทำบุญก็คือทำบุญ ไปบังคับ ไปอ้อนว้อนกันให้ทำ มันจะไปได้อะไร มีแค่ไหนก้อไปแค่นั้น สบายใจกว่าไม่เครียดด้วย

8. gluay

gluay New Member Member

125
    2
    0
    ขอบคุณค่ะ ถ้าไปไม่ถูกยังไงจะโทรหาค่ะ

9. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    ทำไรไม่ปรึกษาเล๊ย ลงชื่อไปแล้วแบบนี้ก็ต้องไปอ่ะจิ ไปด้วย ๆ เงินทำบุญเดี๋ยวพิมพ์ก่อน อยากทำบุญเยอะ ๆ อ่า แต่กลัวหมึกแห้งไม่ทัน 55+

10. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    nvclub030 โทษะนะครบผมคลไปไม่ได้ รีเฟอร์คนไข้แล้วรถลงข้างทาง ขาหักครับไปไหนไม่ได้ 10 วันครับ ขิฌทษด้วยครับ โชคดีที่ไม่ตาย เเพราะตกเหวครับ ขอโทษด้วยครับ อยากไป ถ้าได้ยจาไปครับ ให้คนอื่นขับไป
    ตอบ ไม่เป็นไรครับพี่อาร์ท ไม่เจ็บมากมายก็ดีแล้วพี่ ขอให้หายไวไวนะครับ เอาบุญส่งไปรักษาละกันนะ เพี้ยง
    คนเลี้ยงแมว ป๋าอย่าเครียดดิ่ เดี๋ยวผมเครียดตาม ทำบุญก็คือทำบุญ ไปบังคับ ไปอ้อนว้อนกันให้ทำ มันจะไปได้อะไร มีแค่ไหนก้อไปแค่นั้น สบายใจกว่าไม่เครียดด้วย
    ตอบ ไม่ได้เครียดอะไรหรอกเล็ก ไม่ได้บังคับใครด้วย เห็นใจล่ะไม่ว่า เพราะเข้าใจพี่น้องในนี้ดีไง ถึงได้บอกไปแบบนั้น ไม่ว่ากันนะพี่อาจจะตรงเกินไปก็อย่าถือสาละกัน
    gluay ขอบคุณค่ะ ถ้าไปไม่ถูกยังไงจะโทรหาค่ะ ตอบ โทรมาเลยครับ มากันเยอะๆนะครับ ที่นี่อบอุ่นอยู่แล้วครับแล้วได้บุญด้วย
    BOSSAPP ทำไรไม่ปรึกษาเล๊ย ลงชื่อไปแล้วแบบนี้ก็ต้องไปอ่ะจิ ไปด้วย ๆ เงินทำบุญเดี๋ยวพิมพ์ก่อน อยากทำบุญเยอะ ๆ อ่า แต่กลัวหมึกแห้งไม่ทัน 55+
    ตอบ ไม่ได้พิมเองน้า ตานกเค้าบังคับมา555

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 23:12:34 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 23:12:16 ----------

nvclub030 โทษะนะครบผมคลไปไม่ได้ รีเฟอร์คนไข้แล้วรถลงข้างทาง ขาหักครับไปไหนไม่ได้ 10 วันครับ ขิฌทษด้วยครับ โชคดีที่ไม่ตาย เเพราะตกเหวครับ ขอโทษด้วยครับ อยากไป ถ้าได้ยจาไปครับ ให้คนอื่นขับไป
    ตอบ ไม่เป็นไรครับพี่อาร์ท ไม่เจ็บมากมายก็ดีแล้วพี่ ขอให้หายไวไวนะครับ เอาบุญส่งไปรักษาละกันนะ เพี้ยง
    คนเลี้ยงแมว ป๋าอย่าเครียดดิ่ เดี๋ยวผมเครียดตาม ทำบุญก็คือทำบุญ ไปบังคับ ไปอ้อนว้อนกันให้ทำ มันจะไปได้อะไร มีแค่ไหนก้อไปแค่นั้น สบายใจกว่าไม่เครียดด้วย
    ตอบ ไม่ได้เครียดอะไรหรอกเล็ก ไม่ได้บังคับใครด้วย เห็นใจล่ะไม่ว่า เพราะเข้าใจพี่น้องในนี้ดีไง ถึงได้บอกไปแบบนั้น ไม่ว่ากันนะพี่อาจจะตรงเกินไปก็อย่าถือสาละกัน
    gluay ขอบคุณค่ะ ถ้าไปไม่ถูกยังไงจะโทรหาค่ะ ตอบ โทรมาเลยครับ มากันเยอะๆนะครับ ที่นี่อบอุ่นอยู่แล้วครับแล้วได้บุญด้วย
    BOSSAPP ทำไรไม่ปรึกษาเล๊ย ลงชื่อไปแล้วแบบนี้ก็ต้องไปอ่ะจิ ไปด้วย ๆ เงินทำบุญเดี๋ยวพิมพ์ก่อน อยากทำบุญเยอะ ๆ อ่า แต่กลัวหมึกแห้งไม่ทัน 55+
    ตอบ ไม่ได้พิมเองน้า ตานกเค้าบังคับมา555

11. jaturong03

jaturong03 Well-Known Member Member

2,084
    91
    48
    รงค์เพชรบูรณ์ครับ สมทบบริจาค 399.- ครับ

12. thruonline

thruonline New Member Member

131
    1
    0
    พี่คับ ลงชื่อให้ด้วยคับ ยังไงก่อนไปวันสองวันจะโทรหาคับ ส่วนจำนวนเงินบอกหน้างานนะ ขอบคุณคับ

13. ออกจากขอนแก่นเช้า28ครับเอามอไซค์ไปส่งน้องที่พัทยาไปกับพ่อแม่และลูกเมียครับ ( ตอนแรกกะว่าจะมาคนเดียว ) ขอนแก่นตอนนี้เก็บได้ 2600 แล้วครับ เดียวพรุ่งนี้เงินเดือนออกผมจะต่ยอดให้ครับ 3 พันแล้วจะโอให้นะครับ ป๋าอ๊อดอ้อดดดดดดดดด

14. จะหลงทางมั้ยเนี้ยเรา เพี้ยงขอให้บุญกุศลที่ทำไว้ ช่วยดลจิตดลใจ ให้ไปหาพี่อ๊อดเจอด้วยเทอญ สาธุ

15. เหลือเวลาอีก 5 วันครับพี่น้อง

16. ป๋า อ๊อด หายไปไหนน้อครับ เหลืออีก 5 วันครับ

17. fisho

fisho Member Member

223
    6
    18
    นับถอยหลังได้เลยคับ 4

18. ae 80

ae 80 New Member Member

75
    1
    0
    เอาด้วยคับ คนแปดริ้วไม่ไป อายตายเลย.......แล้วเจอกันคับ

19. singcoohteam

5,303
    108
    0
    ููุุ^-^ ฮือฮือฮือ ซึ้งจัยมากมายครับพี่น้องครับ

20. BOSSAPP

BOSSAPP New Member Member

179
    1
    0
    แง้ ๆ เข้าเวรอ่าป๋า ทำไงดีหว่า

เข้าเวรวัน พฤหัส อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 22:02:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 22:02:03 ----------

แง้ ๆ เข้าเวรอ่าป๋า ทำไงดีหว่า

เข้าเวรวัน พฤหัส อิอิ

21. ป๋าอ๊อดๆสู้ๆครับ

22. 4 วันแล้วครับ

23. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    ขอให้คุณอาร์ท nvclub030 หายเร็วๆนะครับ

ใกล้วันแล้วใครว่างก็มาทำบุญกันครับ...:eek:

24. tit_161

tit_161 New Member Member

169
    11
    0
    ลงชื่อ.....น้องม่วง 500 ครับ

25. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    พรุ่งงี้ และครับ ....

อิอิอิ

พรุ่งงี้ วันศุกร์

26. NooM Cobra

771
    32
    0
    พรุ่งนี้ 28 นิ แจ็ค สงสัยหลงวัน ไป 29 ไม่ใช่เหรอ?

27. bfouteen

bfouteen New Member Member

100
    0
    0
    ผมอุ๊บนะครับ
    ขอร่วมกับเพื่อนที่ทำงานช่วยกันนำของใช้ที่จำเป็นกับเสื้อผ้าไม่ได้ใช้งานแล้ว ไปบริจาคด้วยนะครับ

28. V-MOG

V-MOG Member Member

165
    1
    18
    V-MOG # 504 ขอร่วมเดินทางไปทำบุญด้วย1คันนะครับ เเละมีสมาชิกครอบครัว 4-5 คนครับร่วมบริจาค 499 บาท เเละมีสิ่งของร่วมทำบุญด้วยครับ

แล้วได้พบกันนะครับตามกำหนดการ

V-MOG

29. NooM Cobra

771
    32
    0
    แล้วเจอกันครับทุกท่าน

30. buem

buem New Member Member

2,764
    75
    0
    ผมเดินทางไปทำงานที่พัทยาครับ
    29 จะแว๊ปไปด้วยครับ จะไกลไหมหว่า กี่โลนะ จากพัทยานะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้