ในบรรดารถใหม่ขณะนี้ MAZDA3-อันติ๊ด - ซีวิค FD - NEW LANCER เครื่อง 2.0 ทุกตัว ตัวไหนแรงสุดในกลุ่มคับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย คนเลี้ยงแมว, 10 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    FD สิ จี๊ดจ๊าด รับประกันเลย ...

2. Top_EK_Songkhla

Top_EK_Songkhla Member Member

67
    8
    8
    :D:D:D B18Cr 96 จะสู้ไหวป่าวครับ:D:D:D

3. ไม่ต้องถึง 18CR หรอกครับ ผมว่า B16 ก็พอแล้ว เผลอๆ D15 ทำนิดทำหน่อย จะพอดันตูดได้ด้วย

4. T_4wd

T_4wd Member Member

490
    13
    18
    ถ้าใน ตัวเลือกข้างบน ตัว lancer ex + เงินอีก 5-8พัน ผมว่ามีภาษีดีกว่า
    เคยนั่งรถเพื่อน EX 1800 ตอนแรกๆก็เฉยๆ ก็วิ่งดีแต่เกียร์มันตื้ออาจจะเป็น
    เพราะระบบ CVT แต่หลังจากที่เอาไป แฟลชกล่องแล้ว วิ่งคนละเรื่องเลย
    ดึงดีกว่า เกียร์เปลี่ยนเร็วขึ้น วิ่งลอยๆอยู่กดปุ๊บ ดึงกว่าเดิมไปเร็วกว่าเดิม และ
    ที่สำคัญ ประหยัดน้ำมันกว่าด้วย งง เลย
    ปล. รถเพื่อนผมเดิมทุกอย่างจากโรงงานเลย แต่ข้อเสียที่ต้องทำใจคือระบบเก็บ
    เสียง ห่วยแตกสุดๆ ถ้าอยากให้เงียบคงต้อง แดมป์ทั้งคัน ผิดกับ นิวอัลติสที่
    บ้านเงียบสงัดเลย

5. golfsand78

golfsand78 New Member VIP

18
    1
    0
    มาสด้า3ตัดได้เลยครับFDก็วิงดีนะส่วนอั้นติ๊ดไม่เคย เคยแต่ขับwish2.0 ก็okดีนะ

6. Bh MotorSports

Bh MotorSports New Member Moderator

126
    1
    0
    FD กระแทกคันเร่งก็ผงาดแล้ว 2.0 ไม่ต้องห่วง อิอิ

7. แต่อันติ๊ด รุ่นตาโฬม เครื่องใหม่ ถ้าจะไม่เบาแห๊ะ ต้องลอง อย่างที่โฬมเค้าบอก

8. KiDMaioRKz

KiDMaioRKz New Member Member

9
    0
    0
    ขับ FD 1.8 อยู่ ก็ว่าดึงดีครับ

แต่ไม่เคยลองกับ Dual VVT-i ของอัลติสใหม่ เห็นเขาว่าแรง

9. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    แต่ถ้าเรื่องประหยัด Tdci นี่ รถติดแก๊สยังมองค้อน ขับดีๆมีเห็นเลข 20 กม./ลิตร :D

10. TT_GOVERNMENT

TT_GOVERNMENT New Member Member

809
    27
    0
    เรื่องช่วงล่าง EX ก็ไม่เป็นรองใครนะครับ

11. ที่บ้านมีรถเดิมๆ อยู่ 2 คัน มี ES กะ Mazda 3

ขับ มาสด้า 3 อยู่ อัตราเร่งอาจสู้รถใหม่ค่ายอื่นไม่ได้ แต่ดีกว่า ES แน่นอน

แต่จุดเด่นของ mazda 3 ที่ ES สู้ไม่ได้ คือ handing ครับ

แต่ mazda 3 กินน้ำมันมากๆ ครับ

12. Alif

Alif New Member Member

17
    1
    0
    Mazda มีดีที่ช่วงล่าง , Honda ก็มีดีที่ Vtec....

13. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    EXกะFDกินกันไม่ลงจริงๆ ออกตัวสู้FDไม่ได้เพราะEXล้อ18" แต่ปลายๆก็เคยไล่จิกกันได้อยู่ mazda3เคยขับแต่ไม่ค่อยประทับใจเท่าไหร่คับแต่ยอมรับOPTION mazda3เค้าให้มาเยอะอยู่

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้