เสียความ รู้สึกกับร้านปั๊มชื่อดัง ดาวลอยดีเซล

การสนทนาใน 'Pickup Forum' เริ่มโดย Service Truck, 9 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. somok

somok Member VIP

801
    14
    18
    พี่โทรหาผมหลังไมค์ทีดิ!

2. เรื่องอาการสั่นรองดูที่ยางแท่นเครื่องดูสิครับอาจเป็นที่ยางก็ได้ลองดูครับ
    ดีเซลเซดโบกดยังไงก็ดำครับปกติของดีเซลหมุนเร็ว คร๊าบบ

3. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    มารอฟังคำอธิบาย ...........ว่าไง

4. NIIGATA

NIIGATA New Member VIP

1,557
    35
    0
    เข้ามาติดตามด้วยคน !

5. อุ่ย!!!!

มาโพสต์ในฟอรั่มด้วย

ยังงัยๆก็ใจเย็นๆครับผม

6. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เข้ามารออีกวัน..............ไม่รู้เรื่องรถแล้วมาตั้งชื่อกระทู้แบบนี้ใครเข้ามาอ่านร้านเค้าเสียหายหมดดิ
    แถมยังดูถูกไว้อีก.........เซ็งว่ะ(ร้านกรูไม่ใช่ที่ลองของ)

7. R30'sLoVeR

R30'sLoVeR New Member Member

50
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ ผมว่าคงเป็นความไม่เข้าใจของลูกค้ามากกว่าครับพี่ ดาวลอยดีเซล ลุงผมก็ส่งงานไปทำประจำครับเป็นสิบๆปีแล้วด้วย แรงตลอด ทั้งรถแข่ง รถบ้าน ปัญหามันน่าจะเกิดจากความไม่เข้าใจกันมากกว่านะครับ สู้ๆครับ

8. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    นั่นแหละครับ.........แต่ผมไม่ชอบที่เจ้าของกระทู้ตั้งกระทู้พร้อมเนื้อหาที่ดูถูกกันอย่างนี้
    ยังรออยู่

9. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    อู่ผม ส่งดาวลอยเหมือนกัน แต่ผมไม่ได้ทำดาวลอยเพราะอยากลองของ คับ อิอิ

เกี่ยวกับตัวช่วยรอบเดินเบาป่าวคับ รู้สึก 2500 กะ 3000 จะไม่มีมาให้นะคับ เปิด-ปิดแอร์ รอบสวิง สูงบ้าง ต่ำบ้าง อันนั้นปรกติกติคับ ไปหามาใส่ก็ จบ คับ

ตัวช่วยรอบเดินเบา ต้องหาใส่เองนะคับถ้าเปนที่ตัวนั้นจิงๆ ไม่ได้เกี่ยวกับทางร้านคับ

ส่วนตัวผม ทำ ป๋าหม่อง ป.เจริญ เพราะเค้าว่า ป.เจริญ ทำไดเร็ก ไม่วิ่ง อยากจะบอก หมดไปเยอะมาก แต่ก็ พอใจในสิ่งที่ได้มาคับ

เครื่องเดินเลียบ รอบเครื่อง1000+ ตลอด ควันขาวโชยตลอดเวลา ผมว่าน่ารำคาญกว่าอีก ปั๊มมาเต็มที่เลยคับ แต่ เวลาลงมา .4 ไม่เครียดเลยจิงๆ แต่วิ่งถนน 1-2-3 เลื้อยเปนงูคับ

เวลาไม่ลงเข้าไปแก้ เข้าไปแก้ ๆ ๆ ๆ ๆ เดี๋ยวมันก็ จบเอง จะลาก แวน ลง 14 ให้ดูคับ

ผมเชื่อ อยู่อย่างนึง ของฟรี ไม่มีคำว่าแรงคับ ถ้าไม่สนิทจิงๆ

แวนนรก ป๋าหม่อง..จัดเต็ม !!

10. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ตามไปดูในPickup Freedomเค้าบอกรถค้าหายแล้ว
    แต่ที่ต้องการคือคำอธิบายที่เค้าดูถูก
    ผมจะอัพไว้เรื่อยๆจนกว่าจะได้คำตอบ

ลูกเสี่ยโรจน์ ถูกใจสิ่งนี้
  11. EmPel2ol2

EmPel2ol2 Well-Known Member VIP

9,637
    61
    48
    ยาก ที่เค้า จะ มาคับ

ผม รู้ ดี

12. Little DragonZ

Little DragonZ New Member Member

566
    16
    0
    ขอให้ลง 14 ไวไวๆ นะครับ คันข้างบน

13. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    รถเพื่อนผมก็ทำดาวลอย

วิ่งชิบหายเลยครับ

ไมตี้ 5L ตอนนี้ 1KD

14. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    รถตาอ้วนใช่เปล่าครับ
    จากที่ดูเมนท์ต่างๆ ผมไม่เห็รถใครที่ทำร้านดาวลอยแล้วไม่ถูกใจเลยสักคน
    สรุปคือไอ้คนที่ตั้งกระทู้ไม่รู้เรื่องรถแล้วตั้งกระทู้ดูถูกชชาวบ้าน.......ทีนี้รู้แล้วว่าอะไรเป็นอะไร
    กรูยังรอคำอธิบายอยู่นะ.......สู้ไม่ได้อย่าใส่ร้ายกู

15. ผ่านมาดู หิหิ...

16. Service Truck

Service Truck New Member Member

305
    2
    0
    ผมชี้แจงไปแล้วครับโปรดอ่านแล้วทำความเข้าใจด้วยครับ

แล้วที่ผมบอกว่าหายแล้วนะครับผมจะบอกให้ว่าผมเอาไปทำอะไรมาบ้าง

ผมเอาไปเปลี่ยนไกด์มาครับ กับสริงกาวาอีกอัน

ไม่ทราบว่าที่เปลี่ยนมามันเกี่ยวกับปั๊มหรือป่าว

แต่ไม่ต้องรู้หลอกนะครับว่าไปทำที่ไหนมา แต่ไม่ใช่ดาวลอยแน่นอนครับ

ผมเข้าไปทำผมก็อยากได้ของดี ไม่ได้เข้าไปรองของ

แต่ที่เสียใจบริการหลังการขายไม่ค่อยดีครับ

รถผมวิ่งใช้งานทุกวันครับไม่ได้เอาไปแข่งกับใครครับ ถ้ามันสั่นมากก็คงไม่ไหวครับ

และต่อไปผมจะไม่อะอธิบายอะไรอีก แล้วแต่พวกคุณจะคิดนะครับ

17. EmPel2ol2

9,637
    61
    48

ขอบคุณคับพี่รัน อิอิ อยู่ ประเทศไทย ยังคับพี่

รถ ตา อ้วน มัน แรงมาแต่ไหนแต่ ไรแล้วคับ ตั้งแต่เปน 2L จนเปน 3L แล้วก็ คอมมอลเรล อิอิ

18. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ขอบคุรคับ ที่ออก มาตอบ

ชี้ แจง กัน ไป

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 14:42:50 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 14:42:32 ----------

ขอบคุรคับ ที่ออก มาตอบ

ชี้ แจง กัน ไป

19. Panda`

Panda` New Member VIP

887
    7
    0
    ผมว่าร้านนี้บริการหลังการขายดีมากๆเลยนะครับ ถ้าไม่ดีจริงๆผมว่าคงอยู่ไม่ได้นานขนาดนี้หรอกครับ พ่อผมทำที่ร้านนี้ตั้งแต่สมัยเล่นรถจนมาถึงรุ่นลูกแล้วครับ ทั้งรถบ้าน รถซิ่ง ก้อแนะนำส่งไปที่นี้หมดนะครับ มีอะไรเข้าไปที่ร้านดีกว่านะครับ

20. EmPel2ol2

9,637
    61
    48
    ผมว่านะ ถ้าเรารักที่จะทำเนี่ย เข้าไปร้านเดิม จะดีกว่า

ผมทำ ป.เจริญ มาครั้งแรก บอกตรงๆ ไม่ได้ เรื่อง จิงๆ ลูก12 วิ่งเท่า11 เดิมยังไม่ได้เลย

โทรหา ป๋า ป๋าบอกเข้ามาๆ เข้ามาแก้ ก็ แก้ ๆ ๆ ๆ แก้กันไปจน มันดีขึ้น จนตอนนี้ ช่วงล่างมันรับไม่ได้แล้ว ฟรีทิ้ง รถออกไม่ตรง -*-

รองๆ ดูแล้วกันคับ นานา จิตรตัง

21. รถเพื่อนผมใส่กล่องดันรางมา เปลี่ยนมา5ใบแล้ว ยังไม่ดีเลย เลยตัดใจถอดออกดีก่าเหงเค้าว่ามานะ
    ที่มาโพสเหงว่าเปงร้านเดวกัน ผู้ชมควรพิจารณากันด้วยนะคับ

22. Sketch_Prostreet2

Sketch_Prostreet2 New Member VIP

58
    0
    0
    ใจเย็น ๆ ครับ เดี๋ยวจะบานปลาย กันไปใหญ่ เป็นธรรมดา ของ การทำรถ ทำดีก็บอกเสียเงินเยอะ ทำไม่ดี ก็โทษช่าง

การออกความคิดเห็น เป็นสิทของแต่ละท่านที่ทำครับ แต่อยากให้พูดกันแบบ ใจเย็นๆ คำพูดบางทีมันแรงไปจะกลายเป็น ปัญหาใหญ่กันปล่าวๆ นะครับ

23. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ใจเยนๆกันน้อคนเล่นรถด้วยกันคับ รถหายเอาเป็นว่าโอเคแล้วครับ

24. EK_Shinoda

EK_Shinoda New Member Member

1,125
    14
    0
  25. ค่อยๆคุยกันครับใจเย็นๆ พี่น้องคนรักในสิ่งเดียวกันทั้งนั้นนะครับ

26. ball171

ball171 New Member Member

112
    6
    0
    อยากรู้อ่ะ

ลูก11 ลูก12 มันคืออารายเหรอคับ

27. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ลูกปั้ม ครับ 11 มม. 12 มม.

28. UNSAI

UNSAI Active Member Member

1,416
    17
    38
    ใจเย็นๆครับน้องเอ

29. ที่เคยไปทำที่ดาวลอยมา ตั้งแต่ยังไม่รู้จักกันเลย จนถึงปัจจุบันก็ดีมาตลอด การบริการก็ดี อัธยาศัยดี บางครั้งไปวิ่งงานเล็กๆ ไปวิ่งเล่น เค้ายังติดตามไปดู งานใหญ่ไปต้องพูดถึง มาครบ พาเพื่อนคนไหนไปทำก็ เป็นที่พอใจมาตลอด เวลากลับไปยังถามถึงรถเพื่อนๆที่เคยมาทำเป็นยังไงบ้างวิ่งดีมั้ย บางครั้งรถมีปัญหาแก้ให้ฟรี ไม่คิดตังด้วย หลายครั้งด้วย บางครั้งทำมารถวิ่งไม่ออก ไม่แรง กลับไปก็รีบแก้ ให้ เรื่องแบบนี้ ไม่น่าเกิดขึ้นได้ บางครั้ง มีปัญหา อาจเป็น 2 ฝั่ง ต้องเข้าหากัน ค่อยๆพูดกัน ทุกปัญหาต้องมีทางแก้

ที่เคยไปทำที่ดาวลอยมา ตั้งแต่ยังไม่รู้จักกันเลย จนถึงปัจจุบันก็ดีมาตลอด การบริการก็ดี อัธยาศัยดี บางครั้งไปวิ่งงานเล็กๆ ไปวิ่งเล่น เค้ายังติดตามไปดู งานใหญ่ไปต้องพูดถึง มาครบ พาเพื่อนคนไหนไปทำก็ เป็นที่พอใจมาตลอด เวลากลับไปยังถามถึงรถเพื่อนๆที่เคยมาทำเป็นยังไงบ้างวิ่งดีมั้ย บางครั้งรถมีปัญหาแก้ให้ฟรี ไม่คิดตังด้วย หลายครั้งด้วย บางครั้งทำมารถวิ่งไม่ออก ไม่แรง กลับไปก็รีบแก้ ให้ เรื่องแบบนี้ ไม่น่าเกิดขึ้นได้ บางครั้ง มีปัญหา อาจเป็น 2 ฝั่ง ต้องเข้าหากัน ค่อยๆพูดกัน ทุกปัญหาต้องมีทางแก้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้