Show Turbo

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย < HANUMARN >, 9 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    สูตรสำเร็จ holset turbo mi mi

2. เครื่อง2500ไดเรกปั่นhx40ไหวไหมครับ

3. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ผม สาวก HX มานานหลายปีแล้วครับ
    เริ่มแรกเลย ตอนเข้ามินิทรัคใหม่ ๆ ได้โบมาจากตาเจี๊ยบ Z 18 อัพ แอร์รีเสริท t 04 ตอนนั้นถือว่าลูก ค่อนไปทางใหญ่ นะ( ตอนนั้นนะประมาณ 6-7ปีมาแล้วเนี่ย ) และก็ อัพ โข่งหลัง 40 ใบหลัง 58 โรตารี่ อัพทั้งตัว ปั๊ม 11 ฝาโบ หัวฉีด 6ล้อ เกียร์ เอสอาร์ เฟืองท้ายเดิม บูส 25 ปอน เวลาดีสุด 17.2 หนามคลอง 5
    ต่อมากี่ปีไม่รู้ จอดอู่ทำไรก็ไม่รู้จำไม่ได้ อยู่ดี ๆ ตาณุก็เอา สวิชเซอร์ มาใส่ ระหัสอะไรก็จำไม่ได้ ใส่อยู่เกือบ ครึ่งปี ลูกที่มัน แบน ๆ ใหญ่ ๆ อะ ช่วงนั้นเพื่อน ๆ เรียนว่า โบบวม มันโดนน้ำเลยบวมขึ้น 555 ตอนลงเรสทรัคผมใส่ลูกนี้อยู่ หลายปีมาแล้ว ปั๊ม 12 หมุนขวา ยกสายพานทั้งชุด ใส่พัดลมไฟฟ้า วอลโว่ บูส 30 วิ่งนอกเมืองยาว ๆ มันมาก มันสุด ๆ ดึงกว่า X 35 อีก ทำให้ผมกะเจ้าปู รู้ว่า บูสบาร์ G มันเป็นยังไงเหอ ๆ
    แต่เนี่องจากโบสวิชเซอร์มันรั่ว ณุ มันหวังว่า วิ่งให้หายรั่ว มันไม่หายเว้ย (โบเพิ่งประกอบมาลอง) เลยเปลี่ยน พอดีกับมีคนสนใจ เจ้า แอร์รีเสิท T04 ให้ราคาดีมากจนน่าตกใจเลยยอมขาย เอาX35 มาใส่ ก็ใส่เรื่อยมา จนเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเนี่ย ถึงได้เป็น X40 อะนะ ลองวิ่งดูแล้ว ไม่ดึงแฮะไปเรื่อย ๆ สู้ X 35 ไม่ได้แต่ความเร็ว มันเร็วกว่า งง อะ อ่อ อันนี้ได้หัวฉีดใหม่เข้าไปอีก แต่เอ็ก 35 ก็ดึงสู้ สวิชเซอร์ไม่ได้ แต่X40รอบต่ำ ๆ มาไวกว่าอาจเป็นเพราะเจ้าหัวฉีด ใหม่อะนะ

แต่ถ้าถามว่าผมชอบลูกไหนที่ใส่มา ผมยังคงชอบ air research t04 โข่งหลัง 40 ใบ 58 ใบหน้าไม่แน่ใจ น่าจะ 58หรือ 62 เนี่ย มันานมาก ผมว่ามันเป็นโบที่ขับสนุกขนาดปั๊ม 11 เองนะ และก็ให้กำลังที่ดีเกินตัว ส่วนโบใหญ่ ให้อัตราการวิ่งยาว ๆ สนุกกว่า แต่ถ้าเทียบ 35 กับ 40 ผมชอบ 35 มากกว่า ( ยังไม่ได้ลองยาว ๆ นะ เพราะเครื่องหลวมมากแล้ว 3 แสนโลแล้วเซ็ตโบมาจะ 7 ปีอยู้แล้ว บูส 30ปอน-40ปอน ไม่พังก็ดีแล้ว ) คงได้ฮอนในเวลาอันใกล้นี้แหละครับผม จบการรายงานเพียงเท่านี้พอ ครับ อิอิ

อ่อ เครื่องผม 2500 เดิมทั้งหมด ทำแคมกันพังอย่างเดียวครับ ผมว่ามันเหมาะกับ 35 มากกว่า 40 นะ
    แต่ที่ผมใส่เพราะมีคนเอามาแลก เป็น UK แท้ ๆ เหมือนกัน ทำจากที่เดียวกัน และเพิ่งใส่ได้ไม่กีเดือน และราคาโดนมาก ๆ และก็เพื่อนผม เสียดายอะนะ ผมก็ใส่ แต่ใจอะอยากจะได้ air research t04 มาใส่จะตาย แต่โบใหญ่มันวิ่งไกล ไม่เหนื่อยอะนะแต่ เจ้า air research t04 วิ่งไกลก็ดี แต่รอบปลายหมดไวกว่าดึงไม่หนักเท่า 35 อะนะ เรียกว่าไม่หนักเลยดีกว่า แต่มันต่อเนี่งดีอะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 11 มิถุนายน 2010
  4. 4D56T

4D56T New Member Member

1,903
    0
    0
    ข้อมูลแน่นๆคับ

5. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    แน่นปึก

6. na046

983
    7
    18
    ง่ะ ก็ไม่ค่อยมีความรู้เรื่อง ใบ หรืออะไรมากมายหรอก ครับ มีแค่ช่วงแรก ๆ ar. t04 อะนะ ที่เล่นกับใบ หลังจากนั้นก็ เดิม ๆ
    ได้โบมาไงก็ใส่งั้น เพราะ X 35 ก็เอามาใหม่ (เฉพาะคอ)จาก ศูนย์ เวิลเทค 40 ลูกนี้ ก็ เช่นเดียวกัน แต่โข่งหน้าหลัง มาทำที่อู่ ทั้งคู่
    ใส่แล้ว ลองขับดู เอาตามความรู้สึกที่เราชอบอะนะ ตอบตามความรู้สึก ล้วน ๆ
    แต่ รู้สึกว่า X 40 W มันไปไม่ค่อยดีหว่า สงสัยต้องรอ ฮอนเครื่อง แล้วค่อยว่ากัน ช่วงนี้ไปเรื่อย ๆ พอ กัว แหวนหักอะ
    แต่ดูทรงแล้ว มันน่าจะใหญ่ไปอะนะ ผมว่า 35 เหมาะสุดแล้ว แต่ไม่เป็นไร ใส่ไปเหอะ อิอิ

บางทีรถที่วิ่งสนามดี ๆ อาจจะวิ่งถนนไม่ดีก็ได้นะ แถวดำเนินมีเยอะ
    เราเลยต้องดูตามความรู้สึกที่ขับแล้ว ..... เออ มันต้องแบบนี้แหละ
    ผมถึงยังชอบ T04 อยู่ จนทุกวันนี้ไง เพราะเราไม่ได้ใช้รถในสนามทุก ๆ วัน นี่นา

7. 4D56T

1,903
    0
    0
    เจ๋งคับ พี่นะ

8. na046

983
    7
    18
    ได้ลองซะที ... ไปกลับกรุงเทพ เฮ้อ มันไม่ดึง แต่ไป เรื่อย ๆ ยาว ๆ แฮะ คนที่นั่ง ไปด้วย กลับบอกว่า รถไปดีกว่าเดิม เหมือน มันเบา ๆ อ่าว ........... แต่บูสขึ้นแค่ 1.3 บาร์เอง วัน ตูมเลย
    ครับ ชอบ HX 35 มากกว่าอะ แต่มันก็ไปดี นะ ลูกนี้ เนี่ย ... แต่มันไม่ดึงวืด ๆ ๆ เหมือน 35 อะ ไปเรื่อย ๆ เบา ๆ แต่ไป เอะยังไง ไม่กล้ากด ด้วย กัวพัง อิอิ เล่าสู่กันฟัง ครับ แต่ควันเยอะมาก ๆ ที่สำคัญ จากบ้านผม ไปกลับ คิดว่า น่าจะมี 400 แน่ ๆ คราวนี้ เออ เติมน้ำมันไปที่ 370 ครับ หัวจ่ายตัดที่ 354 บาท ครับผม ตกโลละ 2 บาท นิด ๆ อะนะ

9. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    เพื่อนนะ...ไม่ลองมาเล่น a/r 58 มั่งหรอว่ะ อิอิ

10. aj anucha

aj anucha New Member Member

948
    1
    0
    a/r 58 เพื่อนผมถอนคันเร่งที ดัง แช่.....!! เลยอ่ะ มันเปลือยกรองเสียงโหดจัด ฮ่าๆ แล้วเวลาเบิ้ลตัวเปล่ามันดังเหมือนรถไม่โบนะ ไม่วิ๊ดเลย เสียงเหมือนสิบล้ออ่ะ ป๊าดๆ แปลกดี

11. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
    เอา A/R58 มาให้ลองยืมใส่บ้างดิครับ อยากลองเหมือนกัน mi mi

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ลงทุนมั่งครับ ยืมเค้าตลอด........

13. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มะมีปัจจัยครับท่านเอ

14. pooTurbo

pooTurbo Member Member

370
    9
    18
    ยืมท่านเอได้ครับ คนนี้เค้าเหลือจิง
    :D

15. astina2

astina2 New Member Member

368
    0
    0
    หอยเล็กอะครับ....มิกล้าโชว์...อิอิ

16. na046

983
    7
    18
    เอ่อ แบบ ว่า กรู มีจุดยืน ที่ชัดเจอ อยู่ที่ โฮเสด อะนะ เพื่อน อิอิ แต่ก็ไม่แน่ นะ อิอิ

17. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    เหลือครับ เหลือน้อยแล้วครับพี่ปู
    รถพังยังไม่มีตังค์ไปจ่ายเค้าเลย

18. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - ระหว่างรอทำเอามายืมแซ๊ดดดดดดดด ก่อนดิ ei ei ei
    - หอยเล็กสั้น แต่ดันปวดนะครับ
    - จุดยืนของผมอยู่ที่......ครับ

19. 4D56T

1,903
    0
    0
    5 5 พี่บี ไดเร็ค ร้อยหอย อิ อิ

20. kook_kai_3746

kook_kai_3746 New Member Member

130
    0
    0
    มาฮากะพี่บี

21. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    555+พี่บีแกไหลได้ตลอดจริงๆ

22. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    มิบับอาจครับผม mi mi

23. 4D56T

1,903
    0
    0
    5 5 พี่บีโดนซะแล้ว

24. na046

983
    7
    18
    อะ ฝากไว้ หน่อย เสร็จ และ ยังไม่ได้ล้าง

ฝากระโปรงก็ติด และก็ ยังชอบ X 35 อยู่ แต่มันก็ไปได้เหมือนกันนะ

25. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    - หล่อครับพี่นะ
    - ชมรมคนโชว์หอยครับ mi mi

26. aj anucha

948
    1
    0
    โข่งหน้าหล่อจัด

27. na046

983
    7
    18
    หล่อ สู้คนขับไม่ได้ เหอ ๆ ควันดำกว่าเดิม มาก ๆ กดที มืด มองคันหลังไม่เห็นเลย
    เฮ้อ .......... วิ่งก็ไม่ค่อยไป ยังไงเนี่ย

28. < HANUMARN >

9,406
    4
    0
    อะ อะ อะ พี่นะ ที่ว่ามองคันหลังไม่เห็น สงสัยทิ้งเป็นทุ่งแล้วม้างพี่เลยมองไม่เห็น ei ei ei

29. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    ยังไงกันท่วมเลยเหรอพี่

30. aj anucha

948
    1
    0
    มันรอเยอะไปมั้งครับ......... ควันท่วมทุ่ง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้