ขอบ่นหน่อยคับ..เมื่อกี้เกือบได้ฆ่าคนตาย...

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย NAT U11, 8 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. K.J.

K.J. New Member Member

442
    15
    0
    ใช้รถบนท้องถนนสมัยนี้ต้องระวังครับ ยังไงขับขี่ปลอดภัยนะครับ

2. SUYAKI

SUYAKI New Member Member

43
    0
    0
    ผมเคยเจอคล้ายๆเเบบนี้เเต่ผมเป็นวิ่งออกมาจากหน้ารถเมล์เเถมวิ่งออกมาเร็วซะด้วยโชคดีชลอทันมันเลยวิ่งต่อไปอยู่ที่เส้นประกลางถนน
    พอขับผ่านตัวมันผมก็เหลือบไปมองเเมร่งทำหน้า ทำตาเเล้วก็ปากขมุบขมิบเเมร่งด่าตูเเน่ๆเลยเวรเเท้ๆขับอยู่ดีๆเกือบชนคนตายเเล้วยังโดนด่าอีกเซ็งโค_ตร

3. White Moon

White Moon New Member Member

685
    1
    0
    ลุงแกเล่นวิ่งมาจากมุมอับ ผมก็เคยเจอครับ

4. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ช่วงสงกรานต์นี้ต้องระวังให้ดีๆเลยครับ

5. `aMiZpAnDa~*

`aMiZpAnDa~* New Member VIP

1,180
    45
    0
    โคตร เกลียด เลย .. . พวก ข้าม ใต้ สะ พาน ลอย

กับ พวกที่ วิ่ง ข้าม มา . .
    พอ ถึง ครึ่ง ทาง ยัง ไม่ ถึง ฟุตบาท แม่ง หยุด วิ่ง เป็น เดิน เอื่อย ๆ

กับ อีก ประเภท เดิน ลอย ชาย . . ไม่ รู้ ร้อน รู้ หนาว แถม ยัง มี มอง เรา ด้วย หาง ตา . .

พวก นี้ มัน น่าา า าาาา . . . ซัก วัน ไม่ ตาย ดี

6. TFR-oldschool

TFR-oldschool Member VIP

652
    19
    18
    ถ้าตูมตามเข้าไป ก้อคงจะเป็นว่า ขับรถโดยประมาทเป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตาย

ประมาทตรงไหนเนี่ย???? แม่งเดินตัดหน้ารถ

7. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ทำใจครับ ถ้ามันหลบไม่พ้น จะชน ยังไงก็ต้องชน
    ตามกฎหมายถ้าเราขับชนคนก็ผิดอยู่แล้ว
    แต่เรื่องเดี๋ยวคอยเคลียร์กันทีหลัง เพราะว่ามันเลี่ยงไม่ได้นิครับ

ผมขับรถ ผมเอาความปลอดภัยของผู้โดยสารเป็นที่ตั้ง
    และจะขับตามกฏจราจร ไฟแดงไม่ฝ่า ถึงทางแยกเบรกก่อน
    ไม่ขับรถสวนเลน

ผมไม่ยอมเสี่ยงที่จะหักหลบ เพื่อหลบใครหรือรถคันไหน
    ที่ขับรถแบบชวนหาเรื่องตาย แลกกับชีวิตคนในรถแน่ๆ
    ถ้าเกิดเราหักหลบทางโค้ง แล้วรถเราแหกโค้งล่ะ แล้วคว่ำขึ้นมาล่ะ
    ใครจะรับผิดชอบ คนขับรถก่อเรื่องหรือ ไม่มั้ง...มันก็หนีไปแล้วดิ.......เราที่เป็นคนขับต่างหากที่ต้องรับไป

ผมก็ไม่อยากให้เกิดอุบัติเหตุหรอก เวลาขับรถ
    แต่บางครั้งมันก็เลือกไม่ได้ เห็นนะครับว่าจะชน แต่เท้าและมือมันไปไม่ทัน
    ต่อให้ทัน ด้วยความเร็วและน้ำหนักรถ เบรกเทพเจ้าที่ไหนก็ช่วยอะไรไม่ทันอยู่ดี
    เขาถึงเรียกมันว่าอุบัติเหตุไงครับ

เดือนที่ผ่านมา ขับรถสวนกับเด็กแว๊น ตอนกลางคืน
    หมวกกันน็อคไม่มี ไฟหน้าไม่เปิด ขี่สวนเลน ทำเท่ห์
    ผมก็เห็นนะครับ ตอนแรกจะหลบแล้ว แต่ตัดสินใจไม่หลบให้ ให้มันลงข้างทางไปเอง
    เพราะถือว่าหาเรื่องตายเอง

วันนั้นถ้าผมหลบ ก็ไปกอดเสาไฟฟ้าเลยครับ

8. [[[greddy]]]

[[[greddy]]] New Member Member

52
    0
    0
    ถ้าเกิดจะข้ามถนนแล้วเดินไม่รู้ร้อนรู้หนาว แบบที่ว่านะครับ ผมเหยียบไปเฉี่ยว ให้เขาเสียวเล่นๆอ่ะครับ ให้จำไว้ คราวหลังเขาจะได้รีบๆข้าม -*-
    แต่ถ้าข้ามแบบไม่กวนวิ่งข้ามดีๆ ผมก็ยกคันเร่ง แตะเบรคให้อ่ะครับ ^^

9. NAT U11

NAT U11 New Member VIP

2,028
    13
    0
    แสดงว่าเจอกันเยอะเหมือนกันนะคับ...
    ยังไงก็ระวังๆกันนะคับ...
    สวัสดีปีใหม่ไทยนะคับทุกท่าน...

10. Nissan Y10 Thailand

Nissan Y10 Thailand New Member Moderator

3,584
    146
    0
    ไม่ว่าคนจะวิ่งมาชนรถ หรือ รถไปชนคน

คนขับรถคันนั้นก็ผิดโดนสิ้นเชิง ครับ
    ยังไงก็ใจเย็นๆนะครับ

11. lancerck4

lancerck4 Well-Known Member Member

2,280
    52
    48
    เคยเจอแถวบ้านกลางโค้งเหมือนกันลักษณะคล้ายๆๆกัน

ลุงแก่ๆๆ ข้ามถนนเหมือนไม่มองกระชั้นชิดมากๆๆดีนะไม่มีรถตามหลังหักออกทัน

12. innocent

innocent New Member Member

514
    73
    0
    เจอมาเหมือนกันครับเซ็งเลย พวกชอบเดินเอื่อยๆ ข้ามถนนอะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้