เบื่อกะ สน โชคชัย 4

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย pe_k, 6 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    น่าเอาM79ยิงถล่มสน.มันนะ

2. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    คืนนี้มันตั่งแน่ผ่านมาเห็นกำลังเตรียมตัวแดกกันเลย

3. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ถ้าตัดหมอกเหลืองผมว่า ด่านไหนสงสัยจะโดนหมดละครับ เมื่อวานกลับบ้านเห็น a31 มาคันไม่ติดป้ายหลังไม่รู้ว่าโดนอะไรบ้าหรือป่าว

4. RETRO SPEC

RETRO SPEC New Member Moderator VIP

854
    24
    0
    เฮ้อ วันหลังเรา ตั้งด่าน จับรถตํารวจซิ่งบ้างมั้ย เห็นตํารวจหลายคนก็ขับรถซิ่ง เหมือนกัน จับตํารวจบ้างดีกว่า แล้วก็ยัดข้อหา บอกมันท่อ โคตรหย่ายยย เสียงโคตรดัง ค่าปรับ2หมื่น ดูดิ มันจะทําหน้ายังไง จะเอาอะไรมาอ้างง

ปล. ขํา ขําๆ นะครับ

5. Drift Entertainment

Drift Entertainment New Member Moderator

1,131
    18
    0
    พูดถึง สน.นี้แล้ว เหนื่อย

ผมเปิดร้านเหล้าในซอย ชช4. ต้องจ่ายค่าดูแลให้เดือนละ 20,000

ทำกำไรมา ให้คนอื่นเอาไปใช้หมด

ส่วนเรื่อง ท่อดังก็เคยโดน ผมบอก ขอโทรหาน้องที่เป็น สารวัตร บางนา แป๊ป พี่ท่านบอกเลย "แหม พวกกันก็ไม่บอก เชิญครับ"

6. Gina

Gina New Member Lady Member

447
    7
    0
    ดูท่า..จะมีคนเกลียดสน.นี้กันเยอะนะเนี่ยะะ..อ่านตามมีเเต่วีรกรมมจริงๆเนอะ..

7. pop vr4

pop vr4 Member VIP

989
    19
    18
    ชวนบรรดารถซิ่งทั้งกรุงเทพฯ มาล้อมปิดถนนหน้า
    สน.กันดีมั้ยตอนนี้กำลังฮิต

8. AOFMOTORSPORT

AOFMOTORSPORT New Member Member

460
    8
    0
    ไม่มีอะไรจะพูด

พี่ๆเพื่อน เล่น สาธยาย ความ เ-ชี่-ย ของมันหมดแล้ว อ่า

9. nipper

nipper New Member Member

13
    0
    0
    ผมอยู่ในซ.โชคชัย4 วิ่งเข้า-ออกทางวังหินตลอด
    แต่พักหลังแถววังหินก็ตั้งถี่ขึ้น

10. ACCORD 2000

ACCORD 2000 New Member Member

109
    3
    0
    เพิ่งโดนมาตะกี้เอง YARIS เดิมๆ ป้ายหลังหาย

แจ้งไฟแนนซ์ให้ทำใหม่(เพราะไม่สารมารถไปทำเองได้ต้องให้ไฟแนนซ์ทำ) ส่งเอกสารกับใบมอบอำนาจให้ไฟแนนซ์ทางEMS

เลยไม่มีเอกสารมายืนยัน

โดนไป 1 ดอก อธิบายยังไงก็ไม่ฟังอารายทั้งนั้น

ขยันแบบนี้น่าชมเชยคับ น่าจะขอย้ายตัวเองไป 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้นะคับ ^^

11. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ทำไมต้องหาแดกกันแบบนี้

คดีอื่นๆ ผมเชื่อว่ายังมีที่ยังปิดไม่ได้อีกหลายคดี ทำไมไม่เอาเวลาไปทำอะไรที่เป็นเป็นรูปธรรมมากกว่านี้ล่ะคับ เงินเดือนที่ให้ลูกเมียใช้กินทุกวันก็มาจากภาษีพวกพี่ๆน้องๆประชาชนทั้งนั้น ทำงานให้คุ้มเงินเดือนเถอะคับ

ปล. พูดลอยๆไม่มีจุดประสงค์พาดพิงแอบแฝงเสียดสี เพียงแค่พูดตามสิ่งที่ถูกต้อง

หากทำให้ใครไม่พอใจกราบประทานอภัยไว้ ณ ที่นี้คับ

12. 420 zakao

420 zakao New Member Member

106
    2
    0
    โดนเหมือนกันครับ ดัดเเปลงสภาพท่อไอเสีย ไอ้พวก อปภร ตัวดีเลย เเม่มเดินมาขอดูใบอณุญาติขับขี่

ไอ้พวกนี้มันก็ขี้ข้าเค้าทั้งนั้นละ ทำเก๋า ส่วนพวกตำรวจ สน นี้ เเม่มจะเอาทุกอย่าง จับรถไม่พอ

เเม่มจะจับตรวจเยี่ยวอีกต่างหาก เอาเวลามาตั้งด่านจับรถ ไปจับโจรดีกว่ามั๊ย .......

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 เมษายน 2010
  13. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    ไอ้พวกจัญไร พวกนี้ ผมว่า มันช่วงปลายเดือนน่ะต้องรีบหาเงินให้นายหรือเมียน้อย
    ตั้งข้อหามั่วๆแบบนี้กล้าสาบานมั๊ยล่ะ ว่าไม่ได้หาเงินให้นายหรือเมียน้อย
    ถ้าพวกแม่มเป็นคนที่จิตใจบริสุทธิ์ มันต้องเตือนซิ
    ง่ายๆคล้ายกับครูที่เวลาเราทำความผิด ครูจะต้องเตือนเราว่าเออนี่มันไม่ดีอย่างโน้นอย่างนี้นะ
    ถ้ามันเป็นคนดีก็ควรเอากฏหมายมาสอนมาบอกเราซิ เช่นคุณครับ รถคุณเสียงดังนะครับแม้จะไม่ดังจนผิดกฏหมายแต่ว่าระวังไปรบกวนผู้อื่นนะครับ
    หรือ คุณครับรถของคุณเนี่ยโหลดเตี้ยมานะครับ ซึ่งกฏหมายเมืองไทยกำหนดว่าต้องวัดจากพื้นถึงไฟหน้ารถเป็น บลา บลา บาาาา

14. BZ TEMONACHI

BZ TEMONACHI New Member Member

373
    7
    0
    รีดไถไม่ใช่รายได้เสริมครับ แต่เป็นรายได้หลักไปแล้ว ตำรวจไทยทำกันจนเป็นเรื่องปกติ ไม่มีจรรยาบรรณครับ

15. Tum_Wizard

Tum_Wizard Member Member

425
    1
    18
    ไม่ได้ผ่านแถวนั้นบ่อย ๆ ด้วย อยากลองของบ้างจัง...

ไอ้ข้อหาดัดแปลงสภาพท่อไอเสียเนี๊ย ก้อจะบอกว่าพี่ครับ เคยเข้าเว็ป บก.จร. ป่าว ผมไม่ได้โง่นะพี่

16. Racing D Project

Racing D Project New Member VIP

283
    8
    0
    เดี๋ยวนี้เค้าตั้งกันบนถนนลาดพร้าวเลยเหรอคับ เมื่อก่อนสมัยเรียนมันชอบดักอยุ่ตรงแยกวังหิน ข้อหาดัดแปลงสภาพรถ 2000 บาท ขึ้นไปจ่ายบนสน.เจอเพื่อนร่วมอุดมการณ์ มาจ่ายพร้อมกัน และก็เคยมาลงบ่นในฟอรั่มเนี่ยแหละ เพียบที่โดน
    เวลาผ่านไปยังหากินกับข้อหาเดิมๆ ผมเชื่อนะครับว่าคุณตำรวจก็เข้ามาอ่านกระทู้ แต่ทำไงได้ครับ มันเป็นช่องโหว่ของกฎหมาย ที่ทำให้กฎหมาย เอาเปรียบประชาชนคนใช้รถอยู่ร่ำไป
    บางคนรู้จักจ่าเสีย 200 500 คนไม่รู้จักจ่าจ่าย 2000 แค่นี้ก็เห็นถึงความไม่เท่าเทียมของกฎหมายแล้ว อ่านแล้วอย่าคิดมากกันครับ Thailand Only ครับ

17. bern_drangkab

bern_drangkab New Member Member

535
    8
    0
    ศุกร์ที่แล้วก็เกือบไป มันไปตั้งหน้าคันทรีเพลสคับ ผมเมาไปด้วย เจอรถติดๆ คิดว่าด่านแน่นอนเลย

ใจเต้น ตุบๆ เพราะว่ารอลงอาญาอยู่ด้วย จะครบ 2 ปีเดือนหน้าแล้ว ไม่อยากโดนอีก

เพื่อนบอกปกติแม่งก็ไม่เคยตั้งนะ ทำไมวันนี้มันตั้งก็ไม่รู้ ขับเข้าด่านเจอ อภปร.....(ตำตวจหมู่บ้านนั่นแหละแสร่ด)

ส่องไฟมาที่รถ ถามหน้าแดงเมามาป่าวเนี่ย เลยบอกป่าวคับ มารับเพื่อนจะไปหัวหิน (จิงๆแล้วแพร่ดมาเลย เพิ่งกลับ หุหุ)

มันก็โบกหั้ยผ่านไป พอจังหวะขับผ่านมัน แม่งตะโกนบอกเห้ย ท่อดังนี่หว่า จอดดิ๊!!!!! โอ้โห งานเข้าดิคับ จาไปจอดทำไมล่ะ กดหนีแม่มเลย ดีมันไม่ตาม

แม่มจะเอาหั้ยได้จิงๆ.....

18. YuS_Za

YuS_Za Member VIP

924
    17
    18
    สงสัยครับ พวกอาสา มีสิทธิ์ เรียกปรับได้ด้วยหรอครับ

19. new_soi_tait

new_soi_tait New Member Member

544
    4
    0
    ขอให้เจริญๆ เมียมีผัวใหม่ ลูกติดยา พ่อตาเป็นง่อย แม่ยายเป็นบร้า ไอพวกหากินไม่สุจริต

ขอให้สิ่งไม่ดีทุกอย่างสถิตที่ตัวท่าน สาทุ

20. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    เหอ..ทุกวันนี้หลบแม่งยังกับค้ายาบ้าไอ้ สน. เนี่ย 2,000 ไม่ได้หาง่ายน่ะโว๊ย....(ผมว่าพวกอาสาเนี่ยมันไม่มีสิทธิ์น่ะมาเรียกเราให้จอดหรือทำไรน่ะเนี่ย...)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้