เตือน ภัย อู่ ROOKIE RACING SERVICE ใครโดนมาช่วยกันลงชื่อนะครับ เป็นประโยขน์กับผมและหลายๆฝ่าย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kantachit, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soulmatecinema

soulmatecinema New Member Member

23
    0
    0

คอมที่อู่ไม่มีแล้วค่ะ ไม่เห็นตั้งแต่เอารถเข้าไปทำแล้ว

2. GoLf >> MR"

GoLf >> MR" New Member Member

241
    0
    0
    ให้มันหมดไปอู่นรก

3. ToN NTS Slidecar

ToN NTS Slidecar New Member VIP

481
    19
    0
    คนชื่อต้อมเขาไม่ได้ทำอู่นี้แล้วเหรอคับ...

4. P@E

P@E New Member Member

561
    15
    0
    ใช่คับ.......เปลี่ยนอู่ดีกว่า

5. อืม...นะ

อืม...นะ New Member Member

218
    12
    0
    เจอแบบนี้เซ็งแทนเลยครับ อู่พวกนี้คำพูดไม่เป็นคำพูด ของผมทำสีมาก็เจอบิดพลิ้ว เหมือนโดนโกงไปหลายหมื่นเลย
    แต่ก็ผ่านมานานมากแล้ว อโหสิกรรม ได้แต่หวังว่าเค้าจะได้รับผลการกระทำของเค้าเองในเร็ววัน

6. kantachit

kantachit New Member Member

28
    0
    0
    ไม่ได้ทำครับ คนชื่อต่ายพ่อเค้าทำครับ

7. KiDMaioRKz

KiDMaioRKz New Member Member

9
    0
    0
    อ่านแล้วเซ็งแทนเลยจริงๆ ครับ ยอมได้ไงถึงขนาดนี้
    น่าจะฟ้องร้องนะครับ

8. soulmatecinema

soulmatecinema New Member Member

23
    0
    0
    แถมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องเครื่องยนต์ แต่พลิกลิ้นเก่งเลยอยู่มาได้ และช่างที่เป็นลูกน้องทำงนเป็นค่ะ แต่ลาออกไปแล้วเพราะทนนายจ้าง

ขี้โกงแบบนี้ไม่ไหว ต้องมาคอยบอกอู่ให้ใส่ของจริงให้ลูกค้า

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 12:36:17 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 12:35:35 ----------

หาหนทางแก้ไขอยู่อ่ะค่ะ ใครมีความรู้เรื่องกฎหมายวานบอกด้วยนะคะ

9. soulmatecinema

23
    0
    0
    ขอรวบรวมรายชื่อ เพื่อนๆที่โดนอู่นี้ทำรถพัง สับหัวแบะ ยัดของปลอม ทำนอกคำสั่ง มารวมตัวกันเลยค่ะ

10. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    เซ็งแทนจังครับ เสียดายเงินที่เสียไปฟรี ๆ
    ผมเองก็เคยโดนอู่หลอกเหมือนกัน แต่ของผม กรณี รถมอไซนะ พอดีออกรถมอไซมาใหม่ อยากแต่ง ช่วงนั้นเก็บเงินไว้ได้พอสมควรก็เลยเอารถไปทำ จะแต่งแบบสุด ๆมันตีงบมาว่า หมื่นห้า และขอเบิกค่าของก่อน ครึ่งนึง ผมพกไปแค่ห้าพันก็ให้มันไปหมดเลย 5 วันต่อมาผมขับรถเข้าไปดูมอไซผมว่าไปถึงใหนแล้ว มันอ้างว่าสั่งล้อรุ่นใหม่ ของจะมาในสองสามวันแต่ตังค่าของหมด ขอเบิกอีกซัก 5พัน จะได้สั่ง ท่อ ประกับเร่งแต่ง โช๊คแต่ง เบลคแต่ง ห่าเหวอะไรเต็มไปหมด ผมก็โง่ให้มันไปครับ รถผมถอดเป็นชิ้นจอดอยู่บนขาตั้งเหล็ก เราก็คิดว่า รถเราต้องเท่แน่ จ่ายไป รวมเป็น หมื่นนึง อีก 5 วัน ผมเข้าไปที่อู่มัน รถผมอยู่ท่าเดิมเลยครับ โช๊คเดิม ๆก็วางอยู่ที่เดิม ท่อก็ไม่เห็นมา ล้อแม็กไม่มี ไม่มีเฮียอะไรเลย ตัวมันเองก็หายหัว มีแต่แม่มันที่น่าสงสาร นั่งทำเห็ดต้องคอยรับหน้าลูกค้ามันทุกวัน ผมเดินไปถาม ยังไม่ทันจะอ้าปากพูดอะไร แม่มันก็ร้องให้ ผมเลยถามว่า ไอ้... ไปใหนครับ เขาบอกว่า มันไปใต้กะเมียมัน เอารถกระบะแม่ไป 4 วันแล้วยังไม่มาเลย เงินก็คงเอาของเราไปนั่นแหละ พอดีมันมีปัญหากะเมียมัน เลยเอาเงินที่เบิกเรางวดแรก กับงวดที่สอง เป็นค่าน้ำมันรถ ไปง้อเมีย และก็เป็นค่า โทรศัพมือถือรุ่นใหม่ในช่วงนั้น เอาไปให้เมียมัน ผมเซ็งเป็ดทันที แล้วผมก็บอกไปว่า อีก 3 วันผมจะกลับมา ถ้ารถผมไม่เส็ด หรือไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง ผมจะเอาตำรวจมานะครับ สรุปคือ วันที่ผมมา รถผมประกอบเส็ดเรียบร้อย เป็นรถ เดิม ๆคันที่ผมเอามาวันแรก สรุป เงินหมืนนึงหมดไปแล้ว ไอ้.. นั่งทำเป็นเขียนนู่นเขียนนี่ เต็มโต๊ะไปหมด ผมบอกว่า งั้นผมเอาเงินคืนแล้วกัน มันบอกว่า เงินไม่มีแล้ว เพราะสั่งของให้ผมไปหมดแล้ว ผมถามแล้วของผมหละไปใหนหมดไม่เห็นมีของเลย มันบอกว่า เพิ่งจ่ายเงินไปครึ่งเดียว ของเลยมาส่งช้า ถ้าจ่ายเต็มจะได้ของไว ดูมันพูด ผมก็เลยบอกว่างั้นถ้าไม่มมีเงินคืนผม ก็เอาของที่สั่งไปทั้งหมด มาให้ผมด้วย ขอราคาของที่สั่งด้วย และพรุ่งนี้ ผมจะมา กับตำรวจ (ผมขู่ไปเฉย ๆไม่ได้เอาจริง) มันบอกว่างั้น เดี๋ยวมันจะคืนเงินให้ ขอเวลาอีก 5 วัน
    สรุป อยู่ดี ๆผมก็เอาเงินไปให้มันยืม แถม 5 วันที่ผมไปเอาเงินคืน มันก็ไม่อยู่บ้าน ผมก็ตามไม่เลิก กว่าผมจะได้เงินคืน ก็สามเดือนกว่าครับ ก็ยังดีผมตื้อมันจนได้เงินคืนครบ เข็ดเลย

อู่นี้ทุกวันนี้เจ้งไปแล้วนะครับ เพราะ มันทำเลวไว้เยอะ เดิมที่เป็นอู่ของพ่อมัน ดังมาก และมีคนเข้าไปทำเยอะมากครับ ทำงานได้เก่งและดี แต่พ่อมันตาย ลูกมันบริหารเอง ก็เป็นแบบที่เห็นครับ (วันที่ผมเอารถไปทำ และจนวันที่มันโกงผม พ่อมันยังไม่ร้อยวันเลยครับ) เซ็งมาก
    เข้าใจความรู้สึกเลยครับ

11. art_project

art_project New Member Member

603
    13
    0
  12. pound M/T

pound M/T New Member Member

147
    3
    0
    ปัญหาธรรมดาของคนแต่งรถ
    อู่บบนี้มีทั่วไป
    กว่าจะหาที่ทำไว้ใจได้
    โดนกันมาทั้งนั้น

13. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    มอไซยังจะเอา - -

14. Kornza

Kornza New Member Member

168
    1
    0
    อู่สมชื่อเจงๆ "รู้ขี้"

15. kantachit

28
    0
    0
    พี่นี้เองเค้าเคยเล่าให้ฟัง

16. kantachit

28
    0
    0
    สงสัยจังครับ ทำไมไม่มีการแจ้งความเลย ตั้งแต่ที่เคยใช้รถมาร่วมถึงตัวผมเอง ไม่เคยเห็นข่าวตำรวจสั่งปิดอู่ หรือ จับเจ้าของไม่มีหน่วยงานมาดูแล ไม่ได้จบไรมาก็เปิดอู่ได้ มันไม่ต่างจากโจรเท่าไรนะ ร้ายกว่าโจรด้วยซ้ำ

17. JDeE

JDeE Member Member

76
    2
    8
    น้อยคนที่อยากจะแจ้งความ เพราะ สงสาร และอีกอย่างครับ สำหรับตำรวจ มองว่าเราเป็นคนโง่เองที่โดนหลอก และการที่จะไปจับ คดีแบบนี้ มันเหมือน (เด็ก ๆ) เป็นคดี กะจอก ๆอะครับ ถ้าตามเรื่องและมันก็แทบไม่มีผลงานอะไร

ตัวอย่างง่าย ๆ ผมเคยโดนโจมตรทาง อินเตอร์เน็ต เป็นเหตุให้ผมต้องเกิดความเสียหายมากมาย แต่พอเอาหลักฐาน ต่าง ๆไปแจ้งคาวาม ตำรวจก็ลงบันทึกประจำวันเอาไว้ ลงแบบให้ผมพูดแล้วเขียนตามนะครับ เพราะพี่ท่าน ไม่รู้อะไรเกี่ยวกับ ICT เลยแม้แต่น้อย

18. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เอาใจช่วยครับ เงินไม่ได้หามาง่ายๆ

19. kantachit

28
    0
    0
    ตำรวจพึ่งได้ มีกี่คน ในประเทศไทย (เซง)

20. kantachit

28
    0
    0
    ตำรวจพึ่งได้ มีกี่คน ในประเทศไทย (เซง)

21. kantachit

28
    0
    0

22. soulmatecinema

23
    0
    0
    ช่วงนี้เป็นช่วงเอาของเน่าๆที่rookieใส่ออกจากรถค่ะ เพราะวันก่อนแฟนเพิ่งไปหมุน 2 รอบหน้าหมู่บ้าน (ถ.เอกชัย) เพราะเบรคไม่อยู่
    ดีที่แฟน ดริฟเป็นไม่งั้นคงลงข่าวหน้า1แน่ รีบไปร้านทำเบรคกะโช็ค ช่างแกะออกมาแล้วงงค่ะ เพราะ ดุมล้อที่ rookie ใส่มาไม่ใช่ของ BM
    แต่เป็นของเบ้นซ์ ที่ยาวเกินไปเบียดอย่างอื่นพังหมดเลย โช็คที่ใส่มาให้(ทำพังมาเลย) แกะออกมาเป็นชิ้นๆ บูทมือที่ใส่มาให้เป็นของเครื่องจักร
    อุตสาหกรรม (แฟนเคยแย้งไปแล้วว่าใช้ไม่ได้คุมบูทไม่อยู่ แต่ROOKIE ไม่สนใจ) ผ้าเบรคที่ใส่มาโทรไปสอบถามครั้งหลังสุดแล้วเจ้าของ ROOKIE
    บอกว่าผมไม่คุยกับคุณแล้ว ผมใส่ให้คุณแล้วแฟนคุณจะเอาของแบมโบ้ ผมก็ติดสติกเกอร์ให้แล้วไง (คิดได้ไง) เพราะทางเราจ่ายราคาเต็มของแท้นะคะ
    ตกลงกันตั้งแต่แรกที่เข้าไปทำว่าทุกอย่างขอของแท้ถึงยอมจ่ายเต็มทุกอย่าง เพราะรถคันนี้ต้องใช้ทำงานบ่อยด้วย ต้องฝากชีวิตไว้กับรถคันนี้ เลยย้ำว่าของแท้"ทุกอย่าง" ต้องการความมั่นใจ เคยแย้งไปว่าราคาแพงกว่าร้านที่เราเคยไปซื้อ ROOKIE บอกว่าผมคิดค่ารับประกันด้วยมีไรเข้ามาเลยเพราะผมรับผิดชอบรับประกันทุกอย่าง
    แต่โทรไปทีไร โดนตอกกลับมาเลยค่ะ "ผมไม่คุยกับคุณแล้ว" นี่หรือผมรับผิดชอบ ถ้าเรากับแฟนขับรถไม่เก่งเอารถไม่อยู่กะเกิดอะไรขึ้น เรื่องนี้ไม่จบง่ายๆแน่ค่ะ

23. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    "เค้าบอกว่าขับหน้าไม่มีเต็ด เต็ดมันอยู่ที่เฟืองท้าย ขับหน้าไม่มีเฟืองท้าย"
    จะเรียกเค้าว่าช่างได้เหรอเนี๊ย เรื่องแค่นี้ยังมั่วไปได้ 555

24. soulmatecinema

23
    0
    0
    โดนใจค่ะ

25. soulmatecinema

23
    0
    0
    วันนี้ก็ต้องไปร้าน ต้อม ตรงถ.เอกชัยอีกครั้งให้เปลี่ยนลูกปืน บูท ล้อหลัง เพราะครั้งก่อนเปลี่ยนคู่หน้าไปแล้วที่ร้านนี้ พนักงานแกะของออกมาแล้ว
    เอาซากมาให้ดูค่ะ เป็นของเก่า แท้ๆ เลยค่ะ อย่างที่ rookie บอกเปลี่ยนแล้วคิดค่าเซตช่วงล่างมาแล้ว คำว่าแท้ๆ ของอู่ ROOKIE นี่คือ "เทียมแท้ๆ" กับ "เน่าแท้ๆ"
    หรือป่าวนะ ไม่มีอะไรสมบูรณ์เลยซักอย่าง ติดป้ายรับประกันงานทำไม ขอให้ขึ้นป้ายว่า "รับประกันความไม่พอใจ เสนอความตายให้ลูกค้า" ไปเลยดีกว่า

26. soulmatecinema

23
    0
    0
    ตั้งแต่ วันที่6 -8-54 ที่ต้องเอารถออกมาอย่างจำใจ เพราะROOKIE พูดคำเดียวว่าผมไม่รับผิดชอบ "ผมไม่คุยกับคุณแล้ว" "งานผมเรียบร้อยแล้ว"
    ทั้งๆที่เครื่องยังเดินไม่สมบูรณ์ เบรคไม่อยู่ รถสะบัด บูทไม่ขึ้นเพราะใส่ปรับบูทเครื่องจักรมาให้ ผ้าเบรคก็ของเก่า ดุมล้อก็ของเบ้นซ์ มายัดใส่ BM คิดได้
    ทำซันลูปพัง ภายในฉีกขาดไม่เก็บงานให้ ของที่ติดมากับรถหลายอย่างที่หายไป หลายอ่างที่เสียหาย ไม่รับผิดชอบอะไรเลย
    จนช่าง(ลาออกไปแล้ว)ต้องโทรมาบอกว่าอะไรบ้างที่ช่างเป็นห่วงว่าเจ้าของรถจะขับรถไปตาย เพราะช่างรู้ทุกอย่างที่เจ้านายเขาทำ ทั้งอะไหล่เก่าเอย อะไหล่ปลอมเอย
    ความเป็นคนมีมากมายกว่า คนชื่อ"ต่าย" เจ้าของอู่ ROOKIE จริงๆ

27. procagivaracing

procagivaracing New Member Member

1,336
    21
    0
    อ่านเเล้ว ปวดหัวเเทน -*-

อู้เเบบนี้ก็มีด้วย

แถมช่างยังลาออกเพราะหน่ายกับเจ้าของอู่อีก

เเบบนี้อาการหนักเเล้วนา

28. Civic In Love

Civic In Love New Member Member

43
    0
    0
    ผ่านทุกวันยังไกล้าเข้าเลยคับ

29. soulmatecinema

23
    0
    0
    ดีแล้วค่ะ มีเพื่อนบอกเพื่อน รู้จักใครกระจายข่าวเลยค่ะ ตอนนี้ไม่มีช่างเจ้าของอู่ก็ทำไม่เป็น

อย่าหลงเข้าไปเพราะเจ้าของอู่ พูดจาให้เราโง่เก่งมากเลย

30. soulmatecinema

23
    0
    0
    ทำสีรถมาไม่ถึงเดือน สีกระเทาะหลายที่แล้วค่ะ ที่Rookie บอกว่ารับประกัน แต่ตอนนี้ติดต่อไม่ได้แล้วเพราะไม่รับโทรศัพท์ อีกอย่าง

ตอนยังไม่เอารถออกจากอู่เคยบอกไปแล้วว่าตรงมีจุดที่สีกระเทาะ พี่แกเอาสำลีจุ่มสีแต้มซะงั้น แล้วยังกล้ามาบอกว่าสีที่ทำดีเท่าสีนกแก้ว ที่ตกลงราคากันตอนแรก

ไปถามจากร้านที่ROOKIE ซื้อสีมาแล้วแค่เทียบเท่า แต่ไม่ดีเท่า แถมช่างสียังบอกอีกว่าไม่รอสีแห้งตามกำหนด ทุกวันนี้อยากให้ตำรวจไทยดี( ยังมีเหลือมั้ย)

ยื่นมือมาช่วยบ้างไม่ใช่ลงบันทึกประจำวันอย่างเดียว จะได้เป็นตัวอย่างแก่อู่อื่น แล้วก็มีผลงานบ้างประชาชนจะได้อุ่นใจว่ากฎหมายไทยมีแค่แก่การเคารพ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้