เตือน ภัย อู่ ROOKIE RACING SERVICE ใครโดนมาช่วยกันลงชื่อนะครับ เป็นประโยขน์กับผมและหลายๆฝ่าย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kantachit, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. soulmatecinema

soulmatecinema New Member Member

23
    0
    0
    เสียเงินไปแล้วยังไม่เท่าไรยังพอเคลียร์กับแฟนได้ถ้าของที่ใส่มาเป็นไปตามที่สั่ง
    - สั่งทำสีนกแก้ว แต่ได้ TOA รองพื้น และดีจริงเป็นสีธรรมดา และเก็บเงินค่าลอกสีทั้งคันเพิ่มอีก 3 หมื่นกว่า รวมเป็น 1 เเสนกว่า ทั้งที่ตกลงกันว่าลอกสีด้วย และบอกว่ามีห้องอบสีอยู่หลังอู่ พอถึงเวลาพี่แกพ่นดิบเลยไม่มีอะไรกันฝุ่นด้วย ตอนออกจากอู่สีเป็นรอยทั้งคันทั้งบุบทั้งแตกทั้งพองไม่ยอมแก้งานให้บอกว่า "ช่างในอู่ใส่แหวนจะให้ผมทำยังไง" แล้วผมเป็นเจ้าของรถผมต้องรับสภาพงั้นหรือ
    -เ ครื่องยนต์โอเวอร์ฮอลมามีปัญหาตั้งแต่ต้นใส่เปลี่ยนอะไหล่ผมหมดยังไม่หาย เครื่องเดินไม่เต็มสูบยังบอกว่ารถแต่งจะเป็นยังงี้ ตอนนี้เเรงดันน้ำมันเครื่องตก บูสใหลเกิน 20 Psi คุมไม่อยู่ แต่เร่งไม่ขึ้น วายริ่งมาไม่มีโอเวอร์ไดร์ เครื่องฮีต สตาร์ทยาก ไฟเลี้ยว ที่ปัดน้ำฝน กระจก
    ไฟฟ้าเสีย และ ไม่รับผิดชอบบอกว่าหมดหน้าที่ผมเเล้ว
    - เบรกสั่งใส่ Bembo 4 port หน้า หลัง E34 ดันเอาของ Toyota Harito ไรนี่เเหละมาให้ช่างบอกมา ผ้าเบรกก็ของถูกสุด เจียร์จานเบรก 2 รอบแล้วจนที่เซาะร่องหายแล้วยังเบรก สะบัดอยู่เลย ก็ไม่รับผิดชอบแล้วไปนั่งกินเบียร์เฉย
    - ภายในหุ้มเบาะหลังโดนไป 1 หมื่น 4 พัน หุ้มเบาะหน้า 1 หมื่น ผ้าหลังคาพรหมพื้น 1หมื่น 3พัน หนัง PVC อีกต่างหาก
    อื่นๆอีกเพียบขี้เกียจสาธยายแล้ว ตอนนี้หลังคาก็รั่วฝนตกเมื่อคืนน้ำเข้าเต็มหลังคาซันรูฟผมกลับบ้านเก่าไปอีกแล้ว เซ็งเป็ด และก็พฤษติกรรมชอบว่าอู่อื่นไม่ดีไม่ให้ผมไปทำ เซ่น บอกว่า บางมดเรซซิ่งมีแต่คนงานพม่าทำงานไม่ดีเครื่องเสียไม่รับผิดชอบ ว่าร้านเม้งว่าไม่ดีทำงานไม่เป็น ว่าร้าน Love Sound ส่าทำงานไม่ดีแก้งานไม่จบ ว่าร้านจรูญว่าทำไฟไม่เป็นชอบเดา และอีกหลายๆร้านที่โดนเจ้าของอู่นี้โจมตี
    - สรุปช่างอู่ Rookie ก็ได้ออกไปแล้วเพราะทนไม่ไหว และอู่นี้ไม่มีความรู้เพราะเดาทุกอาการ และฟันลูกค้าหัวเเบะ

2. soulmatecinema

soulmatecinema New Member Member

23
    0
    0
    ตกลงกันว่าจะทำคันนี้ 500 แรงม้า ผมโดน / เซ้ตโบเดี่ยวโข่ง05 หน้า TD06 / ใส่เวสเกต / ปรับบูส / ใส่กล่อง Ultimate / โบออฟ / เปิดพอร์ท / ยัดลูก 2 JZ / ท่อ 3 นิ้ว / ทำฝา / เปลี่ยน Map sensor / sensor cam / sensor หน้าเครื่อง / ทำ Intake ใหม่ / ตัดย่นลิ้นปีกผีเสื้อ / สรุปตอนนี้ New CRV เดิมๆของแฟนผมแซงตั้งแต่ออกตัวหายไปเลย รถผมได้เเต่สำลักบูสอยู่หน้าอู่เร่งไม่ไปมีแต่บูส ผมจะไปแก้งานที่ใหนต่อดี

3. [Soft][EF]

[Soft][EF] New Member Member

144
    1
    0
    soulmatecinema สู้ๆครับพี่ถ้าผมโดนแบบพี่อู่แตกไปแล้วครับ

4. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    นั่นนน มีเจ้าทุกข์มาเพิ่มแล้ว

5. soulmatecinema

23
    0
    0
    ขอบคุณครับ ผมให้โอกาสเขาแล้ว ผมให้แก้งาน ดันแก้ตัว + กะโยนความผิดให้เจ้าของรถ
    ทำไม่เป็นเปิดอู่ได้ไงไม่รู้วันสุดท้ายที่ผมสุดจะกลั้นคือ ผมไปรับรถออกมาเครื่องเดินไม่เต็มสูบ เบรกสะบัด ทางอู่เลยขึ้นขาตั้งไว้แล้วถอดจานเบรกไปเจีย ผมเลยสตาร์ทเครื่องให้ดูดันบอกผมว่ารถอยู่บนขาตั้งเครื่องเลยสั่นเดินไม่เรียบ พอจานเบรกมาให้ช่างประกอบเสร็จสตาร์ทให้ดูใหม่และถอดปลั๊กคอล์ยสูบ1 ออกให้ดูบอกอู่ว่าสูบนี้มีปัญหา ดันนนนนนพลิกลิ้นบอกว่าผมเอารถไปทำอะไรมารู้อยู่แก่่ใจ โวยวายว่าผม และลงท้ายว่ากล่องพังไม่รับผิดชอบผมเลยเดินหนีเลย คิดในใจไม่มีความรู้เปิดอู่มาได้ไงสักพักเห็นเจ้าของอู่ออกมาตามช่างอีกอู่นึงใกล้กันไปดูสรุปคือปลั๊กหัวฉีดสูบ1เสีย แล้วโยนความผิดให้ผม ตอนแรกกะว่าจะไม่เอาเรื่องเสียเงินไปแล้วก็เเล้วไป แต่มีพฤษติกรรมแถไปเรื่อยแบบนี้ก็ทนไม่ไหวเหมือนกัน ตกเย็นผมเลยให้แฟนไปเซ็ครายการก่อนรับรถว่าตรงกับในบิลหรือไม่ พอแฟนผมจี้ว่าใส่อะไหล่ยี่ห้ออะไรให้เจ้าของอู่กลับเดินหนีไปกินเบียร์แล้วบอกว่าผมไม่คุยกับคุณเเล้ว ผมเลยตามไปถ่ายวีดีโอที่อู่ก่อนรับรถว่ามีอะไรเสียหายอยู่และใส่อะไหล่อะไรมาให้แล้วเอารถออกมาเลย
    -สรุปเบื้องต้นอุปกรณ์ภายในไม่ครบพวกยางท่อแอร์ ที่เขี่ยบุหรี่ สคับเพลท ขอบพาสติก ไม่ครบ แล้วแก้ตัวว่ารถผมไม่มีมาตั้งแต่แรก งง มั๊ยครับ
    -ระบบไฟเลี้ยวเสีย กระจกไฟฟ้าเสีย ที่ปัดน้ำฝนใช้ไม่ได้ เซ็ลทรัลล๊อคถูกถอดไปใหนไม่รู้แล้วบอกผมว่าใส่ไม่เป็น
    -สีเป็นรอยรอบคัน สีปูดพอง สีแตก อ้างว่าช่างในอู่ใส่แหวนกับเจ้าของรถทำเป็นรอย
    -เครื่องมีปัญหา บูสใหลคุมไม่อยู่ สะดุด เดินไม่เรียบ เร่งไม่ขึ้น เกียร์ไม่ค่อยเปลี่ยน (A/T) สตาร์ทยาก ไฟในระบบรั่ว(เปิดกุญแจไว้แบตจะตกลงมาเรื่อยๆ) แรงดันน้ำมันเครื่องต่ำมาก เครื่องฮิตในระยะ 5 กิโล 100องศา
    -ช่วงล่างสั่นรถส่ายตั้งแต่ 100 ขึ้นไป เบรกไหล+กะสะบัดอย่างแรง (ที่อู่แปลงเบรกมาให้ 4ล้อ สั่ง Bembo แต่ได้ Harito ติดสติ๊กเกอร์ Bembo งงกันไปเลย)
    -ภายในทำกับทางอู่วันส่งรถหลังคากัมหยี่เลอะคราบน้ำมันจนน่าเกียจก็ไม่ยอมรับผิดชอบ ตอนนี้น้ำรั่วเข้าทางซันรูฟอีกกล่องซันรูฟผมกลับบ้านเก่าไปเเล้วผ้าหลังคาเน่าอีกรอบ
    และที่น่าเจ็บใจคิดราคาอะไหล่แพงกว่าศูนย์อีกเพราะทางอู่บอกว่าอะไหล่แท้ Japan มาตรฐานสูงกว่า อะไหล่แท้ศูนย์ เลยแพงกว่า แต่มาดูที่รถเท่านั้นละแมร่งงง.....ของเทียมแท้ๆเลยพี่แกเน้นประหยัดทุกชิ้น ผมอึ้งตั้งแต่แท้ Japan แล้ว

6. tokidoki 1.

tokidoki 1. New Member Member

230
    3
    0
    เห็นด้วยคับ

7. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    เครียดแทนพี่ ๆ เลยครับ -*-

8. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    เคยโดนเหมือนกัน เจ้านี้ สรุปบอกกันปากต่อปากอย่าไปเข้า .....ไม่อยากจะเล่า เบื่อ

9. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    แล้วตอนนี้อู่มันปิดไปยังเนี่ย ทำกับลูกค้าแบบนี้ ยังจะมีคนหลงไปอีกมั้ยเนี่ย

10. secret

secret New Member Member

111
    0
    0
    อัพให้กับ อู่บรรลัยการช่างครับ ชิพหายกลการ ครับ

แก้ไขล่าสุด: 10 สิงหาคม 2011
  11. Hayabusa

Hayabusa New Member Member

494
    37
    0
    คนแบบนี้ไม่เจริญหรอกครับ อีกหน่อยทำอะไรกับคนอื่นไว้ก็ได้อย่างนั้นละ

"ซื่อกินไม่หมด คดอยู่ไม่นาน(ตายห่าก่อน)"

12. ouisuperman

ouisuperman Member Member

222
    1
    18
    ทำใจเถอะครับ เปลี่ยนอู่ดีกว่าไหมครับ

13. k_aum

k_aum New Member Member

104
    0
    0
    อ่านแล้วเซ็งคับกับอู่แบบนี่

14. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    อู่เอี้ยๆไม่น่ามีอยู่รอดได้ครับ
    เดี๋ยวแม่งก็เปลี่ยนชื่ออู่
    เบียร์ ชัยนาท

15. soulmatecinema

23
    0
    0
    อัพเดทข่าวแทนแฟนนะคะ

ตอนนี้เอารถไปทำเครื่องเสียงใส่มาใหม่พร้อมเดินสายไฟที่ทางROOKIE ทำมาให้เห็นแล้วตกใจค่ะ(เครื่องเสียงก็ทางอู่ทำให้มารอบแล้วนะคะ)

1. วายริ่งสายไฟให้ซะกรมโยธายังรองไห้ ท่อหดตรงส่วนที่สำคัญไม่ใส่ให่้แล้ว (เจ้าของคุยตลอดว่าผมคุมเองไม่ต้องห่วงพร้อมหยิบมาโชว์ตลอดว่ามีท่อหดเดี๋ยวใส่ให้)
    ไม่ต้องเอามาโชว์ค่ะ รู้จักแค่เน้นว่าใส่ให้ด้วย

2. ตัดสายไฟตรงประตูทั้ง4บานแล้วมาโบ้ยว่าBMคันนี้ไม่มีระบบเซ็นทรัลล็อค และผมทำไม่เป็น อยากให้เจ้าขอโรงงานBMมาได้ยินจิงๆว่ารถระดับนี้ไม่มีได้ไง

3. ซื้อไฟหน้าขวามาเปลี่ยนแทนของเดิมพร้อมรับประกันว่าเป็นของแท้ ไม่แท้มาเอาเรื่องผมได้เลย ผมเปลี่ยนให้ สรุปช่างที่ติดโปรเจคเตอร์พยายามแก้องศาให้เพราะองศาไฟหันไปทางเดียวกับข้างซ่้าย
    เดินไปดูแม่เจ้ามัน(ROOKIE)เอาไปคลองถมมาใส่ให้อีกแล้ว ไม่มีเป้ารับระบบไฟที่สามารถปรับองศาได้

ยังมีอีกหลายรายการไว้จะลงเพิ่มเติมพร้อมรูปประกอบ

อีกเรื่องนะคะ:mad:

ช่างเครื่องตอนนี้ลาออกไปแล้วเพราะทนไม่ไหวกับพฤติกรรมแย่ๆของเจ้าของอู่ที่ชอบโยนความผิดให้ลูกค้า และยัดของที่ลูกค้าไม่ได้สั่ง รวมถึงอะไหล่ปลอม พอช่างกับลูกค้าท้วงก็แถไป พลิกลิ้นไปเรื่อย

พร้อมให้เบอร์ช่งต่างๆที่ทำรถคันนี้ไว้ ช่างคนอืนๆก็โดนเเละช่วงให้ข้อมูลพร้อมรายชื่อร้านค้าให้ดิชั้นกับแฟนไปสอบถามข้อมูลที่แท้จริง

ขอบคุณมากค่ะ:teeth:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2011
  16. soulmatecinema

23
    0
    0

รบกวนเพื่อนๆคนรักรถกระจ่ายข่าวด่วนนะคะ ร้านเหล่านี้ได้เสียชื่อไปเพราะROOKIEเรียบร้อยแล้ว

1. จรูญการช่างที่อู่ข้างอู่ROOKIE พระราม2 ก่อนถึงซ.เขตจอมทอง

ทางROOKIE ได้ประกาศว่าอู่จรูญการช่างฝีมือแย่มากไม่สามารถแก้งานลูกค้าได้ต้องมาให้ทางROOKIE จัดการให้พร้อมทั้งกล่าวว่าจรูญการช่างเป็นลูกน้องไปโดยบริยาย (ได้ข่าวมาจากร้านขายสีรถ

ยนต์ในซ.วัดศรีสุข(ขอสงวนชื่อไว้นะคะ) แต่ร้านที่มีรถHONDAสีเหลืองจอดอยู่นั่นล่ะ

2. เม้งเฮดเดอร์

ใครก็รู้ว่าเก่งเครื่องม่อ แต่ROOKIE ประกาศเลยว่าเขาทำไม่เป็นเพราะเจ้าของเป็นผู้หญิงแก่ๆ ทำไม่ดีอย่าไปทำครับ สแตนเลสที่ใช้ไปหนาพอ

3. บางมดเรสซิ่ง

แก้งานไม่จบ มีแต่ช่างที่เป็นพม่าฝีมือรุ่นลูก(ลูกแกเป็นเจ้าของROOKIEตัวจิง แต่ไม่ได้ทำนานแล้วตัวพ่อ ชื่อ ต่าย มาทำต่อ) ไปแล้วเสียดายเงินไงก็ต้องมาให้ROOKIE แก้งานอยู่ดี

4. LOVE SOUND

ร้านเครื่องเสียงตรงใกล้ทางด่วนพระราม2 ขาขึ้น ร้านนี้อย่าไปทำครับมีแต่พม่าเหมือนกัน รถลูกค้าเคยไปทำไปทำระบบไฟเขาเสียทั้งคัย สุดท้ายต้องมาให้ผม(อู่ROOKIE)แก้ใหม่หมด

ปล. เจ้าของร้านเป็นเพื่อนกับหลานดิชั้นเองโดยที่มัน(ROOKIE) ไม่ทราบ ปล่อยให้มันด่าให้เพลิน

นี่แค่เล็กๆน้อยๆนะคะที่แกยำไว้ และเรามีคลิปเสียงของลูกน้องเก่าค่ะ โทรมาระบายความในใจต่อความน่าระละอายของเจ้าของอู่

เพื่อนๆช่วยกระจายข่าวด้วยนะคะ อย่าให้มีใครต้องเดือดร้อนเพราะอู่เลวๆแบบนี้อีกเลย

พิกัด ROOKIE

ถนนพระราม2 ขาออก(ไปหมาชัย) เลี้ยวซ้ายจากสุขสวัสดิ์ เลยศูนญ์ KIA ไปประมาณ 200 ม. รั้วสีฟ้า ป้ายร้าน ROOKIE RACING SERVICE รับประกัยผลงาน(แย่ได้ใจ)
    อู่อยู่ก่อนถึงตลาดโอ๋เอ๋เก่านะคะ
    ไปไม่เป็นสอบถามเส้นทางเราได้ บริการบอกฟรี

เจ้าทุกข์ท่านใดสนใจลงชื่อไว้เชิญเลยนะคะ ช่วยๆกันค่ะ หรือส่งmailมาแชร์เป็นการส่วนตัวได้เลยที่ [email protected]

17. soulmatecinema

23
    0
    0
    อีกเรื่องงงสุดๆนะคะ ทำสีรถทั้งคันมันบอกว่าไม่รวมค่ากิ๊บล๊อคต่างๆที่มันแกะพังค่ะ คิดเงินลูกค้าเข้าไปอีก เทปกาวก็คิด กาวดำ สายรัดที่เราๆซื้อได้ถุงละ20 บาท มันคิดถถุง500บาท แค้มรัดท่อที่หาได้ต่าม
    ร้านฮาร์แวร์มันอกว่ามันเดินหาอยู่ 4 ชม.ค่ะ หมายความว่าเขาหาของไม่เป็นหรือว่าไม่รู้จักอะไหล่กันแน่คะ ของที่ซื้อมาใส่ให้ลูกค้าผิด มันต้องซื้อมาใหม่แต่คิดเงินที่ลูกค้าค่ะ ด้วยราคา(แอบเห็นป้าย)200
    มันแถค่ะ ว่าไปซื้อร้านขายส่งมาแต่คิดเรา 1,000 บาทถ้วย ทุเรศมะเนี้ย ยางขอบประตู ขอบซันลูปที่มันแกะแล้วพังมันให้เราซื้อค่ะ บอกราคาเส้นะ8,000 บาท พอเราไปซื้อที่ คลับE34 มันบอกว่าของที่นั่นห่วย แม่เจ้า(มันรู้มันเนี้ยว่าเขาอ่ะเจ้าของคลับไม่กล้าเลวแบบมันหรอก) ซันลูปเอายางอะไรมาใส่ไม่รู้พร้อมยิงซีลิโคยอวดด้วยสมองน้อยๆว่าผมอุส่าห์ เน้น นะคะว่าอุส่าห์ทำให้ โถ่ไอ้.............เอ้ย เราบอกพี่แบบนี้ไม้ได้ของทุกอย่างพี่ๆมีสิทธิคิดเงิน มันออกอาการเลวมาเลยค่ะ พอบอกยางแบบนี้ไม่ได้เด๋วมอเตอร์ซันลูปพังมันว่า น้ำเข้าผมไม่รับผิดชอบ ได้ใจมั้ยคะแบบนี้ ตอนนี้เบรคไม่อยู่มันก็ไม่ยอมรับมันบอกว่า
    ผมแจ้งแล้วว่าเบรครั่วอยู่ แล้วที่มันเก็บเงินค่าทำระบบเบรคไปคืออะไรเนี้ย ใครพลิกลิ้นเก่งกว่ามันช่วยไปหามันพร้อมๆด้วยกันที เฮ้อ

18. LeGoLaZZ เลโกลัส

LeGoLaZZ เลโกลัส New Member Moderator VIP

658
    18
    0
    มหากาพย์ยังไม่จบ

ไม่นานมานี้เพิ่งเข้าไปมาเหมือนกัน เหนว่าใกล้กะโรงกลึงที่จะเอาสเปเซอร์ไปล้างเลยเข้าไปถามราคาดู เผื่ออู่อาจจะปรับปรุงแล้ว

เหนว่าไหนๆถอดล้อละ เอาโช้ค TEIN ไปเปลี่ยนด้วยดีกว่า ปรากฏตีราคามาเปลี่ยนโช้คสี่ต้น 2500 ยังกล้าพูดอีกว่าถูกสุดแล้วนะราคานี้ แม่งแพงกว่าร้านดีลเลอร์ TEIN อีก บ้าไปละ

เลี้ยวออกจากอู่แทบไม่ทัน เหอๆ ไปร้านอื่นคิดราคาเปลี่ยนโช้คแค่ 600 เอง เฮ้อ

19. soulmatecinema

23
    0
    0
    เจ้าของอู่มันทำรถไม่เป็นค่ะ รถที่ชอบเอาหนังสือมาอวดก็ไม่ใช่ของตัว ยังตอบไม่ได้เลยเครื่อง 2JZกี่แรงม้า มันสั่งเปิดพอร์ตเอง คิดราคามาเอง พอถามมันหยั่งเชิงดูว่า

เปิดแล้วได้กี่แรงม้า(มันเคยคุยว่าจะให้ได้500ค่ะ ) ตอนไปรับรถมันเดินหนีตั้งแต่ถามว่า2JZกี่แรงม้าแล้วค่ะ

20. kantachit

kantachit New Member Member

28
    0
    0
    อ่าวยังมีต่ออีกหรอนี้ไม่ได้เข้านาน อู่สุดห่วยแตก ทำรถดีๆให้พัง ลูกน้องก็ไม่ต้องพูดถึง เก่งอยู่ครับ เก่งคุย โคตรเก่งเลย ทั้งลูกน้อง ทั้งเจ้าของอะ แม่งไม่รู้เรื่องดันเปิดอู่มาได้ ยกตัวอย่างเล็กๆน้อยๆ กรองเปลือยเลส คลองถมขาย 300-400 มันยัดมา 1200 แถมขึ้นสนิมอีก ไม่ต้องบรรยาย ทำท่อ ก็ติดกันชนจนละลาย แถมวายริ่งก็มั่ว ห่วยแตก ผมทนไม่ไหวรื้อปั้มติ๊กดู แม่ง เอาสายไฟพันกันแช่ไว้ในถังให้ผม ไม่มีท่อหดหรืออะไรทั้งนั้น ขาครัชให้เอาตรงรุ่นแม่งก็แปลง ทุกวันนี้ยังอยู่เลย วันไหนมาเจอกับผมก็ได้มานั่งคุยกัน อ่านแล้วอารมณ์ขึ้นมากๆ หรือโทรมาหาผมก็ได้ครับ ยินดีช่วยหรือ ไม่ใช่เจ้าของอู่ที่ไหน ไม่ได้เป็นนายหน้าครับ เป็นลูกค้าที่โดนมาเหมือนกัน pmมาหาผมละกันครับ เรื่องมันยาวพอๆกัยที่พี่โดน สั่งอะไรที โดนบวกไปเป็นร้อย ครับ ผมไปเช็กกับร้านแฟนผมร้อยนิด แม่งเล่นสามร้อยกว่า จะแก้ไรไหน ถ้าผมพอช่วยได้ช่วยครับ เข้าใจความรู้สึก

21. kantachit

28
    0
    0
    ทุกวันนี้ผมไปบ้านแฟนหรือออฟฟิศ ผ่านทุกวันนะจอดดูทุกวัน ส่วนมากซ่อมรถกระป๋อง ไม่รู้ว่ามันจะฟันรถกระป๋องอีกไหม เหอะๆ บางทีเห็นรถแต่งด้วยกันในนั้นอยากเดินเข้าไปบอก จริงๆ

22. soulmatecinema

23
    0
    0
    089-220-8920 รบกวนติดต่อมาด่วนเลยนะคะ หรือส่งsmsมาบอกเบอร์ก้อได้ โดยไปอ่วมค่ะงานนี้

23. kantachit

28
    0
    0
    ผมอยากฟังคลิปเสียงครับ ติดต่อทางmsn ก็ได้ครับ [email protected]

24. kantachit

28
    0
    0
    ..............................

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 สิงหาคม 2011
  25. soulmatecinema

23
    0
    0
    ขอบคูณมากเลยค่ะ คุยกันแล้วยิ่งของขึ้นเนอะ ไงรบกวนเพื่อนๆที่โดนอู่นี้ฟัน หลอก ทำรถพัง ลงชื่อกันเยอะๆนะคะ

26. kantachit

28
    0
    0
    ใครที่โดน อู่ นี้ มารวมตัวกันครับ อู่เค้ามีไว้ซ่อมครับ ไม่ได้มีไว้ทำพัง ถ้าเจ้าของอ่านอยู่ ก็ดีใจมากครับ อ่านเยอะนะครับ รถห่วยๆที่ คุณทำ พอไปถึงอู่อื่น เค้าทำหายได้ แต่คุณทำมันพังเรื่อย โปรดอย่ากลืนน้ำลายตัวเองครับ ใส่ยางหน้ากว้างก็เอาคุณไม่อยู่จริงๆ ผมเชื่อละ ผมว่านะจะเอาไปลงพันทิพย์นะครับ ว่ากระจายดี เจ้าของบอกว่าเค้าคนจริง แต่ยอมรับความจริงตัวเองยังไม่ได้เลย อนาจโคตร ราคาก็สุดโกง คอมที่อู่ก็มีหัดเปิดมาอ่านบ้างนะ ไม่ใช่กินแต่เบียร์ 5555 กี่ปีมาละผมยังคิดถึงคุณไม่ลืม

27. kantachit

28
    0
    0
    และผมยืนยันครับว่า พี่ soulmatecinema พูดจริงทุกประการ สำหนัญคนที่โดนก็จะรู้:)

28. soulmatecinema

23
    0
    0
    พี่ส่งให้ทางwhatappได้มั้ยคะ ยาวมากค่ะ

29. soulmatecinema

23
    0
    0

ลงเลยค่ะ จะได้รู้กันเยอะๆ:):teeth:

30. azure_abb

azure_abb New Member Member

977
    4
    0
    แล้วม้าที่เลี้ยงมันเลื้อยออกทางไหน แว้ ^_^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้