เตือน ภัย อู่ ROOKIE RACING SERVICE ใครโดนมาช่วยกันลงชื่อนะครับ เป็นประโยขน์กับผมและหลายๆฝ่าย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย kantachit, 3 เมษายน 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Alif & Otis

Alif & Otis New Member Moderator

1,696
    51
    0
    แค่ชื่อก็เหม็นแล้วอ่ะ...

2. kantachit

kantachit New Member Member

28
    0
    0
    ใครรู้จักส่งลิงค์ให้เค้าอ่านหน่อย

3. kantachit

28
    0
    0
    เค้ามีพฤติกรรม แถไปเลื่อย เหมือนไม่เคยผิด

4. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    แวะมาปูเสื่อรอชมคำชี้แจงจากทางอู่ (ไม่รู้จะมาป่าวหว่า!!!)

5. man200sx

man200sx New Member Moderator VIP

506
    56
    0
    คุ้นๆ เหมือนมีคนเคยมาโพสแนวๆนี้สำหรับอู่นี้อยู่เหมือนกันนะครับ แต่นานมาหละ :cool:
    เอาใจช่วยครับ ถ้าเป็น nissan ยังพอแนะนำ แต่ เป็น Toyota มึนตึบเหมือนกันครับ

6. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    แนะนำให้หาอู่ที่ชื่อ PRO RACING ครับ

เพราะ ROOKIE มันยังมือใหม่อยู่ครับ

7. R32GTR3037

R32GTR3037 Active Member Member

0
    6
    38
    ไปทำที่cake maker เลยครับ เขาทำae วาง3s มาเยอะ จบทุกคันจิงๆ ลองคุยกะพี่ตุ้มดูก่อน ค่าแรงไม่แพงอย่างที่คิด ขอบคุณครับ

8. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    ใช่คับ เห็นด้วยจบแน่นอนอีกอย่างถูกมาก

4เอ 3เอส เค้าเซียนคับ

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เจอไปแบบนี้ก้อเซ็งคน เข้าใจคนรักรถเหมือนกันคับ ถ้าทุกอู่ ทำรถเหมือนรถของตัวเองได้ก้อดีคับ

10. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    เจอช่างเทพ ^^

11. cefiro-man

cefiro-man Member Member

561
    5
    18
    รู.................-ี้

12. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    ผมเชื่อว่าคนที่เล่นรถมาเกือบทุกคนต้องเคยโดนหลอกโดนต้มโดนฟันกันมาเกือบทั้งนั้น

ครั้งแรกๆที่ผมโดนก็เครียดครับแต่ละดอกเล่นเกือบหมดตัวเหมือนกัน

บางเรื่องที่ทำในสมัยนั้นเราก็เป็นว่า เออโอเคสมราคาแล้ว ไม่แพงหรอก

พอมาคิดถึงอีกตอนที่ปีกกล้าขาแข็งแล้ว ก็ถึงเพิ่งจะรู้ว่า โดนฟันหัวแบะเลย แสรดดดดดดด

ถ้าเรามั่นใจว่าทฤษฎีเราถูก ของเค้าผิดก็ไม่ต้องทำคับ พังด้วยความคิดเค้า เราจ่ายตัง พังด้วยความคิดเรา เราก็จ่ายตังอยู่ดี

ยังไงก็รถเราคับ เคลียกันไม่ได้ก็ยกไปทำที่อื่นดีกว่า ขนาดทำใหม่ยังมองเห็นว่าไม่ดีแบบนี้ ยิ่งแก้รถยิ่งช้ำเปล่าๆ คิดซะว่าทำเงินหายไปละกัน

สู้ๆคับ

13. kantachit

28
    0
    0
    ที่ไหนครับ ผมขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ

14. kantachit

28
    0
    0
    ผมขอเบอร์ติดต่ออู่ที่ว่าด้วยครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหน

15. ชื่ออู่ก็บอกแล้วครับไม่น่าเข้าแล้วครับ ROOKIE แปลว่า มือใหม่

16. Grezer_S14

Grezer_S14 Member Member

467
    1
    18
    อู่รถในบ้านเรามีมากมาย แต่อู่ที่มีความรับผิดชอบจิงๆแทบจะหาไม่เจอ อ้างโน้นโทษนี้ สุดท้ายเจ้าของรถก็รับปาย เห้อออ...

17. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    ที่แล้วก็คิดว่าทำบุญให้พวกเจ้ากรรมนายเวร

หาอู่ใหม่ จะได้เอารถมาใช้ได้ครับ

แนะนำ Tornto 081-825-5847

จบแน่นอน ยิ่ง 3S แล้วด้วย แม่นทุกรายละเอียดแน่นอนครับ

18. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    คนเล่นรถ รักรถด้วยแล้ว เจออู่อย่างนี้เหนื่อยใจจริ้งงงง

19. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    คนเล่นรถ รักรถด้วยแล้ว เจออู่อย่างนี้เหนื่อยใจจริ้งงงง

เหนื่อยใจแทนเจ้าของรถครับ หาอู่ใหม่ดีกว่าครับ

ทำต่อไปไม่รู้จะเป็นไงต่อ

20. OverRev

OverRev Member Member

40
    0
    6
    ยินดีมาแถว พราน นก ไหมครับ
    อู่นี้ทำมากับผมเกือบสิบปี ถนัดเครื่อง toyota
    มีรถผมคันเดียว honda
    ถ้าอยากทำแถว พรากนก pm มานะครับ
    ยินดีช่วยเหลือ

21. Rc7

Rc7 New Member Member

235
    15
    0
    ร้านนี้เห็นลงหนังสือมาตั้งหลายปี ทำไมถึงได้หลอกคนที่รักรถแบบนี้ล่ะคับแย่จริงๆๆ (เห็นแก่ได้)....
    ปล.เสียใจด้วยคับ .....

22. Nyce

Nyce New Member Member

140
    0
    0
    อู่ช่างตุ้ม Cake-maker พระราม9 ซอย 38

ซอยเดียวกับสมาคมสถาปนิกอ่ะคับ

เบอร์ก็ 081-920-4300

23. Kenny_eak

Kenny_eak Member Member

364
    11
    18
    เอาใจช่วยนะคับ เหนใจและเข้าใจเลยคับ ขอให้จบไวๆแล้วกันคับ

24. ไปที่นี่เลยครับช่างตุ้มที่เดียวจบแน่ทีนี้จะได้รู้ว่าอู่มันหมกอะไรไม่ดีมาอีก....ทำทั้งทีก็เช็คไล่ใหม่หมดไปเลยครับ....ช่างตุ้ม ชื่อนี้ยาวนานพอตัวครับ...

25. ยัยตอแหล๋~

ยัยตอแหล๋~ New Member Member

55
    0
    0
    รถที่อู่ของเพื่อน AE 100 สีทอง 3S NON วิ่งที่ท่าพระจันทร์ เกษรนวมิน เลียบทางด่วน 71 รามอินทรา

พวกเก่าๆน่าจะเคยเห็นน่ะคับ หลายปีแล้วคับ

ถ้าสนใจ PM มาคับ อู่อยู่แถวลาดพร้าวคับ

26. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    เยอะจริงครับ คิดเหมื่อนกันเลย

27. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    คันนี้แรงจริงครับนี้ใช้พี่ติ๊กไหมผมแอ๊ดนะ แต่รถพี่ก็แรงก่ารถมันแล้วหนิจูนเสร็จไวไวนะพี่อยากเห็นรถพี่วิ่งอีกรอบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 เมษายน 2010
  28. Hippos

Hippos New Member Member

79
    0
    0
    เมื่อ2-3 ปี ที่แล้ว เคยเห็น คันนึง AE100 เครื่อง 3S สีทอง วิ่งมาก ไม่รู้ว่าคันเดียวกันป่าวนะ ติดกระจกหลัง ... 11

29. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    งานไม่เรียบร้อยแต่เก็บเงินครบเจอมาเยอะเซงแทนครับ

30. lording1

lording1 New Member Member

1,130
    54
    0
    อู่นี้แหละ ที่ใส่เกจวัดให้ผม แล้วทำน้ำมันเครื่องหกโดยช่างเขา แต่คิดเงินผม คุยราคาอีกอย่าง จบอีกอย่าง แต่ผมจำครับ และบอกต่อๆเพื่อนไปแล้ว ทำฝาเคฟล่าผมแตกอีกตอนใส่ กำ

บอกต่อๆกันแล้วกันครับ....เจ้าของอู่ ดูอยู่หรือปล่าวครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้