@ รถคันแรกที่เพื่อนๆขับ.... @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ch_opas

ch_opas New Member Member

559
    6
    0
    เอาคันแรกที่หัดขับเลยนะคับ เป็นนิสสันซันนี่ตัวแรกครับ ตอน ป.6

ขับเป็นจริงเป็นจังหน่อยก้อ บิ๊กเอ็ม หัวเดี่ยว พร้อมกับหัดแต่ง

ละก้อคันปัจจุบันที่ใช้อยู่ครับ

2. oregano

oregano Member Member

191
    6
    18

รุ่นเดียวกันเลยครับ

ผมแอบไปหัดขับกะคนงาน ด้วยสินบน เบียร์ วันละกระป๋อง จนพ่อจับได้ ต้องยอมสอน

ย้อนกลับมานึก ตอนนั้นก็กล้าเนอะ แล้วคนงานนั่นมันก็ไม่ห่วงชีวิตมันจิงๆ

มีค่าแค่เบียร์กะป๋องเดียว 55

3. Hyundai Accent ครับ.......สมบัติแม่ออกห้างมา6แสนก่าๆ
    ขายได้8หมื่น = ="
    ตอนเริ่มขับไม่มีใครหัดหรือฝึกให้เลย....อาศัยความบ้าจับกุญแจรถได้สตาร์ทเครื่องแล้วก้อใส่เลยครับ ^ ^"

4. TooNZ

TooNZ Member Member

442
    8
    18
    BMW 320i 2JZ-GTE ขับเป็นแค่สองอาทิตย์แล้วก็ออกไปเล่น Midnight เลย Otani จำได้ไม่เสียดาย เพราะเป็นรถอู่ อิอิ

ตอนนั้นน้ำมันถูก ไม่ค่อยเสียดาย ปัจจุบันคิดได้ว่ารถบ้ารัยแดก 5 กิโลลิตร

แล้วก็มาจับ Vios เล่น Circuit จนปัจจุบันมาขับ Cefiro ครับ

5. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    Toyota corona tt132 ครับเพราะคันนี้แหละทำให้ขับรถแทบทุกคัน ทุกยี่ห้อได้สบาย

เพราะ ไม่มีพาวเวอร์ ไม่มีกระจกไฟฟ้า เครื่องคาร์บูกิ

6. karontt

karontt Member Member

570
    3
    18
    ของผมTOYOTA CORONA 1.8GL(หน้าแหลมอ่ะดรับ)ขโมยที่บ้านขับจนเรียนม.3แล้วเค้ยกหั้ย
    ทำเยอะเหมือนกัน แล้วก้อ มิดไปตามระเบียบเสียด้ายมาก

7. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    ของผมขับ AE 80 เป็นรถปู่คับ ตอนนั้น ตอน ป.6 จำได้ติดใจเลย ขับรถครั้งแรก

8. pookpui

pookpui Active Member Moderator

1,304
    6
    38
    Isuzu TFR พวงมาลัยธรรมดา เกียร์ธรรมดาครับ ตอนอายุ 15 พ่อจับหัดขับรถอะ ตื่นเต้นดี ตอนนั้นไม่รู้สึกเลยว่าพวงมาลัยธรรมดามันหนัก ตื่นเต้นและเสียวมาก เวลาหัดหักวงเลี้ยวใหม่ๆอะ กลัวเลี้ยวพลาด 55555

9. Dave_Crub

Dave_Crub Member Member

34
    1
    8

นี่เลยครับ คันแรกที่ใช้..ซื้อด้วยเงินตัวเองประมาณ 10 กว่าปีแล้วเห็นจะได้...ชอบมากมาย...แต่ก็ต้องยอมแพ้..เรื่องปัญหาจุกจิกไปในที่สุด
    ..ตอนนั้นขาดทุนเพียบ..ซื้อมา 140,000 ขายไปได้ 80,000.. เสียดายสุดๆ

10. sutinan

sutinan New Member Member

21
    0
    1
    เเลนเซอร์ไฟนอน รุ่นเดียวกันเลยดุ๊ก มรดกพ่ออ่ะ

เเต่งbbs เก๊ ดัดเเหนบตรง 5555

11. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    จัดไปเอ น่าจะตั้งคลับไฟนอน 5555+

12. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    DX เลยครับ ครั้งแรก

13. N'Best@TEANA

N'Best@TEANA New Member Privilege

805
    4
    0
    ขับไมตี้อะ อิอิ

14. ben_z

ben_z New Member Member

80
    0
    0
    หักขับก็รถกะบะดราก้อนอายกับรถแวนมังกรทอง
    ส่วนรถที่ได้ประจำตัวคันแรกคือ เปอร์โย505

15. golf the zeed

golf the zeed Active Member Moderator

3,808
    7
    38
    คันแรกที่หัดขับก็ RT 100 เดิมๆ คันนี้แหละครับ หัดตั้งแต่ตอน ม.3 และก็ใช้มาจนถึงปัจจุบันแต่งมาเรื่อยๆ เปื่อยๆ หมดไปรวมๆ แล้วหลายแสน สุดท้ายก็เป็นแบบในรูปลายเซ็นต์ครับ 55+ คิดไปคิดมามันก็อยู่กับเรานานจริงๆ ว่ะ ตั้ง 13 ปี ขับเรียน ขับรับสาวเที่ยว ขับใช้งาน ก็รวมอยู่ในคันเดียว โคตรรักเอ็งเลย ...............

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้