@ รถคันแรกที่เพื่อนๆขับ.... @

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย DUKE_68, 30 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. CARINA

CARINA Well-Known Member VIP

6,061
    165
    63
    Mazda B1800 รถหลวงที่ทำงานพ่อ คันที่เก่าและเน่าสุด ครับ

แอร์ไม่มี พ่อหัดให้ ตอน ป.6

ต้องเอาหมอนมารองตูดกะหลัง

หน้าตาแบบนี้ แต่ไฟเหลี่ยมอ่ะครับ

2. New lopburi

New lopburi New Member Member

217
    2
    0
    ผมหัดมาสด้าแลนติส ตอนขึ้นป.6ครับ พอ ม.2แอบขโมยดีแม็คขนของไปซิ่งครับ อิอิ

3. DUKE_68

DUKE_68 Well-Known Member Privilege

6,189
    129
    63
    เคยขโมยไปขับในหมู่บ้าน ตอนคนไม่อยู่ เสร็จทีนี้พอขากลับ น้าดันกลับมาแระ มายืนรอหน้าบ้าน พอจอดรถเสร็จผมก็วิ่งงงงงงงงง...ไปเลย ก็หันกลับมาดู น้าผู้หญิงก็ต้องมาขับรถเช้าบ้าน ทีนี้ทางขึ้นบ้านมันก็ชันนิดนึง แกก็เร่ง ปล่อยคลัทช์ เอี๊ยยยยยยยด พุ่ง ชนเสาบ้าน หน้ารถบี้เลย 555+

ผมก็เดินกลับมายืนฮา... ถ้าไม่ด่าเราก็ขับเข้าให้แระ รถไม่พังด้วย 555+

"โสน้า..หน้า"

4. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    คันแรกที่ขับก็กระบะ ดัสสัน เก่าๆไม่แน่ใจรุ่นอะไร ครับ
    แต่สรุปคือชน โดนด่าชุดใหญ่ ม.1ครับ

5. ตั้มSRC

ตั้มSRC New Member Moderator VIP

890
    17
    0
    คันที่ ใช้ หัด เลย ก้อ

CIVIC EF ครับ หัดใน ซอย บ้าน

เป็น รถ พี่ชาย

รถที่เป็น เจ้าของ เอง ก้อ AE 101 ครับ โหลดขอบ15 อมยาง

ตามยุคสมัย ฮ่าๆๆๆ ตอนนั้นอยู่ปี 2 ครับ คิดถึงจังรถ คันแรก

6. Benz_EF

Benz_EF New Member VIP

87
    4
    0
    ม.ต้นเลยครับ ke70 4k 5speed ขับมันมากตอนนั้น 55+ พูดแล้วคิดถึงจัง

7. ** R^B^A -- 3^1 **

** R^B^A -- 3^1 ** New Member Member

192
    6
    0
    A31 ครับใช้มาตั้งกะป้ายแดง ขายก็ขายไม่ลง

8. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    Honda Civic EF ครับ Manual มันทุกอย่าง เหนื่อยมากๆตอนนี้ก็ยังเหนื่อยอยู่ดี :cool:

9. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก้อ เปอร์โยต์205 ของแม่เลยคับ ชอบจริงๆคับ แต่งไปพอสมควรคับ ของหายาก แต่ราคาไม่แพงคับ
    ขออนุญาตเอารูปบ้างส่วนที่เซฟเก็บเอาไว้มาชมกันคับ ทุกวันนี้ยังเจอคนใหม่ขับอยู่เลยคับ

10. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    ผมขับเป็นเพราะ TFR ออกตัวล้อฟรีชนต้นไม้ อิอิ

11. MOO - VTEC

MOO - VTEC New Member Member

2,228
    74
    0
    ไมตี้หัวเดียวครับ

12. ตัวนี้เลยครับ nissan frontie 1998

ตั้งแต่สมัยม.1เป็นรถของพ่อเพื่อนมันขโมยพ่อออกไปขับ

แล้วมันให้แจม

ตอนหลังโดนจับได้เค้าเลยพาออกถนนใหญ่

13. ak_aek

ak_aek New Member Member

112
    1
    0
    ผม Datsun 160J M/T, พวงมาลัยพาวเย่อร์ตอนสมัย ป.6 พ่อหัดให้คร้าบบบ!!

14. oke_hiway

oke_hiway New Member VIP

370
    10
    0
    จำความได้ ว่าที่บ้านทำอู่ซ่อมรถเเล้วก็ขายรถมือ 2

เเอบเอา กะบะ ยี่ห้ออะไรไม่รู้ เเต่เค้าเรียกว่ารุ่นช้างเหยียบ

มาขับใน ป่าหลังบ้านคับเป็นทางลูกรัง ตอนนั้นจำได้อยู่ ป.6

ครั้งเเรกก็สร้างวีรกรรมเลย ขับไปปีนเนิน ข้างต้นไม้เเล้วรถค่อยๆเอียงจนคว่ำตะเเคงข้างเลยคับ

กลับมาโดนปัดขนไก่ที่เอาไว้ปัดรถฟาดเต็มๆเลย ร้องไห้ด้วย เพราะเเม่ห้ามเเล้วไม่ฟัง ฮะฮะ

นึกถึงเเล้วคิดถึงอดีตจัง...

15. onobee_13

onobee_13 New Member Member

725
    253
    0
  16. Wataru@SE101

Wataru@SE101 New Member Member

252
    10
    0
    คันแรกของผม เป็น Nissan big M ตอนประมาณ ป 4หรือ 5 ได้มั้งครับ สองคนพ่อลูกพากันไปวิ่งจ๊อกกิ้งตอนเช้า พอวิ่งเสร็จพ่อเลยหัดให้ ในสนามบอล พ่อผมบอกเด๋วโตกว่านี้แกหัดให้อยาก เพราะเลื่อนเบาะแล้ว เหมือนนั่งตักพ่อ
    จากนั้นก็ พอเป็นนี่ ไม่จ๊อกกิ้งแล้ว ขับเล่นรอพ่อวิ่งอย่างเดียวเลย

17. Kong_omac

Kong_omac Member VIP

73
    2
    8
    รถคันแรก ของผมที่ฝึกขับ จนขับเป็น ก็ KE10 ครับ... ก็ทำให้รู้จัก RCW และเพื่อนๆอีกมากมาย ผู้น่ารัก ที่นี่ ครับ

แล้วก็เปลี่ยน หลังจากขับได้ปีนึง เนื่องจาก แม่สงสาร ขับไปซ่อมไป 55

---------- Post added at 21:20:31 ---------- Previous post was at 21:19:40 ----------

รถคันแรก ของผมที่ฝึกขับ จนขับเป็น ก็ KE10 ครับ... ก็ทำให้รู้จัก RCW และเพื่อนๆอีกมากมาย ผู้น่ารัก ที่นี่ ครับ

แล้วก็เปลี่ยน หลังจากขับได้ปีนึง เนื่องจาก แม่สงสาร ขับไปซ่อมไป 55

18. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    คันแรกเลยก็ TOYOTA ST171

19. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    คันนี้เลยครับ ตั้งแต่อนุบาล นั่งๆขับๆขยับพวงมาลัยเอา
    แต่ที่พอเริ่มขับจริงๆก็ Sunny B11 ครับ
    ตอนนี้ก็ขับ Sunny B14 ของพ่อทั้งนั้น หุหุ

20. Ford 6600 T5 คันแรกที่ขับเป็น

21. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    L200 Cyclone

คันในรูปล่ะครับ คันแรกที่ซื้อเอง แต่คันแรกที่หัดขับเป็น มิตซู L200 Cylinder เรียกถูกป่ะไม่รู้

22. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ของผม DX KE70 ครับ หัดขับคันแรก

23. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    อ่าๆๆผม ดีแมค คันข้างๆนี้ละคับหัดขับตอน ม.2
    พ่อยกให้ จัดการแต่งซะเสีย อิอิ

24. et

et New Member Member

81
    0
    0
    เปิดซิงครั้งแรก TOYOTA CORONA ตู้เย็น ของพ่อ( ไม่รู้ด้วยแอบเอามาหัดขับตอน ม.3 )

25. ดิ้ล Daytona

ดิ้ล Daytona New Member VIP

4,806
    129
    0
    เออี 92 คราบ

26. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    toyota ไมตี้เอ๊ก ครับ

27. Non@Nymph

Non@Nymph New Member VIP

4,624
    24
    0
    ขับคันแรก มิซูแชมป์ ของแม่ ตอน ม. 1ได้ พอซักพัก พี่ชาย สอนขับ มิร่า ที่จะบินได้

28. Napp

Napp New Member Member

334
    11
    0
    เปิดซิงครั้งแรก เอา W126 A/T พ่อมาลอง......... ค่อยๆ หัดไปเรื่อย จนมีอยู่วันนึงขับไปเบียดเสาบ้าน กาบประตูเป็นรอยยาวคืบนึง โดนด่ากระจาย หลอน ไม่กล้าขับไปเป็นเดือนเรย :(

พอขับเป็น ก็เอา TT141 1G-GTE A/T ของพี่คนโตมาใช้ จนไปเรียนต่อ............. กลับมาก็เอา MTX แวน พี่คนที่ 2 มาหัดขับ M/T

29. ES..มอมแมม

ES..มอมแมม New Member Member

113
    2
    0
    นิสสัน Big M กะบะ ตอนนั้นประมาณ ม. 2-3 จำไม่ได้

30. Show Aof

Show Aof Well-Known Member Privilege

2,092
    49
    48
    คันที่หัดขับโดยมีคนนั่งข้างคันแรกก็กระบะ mitsu จะชื่อรุ่นไม่ได้ ถ้าที่แอบเอาออกไปเองก็ ae101 ขับเป็นกับ ae นี่แหล่ะครับ ตอนหัดขับกระบะแม่นั่งข้างกดมากก็ไม่กล้า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้