TA22(Celica Gen1) เสร็จและ มาให้ยลโฉมแล้ว!!!!

การสนทนาใน 'Celica Club' เริ่มโดย Starcrumb-, 28 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Starcrumb-

Starcrumb- New Member Member

11
    0
    0
    เอาไปทำที่ อู่ เมื่อ 3 เดือน ที่แล้ว ทำสีใหม่ เหะๆ

อยากให้ เพื่อนๆ ในบรอด แนะนำว่า ควรลงเครื่องอะไรดี ตอนน้ เครื่องเก่า มัน 3T-GTE มันกินมันมาก ถ้าจะเปลี่ยน หรือ ไม่เปลี่ยน มีวิธีแก้เรื่อง ซด น้ำมันได้ป่าวครับ

2. สนใจมากๆเลยครับ

สวยมากเลยครับ ทำไปประมาณเท่าไหร่แล้วครับเนี่ย
    หรือทำแต่สีไปอย่างเดียวครับ

3. Starcrumb-

11
    0
    0
    ก็ ทำ ระบบไปเยอะเหมือนกัน ครับ ผม เน้น Standard ไง

เปลี่ยน Coil เปลี่ยน สวยหัวเทียน
    ตั้ง คาบู ใหม่ เพื่อประหยัดน้ำมัน เปลี่ยนปลายท่อ ใหม่ กุหนัง ใหม่ เปลี่ยน พวงมาลัย เปลี่ยน หัวเกียร์ เปลี่ยนไฟข้าง เปลี่ยน สายส่งน้ำมันอันเก่า มันหมดสภาพ เปลี่ยน ซีลยาง ขอบประตู ขอบท้าย ใส่ยางฝากระโปรง ก็ เปลี่ยนไป เท่าที่เห็นนี่แหละครับ อิอิ

4. Starcrumb-

11
    0
    0
    สวยนะ

ก็ ทำ ระบบไปเยอะเหมือนกัน ครับ ผม เน้น Standard ไง

เปลี่ยน Coil เปลี่ยน สวยหัวเทียน
    ตั้ง คาบู ใหม่ เพื่อประหยัดน้ำมัน เปลี่ยนปลายท่อ ใหม่ กุหนัง ใหม่ เปลี่ยน พวงมาลัย เปลี่ยน หัวเกียร์ เปลี่ยนไฟข้าง เปลี่ยน สายส่งน้ำมันอันเก่า มันหมดสภาพ เปลี่ยน ซีลยาง ขอบประตู ขอบท้าย ใส่ยางฝากระโปรง ก็ เปลี่ยนไป เท่าที่เห็นนี่แหละครับ อิอิ

5. k.sports-shop

k.sports-shop New Member Member

2
    0
    0
    4age เลยครบวิ่งดีด้วยครับผฝก็ทำอยู่ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้