Option เวอร์ชั่นไทย

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย R2D2, 26 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. chaamp

chaamp New Member Member

29
    1
    0
    ไปซื้อมาละเหมือนกันครับที่7-11

เนื้อหาดีมากๆ แล้วหน้ากลางก้อหลุดเหมือนกัน -*-

2. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    หน้ากลางหลุด เหมือนกันเลยยยย

ปล. ชอบๆ midnight

3. ซื้อมาแล้ว แต่ยังไม่ได้อ่ายเลย หิหิ...

4. mseeo2

mseeo2 New Member Member

778
    9
    0
    ซื้อมาแล้วคับ หน้ากลางหลุดเหมือนกันเลย

5. `Tao

`Tao New Member Moderator VIP

859
    11
    0
    หลุดเหมือนกันหน้ากลาง ยังไม่ได้อ่านเลยแค่เปิดๆผ่าน

เนื้อหาเยอะดีคุ้มสุดๆ

6. Oatshop

Oatshop New Member Member

1
    0
    0
  7. sk1

sk1 New Member Member

243
    3
    0
    หน้ากลางหลุดด้วยคนครับ อิอิ

8. ฮะ.บอย.คุง

ฮะ.บอย.คุง New Member Member

266
    6
    0
    หลุดอีกคน ครับ สงสัยว่าเนื้อหาจะมากไปสำหรับ แมคเย็บ 555+

9. Skunk3

Skunk3 New Member Member

36
    0
    0
    ทำไมมันหลุดกันจังหน้ากลางเนี่ย

ผมก็หลุด

10. polototo

polototo New Member Member

761
    5
    0
    เนื้อหาขนาดนี้ อีก 2-3เดือนจะขึ้นราคามั้ยเนี่ย

11. AekAE110

AekAE110 Well-Known Member Privilege

2,223
    25
    48
    อ.หาดใหญ่ มีวางขายแล้วน๊า อิอิ

ไปโดนมา แล้ว คับ เนื้อหาเยอะมากๆ ผมก็ ว่าราคา ถูกน่ะครับ แต่มันก็ดี สำหรับ ผู้บริโภค อะเนอะ

ยังไงๆจะ ติดตาม ซื้อทุกเล่มคับผม;););)

12. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    น้อมรับทุกคำติชมครับ ขออภัยจริงๆเรื่องหน้ากลางหลุดง่าย เเละยังมีพิมพ์ผิดตกหล่นในหลายจุด ทางกองจะพยายามปรับปรุงให้ดีขึ้นในเล่มต่อๆไป
    ขอบคุณทุกท่านที่อุดหนุนกันครับ

13. singto

singto New Member Member

11
    1
    0
    แสดงความคิดเห็นคับ..

อิอิ..หน้ากลางหลุดเหมือนกัน..เนื้อหาเยอะมากกกกกก..ต่อไปขอแค่อย่าขึ้นราคาเลยนะคับ..จะติดตามทุกเล่มเลยคับ..ได้ความรู้ดี:)

14. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    ผมก็ไปสอยมาแล้วคับ โดยรวมชอบคับ เนื้อหาแน่นๆ สรุป จะติดตามซื้อเรื่อยๆเลยคับ
    ของผมปกด้านนอกที่แม็กไว้มันจะขาดแล้วคับ

15. Aof_Car selection shop

Aof_Car selection shop New Member Member

941
    14
    0
    ซื้อมาแล้วเช่นกันครับ

16. @nice car

@nice car New Member VIP

436
    19
    0
    โดน มาแล้น เนื้อหา ดี แน่นๆ คุ้มๆ แต่กระดาษ บาง แม็กคม หน้ากลางหลุดด้วยอีกคน

17. Skunk3

36
    0
    0
    บางหน้ามันมีจัดเรียงเเปลกๆเช่น

หน้าประมาณ50กว่าเรื่องTurbo

อันที่1อยู่หน้าขวาอันที่2อยู๋หน้าซ้าย

หรือว่าของ日本มันเปิดคนละทางกันครับ

เเต่ชอบเนื้อหาคุ้มราคาครับเเละจะคอยติดตามเล่มต่อไป

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 2 พฤษภาคม 2010
  18. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เพิ่มเติมอีกอย่างว่า...

หน้าที่ทำ 370Z รู้สึกว่าสลับเนื้อหาจากซ้ายไปขวานะครับ

สู้ๆครับ ติดตามต่อไป

19. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    555 เป็นเอกลักษณ์ครับ หน้ากลางหลุด

20. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ซื้อมาแล้ว ชอบครับ :D

21. tAn78

tAn78 New Member Member

320
    2
    0
    คืออย่างนี้ครับ อย่างที่ทราบกันดีหนังสือญี่ปุ่นเค้าอ่านจากขวาไปซ้าย เวลาเอามาทำเป็นฉบับภาษาไทยซึ่งพวกเราอ่านจากซ้ายไปขวาเนี่ย ต้องมีการสลับหรือพลิกกลับของรูปและเนื้อหา แต่มันก็จะมีบางคอลัมน์ที่เวลาพลิกกลับแล้วมันจะทำให้ lay out รวมถึงอรรถรสการอ่านเสียไปมาก เราจึงตัดสินใจที่จะคงรูปแบบการอ่านแบบญี่ปุ่นไว้เฉพาะหน้านั้นๆ ยกตัวอย่างเช่นหน้าที่ 83 ที่พูดถึง โดยจะมีตัวหนังสืออยู่มุมขวาบนของหน้าเขียนระบุว่า *อ่านจากขวาไปซ้ายตามแบบญี่ปุ่น

22. taiong

taiong Member Member

200
    5
    18
    up +++++++++++++++++++++++++

23. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    เซเว่นก็มีขายครับ

24. OKUMI

OKUMI New Member Racer

160
    8
    0
    หน้ากลางหลุดเหมือนกันเลย
    เนื้อหาแน่นมาก คุ้มสุดๆ
    เรื่องการแปลอยากให้ปรับปรุงอีกนิดครับ มันไม่ค่อยต่อเนื่องเท่าไหร่ บางครั้งพยายามแปลตรงตัวไปซึ่งพอเป็นภาษาไทยอ่านแล้วมันไม่ค่อยลื่น แล้วถ้าจำเป็นให้ทำรูปเล่มเป็นเปิดจากขวาไปซ้ายแบบญี่ปุ่นก้ได้ครับจะได้เรียงรูปได้ตามลำดับเข้าใจง่ายขึ้น

25. EG-9

EG-9 New Member Member

226
    10
    0
    เห็นกระดาษแล้ว รู้เลยว่าต้องค่อยๆ เปิด ไม่งั้นมีหลุด

26. Skunk3

36
    0
    0
    เห็นด้วยกับการเปิดเเบบขวาไปซ้ายครับ

ได้อารมณ์ดี

27. pe_k

pe_k Member Member

392
    9
    18
    โดนมาแล้ว แถมหน้ากลางหลุดด้วยอีกคนคับ

28. NuchyRacing

NuchyRacing New Member VIP Racer

303
    14
    0
    หน้าหกลางหลุดเหมือนกันเลย เนื้อหาสาระแน่น

29. หน้ากลางผมก็หลุดเหมือนกัน
    น่าจะทำรูปเล่มอ่านจากขวา ไป ซ้าย ไปเลยนะครับ ได้อารมยุ่นดี

30. nook35

nook35 New Member Member

181
    6
    0
    ซื้อ มา 2 เล่ม ครับ เล่มแรก ออกจากร้านหนังสือ รีบเปิดดูเลยครับเนื้อหาดีโดนๆครับ แต่ตรงกลางหลุดอ่ะครับ ยังงัยช่วยแก้ไขด้วยนะครับ ส่วนอีกเล่มซื้อมาโดยไม่แกะห่อเลยครับ เก็บไว้เลย สะสมครับ กะว่าจะเริ่มตั้งแต่เล่มแรกเลย จะติดตามต่อไปครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้