Rom real-time VS E-Manage อะไรน่าสนกว่ากัน

การสนทนาใน 'Tuner Forum' เริ่มโดย Pom-AWD, 7 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    เก็บรายละเอียด....ฮิอิ

2. กำลังจะทำเหมือนกันคร๊าบ เดี๋ยวมาบอกนะ ว่าอะไรดีกว่าอะไร

3. pore28

pore28 New Member Member

81
    2
    0
    สรุปอะไรดีกว่า

4. สรุปที่ไหนรับจูน: Rom real-time ใน Honda บ้างครับขอเบอร์โทรด้วย.. จะเอาทำแล้ว:D

5. ไกลหน่อยนะทรี เอาป่าว

6. ที่ไหนครับพี่ไปร์คงไม่ช่ายน้าเด่นนะไกลป่ายยยยย... อิอิ:D

7. Apple

Apple New Member Member

575
    8
    0
    ลองดูในหน้าซื้อขายเกี่ยวกับอุปกรณ์ไฟฟ้า ครับที่เค้าชื่อ FAST-TRACK เพื่อนไปจูนมาก็ดีเหมือนกัน :D :D :D :D

8. ขอบคุณมากครับเป็นหนึ่งในตัวเลือกครับแต่ว่ามีเจ้าอื่นๆอีกป่าวครับ:D

9. Pom-AWD

Pom-AWD New Member Member

353
    9
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นเพิ่มเติมครับ

10. เพ่นุ่น V-Pro สนใจป่ะ นี้ว่าจะไปจูนหลังสงกรานต์เนี้ย

11. เดี๋ยวรอประกอบเครื่องเสร็จก่อนพี่แล้วค่อยเอาไปจูนเนียร์ๆทีเดียว ตอนนี้ช่างรื่อเอาลูกสูบออกมาเล่นน้ำสงกานณ์อยู่พี่หลังส่งกานณ์ถึงจะเอามาใส่คืน... อิอิ เดี๋ยวPM.ไปคุยด้วย:D

12. ได้เลยคร๊าบ แล้วค่อยคุยกันนะ

13. คงได้ความรู้ไม่มากก้อน้อยอ่ะนะทรี แล้วว่างๆค่อยมาลองกัน

14. ขอบคุณคร๊าบบบบ:D

15. COROLLA BOY

COROLLA BOY New Member Member

510
    1
    0
    real-time tuning จะทำงานได้ดีกว่าคับแต่ก็ยุ่งยากกว่า ส่วน E-mamage มันจัสะดวกกว่าถ้าอยากเป็นรถเดิมๆคับ

16. Cattyz

Cattyz New Member VIP

469
    33
    0
    เหอๆ......ดีจริงๆคับ ลองมาแล้ว :D :D

17. tonzung

tonzung Active Member VIP

1,060
    13
    38
    FAST-TRACK ครับ พี่เค้าคุยดี
    อ๊อฟชั่นเค้าเยอะด้วย ของผมแค่ไปโมรอมยังได้ข้อมูลคนอื่นมา
    แต่พี่เค้าเลือกรอบเทคเปิดให้ใหม่ มีล็อกรอบออกตัว เลือกรอบตัด
    เปลี่ยนเกียร์ไม่ถอดคันเร่ง เยอะแยะ น่าทำดี
    ว่าจะไปจูนเรียลทามกับแกมั่ง

18. มันแน่นอนอยู่แล้วแคต

19. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    นับถือๆๆๆๆ

ฟามรุ้ทั้งนั้น

20. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    พี่ทรี ไปมะไหร่โทบอกด้วย จาเอารถไปหาพี่นุ่นเหมือนกัน หาเพื่อนไปอยู่เนี่ย

21. วันไหนไปทำโทรไปแต่ว่าหนังที่เอาไปม่ะไหร่จะเอามาคืนจ๊ะ สงสัยเฉะหมดแล้ว... ก๊ากกกกๆๆๆๆๆ:D

22. Ballnuclear

Ballnuclear New Member Member

691
    14
    0
    วันนี้จาไป Power Lab อ่ะคับวัดเดิมๆ ก่อนจูนใหม่คับ สนใจไปแจมบ่ายๆ ป่าวคับ:D

23. ไปเมื่อไหร่กันจ๊ะ งานV-tec party ใกล้จะถึงแล้วนะ

24. James--omac117

James--omac117 Active Member VIP

4,535
    8
    38
    ไม่ต้องห่วงพี่ เช็ดให้เรียบร้อยแล้ว :sad: :sad: 5 5 + ล้อเล่นพี่
    แต่สงสัยก่อนไปหาพี่นุ่น เด๋วไปที่ที่เรานัดกัน ก่อนนะ อิอิ :D :D

25. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    นานาทรรศนะ

26. Diesel Only

Diesel Only New Member Member

158
    2
    0
    ความรู้ทั้งนั้นเลยครับ แบบ Rom Real time tuning ถ้าเทียบกับ ใส่กล่องสแตนอโลน แบบพวก F-con อะไรพวกเนี้ย แบบไหนจะดีกว่ากันครับ แต่ที่แน่ ทำรอมถูกกว่าเยอะเลย :D

27. โดมน้อย

โดมน้อย Well-Known Member VIP

1,494
    42
    48
    แล้ว mazda มัน ทำรอมได้มั้ยอ่ะ เคยใช้ ฮอนด้าแล้วติดใจ realtime

28. sunny2

sunny2 New Member Member

7
    1
    0

ขอเบอร์ติดต่อได้มั๊ยครับ

29. TobZwa Neko

TobZwa Neko New Member Member

605
    7
    0
    ++-++

แล้ว Jazz GD เดิมๆ เนี่ย จูน Real Time ได้ไหมครับ อยากรู้จัง

30. NON Sr B12

NON Sr B12 New Member Member

866
    28
    0
    ให้ผมเลือกระหว่าง2อย่างนี้นะครับ

ผมเลือกRealtimeครับ ถูกกว่า ละเอียดกว่า เร็วกว่า ฟังค์ชั่นก็ไม่ได้เป็นรอง

ตอนแรกผมก็หงึกหงักกะสองตัวนี้แหล่ะครับ เลยลองอันราคาถูกก่อน

กะแบบไม่ได้เรื่องก็เควี้ยงแม่งทิ้งไป ใส่ของเดิม

พอลองขับไปๆก็โอเคนะครับ เลยวิ่งไปงั้นเลย

ไม่ได้สเตปสูงมาก Realtimeเป็นอีกทางเลือกครับ

รถผมเพิ่มทุกอย่าง แอร์โฟ หัวฉีด เทอร์โบ แคมองศาสูง

ก็วิ่งพอได้นะครับ 13.6 ยางnitto555หมดๆ เบิร์นไปยันสแตนเหล็ก

ยังไงก็แล้วแต่ชอบนะครับ เอาประสบการณ์มาเล่าสู่กันฟัง กะพี่น้อง สนุกสนาน

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้