ได้ข่าวมาว่า shell V power 95 ยกเลิกแล้วเหรอครับ !!!

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย บุคคลทั่วไป., 23 มีนาคม 2010

< Previous Thread | Next Thread >
  1. madboy

madboy Active Member Privilege

2,808
    11
    38
    สักพัก 95 ก็คงหมดไป...เหมือนกับน้ำมันที่มีสารตะกั่ว :D

2. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มิน่าละ ตอนผมขับกลับจากระยอง ปั้มแรกก่อนเข้าเส้นพัทยา ชลบุรี แม่งเป็น V power แก๊สโซฮอล 95 ดีนะที่ไม่ได้เติม

ตอนนี้แถวบ้านผมมี แค่ ตรงวงเวียนหลักสี่ทางไปสะพานใหม่ 1 ปั้ม และก็ ตรงรามอินทราข้างเซนทรัลอีก 1 ปั้ม

ฝั่ง แจ้งวัฒนะไปปากเกร็ด มี 2 ปั้ม

เฮ้อ อย่าเลิกเลย ใช้แล้วสบายใจกกว่าแก๊สโซฮอลเยอะเลยครับ แก๊สโซฮอล นี้ใช้แล้วหัวฉีดรั่วอะ เซ็งๆๆๆๆๆ

ผมว่า 2 ปั้มที่พี่ว่าก็คงยากอะครับ เส้น แจ้งวัฒนะ รามอินทรา นี้หมดเชลล์แล้วก็หมดและครับ 95 แทบไม่มีแล้วครับ

3. ติ๊ต่าง

ติ๊ต่าง New Member Privilege

801
    32
    0
    วันนี้ฟังข่าว

เขาว่า ปตท จะไล่ยกเลิก 95 และ 91 ให้หมดภายใน 1-3 ปีนี้

เพื่อผลักดันพลังงานทางเลือก(ที่บังคับเลือก) ประเภทผสมแอลกอฮอล์อย่างเต็มที่

ซึ่งก็คือโซฮอลทั้งหลายแหล่ และโคตรสารพัด E ที่กำลังจะได้แจ้งเกิด

ทีนี้ปั๊มอื่นๆก็จะโดนหางเลขไปด้วย เพราะว่าล้วนแล้วแต่ซื้อน้ำมันมาจาก ปตท ทั้งนั้น

:(

แก้ไขล่าสุด: 26 มีนาคม 2010
  4. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ห่วยแตกจิง ๆ

5. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    มี่ V Power gasohol 95 มาแทนแพงกว่าประมาณ 3 บาท มันต่างกับ โซฮอลล์95 เดิมยังไงคับเนี่ย

6. Van de Trust!!

Van de Trust!! New Member VIP

424
    9
    0
    ทำไปได้ ๆๆ

7. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    น่านดิ...อยากรู้เหมือนกาน...

8. juk-ku power

juk-ku power New Member VIP

282
    2
    0
    ยุ่งกันใหญ่แล้ว

9. suede

suede Member Member

565
    17
    18

จะบังคับกันไปถึงไหนเนี่ย !!!

10. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,912
    62
    48
    รอเปลี่ยนคนบริหาร

11. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    เอาเข้าไป ....

12. GT Corolla

GT Corolla New Member Member

22
    0
    1
    มะก่อนก่อน 95 นะ แต่ตอนนี้เติมแก๊สไปแล้วอะ

13. 4d56

4d56 New Member Member

521
    14
    0
    ที่แพงกว่าเพราะเค้ามีส่วนผสมและการเติมสารที่ต่างจากทั่วไปคับ อย่างน้ำมันดีเซลv-powerก้อเปลี่ยนเป็นb5 v-powerมานานแล้วคับ
    สังเกตตรงหัวจ่ายจะมีb5ตัวเล็กๆอยู่คับ บางปั๊มจะขูดออก แต่เค้าก้อยังแพงกวว่าb2ของปั๊มทั่วไปซะอีกนะคับ เพราะเค้ามีสารเติมแต่งที่ไม่เหมือนใคร
    เค้าจึงกล้าที่จะขายแพงคับ แล้วมันก้อวิ่งดีกว่าจริงๆ อันนี้ก้อแล้วแต่นะคับว่าใครจะเลือกเติมอะไร ส่วนผมเติมคาลเท็กซ์คับอิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 10:51:33 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 10:51:09 ----------

ที่แพงกว่าเพราะเค้ามีส่วนผสมและการเติมสารที่ต่างจากทั่วไปคับ อย่างน้ำมันดีเซลv-powerก้อเปลี่ยนเป็นb5 v-powerมานานแล้วคับ
    สังเกตตรงหัวจ่ายจะมีb5ตัวเล็กๆอยู่คับ บางปั๊มจะขูดออก แต่เค้าก้อยังแพงกวว่าb2ของปั๊มทั่วไปซะอีกนะคับ เพราะเค้ามีสารเติมแต่งที่ไม่เหมือนใคร
    เค้าจึงกล้าที่จะขายแพงคับ แล้วมันก้อวิ่งดีกว่าจริงๆ อันนี้ก้อแล้วแต่นะคับว่าใครจะเลือกเติมอะไร ส่วนผมเติมคาลเท็กซ์คับอิอิ

14. TONJK

TONJK New Member Member

86
    1
    0
    ปั้ม ปตท คลอง 2 ธัญญะ ยังมี เบนซิน 95 ขาย อยู่เลยอะ

เป็น ปตท ที่เปลี่ยนมาจาก jet นะคับ

แต่ไม่รู้ว่า เบนซิน 95 แท้ๆ ป่าว แต่ผมเติมไปแล้ว อิอิ

---------- เพิ่มกระทู้ เมื่อ 21:56:18 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 21:55:55 ----------

ปั้ม ปตท คลอง 2 ธัญญะ ยังมี เบนซิน 95 ขาย อยู่เลยอะ

เป็น ปตท ที่เปลี่ยนมาจาก jet นะคับ

แต่ไม่รู้ว่า เบนซิน 95 แท้ๆ ป่าว แต่ผมเติมไปแล้ว อิอิ

15. numan_eg

numan_eg Member Member

148
    3
    18
    ปั๊ม shell ถ.พิบูลสงคราม จ.นนท์ยังมีอยู่คับ Vpower 95

16. nick.poo

nick.poo New Member Member

56
    1
    0
    ทำไมไม่มี กฏหมายคุ้มครองผู้บริโภค เติมน้ำมันของพวกม....แล้วรถกุพัง จะเอาตังกับใครซ่อมคะ ไหนว่าค้าเสรีไง แม่งบ้าไปแล้ว เค้ามีเงินเติมทำไมต้องไม่ขาย บังคับให้ซื้อรถไหม่อย่างเดียวเลยหรือไง พลังงานทางเลือก มึ....ไม่ขายกุจะเลือกได้ไงคะ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้