""" ถามเรื่องเครื่อง จะวาง JAZZ """

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย P@E, 6 เมษายน 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. B'man

B'man New Member Member

67
    2
    0
    ผมเชีย k20a ครับ

ไม่ก็ยัดหอยกับเครื่องเดิมไปก่อนครับ
    เพราะเคยเห็นแจ๊ส k20a และเซตโบว์กันเยอะนะครับ

ผมว่าวิ่งดีมากๆเลย

2. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เหมือนที่คุณ Ton บอกคับ ต้องการใช้งานชีวิตประจำวัน วางได้ แต่ขับลำบาก ก้อเหนื่อยคับ แต่ถ้ามีรถหลายคัน เอาไว้ขับสนุกๆ ผมก้อเชียร์ ทำแล้วสุด งบเหลือๆก้อดีคับ

3. CHOK@ELEVEN

CHOK@ELEVEN New Member Member

128
    2
    0
    ถ้าเป็นผม เครื่องเดิมดีก่า
    แต่ถ้าจะวางใหม่ คงไม่เอามาใส่บอดี้แจ๊ส แน่นอน

4. ZeemaiiBuzzer

ZeemaiiBuzzer Member Member

199
    4
    18
    ชั่วโมงนี้วาง L15A Vtec Gear ธรรมดา ขับสนุก แรงกว่าเดิมเยอะแล้ว เค้าท่าสุดคับ ใช้งานได้จิง ไม่ต้องไปคอยจุกจิกกวนใจ เดี๋ยวนั้นเดี๋ยวนี่ แล้วยิ่งช่วงนี้รถซิ่งเครื่องแรง กินน้ำมันหาตามท้องถนนแทบไม่เจอ จอดบ้าน จอดอู่ ซะเยอะ ถ้าย้อนหลังไปสัก 6-7 ปี นะ ผมจะยุให้ วางเครื่องไปเลย มีได้วิ่งทุกวัน รถซิ่งวิ่งกันเกลื่อน ขับไปไหนมาไหน เดี๋ยวก็มีคนอยากเล่นด้วย

5. aerler

aerler New Member Member

283
    5
    0
    หา L15A VTEC เครื่องญี่ปุ่นดิครับ+เกียธรรมดา เค้าว่าอัตราเร่งดีกว่าของไทยนะครับ
    ปล.เห็นมีคนบอกว่าจี๊ดพอกับ B SERIE เลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้